พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ว่า ไม่แท้ เหมือนกัน ครับ

2. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    เรื่องการพนัน ซื้อหวย ไม่แนะนำให้ทำตามนะครับผม เป็นความเชื่อบางอย่างเลยซื้อเยอะครับ

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอนอกเรื่อง ถ้าชอบของเหนียวเชิญอ่านครับ

ขอนอกสายนิดนะครับ เคยเล่าให้คนสนิทฟังหลายคน และโพสในพลังจิตครั้งแรก

องค์พระเล็กๆจิ๋วๆ พกติดตัวซักองค์คงไม่หนักมากขึ้นครับ

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> แนะนำ องค์นี้ ราคาไม่เกิน 300-500 บาท เท่าที่เคยเช่ามาเก็บไว้ครับ

พระชัยวัฒน์ สมเด็จย่า รุ่นฉลองพระชนมายุ 90 พรรษา

รุ่นนี้มีประสบการณ์มากในภาคเหนือ เพราะแจกในภาคเหนือให้หน่วยทหาร ตำรวจ

ผมได้ฟังนายตำรวจปราบปรามยาเสพติด ที่ขอเกษียรตัวเองแล้ว คุยให้ฟัง

พอดีจ้างรถตู้พี่เค้าไปในพม่า แกเล่าตามทางไป ห้อยรุ่นนี้องค์เดียว เลี่ยมทองด้วย

ปล้ำกลับคนร้าย ตลุมบอลกัน คนร้ายจัดลุกซองสั้นเข้าเต็มพุง แกว่าแกคงไม่รอด

แต่สุดยอดมาก ไม่เข้าซักเม็ด และไม่ใช่ครั้งเดียว ไม่ใช่กับพี่แกคนเดียวครับ

รุ่นนี้จึงเป็นอีกรุ่น ที่ผมเองแอบบเก็บทั้งพระ และไม่ค่อยเล่าให้ใครฟัง เขียนครั้งแรกครับ

ขออนุญาตเจ้าของพระนำรูปมาเป็นตัวอย่างครับ

พระชัยวัฒน์ สมเด็จย่า จัดสร้างในคราวฉลองพระชนมายุ 90 พรรษา สร้างเมื่อปี 2533 ปลุกเสกพิธีใหญ่ ในวัดพระแก้วฯ

มวลสารที่นำมาจัดสร้างนั้นมีทั้ง แผ่นยันต์ที่คณาจารย์ลงอักขระถวายมาหล่อหลอมจำนวนมาก อีกทั้งสมเด็จย่าได้ทรงนำสร้อยพระกรที่พระบรมราชชนกมอบให้มาร่วมหล่อองค์พระ ด้วย

องค์พระจะเป็นเนื้อโลหะผสม เทหล่อสภาพสวยสมบูรณ์ ใต้ฐานตอกโค๊ต จัดเป็นของดีที่ไม่ค่อยได้พบเห็นกันแล้วครับ

มวลสารที่ใช้จัดสร้างพระชัยวัฒน์ฉลอง 90 พรรษาสมเด็จย่าทั้ง3รายการมีดังนี้

1. เนื้อโลหะ มีเนื้อนวโลหะที่ได้จาก โลหะเดิมของ สมเด็จสังฆราช(แพ), โลหะเดิมของพระครูขันติยาภิราม(หลวงพ่อวงษ์)วัดปริวาส
    และของพระอาจารย์อรรถพล กิตติโก วัดปริวาส รวมเป็นน้ำหนัก 90 กิโลกรัม

2.แผ่นพระยันต์ พระคณาจารย์ทั่วประเทศรวมทั้งสิ้น 799 รูป มีเมตตาลงแผ่นทองแดงให้รวมทั้งสิ้นถึง 5,999 แผ่น น้ำหนักแผ่นทองแดง 52 กิโลกรัม

