พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ ว่าแต่จะมาแถวนั้นวันไหนอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2011
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

คุยทางโทรศัพท์แล้ว และเจอกันเหมือนเดิมครับ เวลาประมาณนั้นถึงแล้วจะโทรหาครับcatt8

3. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการที่ 764,765 ครับ

4. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ

5. rungpetch

rungpetch Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    ยังไม่ได้รับรายการนี้เลยครับ สงสัยต้องรอน้ำแห้งซะละมั้ง รบกวนคุณสุขุม
    เช็คให้หน่อยครับว่าตอนนี้พระอยู่ที่ไหน ขอบคุณครับ

6. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อยุธยาน้ำท่วม พัสดุส่งไปหลายวันแล้ว...น่าจะส่งช้าเพราะอยู่อยุธยา เดี๋ยวผมไปค้นบิลที่เก็บไว้ให้ และจะดูหมายเลขในเน็ตก็จะรู้อยู่ที่ไหนแล้วครับ:cool:

7. supachaisook

รับทราบการจองครับ...ขอบคุณมากครับ
    *หมายเลข764 มีมวลสารเนื้อโลหะด้านหลังครับ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2011
  8. supachaisook

ยังอยู่ที่ไปรษณีย์อุทัยครับ...ผมก็ไม่รู้แถวนั้นน้ำลดหรือยัง ต้องรอเขามาส่งหรือถ้าสะดวกไปรับเองก็ได้ นำหมายเลขนี้ไปแจ้งได้เลยครับ ei641934689thครับthaxx

9. supachaisook

รายการ811.พระเศียรพรหม พิมพ์เล็ก ปี2517 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ คัดโซนสวยมาก ไม่ค่อยมีหมุนเวียนแล้วจ้า นานๆจะได้สักองค์ เน้นองค์พระพุทธชัดเจนไม่มีฟองอากาศ ...พระเหนือพรหม+พระเศียรพรหม พิมพ์ต่างๆ ถือว่าเป็นพิมพ์นิยมอันดับต้นๆ และเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็ม ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณpariyateครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2011
  10. supachaisook

รายการ812.เหรียญพระพรหม ปี2526 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ คัดสวยหลายๆเหรียญจะเห็นผงเจิมบางๆหรือหนาๆ สีขาวๆ ลักษณะคลุกผงเจิมหลวงปู่ดู่ครับ ผงเจิมเพียบ แจกในงานสร้างตลาดเจ้าพรหม จ.อยุธยา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 800 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณpariyateครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2011
  11. supachaisook

รายการ813.เหรียญพระพุทธหลังโบสถ์ ปี2519 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ คัดสวย มีจารหลวงปู่ดู่เองสองจาร พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 3,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณpariyateครับ

12. supachaisook

รายการ814.เหรียญจตุรพิธพรชัย รูปหลวงพ่อนอ ปี2518 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา อธิฐานจิตให้ด้วย สภาพเดิมๆ คัดสวย รุ่นนี้คัดจากร้อยกว่าเหรียญ ได้สภาพสวยๆไม่ถึงครึ่ง เนื่องจากเหรียญแตก สนิมเขียวขึ้นเยอะ ผิวเหรียญเปิดมาก ยางติด ฝุ่นเกาะหนา ตัวหนังสือบางจุดไม่ติด รอยยุบตามส่วนต่างๆเยอะ เป็นต้น รุ่นนี้สร้างรูปเหมือนของเหรียญ9คณาจารย์ โดยหลวงปู่ดู่แนะนำให้ท่านเรียน นุ่มดี ไปขอบารมีสร้างเหรียญ และหลวงปู่ดู่ยืนยันว่าดี โดยให้แต่ละพระคณาจารย์รูปนั้นๆเศกเดี่ยว และมาเศกหมู่อีกครั้ง และหลวงปู่ดู่อธิฐานจิตเดี่ยวให้ทั้งหมดด้วยครับ รุ่นนี้จะมีเหรียญหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ราคาไปสองหมื่นบาทแล้ว และมีหลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุญนาค ราคาหกถึงเจ็ดพันบาท หลวงพ่อแพประมาณสองพันห้าถึงสามพันห้า ตอนนสร้างใหม่ๆนักเลงเขาบอกทำนองว่าเหรียญใหม่จะดีตรงไหน ท่านเรียน นุ่มดี จึงไปกราบเรียนพระคณาจารย์ หลวงพ่อกวยจึงอาสาหยิบเหรียญไปให้ลอง สรุปยิงไม่ออกจ้าาาาา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,200 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  13. supachaisook

