พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. BD

BD เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ปรกโพธ์มี2แบบ เนื้อสีขาว พระกดพิมพ์กันเองในวัด เนื้อสีนำตาลแก่นำมันจ้างทำจากโรงงานเนื้อจะแน่นกว่าครับ

อยากทราบวิธี upload ภาพขื้นเวบ ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    แจ้งข่าวให้ทราบกัน นะครับ หนังสือรวมภาพกว่า 300 ภาพ ของหลวงพ่อกวย รวบรวมโดย คุณพงษ์เวสม์ จะพิมพ์เสร็จในวันศุกร์ 19/5/49 และจะทยอยส่งให้กับผู้จองได้ในวันจันทร์ 22/5/49 ราคาเล่มละ 1,200.-บาท
    ผมว่าจะสั่งจองสักเล่มเหมือนกัน

สนใจโทรสอบถามที่คุณพงษ์เวสม์ 0-1851-3173
    หรือจะถามข้อมูลพระแท้ไม่แท้ก็ได้นะครับ ผมคุยกับคุณพงษ์เวสม์ มาแล้ว ได้ความรู้ชัดเจนดีมาก

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง พระสมเด็จปรกโพธิ์ มีเกศา และกระดูกช้าง คุณพงษ์เวสม์บอกว่า หลวงพ่อไม่ทำพระพิศดารแบบนั้นหรอกครับ

3. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

เห็น พตท. ละออง บุตรบุญธรรม หลวงพ่อกวย ตรงที่จำหน่ายวัตถุมงคลที่วัดโฆษิตาราม บอก พระทุกพิมพ์กดและทำที่วัดนะครับ เนื้อผงเก่าสีน้ำตาลเป็นเนื้อเกษรดอกไม้เก่าของหลวงพ่อ ส่วนเนื้อสีขาวเป็นเนื้ออิทธิเจ ไม่ใช่ เหรอครับทำไมข้อมูลที่ได้จากวัด กับข้อมูลของคุณ Wibool ไม่ตรงกันเลยอะคับ
    แล้วผมจะเชื่อวัด หรือเชื่อคุณ Wibool ดี งงใครช่วยเฉลยหน่อย

4. BD

BD เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลของผมได้มาจากพระหลวงพี่ตรงที่จำหน่ายวัตถุมงคลที่วัดน่ะครับ ไม่ได้ตรวจสอบกับคนอื่น ท่านบอกว่าพระที่กดพิมพ์ในวัดแตกหักเยอะ ทางวัดยังเก็บเอาไว้ เนื่องจากส่วนผสมไม่ค่อยเกาะตัวแน่นเหมือนกับที่จ้างข้างนอกทำ เท่าที่ผมทราบก็มีแค่นี้ครับ

5. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีพระที่หลวงพ่อไปปลุกเสกอีกรุ่นหนึ่งที่ สมควรเอาขึ้นคออย่างยิ่ง มีพระเกจิอาจารย์ที่เอกอุ 1 ในนั้น คือหลวงพ่อกวย สร้างประมาณปี 2508 ทราบมาว่าองค์หลวงพ่อพระราชพรมยาน ยังช่วยตำผงให้เลย และที่แปลกใจมากที่สุดคือหลวงพ่อพรม วัดช่องแค ซึ่งจะไม่รับไปพุทธาภิเศก ที่ไหนเลยนอกจากวัดจันเสน แต่ท่านเมตตามาปลุกให้ที่วัดนี้ และหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เป็นองค์ประธาน มีพระคณาจารย์ 9 รูป ร่วมพิธี รีบไปด่วนครับ ที่วัดปากคลอกมะขามเฒ่า (หลวงปู่ศุข) ชัยนาทครับ มีพิมสมเด็จ พิมพ์หลวงปู่ศุข พิมพ์หลวงพ่อสำราญ ที่มรณะภาพไปแล้วไม่นานมานี้ และสังขารท่านก็ไม่เน่า อยู่ในโลงแก้ว และมีพิมพ์ทุ่งเศรษฐี อีกหนึ่งพิมพ์เป็นเนื้อดินเผา ที่พ่อค้าวานิชย์และศิษย์วัดท่าซุงแอบเก็บแบบเงียบๆ ประสพการณ์ตรึม พระคณาจารย์ที่ผมจำได้(ไม่ได้จดมาครับ)
    1.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี กทม.
    2.หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค นครสวรรค์
    3.หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ชัยนาท
    4.หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์
    5.หลวงพ่อฤาษีฯ พระราชพรมยาน วัดท่าซุ่ง อุทัยธานี
    6.หลวงพ่อรัก วัดหนองม่วง ลพบุรี
    7.หลวงพ่อดัด วัดท่าโบถส์
    8.หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองฯ ชัยนาท
    9.หลวงพ่อชม วัดตลุก อุทัยธานี

ของเหลือน้อยแล้วครับ มีดังนี้
    1.สมเด็จพิมพ์ใหญ่ 1999.- บาท
    2.สมเด็จพิมพ์เล็ก(ขนาดเท่าสมเด็จทั่วไป) 999.- บาท
    3.พิมพ์หลวงปู่ศุข 900. -บาท
    4.พิมพ์หลวงพ่อสำราญ. ประมาณ 500 บาท ถ้าจำไม่ผิด
    แล้วจะนำรูปและรายละเอียดมาให้ทราบต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2006
  6. Paravatee