3.แผ่นทองคำ ได้มีพิธีลงทองโดยพระอาจารย์อรรถพล กิตติโก ในพิธีลงทองและพุทธาภิเษกแผ่นพระยันต์ที่วัดปริวาส เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2533 โดยลงแผ่นพระยันต์ 108 นะปะถะมัง 14 ดวงพระประสูติและตรัสรู้ของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

4.เนื้อโลหะทองคำ ส่วนหนึ่งจากทองคำบางสะพาน ซึ่งถือเป็นโลหะธาตุทองคำศักดิ์สิทธิ์ใช้ในการสร้างสิ่งมงคลแต่โบราณ รวมถึงทองแดงเถื่อนและทองแดงจันทึก จังหวัดนครราชสีมา ซึ่งได้รับความกรุณาจากกรมทรัพยากรธรณี จัดหาและประสานในการปฏิบัติ ได้โลหะทองคำบางสะพานมา 1,998.7 กรัม ทองแดงเถื่อน 6.5 กิโลกรัม

5.เนื้อโลหะชนวน ชนวนในการสร้างพระพุทธรูป ภปร. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จฯ เททองเมื่อปี2508 ณ วัดบวรนิเวศวิหาร,
    ชนวนในการสร้างพระชัยวัฒน์ พระกริ่งปวเรศร์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเสด็จฯ เททองเมื่อปี 2528 ณ วัดบวรนิเวศวิหาร,
    ชนวนเททองหล่อหลวงพ่อเงิน บางคลานพิจิตร ซึ่งนายประเสริฐ นรัตถรักษา คหบดีจังหวัดพิจิตรมอบให้,
    ชนวนเททองหล่อสมเด็จพุฒาจารย์โต วัดไชโยวรวิหาร จังหวัดอ่างทอง ซึ่งนายทวีป ทวีพาณิชย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทองมอบให้

พิธีการในการสร้างได้กำหนด 3 พิธีด้วยกัน

1.พิธีลงทองและพุทธาภิเษกแผ่นพระยันต์ ประกอบพิธีวันที่ 19 มิถุนายน 2533 ณ อุโบสถวัดปริวาส โดยพระญาณโพธิ(เข็ม) ลงทองแผ่นยันต์108 นะปะถะมัง14นะ ดวงประสูติและตรัสรู้สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

2.พิธีเททองและพุทธาภิเษก ประกอบพิธีวันที่ 18 สิงหาคม 2533 ณ วัดสุทัศน์เทพวราราม โดยมีสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช เสด็จเป็นองค์ประธานและทรงนั่งปรกพร้อมพระคณาจารย์อื่นๆผู้ทรงคุณนั่งปรก บริกรรมภาวนารวม 28 รูป จำนวนเท่ากับพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ตั้งแต่เวลา 6.00 น.ของวันประกอบพิธีจนถึง 6.09 น.ของวันรุ่งขึ้น และก่อนหน้าพิธีได้กราบบังคมทูลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระสุหร่าย แผ่นพระยันต์ทั้งหมด ตลอดจนเจิมแผ่นทองคำอีกด้วย

3.พิธีพุทธาภิเษก ที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม ได้กราบบังคมทูลเชิญพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเป็นองค์ประธาน เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2533
    นับว่าเป็นพระดี พิธีใหญ่ อันทรงคุณค่า น่าเก็บสะสมอย่างยิ่งครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2012
  4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณธวัชชัย ใจดี นำเรื่องดี ดี มาฝาก
    พระดี ราคา ย่อมเยา
    รีบเก็บกัน เสีย ตอนนี้ ชาวบ้านเค้ายังไม่รู้ จักกันราคาไม่แพง

ผม เอง เก็บไว้ได้ เกือบสิบองค์ แล้ว

5. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณน้าอ้อนมากครับ สำหรับคำแนะนำ ถ้าเจอจะหาเก็บไว้ครับผม :cool:

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นของดีแบบไม่ใช่ทดลองยิง แล้วยิงไม่ออกครับ นี่เป็นของประสบการณ์จริงของตำรวจปราบปรามยาเสพติดเชียงราย