รายการ815.เหรียญจตุรพิธพรชัย รูปหลวงพ่อนอ ปี2518 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา อธิฐานจิตให้ด้วย สภาพเดิมๆ คัดสวย รุ่นนี้คัดจากร้อยกว่าเหรียญ ได้สภาพสวยๆไม่ถึงครึ่ง เนื่องจากเหรียญแตก สนิมเขียวขึ้นเยอะ ผิวเหรียญเปิดมาก ยางติด ฝุ่นเกาะหนา ตัวหนังสือบางจุดไม่ติด รอยยุบตามส่วนต่างๆเยอะ เป็นต้น รุ่นนี้สร้างรูปเหมือนของเหรียญ9คณาจารย์ โดยหลวงปู่ดู่แนะนำให้ท่านเรียน นุ่มดี ไปขอบารมีสร้างเหรียญ และหลวงปู่ดู่ยืนยันว่าดี โดยให้แต่ละพระคณาจารย์รูปนั้นๆเศกเดี่ยว และมาเศกหมู่อีกครั้ง และหลวงปู่ดู่อธิฐานจิตเดี่ยวให้ทั้งหมดด้วยครับ รุ่นนี้จะมีเหรียญหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ราคาไปสองหมื่นบาทแล้ว และมีหลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุญนาค ราคาหกถึงเจ็ดพันบาท หลวงพ่อแพประมาณสองพันห้าถึงสามพันห้า ตอนนสร้างใหม่ๆนักเลงเขาบอกทำนองว่าเหรียญใหม่จะดีตรงไหน ท่านเรียน นุ่มดี จึงไปกราบเรียนพระคณาจารย์ หลวงพ่อกวยจึงอาสาหยิบเหรียญไปให้ลอง สรุปยิงไม่ออกจ้าาาาา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,200 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณyohtlsครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2011
  14. supachaisook

รายการ816.เหรียญจตุรพิธพรชัย รูปหลวงพ่อนอ ปี2518 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา อธิฐานจิตให้ด้วย สภาพเดิมๆ คัดสวย รุ่น นี้คัดจากร้อยกว่าเหรียญ ได้สภาพสวยๆไม่ถึงครึ่ง เนื่องจากเหรียญแตก สนิมเขียวขึ้นเยอะ ผิวเหรียญเปิดมาก ยางติด ฝุ่นเกาะหนา ตัวหนังสือบางจุดไม่ติด รอยยุบตามส่วนต่างๆเยอะ เป็นต้น รุ่น นี้สร้างรูปเหมือนของเหรียญ9คณาจารย์ โดยหลวงปู่ดู่แนะนำให้ท่านเรียน นุ่มดี ไปขอบารมีสร้างเหรียญ และหลวงปู่ดู่ยืนยันว่าดี โดยให้แต่ละพระคณาจารย์รูปนั้นๆเศกเดี่ยว และมาเศกหมู่อีกครั้ง และหลวงปู่ดู่อธิฐานจิตเดี๋ยวให้ทั้งหมดด้วยครับ รุ่นนี้จะมีเหรียญหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ราคาไปสองหมื่นบาทแล้ว และมีหลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุญนาค ราคาหกถึงเจ็ดพันบาท หลวงพ่อแพประมาณสองพันห้าถึงสามพันห้า ตอนนสร้างใหม่ๆนักเลงเขาบอกทำนองว่าเหรียญใหม่จะดีตรงไหน ท่านเรียน นุ่มดี จึงไปกราบเรียนพระคณาจารย์ หลวงพ่อกวยจึงอาสาหยิบเหรียญไปให้ลอง สรุปยิงไม่ออกจ้าาาาา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,200 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  15. supachaisook

รายการ817.เหรียญจตุรพิธพรชัย รูปหลวงพ่อนอ จ.อยุธยา ปี2518 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา อธิฐานจิตให้ด้วย สภาพเดิมๆ คัดสวย รุ่น นี้คัดจากร้อยกว่าเหรียญ ได้สภาพสวยๆไม่ถึงครึ่ง เนื่องจากเหรียญแตก สนิมเขียวขึ้นเยอะ ผิวเหรียญเปิดมาก ยางติด ฝุ่นเกาะหนา ตัวหนังสือบางจุดไม่ติด รอยยุบตามส่วนต่างๆเยอะ เป็นต้น รุ่น นี้สร้างรูปเหมือนของเหรียญ9คณาจารย์ โดยหลวงปู่ดู่แนะนำให้ท่านเรียน นุ่มดี ไปขอบารมีสร้างเหรียญ และหลวงปู่ดู่ยืนยันว่าดี โดยให้แต่ละพระคณาจารย์รูปนั้นๆเศกเดี่ยว และมาเศกหมู่อีกครั้ง และหลวงปู่ดู่อธิฐานจิตเดี๋ยวให้ทั้งหมดด้วยครับ รุ่นนี้จะมีเหรียญหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ราคาไปสองหมื่นบาทแล้ว และมีหลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุญนาค ราคาหกถึงเจ็ดพันบาท หลวงพ่อแพประมาณสองพันห้าถึงสามพันห้า ตอนนสร้างใหม่ๆนักเลงเขาบอกทำนองว่าเหรียญใหม่จะดีตรงไหน ท่านเรียน นุ่มดี จึงไปกราบเรียนพระคณาจารย์ หลวงพ่อกวยจึงอาสาหยิบเหรียญไปให้ลอง สรุปยิงไม่ออกจ้าาาาา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,200 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)