เมื่อปี 2 ปีก่อนเพื่อนเคยไปทำบุญกฐินที่วัดปากคลองมะขามเหมือนกันครับ มีคนบอกให้เอาพระกรุ ซึ่งทันลพ.ฤาษีมาปลุกเสกด้วย แต่เพื่อนไม่ได้เอา เพื่อนยังเสียดาย เพื่อนบอกว่ามีน้อย ไม่คิดว่าผ่านมาตั้ง 2 ปีแล้วยังไม่หมด จะยังมีเหลืออยู่อีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2006
  7. Paravatee

รูปหล่อ ลพ.กวย องค์นี้ผมว่าสวยงามมากครับ ขนาดกำลังพอดี
    วางหิ้งได้เลยเพื่อความเป็นศิริมงคล ใต้ฐานมีอุดด้วยผงเก่า หลายอย่าง จีวร เกศา ก็มีครับ

8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาทุกท่านครับ
    ผมก็ศิษย์หลวงพ่อกวยคนหนึ่ง มีประสบการณ์การบูชาพระท่านก็บ่อย จุดธูป 16 ดอกบอกกล่าวท่านนอกชายคา จะบนทำบุญมูลนิธิท่าน ทำกับวัดบ้านแคก็ได้ เขาตาจนพระช่วยทุกทีครับ ดีครับ
    ....สาเหตุที่พระหลวงพ่อ ปี2539 ยังคงเหลือ(พิธีใหญ่มากครับ ศิษย์เอกที่ท่านเป็นนายตำรวจเป็นผู้ดำเนินการกับทางวัด) อาจเป็นเพราะขาดการประชาสัมพันธ์ ศิษย์ที่รู้ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ที่เคยร่วมทำบุญผ้าป่า 12 เมษายน กับทางวัดและทาง อ.เฒ่า สุพรรณ ๆ เพียงเขียนแนะนำการสร้างรุ่น39นี้ ในประวัติหลวงพ่อในหนังสือพระฉบับหนึ่ง ...ถึงวันนี้คนคงรู้มากขึ้น ศิษย์หลวงพ่อก็มากเพราะสื่อต่างๆลงเยอะ และหลวงพ่อท่านก็เก่งจริง ดีจริง เมตตาจริง ท่านใดอยากทำบุญ อยากได้วัตถุมงคลไว้เป็นเครื่องระลึก ก็รีบหน่อยเดี๋วหมด อย่าไปหาเลยครับของเก่า ปลอมเยอะ และแพงมาก (ปี 39 สมเด็จหลังรูปสงครามลาว2515 องค์ละ 500 ปีนี้ 5,000 เข้าไปแล้ว)

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

พิมพ์เสร็จแล้วครับ หนังสือ รวมภาพวัตถุมงคล และเครื่องราง หลวงพ่อกวย
    เรียบเรียงโดยคุณ พงษ์เวสม์ เล่มละ 1,200.-บาท
    ผมเพิ่งได้รับวันนี้เอง (ทางไปรษณีย์)
    สนใจติดต่อ คุณพงษ์เวสม์ 0-1851-3173
    ภาพชัดเจน สวยงามมาก น่าเก็บไว้ศึกษาครับ

10. k.lux

k.lux เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือหลวงพ่อกวย ของคุณพงษ์เวสม์ เล่มละ 1,200.-บาท สามารถหาซื้อได้ที่
    ร้านแป๋ะปากช่อง อยู่ห้างบางลำภู งามวงวาน ชั้น 3 ถ้าหากหาไม่เจอก็ลองโทรสอบถาม
    ได้ที่ 090000232 ครับผม

11. Paravatee

รบกวนพี่ๆๆขอภาพรูปหล่อองค์เล็กกะไหล่ทอง ลพ.กวย ปี 2549 หน่อยครับ อยากชมมาก ทั้งด้านหน้า ห้านหลัง และก้นฐาน

12. Paravatee

พี่ woontipon ลองดูอีกทีครับ น่าจะได้แล้ว

13. SaMu

SaMu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    จากรูปพระไม่แท้ครับ (nogood)

14. SaMu

[​IMG][​IMG]

จากรูปนี้พระไม่แท้นะครับ ผมไม่ชอบครับ

15. SaMu

จากรูปสมเด็จหลังสิวลี เนื้อผงน้ำมัน แท้ ดูง่ายครับ

16. pchaisai1

pchaisai1 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ SaMu ครับ
    รบกวนช่วยดูพระองค์นี้ให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      19.5 KB
      เปิดดู:
      1,549
    • .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      25.9 KB
      เปิดดู:
      727
  17. Paravatee

รบกวนพี่ๆๆสายตรง ขอภาพรูปหล่อองค์เล็กกะไหล่ทอง ลพ.กวย ปี 2549 หน่อยครับ อยากชมมาก ทั้งด้านหน้า ด้านหลัง และก้นฐาน

18. SaMu

จากรูปนี้ ไม่ได้เอาด้านหลังมานะ เก๊ครับ เก๊เก่า ทำมานาน เป็นเหรียญโล่ หลังหนุมานเชิญธง พ.ศ. 2521 ครับ นิยมด้วย

19. SaMu

ตอบคุณ pchaisai ครับ ส่วนตัวผมไม่ได้เก่งอะไรนะ เพียงชอบรุ่นไหนก็ดูแค่รุ่นนั้นๆครับ จากรูปสมเด็จโพธิ์ 9 ใบ หลังพระแม่ธรณีบีบมวย ลองให้ท่านอื่นดูด้วยนะครับ แห่กันไปเลย รุ่นนี้เก๊เยอะ แบบเฉียบๆเซียนหลงทางก็มีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2006
  20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ปรกโพธิ์เก้าหลังแม่พระธรณีนี้ เนื้อหาพิมพ์ทรงดีครับ ผมชอบครับ (พอดีผมมีแหวกม่าน 2513 เนื้อเดียวกันครับ)