ยังมีอีกหลายเกจิ ที่เด่นด้านนี้ ส่วนมากรู้มาจาก การจับยาครับ

ล่าสุดไม่ใช่จับยา เป็นหนุมานผง เหมือนของหลวงปู่หมุน ที่ออกวัดสุทัศฯ คนแม่สายโดนยิง เหนียวครับ ตอนนี้ดังกันไปอีก ราคาพุ่งเลยครับ พรรคพวกผมสั่งหากันครับ

7. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    เยี่ยมเลยครับน้าอ้อน ของดีต้องมาจากประสบการณ์จริงครับผมว่างั้น :cool:

ของผมโดนกระดาษบาด เลือดออกเหมือนกันครับผม เจ๊บเจ็บ :'(

ความประมาทนำพาความเจ็บ จริงๆครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2012
  8. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    อ๋อออ 5555 ผมเข้าใจผิด ขออภัยด้วยครับพี่Tawatchai1889

ขอบพระคุณมากๆครับสำหรับของดีที่มอบให้น้อง ^_^

9. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    5555 มิกล้าครับคุณอา อิอิ

จะได้ของดีทั้งที ผมสะดวกทุกวันครับ อิอิ ยังไงรบกวนน้องต้าด้วยนะครับผม

10. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่แนะนำครับ แต่คนที่ซื้อแล้วถูกนี่สมควรทำยังไงดีครับ 55555

11. คนกันเอง

ได้ครับ วันนี้ลองนัดเค้าดูครับ พรุ่งนี้ผมจะได้ฝากเค้าไปครับ:cool:

12. คนกันเอง

ของดีจริงๆครับ พี่ธวัชชัย แ่ต่ไม่มีซักองค์:cool::cool::cool:

13. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    รบกวนศิษย์พี่ครับ

ขออนุญาตรบกวนศิษย์พี่ครับผมคือว่าผมเพิ่งได้พระของหลวงพ่อกวยมานะครับเเต่ด้วยความด้อยประสบการของผมเองนะครับดูเท่ารัยก็ดูไม่ขาดเลยนะครับด้วยเหตุนี้เองผมจึงขอรวบกวนพี่ๆช่วยดูเเล้วฟันธงแบบเป๊ะๆๆ ไปเลยนะครับบ จงขอความกรุณามา ณ ที่นี้ขอบคุณมากครับศิษย์พี่ รายการมีดังนี้ครับ
    1.พระคง เนื้อดิน ลงจารย์ เขย่าดัง (คงมีกริ่งมังครับ) ขนาดก็ประมาร 1.3 x 2.7 ซม ครับ
    2.สมเด็จคะแนน หลังยันต์มิ เนื้อผงน้ำมันละมั้งครับ ขนาด ประมาณ 1.3 x 1.8 ซม. ครับ
    3.พระรอดมือโต พิมพ์ใหญ่ เขย่าเเล้วมีเสียงครับคง (มีกริ่ง) ก้นจารย์ ขนาดประมาณ 1.8 x 3.8 ซม. ครับ
    4.สิวลี เนื้อผงน้ำมัน ขนาด 1.6 x 5 ซม. องนี้เล่นเอาผมอึ้งไปเลย 5 cm.!!

ฝากรบกวนศิษย์พี่โปรดชี้เเนะเเก่ศิษย์น้องผู้นี้ด้วยครับขอบคุณครับบบ:cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเพื่อนๆศิษย์หลวงพ่อดูด้วยครับว่าแท้หรือไม่ครับ เพิ่งจะเริ่มเช่าครั้งแรกแต่ดูไม่เป็นครับ เขาบอกว่าปี15 ล้อพิมพ์วัชิโนรสครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.9 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      8.9 KB
      เปิดดู:
      50
  15. Tawatchai1889

