พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    นอกจากที่วัดแล้ว ในกรุงเทพ พอจะหาพระหลวงพ่อ ปี 39 ได้ที่ไหนบ้างไหมครับ

2. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    คุณ hato ปี 39 ที่บอกผมมา ใช่ที่อยู่ในตู้ที่วัดหรือป่าวครับ ที่เช่าองค์ละ 100 บาท

3. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ tongn005 คุณมีสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบไหมครับ อยากได้ขึ้นคอบูชา ตอนนี้ประสบปัญหามากครับ

4. hoto

hoto เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Spiderman ใช่ครับ ไม่แพงและประสบการณ์ดีมากครับ
    ....................................................................
    เรียนคุณ เม้าตาอิน ผมเคยไปหาที่วัดสุทัศน์สองรอบ ไม่มีครับ ที่อื่นผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ถ้าพี่อยากได้ปี 39 รุ่นไหน PM มาหาผมได้ ผมจะส่งไปให้ เพราะ พี่เป็นคนตั้งกระทู้หลวงปู่ขึ้นมา ทำให้ผมได้รู้จักท่าน และทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ดังที่ผมเคย PM ไปขอบคุณพี่(ยังสำนึกบุญคุณอยู่ มิรู้ลืม) ผมมีเกือบทุกรุ่นยกเว้นเหรียญนะโมตาบอด ไม่ได้เช่ามา ปรกโพธิ์ แหวกม่าน
    นางกวัก พระสีวลี เหรียญโล่หลังหนุมาน อยากได้รุ่นไหนเดี๋ยวผมจัดให้ สีผึ้งผมก็มีนะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2006
  5. spiderman5390

ผมไปกราบหลวงปู่มาเมื่อวันพฤหัส ได้เช่ารูปเหมือน 5 นิ้วมาตั้งบูชาที่หิ้ง 1 องค์ แต่ไม่ได้เช่าที่คุณ hato แนะนำ ถ้างั้นเดี๋ยวต้องไปเช่า ขอบคุณ hato มากครับ

6. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    เรียนคุณspiderman
    ปรกโพธิ์เก้า ผมมีอยู่เเค่ติดตัวครับ อย่าไปหาเช่านะครับ เก๊ทั้งนั้น ตั้งเเต่เเถววัดจนถึงกรุงเทพ ของเเท้จริงๆ หายาก เเละเเพงมากด้วย
    อย่าไปยึดติดตรงนั้นเลย หมั่นจุดธูปสวดมนต์ ระลึกถึงหลวงพ่อ สวดมนต์ เเผ่เมตตาให้กับสรรพสิ่ง ทำทานเพื่อสร้างบารมี อุปสรรค์ก็จะฝ่าฟันไป
    ยึดคุณพ่อเเม่ ยึดหลวงพ่อกวยเป็นหลักเเล้วตัวเราเองต้องเข้มเเข็งด้วยนะครับ
    พระหลวงพ่อรุ่นไหนก็ใช้ได้ เหมือนกันอยู่ที่ใจเป็นหลัก

7. spiderman5390

ขอบคุณ คุณ tongn005 มากครับ ที่แนะนำและให้กำลังใจ

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พระสมเด็จหลังพระสิวลี ของแท้ๆที่หลวงพ่อสร้างไว้ ล้อพิมพ์วัดราชนัดดา มีจริงๆครับผมเห็นจากศิษยเก่าแก่ของหลวงพ่อกวย ท่านหนึ่ง แถวบ้านแค เป็นเนื้อผงล้วนๆครับต้องสอบถามท่านนั้นอีกทีครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ*** ขอบคุณสำหรับความรู้ และข้อมูลของทุกท่านด้วยครับ

9. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ไม่ทราบว่ายังมีสีผึ้งเหลือหรือเปล่าครับ ผมจะขอไปขยายผสมสร้างพระพิมพ์พุทธสิหิงค์
    ถวายวัดหน่อยครับ เพื่อช่วยเหลือพัฒนาวัด หากไม่เหลือก็ไม่เป็นไรครับ ขออนุโมทนา
    และอีกเรื่องอยากจะช่วยสร้างบล็อกพิมพ์ด้วย ไม่รู้ว่าถึงไหนแล้วครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยนะครับ

กรชาล เขียวหวาน
    20 พึ่งมี26 สุขุมวิท93
    บางจาก พระโขนง กรุงเทพฯ 10260

10. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณธวัชชัย วันหลังเราไปกราบหลวงพ่อกวยกันดีก่า ว่าจะไปบูชาพระที่วัดซักหน่อย ปี39 ยังเหลืออะไรบ้างอ่ะ

11. nehan

nehan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับสีผึ้งเเล้ว ขอบพระคุณคับ

12. berserk2549

berserk2549 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    ได้รับสีผึ้งแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้พี่ woontipon ช่วยลงวิธีใชสีผึ้งอีกครั้งเนื่องจากมีเพื่อนๆๆเข้ามาใหม่อาจยังไม่รู้อะครับ สาธุ

