พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007

ไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ แค่ยังหวงอยู่ครับ

2. อิ ติ

ขอบคุณ คุณ Tawatchai1889 มากครับ

3. จอมพเนจร

จอมพเนจร Active Member

20 สิงหาคม 2011
    กุมารทองตะกั่ว

ขอเล่าเกร็ดความรู้ เล็กน้อยให้กับคนที่เป็นคอกุมารทองให้ฟัง 1 เรื่อง มีครั้งหนึ่ง ผมได้วานบอกให้ลูกกุมารทองให้ไปทำธุระบางอย่างให้และสำเร็จด้วยเวลาอันรวดเร็ว และผมมีโครงการที่คิดไว้ในใจอยู่แล้วว่าถึงไม่ใช้เขาผมก็อยากจะถวายสังฆทานให้เขาสักชุดใหญ่หนึ่งชุดอยู่ อยากจะให้เขามีความสุขในภพภูมิของเขาและมีบุญบารมีมากยิ่งๆไปอีกจะได้ช่วยเจ้าของที่เลี้ยงได้เร็ว สังฆทานที่ผมไปถวายให้เขามีดังนี้ครับ(คนอื่นอยากจะให้เขาก็เอาตามกำลังทรัพย์นะครับ)
    1ผ้าไตรบวชพระได้ 1 ไตร สมบูรณ์
    2พระพุทธรูป 1 องค์หน้าตัก 4 นิ้ว(ขึ้นไปยิ่งดี)เนื้ออะไรก็ได้
    3กล่องสังฆทาน ขนาด50 บาท(เลือกเอาตามกำลังทรัพย์)
    4น้ำแดง ขวดเล็ก 1 โหล(ขายปลีกขวดละ 10-12 บาท)
    ตอนถวายสังฆทานผมทำจิตใจดังนี้ครับ บอกกับตัวเองว่าวันนี้อารมณ์ฉันดีมากเป็นพิเศษนะ ทำจิตใจให้ว่างๆ เป็นธรรมดาให้มากที่สุดนะครับ ตอนถวายและก็พระท่านให้ยะถา เราก็เริ่มรินน้ำอุทิศให้เอ่ยในใจว่า ข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลที่ได้จากการถวายสังฆทานในครังนี้ให้กับลูกกุมารทองของข้าพเจ้าได้บูชาและเลี้ยงไว้ชื่อ.............และขอให้ลูกกุมารทองชื่อ...........จงได้รับกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าได้อุทิศบุญกุศลให้ในครั้งนี้ด้วยเถิดขอให้หนูมีความสุขในภพภูมิของหนูนะลูก ถ้าบุญที่พ่ออุทิศให้หนูนี้มีกำลังพอที่จะปรับเปลี่ยนภพภูมิของหนูให้ดียิ่งขึ้นละก็ พ่อยินดีอนุโมทนา ตอนท้ายบอกให้เขาอนุโมทนาก็ได้ แต่ผมไม่ได้บอกเขาโมทนา พอเอาน้ำที่เรารินที่โคนต้นไม้ไปฝากแม่ธรณีก็บอกอุทิศให้เขาอีกครั้งหนึ่ง กลับมาบ้านตอนเย็นสวดมนต์ไหว้พระเสร็จก็เลยพูดกับลูกๆว่า วันนี้พ่อไปทำบุญให้หนูทุกคนเลยนะ หนูได้รับหรือปล่าว ถ้าได้รับแล้วหนูมาบอกพ่อให้รับรู้ด้วย เสร็จแล้วก็เข้านอน
    คืนที่หนึ่ง
    ฝันเห็นกลุ่มควันคล้ายสายรุ้งสีขาวใส จิตนึกรู้ทันทีเป็นกุมารทอง รวมตัวหมุนเป็นวงกลมในห้องพระ 2 วง หมุนเร็ว และหมุนตลอดทั้งคืน
    คืนที่สอง