ทำไมไม่หาเช่าที่เป็นมาตรฐาน แบบสบายใจกันละครับ ในวัดหรือนอกวัดก็ดี

แนะนำให้ศึกษาก่อนสะสม ดูที่เว็บนี้

http://www.watkositaram.com/

กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท - หน้าแรก

ถ้าชอบของฟลุ๊ก ของหลง ของวัดดวง ต้องแม่นครับ

16. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007

ยินดีด้วยครับ กับโชคลาภ

17. undersea

undersea เป็นที่รู้จักกันดี

อืม..ใจจริงๆ ครับ ซื้อตั้ง 40 ใบ ยินดีด้วยครับ

18. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    <br />
    <br />
    เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่งครับ

ขอเล่าบ้างประสบการณ์เรื่องโชคลาภ แต่เป็นงวดที่แล้วนะครับ เพื่อประกาศกิตติคุณหลวงปู่กวยครับ คืองวดที่แล้วผมไม่รู้จะซื้อเลขอะไรดี นั่งคิดอยู่นาน อยู่ๆใจก็คิดขึ้นมาได้ว่าซื้อเลขในเหรียญจตุรพิธแล้วกัน ผมตั้งใจจะซื้อเลข 973 เลข9ก็คือเลขตรงสังฆาฏิ ส่วน73ก็อายุของหลวงปู่นั้นแหละ ผมตั้งใจให้ภรรยาไปซื้อ 973 แต่ให้เขาซื้อเป็นหวยชุด ก่อนเขาจะลงจากรถเขาก็ถามจะให้ซื้อเลขอะไร ไม่รู้ตอนนั้นเบลอหรืออะไรไม่ทราบได้ ดันบอกกับภรรยาให้ซื้อ379สะอย่างนั้นแต่ไม่ได้หวยชุดมาเพราะหมด เหลือแค่ใบเดียว ผมได้มาก็มิได้สนใจอะไร จนมารู้ทีหลังว่าซื้อเลขผิด ก็มีการต่อว่าภรรยาเล็กน้อยว่าให้ซื้อ973แต่ทำไมถึงไปซื้อ379 เขาก็บอกว่าผมให้ซื้อเลขนั้น ผมก็เถียงเขาไม่ขึ้นแล้ว เลยออกไปซื้อ973ที่ร้านอื่นอีก2คู่เป็นหวยชุด จนวันหวยออกนั้นแหละ ถึงได้รู้ว่าหวยที่ซื้อผิดนะออกเลขท้าย2ตัวไ้ด้เงินมานิดหน่อยพอต่อชีวิตได้อีก ส่วนเลข973ที่ผมออกไปซื้ออีก2คู่โดนกินไปตามระเบียบ เพียงเท่านี้ผมก็ดีใจแล้วครับ วันรุ่งขึ้นเลยทำบุญถวายหลวงปู่ด้วยการหยอดเงินในตู้บริจาคของโรงพยาบาล แต่งวดนี้โดนกินไป500ด้วยความโลภจะสังเกตหลายครั้ง ถ้าผมคิดโลภมากที่ไหรโดนทุกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2012
  19. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    อาจจะทำให้เข้าใจผิดนะครับผม เรื่องการซื้อสลาก 20 ชุดนี้ ผมเองจะชอบซื้อสลาก ทุกๆงวด งวดละ 5 ชุด คือ 10 ใบ ประมาณ 550 บาทต่องวด เท่านั้นครับ

แต่ครั้งนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมตัดสินใจแบบนั้นจริงๆครับ ดูเหมือนจะโลภมากไป แต่การตัดสินใจตอนนั้นก็ลังเลเช่นกันครับ เพราะเงินหมดกระเป๋าเลย แต่ก็ซื้อแบบงงๆ

ปล การพนันไม่ทำให้คนรวยหรอกนะครับ จริงๆ ทำไมถึงกล้าซื้อ 20 ชุด เพราะ งงๆ ครับจริงๆ

20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    คนมันจะรวย !!!

ก็เลยรวยแบบ งงๆ นะครับ ^^ อิอิ