16. supachaisook

รายการ818.เหรียญจตุรพิธพรชัย รูปหลวงพ่อพริ้ง จ.ลพบุรี ปี2518 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา อธิฐานจิตให้ด้วย สภาพเดิมๆ คัดสวย รุ่น นี้คัดจากร้อยกว่าเหรียญ ได้สภาพสวยๆไม่ถึงครึ่ง เนื่องจากเหรียญแตก สนิมเขียวขึ้นเยอะ ผิวเหรียญเปิดมาก ยางติด ฝุ่นเกาะหนา ตัวหนังสือบางจุดไม่ติด รอยยุบตามส่วนต่างๆเยอะ เป็นต้น รุ่น นี้สร้างรูปเหมือนของเหรียญ9คณาจารย์ โดยหลวงปู่ดู่แนะนำให้ท่านเรียน นุ่มดี ไปขอบารมีสร้างเหรียญ และหลวงปู่ดู่ยืนยันว่าดี โดยให้แต่ละพระคณาจารย์รูปนั้นๆเศกเดี่ยว และมาเศกหมู่อีกครั้ง และหลวงปู่ดู่อธิฐานจิตเดี๋ยวให้ทั้งหมดด้วยครับ รุ่นนี้จะมีเหรียญหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ราคาไปสองหมื่นบาทแล้ว และมีหลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุญนาค ราคาหกถึงเจ็ดพันบาท หลวงพ่อแพประมาณสองพันห้าถึงสามพันห้า ตอนนสร้างใหม่ๆนักเลงเขาบอกทำนองว่าเหรียญใหม่จะดีตรงไหน ท่านเรียน นุ่มดี จึงไปกราบเรียนพระคณาจารย์ หลวงพ่อกวยจึงอาสาหยิบเหรียญไปให้ลอง สรุปยิงไม่ออกจ้าาาาา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เหรียญนี้ปั๊มหูเหรียญฉีกนิดหน่อย แต่เกิดจากบล็อกในการปั๊ม ใส่กรอบก็สวย ราคาเบาๆจัดไป เปิดบูชา 800 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณมนุษย์น้ำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2011
  17. supachaisook

รายการ819.เหรียญจตุรพิธพรชัย รูปหลวงพ่อพริ้ง จ.ลพบุรี ปี2518 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา อธิฐานจิตให้ด้วย สภาพเดิมๆ คัดสวย รุ่น นี้คัดจากร้อยกว่าเหรียญ ได้สภาพสวยๆไม่ถึงครึ่ง เนื่องจากเหรียญแตก สนิมเขียวขึ้นเยอะ ผิวเหรียญเปิดมาก ยางติด ฝุ่นเกาะหนา ตัวหนังสือบางจุดไม่ติด รอยยุบตามส่วนต่างๆเยอะ เป็นต้น รุ่น นี้สร้างรูปเหมือนของเหรียญ9คณาจารย์ โดยหลวงปู่ดู่แนะนำให้ท่านเรียน นุ่มดี ไปขอบารมีสร้างเหรียญ และหลวงปู่ดู่ยืนยันว่าดี โดยให้แต่ละพระคณาจารย์รูปนั้นๆเศกเดี่ยว และมาเศกหมู่อีกครั้ง และหลวงปู่ดู่อธิฐานจิตเดี๋ยวให้ทั้งหมดด้วยครับ รุ่นนี้จะมีเหรียญหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ราคาไปสองหมื่นบาทแล้ว และมีหลวงปู่สีวัดเขาถ้ำบุญนาค ราคาหกถึงเจ็ดพันบาท หลวงพ่อแพประมาณสองพันห้าถึงสามพันห้า ตอนนสร้างใหม่ๆนักเลงเขาบอกทำนองว่าเหรียญใหม่จะดีตรงไหน ท่านเรียน นุ่มดี จึงไปกราบเรียนพระคณาจารย์ หลวงพ่อกวยจึงอาสาหยิบเหรียญไปให้ลอง สรุปยิงไม่ออกจ้าาาาา พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,200 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณมนุษย์น้ำครับ

18. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    หุหุ...ลงพระเยอะเลย แต่ขอจ้องไปก่อนนะ...อิอิ:cool:

19. supachaisook

ลงรูปยืนยัน.เหรียญพรหมวิหารธรรม หลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค จ.นครสวรรค์ สภาพเดิมๆ คัดสวย บล็อกนิยม ปิดให้คุณd...ครับ

20. supachaisook

มาเจอกันอีกแล้ว จะเข้าไปดูกระทู้ซะหน่อย ลงพระเครื่องไปถึงไหนแล้ว เป็นเดือนๆแล้วก็ไม่มีเวลาไปดูกระทู้อื่นๆเลย เดี๋ยวจะโฉบเข้าไปดูนะครับบบบบบบบบบ...จะไปขอแบ่ง...อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้