พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ direkk อีเอ็มเอส หมายเลข eh 5544 4054 8 th
    คุณ คุณณิฐิกรณ์ พัสดุกล่องใหญ่ ลงทะเบียนธรรมดา แต่คาดว่าความไวคงไมหนีกันเพราะอยู่ปริมณฑล เพราะถ้าอีเอ็มเอสรวมกล่องก็เกือบสองร้อยนะครับ คงมีใบแจ้งให้ไปรับที่ไปรษณีย์ เพราะกล่องใหญ่มาก (ไปถึงให้แกะกล่องใหญ่เอากล่องเล็กด้านในได้เลยครับ เพราะเป็นพระเนื้อปูนกลัวแตกหักนะครับ แต่คาดว่าน่าจะไม่เป็นไร เพราะกล่องเล็กด้านในผมหุ้มด้วยพลาสติกนุ่มๆ และกันกระแทกอย่างหนา) หมายเลข pb 1840 5186 3 th เวลา13.50น. วันนี้ ครับ (f)

2. Saksit.H

Saksit.H เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    โอนเงินแล้วครับพี่ เวลา 10.23.40 วันนี้

โอนเงินเรียบร้อยที่อยู่ PM ไปบอกนะครับ:cool:

3. Saksit.H

4. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ saksit ส่งวันนี้ครับ...หมายเลข eh 5536 1022 3 th ครับ
    ปิดพระเครื่องหลวงปู่ดู่ ให้คุณ amar ครับ
    1.รายการ624 พระซุ้มเรือนแก้ว
    2.รายการ626 พระพรหมเกษา :cool:

5. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

6. Saksit.H

พี่ครับวันนี้ยังไม่ได้พระเลยอ่า

7. supachaisook

-ส่งไปเมื่อวาน วันี้ก็ถึง ตอนนี้พัสดุอยู่ที่ไปรษณีย์ดุสิต รอส่งครับ คาดว่าไม่เกิน 17.30 น.ครับ
    -ลงรูปพระบูชาหลวงปู่ดู่ ให้สมาชิก พอดีท่านสนใจมา ปิดทอง สวยกริบๆ เกล็ดอะไรใสใสไม่ทราบขึ้นที่ซอกแขน ลงให้สมาชิกที่โทรมาจะขอดูนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      208.9 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      164 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      223.5 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  8. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    สวยอย่างนี้ต้องมีสักเท่าไหร่ครับพี่สุขุมครับ

9. supachaisook

ราคาพอบูชาได้ครับ...ให้สิทธิ์ท่านที่โทรมาขอดูก่อน เพราะจริงๆไม่อยากเปิดราคาหรอกครับ หวงไว้บูชาอยู่ ตอนนี้หายาก และไม่มีหมุนเวียนเลย เขาเก็บขึ้นหิ้งหมด ยิ่งแปะทองคำเปลวแท้ๆแบบนี้ ละก็ยิ่งหวงกันครับ...แต่ก็ลองๆยั่วกิเลสตัวเองนะครับ ว่าจะปล่อยบูชาดีไหมนะครับ :cool:

10. Saksit.H

พี่ครับได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบพระคุณครับ ยังคงติดตามกระทู้ต่อไปนะครับ (จะแนะนำเพื่อนๆที่ศรัทธาหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เข้ามาดูด้วยครับ) ^^

11. supachaisook

ขอบคุณครับ :cool:

12. somato2730

somato2730 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอทราบราคาครับ

13. sean2738

sean2738 เป็นที่รู้จักกันดี

14. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    รายการที่592 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หรือลูกแก้วสารพัดนึก ลฯ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สีขาวจั๊ว ไม่เจาะรู มวลสารเพียบ เนื้อละเอียด ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง1 เซ็นติเมตร จะสร้างหลายขนาด และหลายครั้ง มีแบบดินเผา -แบบปูนผสมผงสีขาวออกเหลืองๆเขียวๆ -แบบสีขาว ลฯ ครับ แห่ถามเพื่อนๆมาแล้ว แท้สบายใจได้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 650 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)

<!-- google_ad_section_end -->
    รายการ558 เหรียญยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา หนุนดวง เสริมดวง สีปีกแมลงทับ องค์นี้คัดสวยคมกริบ สังเกตด้านหลังเหรียญเส้นรอบวง ติดคมลึกดี เพราะบล็อกกระแทกได้ดี ส่วนใหญ่รอยเส้นรอบวงจะเห็นบางๆ หลวง ปู่ดู่เรียนวิชามาจากสายหลวงพ่อกลั่น และมาอธิฐานอีกครั้ง ครอบไว้หมด ขอบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ พระอริยะ หลวงปู่ทวด พระพรหม เทวดาทั้งหลาย เป็นต้น ท่านที่นำพระเครื่องมาบูชา ให้อธิฐานขออีกครั้ง ถ้าไม่เกินกรรม เกินกำลัง และขอให้เป็นคนดีจะสำเร็จครับ และถ้านำมากำทำกรรมฐาน(สมาธิ)จะดีมากครับ ราคาเบาๆๆๆ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้มาตรฐานสากล เปิดบูชา องค์ละ 3,200 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)

รายการ635 พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ราคาไม่แพง พระธาตุขึ้นคลุมเยอะ แช่น้ำชามนต์ ปกติตอนปั๊มออกมาองค์พระก็เห็นพิมพ์คมชัด แต่พระธาตุท่านขึ้นคลุม เป็นมาตรฐานนะครับระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ 1500 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)