14. spiderman5390

ผมลงวิธีใช้สีผึ้ง
    ให้ดูแล้วนะครับ ลองเปิดดูหน้าที่ 20 นะครับ

15. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณมากครับคุณ woottipon ผมเองก็หักลบแล้วเหลือใช้เดือนละสองพันเอง ถ้าต้องไปไหนก็ไม่เหลือเลย
    ผมเลยต้องหาความอนุเคราะห์เรื่องมวลสารจากคนอื่นๆ ไปทั่ว เดือนสิงหานี่ว่าจะไปวัดถ้ำแฝด ขอมวลสารหลวงพ่อ

ผมตกลงจะช่วยเหลือค่าทำบล็อกพิมพ์นะครับ อาจจะไม่มาก ช่วยเหลือทำบุญกัน แล้วก็คงเป็นเดือนหน้าด้วย
    เพราะเดือนนี้ผมคงต้องจ่ายค่าบล๊อกของผมเหมือนกัน ว่าแต่เป็นพิมพ์อะไรครับ พระฤาษีเหมือนเดิมหรือเปล่า
    พอดีหลวงพ่อที่ลำปางท่านอยากได้พิมพ์นี้พอดี ผมจะพยายามหาเงินมาทำบุญเพิ่มขอบูชาสักหลายร้อยองค์นำถวายท่านหน่อย
    เพราะท่านก็ช่วยสร้างวัดที่สุโขทัยนี้ด้วย

รบกวนถามเพิ่มเติมด้วยครับว่า สีผึ้งนี่มีวิธีผสมขยายเพิ่มเติมอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2006
  16. k.lux

k.lux เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีรูปหลวงปู่ปรง กับพระครูวิชัย ช่วยเอามา Post ลงใน Web หน่อยได้ไหมครับ ลองอธิฐานตามคุณวุฒิพงษ์ แต่นึกรูปหลวงปู่ปรง กับพระครูวิชัย ไม่ออกครับผม รบกวนหน่อยครับ

17. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    แหม..เดาถูกอีกแล้ว เป็นจิตงามเองแหละที่ไปนั่งเฝ้าพระครูมาเมื่อวันเสาร์ ไม่คิดว่าจะเป็นคุณวุฒิพงษ์ ยังคิดว่าผู้ชายคนนี้ท่าทางจะมาบ่อย มาถึงก็วิ่งปรู๊ดลอดใต้โลงหลวงพ่อ แถมยังเอามีดหมอมาขู่พระครูอีก (ล้อเล่น)
    จะเล่าประสบการณ์ให้ฟังค่ะ จิตงามศรัทธาหลวงพ่ออยากไปไหว้ที่วัด แต่สามีไม่ยอมไปเขาบอกว่าไปมาหลายที่แล้ว ของดีก็เต็มบ้าน ถ้าเขาไม่พาไปก็อดเพราะจะให้นั่งบขส.ดิ้นรนไปเองสงสัยบ้านจะแตก ก็เลยอธิษฐานจิตถึงหลวงพ่อบอกลูกอยากไปวัด ขอให้ดลใจให้เขาศรัทธาหลวงพ่อพาลูกไปชัยนาทหน่อยเถอะ หลังจากนั้นชวนเขาอีกเขาก็พาไปด้วยความยินดีค่ะ ก่อนออกจากบ้านจุดธูปบอกหลวงพ่อว่าการค้าติด ๆ ขัด ๆ ถ้ามีอะไรไม่ดีขัดขวางอยู่ขอให้พระครูทักและบอกวิธีแก้ไขให้ ปรากฎว่าเป็นอย่างนั้นจริง ๆ
    ดิฉันเอารูปหลวงพ่อไป 2 รูปให้พระครูดู ท่านก็ให้กลับมาอีก 2 รูป แถมยังเขียนยันต์ข้างหลังให้ทั้ง 4 รูปเลย ท่านบอกปกติไม่ค่อยเขียนให้ใคร ขนาดหลวงพี่โจมายืนดูยังพูดว่าเขียนสวยจังหลวงพี่ (แสดงว่าไม่ค่อยเห็น) นั่งคุยกับท่านตั้งนานก็เป็นเหตุให้ออกจากวัดเย็นมากจนไม่ได้ไปวัดคังคาวเช่าหลวงพ่อเฒ่าให้คุณParavatee ตามที่บอกไว้

18. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ถ้าไม่มีโอกาสก็โทรไปจองแล้วส่งตั๋วแลกเงินไปก็ได้ ส่งถึง
    พระครูสังฆรักษ์วิชัย (รองเจ้าอาวาส)
    วัดโฆสิตาราม หมู่ 9 ต.บางขุด อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท
    รูปหล่อ 5 นิ้ว 500 บาทเหลือไม่ถึง 10 องค์ เมื่อวันเสาร์มีคนจองไว้ 5 องค์แล้ว

19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ได้ครับคุณโต ต้องวันหยุดนะครับ พระปี 39 ยังมีนะครับ ต้องถามคุณวุฒิพรครับไปบ่อยๆ ผมก็จะไปบูชามาให้ญาติพี่น้องเหมือนกันครับ ไว้คุยกันหลังไมค์ครับ (f)

20. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมถามไปว่าวนซ้ายหรือวนขวา วนตามเข็มนาฬิกาหรือทวนเข็มนะ