    ปรากฎว่า เขามาหา ครบทุกคนเลย(เฉพาะลูกกุมารทองของหลวงพ่อกวยล้วนๆ) แบบเดิม ตอนจะมาเขาก็ปลุกให้ผมตื่น แสงสว่างที่ออกจากตัวของเขาจ้ามากเลยแต่ไม่แสบตา ที่นี้เขาทำให้เห็นเป็นแบบนี้ครับ สองคนที่ผมเห็นเป็นเด็กวัยรุ่นผู้ชาย อายุประมาณ 14-15 ปี รูปร่างผมสูง สมส่วน ใส่เสื้อสีขาวข้างในส่วนข้างนอกทับด้วยเสื้อสีดำ หน้าตาดี พูดไทยภาษากลางชัดเจน คล้ายๆกับนายแบบ เหมือนคนชาวกรุงเมืองหลวง ห้องนอนผมผมใช้ไม้อัดลายตั้งตีกั้นห้อง ขนาด 120x240 cm คือไม้อัดลายตั้งสูง 240 เซ็นติเมตร พี่น้องครับ ความสูงของเขาทั้งสอง ศรีษะของกุมารทอง สูงเลยไม้อัดขึ้นไปอีกประมาณ 1 ศอก อันนี้เห็นกับตาครับเนื้อครับ สูงมากประมาณ 3 เมตรได้ ผมเกิดความสงสัย ก็เลยถามว่าใช่ลูกกุมารทองที่เป็นลูกของพ่อหรือปล่าว ถ้าใช่หนูยื่นมือมามาให้พ่อจับหน่อยสิลูก เขาก็ยิ้ม ๆ ยื่นมือมาให้จับ ส่วนอีกคนก็ยื่นสิ่งของให้เหมือนกับเป็นวัตถุอย่างหนึ่ง เขาบอกว่า ได้รับบุญที่พ่อถวายสังฆทานให้ตั้งแต่ที่พ่อเอ่ยชื่อหนูแล้ว แต่มีสิ่งหนึ่งที่สงสัย ตอนยังไม่ยังไม่ถวายสังฆทาน เวลาเขามาให้เห็นก็เห็นเป็นเด็กผู้ชายอายุ 3-5 ปีครับ
    ถวายสังฆทานเสร็จแล้วทำไมโตขึ้นได้ พลังบุญนี่กลไกซับซ้อนจริงครับ
    และแถม อีกหนึ่งเรื่องครับ มีคนในหมู่บ้านผมคนหนึ่งเขาเลี้ยงกุมารทองเหมือนกันแต่ของสำนักอื่น เขาก็รู้ว่าผมเลี้ยงแต่ผมไม่ได้บอกว่าของสำนักใหน วันนั้นเขามาหาผม หน้าตาตื่นเขาพูดว่าเมื่อคืนนี้เขาฝันเห็น กุมารทองของเขามาเล่นกับกุมารทองของผม เล่นไปเล่นมา ถูกกุมารทองของผมตีหัวแตกเลย เพราะกุมารทองที่เขาเลี้ยงก็ไปฟ้องเขา เขาถามผมว่า คุณเลี้ยงกุมารทอง ของหลวงพ่ออะไร ฤทธิ์เยอะจัง ผมก็ได้แต่เฉยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2012
  4. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้ามานาน ยังคึกครื้นเหมือนเดิมเลย มีศิษย์ใหม่ๆเพิ่มมาด้วย
    วันนี้ผมนำรูปถ่ายปี 21 องค์ประจำกายผมไปเลี่ยม จีวรใหม่ให้สมศักดิ์ศรียิ่งขึ้นครับ
    ติชมกันได้
    :cool::cool::cool::cool::cool:
    ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับรูปรุ่นนี้มาแชร์กันหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.3 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      144.9 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      144.7 KB
      เปิดดู:
      85
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2012
  5. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