ผมจองครับ

ของเก่าได้รับพระแล้วครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

15. supachaisook

-สองท่านแรกผมตอบทางพีเอ็มแล้วนะครับ
    -คุณ fukthong ผมปิดการจองให้คุณแล้วครับ

16. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับพี่สุขุม แวะเข้ามาทักทายครับ
    พอดีสังเกตเห็นในรูป งั่ยพี่ถวายเงาะกับพวงมาลัย วางไว้บนตู้เหนือหลวงปู่ล่ะ
    ผมว่าน่าจะวางลงด้านหน้าจะเหมาะสมกว่านะครับ บางครั้งกรรมก็ขื้นได้โดยที่เรามิตั้งใจและเจตตาครับพี่

17. supachaisook

-ต้องขออภัยครับคุณ yodchy ...ขอบคุณที่แนะนำอย่างมาก เดี๋ยวจะแก้ไข คือหาโต๊ะวางชั่วคราว ถวายและเอาออกเลย เพราะผมอยู่คอนโดไม่มีที่ตั้งแน่ๆ พอดีผมวางพระบนตู้เก็บเอกสาร มีแต่พระเครื่อง
    และไม่ค่อยมีที่วางของสักการะเลย แค่แก้วน้ำและน้ำชาก็เบียดๆเอาครับ พระเครื่องบางส่วน เป็นสิบกล่องอยู่ทั้งตู้เอกสาร อยู่ทั้งบนตู้เสื้อผ้า แม้แต่บนฝ้าเพดานก็เอาไว้พระแพงๆ เดี๋ยวโขมยเข้าจะหมด คือหันไปทางไหนก็มีแต่พระเครื่องนะครับ...ผิดพลาดล่วงเกินต่อคุณพระก็ขออโหสิกรรมครับ ...ให้ลูกรวยไวๆ จะแยกห้องพระต่างหากเลยครับผม :cool:

18. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้างอิง:ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aries2947 [​IMG]
    สวยอย่างนี้ต้องมีสักเท่าไหร่ครับพี่สุขุมครับ

19. supachaisook

-วันนี้ผมเอาพวงมาลัย หมากพลู ออกจากบนตู้พระแล้ว อโหสิกรรมเรียบร้อยแล้ว เพื่อความสบายใจ และสบายตาครับ แต่บางอย่างสงสัยมาก อยากถามคร่าวๆ
    -เวลาเราไปวัด และปิดทองคำเปลว ที่พระพุทธบาปไหม บางท่านติดตั้งแต่เศียรลงมาถึงขา
    -และเวลาเราใส่พระเครื่องจะบาปไหม หัวเราอยู่เหนือท่าน และบางองค์ก็อยู่ตรงนม (โดยเฉพาะผู้หญิงใส่) และบางทีผมไปต่างจังหวัดบางครั้งก็ใส่นอนด้วยเพราะกลัวผี บางทีนอนคว่ำก็ไปทับองพระท่านนะครับ จะบาปไหม
    -และเวลาเราจับพระมาส่องกล้องพระจะบาปไหม บางทีมาเขย่าดูพระที่มีกริ่งด้วย เพราะเราเอามือกำท่านอยู่ทั้งองค์ หรือรับพระเครื่องมาจากวัด เพราะเราเอามือกำเศียรท่าน และกำองค์พระ
    -และผมอยู่คอนโด มีอีกหลายชั้นอยู่เหนือผม แถมบางครั้งข้างบนอาจจะตรงห้องน้ำ หรือเตียงนอนเขา เราหรือคนข้างชั้นบนจะบาปไหม หรืออ๊อฟฟิตหลายชั้น เราอยู่เหนือพระพุทธ บางบริษัทบูชาพระพุทธหรือพระธาตุ และคนสวนใหญ่ใสพระเครื่องด้วย เราจะบาปไหม
    -บางทีผมไปวัดขึ้นชั้นสองไปสัการะหลวงพ่อที่ละสังขารแล้วหรือขึ้นไปธุระ แต่มีรูปเปรียบพระพุทธ และพระสงฆ์จริงๆอยู่ชั้นล่าง เราจะบาปไหม
    -และผมมีพระเครื่องเยอะ บางทีก็จัดไม่เป็นระเบียบ เพราะบางองค์ก็มีทั้งพระพุทธและพระสงฆ์ซ้อนกันอยู่ด้านหน้าและหลังก็มี บางองค์เป็นพระพุทธ บางองค์เป็นพระสงฆ์ และซ้อนๆกันบางทีพระสงฆ์ก็อยู่ด้านบนเราจะบาปไหม
    -และเวลาผมเห็นพิธีพุทธาพิเษกพระเครื่อง ผมดูจากโทรทัศน์ พระอยู่ในกล่องซ้อนๆกัน คลุมด้วยผ้าขาว พันด้วยสายสิญจน์ เห็นมีบางช่วง ไปโปรยดอกไม้หรือวางพวงมาลัยบนกล่องพระเครื่อง จะบาปไหม
    ***ถามคร่าวๆ เผื่อหลายๆท่านจะได้รู้ด้วย เหมือนเส้นผมบังภูเขา หรือเห็นกันจนชิน อยากรู้จริงๆครับ***
    1.เรื่องการบูชา หรือสักการะ รูปเปรียบพระพุทธหรือพระสงฆ์
    2.และการส่องกล้องหรือใส่พระเครื่อง

3.และเราไปวัด หรือสถานปฏิบัติธรรม และมีหลายชั้น หรืออยู่คอนโดและอ๊อฟฟิตที่มีหลายชั้น :cool:

20. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    โอนเงินเรียบร้อบแล้วครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้