:cool::cool::cool: ครับ

6. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    รูปนี้ประสบการณ์เยอะมากครับ ขอบอก .... งดงามครับ:cool:

7. อิ ติ

ยินดีครับพี่

ขอบคุณมากครับ

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แจ่มมากครับ :cool::cool::cool:

อากาศร้อนมาก บรรยากาศก็ร้อนอบอ้าวอืมครืม
    เอาอะไรมาโชว์คลายร้อยหน่อยครับพี่วี พี่อาร์ท :cool:

9. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวยมากมายครับ:cool::cool:
    พี่วีโชว์สมเด็จหลังรูปหน่อยครับอยากเห็น:cool::cool:

10. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    <TABLE class=tborder id=post6078577 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 03:06 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #10529 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jeensart<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6078577", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: จ.สมุทปราการ
    พลังการให้คะแนน: 58 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_6078577 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ไม่ได้เข้ามานาน ยังคึกครื้นเหมือนเดิมเลย มีศิษย์ใหม่ๆเพิ่มมาด้วย
    วันนี้ผมนำรูปถ่ายปี 21 องค์ประจำกายผมไปเลี่ยม จีวรใหม่ให้สมศักดิ์ศรียิ่งขึ้นครับ
    ติชมกันได้
    :cool::cool::cool::cool::cool:
    ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับรูปรุ่นนี้มาแชร์กันหน่อยครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeensart : วันนี้ เมื่อ 03:08 PM
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("6078577")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับน้องโ้ก้ :cool:

12. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเรื่องเล่าของพี่แล้ว อยากเห็นหน้าตาหล่อๆลูกกุมารของพี่จังเลย....อย่าลืมถ่ายรูปเด็กๆที่บ้านมาให้ดู....บ้างนะครับ :cool: :cool: :cool:

13. จอมพเนจร

จอมพเนจร Active Member

20 สิงหาคม 2011
    จัดให้ครับ ครับ คุณแควใหญ่ PM ผมถึงคุณหรือปล่าวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2012
  14. อิ ติ

สวัสดีครับพี่ chainerror

ผมเคยลงในเวปวัดแล้วครับ ฝาก ลิงค์ ครับ

เขาบอกว่า แบบนี้ 300 แพง

@@@ หน้า & หลัง @@@

เวปวัด และเวป ศิษย์

เป็นแหล่งความรู้ที่สมบูรณ์ ที่สุดในตอนนี้ครับ

หากศิษย์หลวงพ่อท่านใดอยากศึกษาพระเครื่องอยากแนะนำให้ไปอ่านได้ครับ

พระหายาก ส่วนใหญ่มีเยอะครับ ลองอ่านดู

ขอบคุณมากครับ

15. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นจริง ตามนี้ ครับ
    เป็นแหล่ง ข้อมุล ที่ รวบรวมไว้ได้มาก ที่สุด

อ่าน เล่นๆ ไปจนจบ

หาก จำได้ เข้าใจได้ หมด ละก้อ
    ได้ ปริญญาตรี เลย
    รอ ทำ ภาคปฏิบัติ อีก นิด ก็ จบหลักสุตร

.....

อันที่ จริง ผม ก็ กำลัง ยุ ยง
    ให้ คุณธวัชชัย และ เพื่อนในทีม
    ทำ โปรแกม สำหรับ ดูพระ และ เรียนรุ้วิธีดูพระ
    ของหลวงพ่อกวย

ด้วยว่า แหล่งข้อมูล ก็ มีอยู่แล้ว

ทำเป็นโปรแกม ติดตั้งไว้ใน คอมฯ
    พอ อยากจะดู พระอะไร
    ก็ พิมพ์ ชื่อ เข้าไป

ภาพตัวอย่างพระแท้ และ จุดสังเกต
    จะปรากฏขึ้นมา
    ให้ เปรียบเทียบ
    (มี ภาพพระแท้ หลาย ๆ ตัวอย่าง ก็ ยิ่ง ดี)

ถ้าจะให้ง่ายขึ้นไปอีก
    ถ่ายภาพพระที่ได้มาใหม่ ขึ้นมาวาง
    เปรียบเทียบ กับพระแท้
    ที ละ องค์ ,

ทำเช่นนี้ ไป บ่อยๆ
    ไม่นาน ก็ จำได้ แม่นยำ

.......

เพื่อนสมาชิก ท่านใด คิดว่า ดี
    ช่วย กัน เชียร์ หน่อย
    จะได้ มี โปรแกม ดู พระหลวงพ่อกวย ออกมา เป็นวัคซีน ป้องกันโรค พระปลอมระบาด

่.............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2012
  16. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากเลยครับ ความใฝ่ฝันผมเลยครับ :cool::cool:

17. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับpmแล้วครับพี่ เดี๋ยวมีเวลาผมจะโทรไปคุยด้วยนะครับพี่

18. คนกันเอง

ขอลงรูปย้อนยุคหน่อยครับ

19. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวยงามครับคุณตี่:cool::cool:
    ย้อนยุคพุทธคุณก็ไม่ยิ่งหย่อนหรอกครับ
    ขอแค่ผู้สร้างดีและมีรูปหลวงปู่ท่านอยู่ในเหรียญก็แจ่มแล้วครับ

20. คนกันเอง

ขอบคุณครับ คุณเชน :cool: