พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการ622.รูปหล่อพิเศษ เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณว...ครับ :cool:

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระประทานพร เรียงยกชุดสามองค์เลยนะครับ นวะ-กะไหล่ทอง-กะไหล่เงิน...สุดยอดดดด
    ค่อยๆลงครับ ก็มาไล่ปิดให้สมาชิก หลายรายการ ล่าสุดเหรียญเปิดโลก เนื้อตะกั่ว กระทู้ผม ในเวปพลังจิต เฉียดไปเฉียดมา นานเชียวครับ ล่าสุดไปเสนอข้างนอก ได้เงินเพิ่มมาต้องเจ็ดพันกว่าแหนะ ข้างนอกได้ราคากว่า ...555
    วันนี้ลงสองรายการครับ (deejai)

3. supachaisook

ปิดรายการ623.ล็อกเก็ตคู่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปี2532 ปิดรายการให้คุณb...ครับ:cool:

4. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังขาดเนื้อทองคำนะครับ ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเปล่า อิอิ
    ยินดีด้วยครับ พระรอเจ้าของอยู่นะครับ ถึงเวลาเจ้าของเขาก็มาเอานะ
    ^^

5. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณสุขุมมากนะครับ
    กับข้อมูลที่ถามไป เว็บล่มหลายวัน
    เลยยังไม่มีโอกาสขอบคุณ

6. supachaisook

รายการ624 แผ่นทำน้ำมนต์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ จะมีหลายแบบ คือจะมียันต์ในตัว กับยันต์จารสด ตอนเนื้อหากำลังจะแห้ง องค์นี้น่าจะทั้งยันต์ในตัว และจารสด และสันขอบก็ยังจาร...ไว้ทำน้ำมนต์ ประพรมบ้านเรือน รถ หรือตัวเอง กันคุณไสย์ โรคระบาด และอธิฐานตามใจปราถนาครับ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดแผ่นทำน้ำมนต์ให้คุณS...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      187.8 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      431.8 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2011
  7. supachaisook

รายการ625 รูปเหมือนบัวข้าง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา หายากนิดๆ ราคาเบาๆหลักร้อยครับ จะแพงกว่าพิมพ์พระสมเด็จนะครับ แบ่งๆกันไปบูชาครับ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณบ...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2011
  8. supachaisook

ลืมไปเลยเรื่องอะไร สมาชิกถามกันมาเยอะนะครับ ขอบคุณไว้ก่อนเช่นกันครับ :cool:

9. อิฐมอญ

แผ่นทำน้ำมนต์สวยดีนะครับ กิเลสพุ่งปรี๊ดๆ

เหรียญเศรษฐีที่ ก็งามนะคับเนี่ยะ ^^

10. supachaisook

ลงรูปยืนยัน ตะกรุดมีจารด้านนอก พร้อมกรอบเงิน 700 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ลงรูปแค่รายการเดียว เพราะอีก 4-5 รายการที่เช่าไป เลี่ยมเงินสวยๆทั้งนั้น รูปหายหมด พอดีผมนำคอมว์ไปลงโปรแกรมใหม่นะครับ เจ้าของจะเอาเงินไปสร้างพระ ให้ผมเช่าพระมาหลายรายการ ก็พยายามให้ราคาดีๆ เจ้าของก็ลดให้อีกหน่อย กลัวผมไม่มีกำไร ...จริงๆรายการนี้เช่ามา700 ก็ไป700 หลายๆรายการเอาเท่าทุนพอ บางรายการได้บางๆก็ได้ค่ารถ ได้เลี้ยงกาแฟกันก็เอาเเล้วครับ
    ***มีหลายๆท่าน นำพระเครื่องมาให้ผมออกงานบุญ ผมก็จัดให้ เจ้าของก็พยายามให้ผมไปบวกเอา
    การเช่าพระเครื่องผม ผมจะพยายามให้ราคาดีๆกว่าตู้พระมากๆ และคุยกันตรงๆ และไม่เหมา เช่าเป็นองค์ๆ คือเอาหมด ไม่เลือก ให้เขาได้เงินก้อน ว่าไปตามราคาครับ แต่เวลาเรามาออกต่อก็พยายามไม่แพง คือเท่าทุนหรือขาดทุนก็ได้ และส่วนหนึ่งก็บวกส่วนต่างไป ก็อยู่ได้แล้วครับ ส่วนใหญ่เขาเช่ากันถูกๆและปล่อยแพงๆ เราต้องสวนทางเขาครับ ปิดให้คุณว...ครับ

11. supachaisook

เศรษฐี เนื้อตะกั่ว เจ้าของเขาเพิ่งมาดูวันนี้ รออีกสักสองอาทิตย์ ก็น่าจะถูกเช่าไปแล้วครับ ...ตอนนี้ผมเป็นเจ้าของก็รีบขอโชว์ก่อน... อิอิ
    ปิดแผ่นทำน้ำมนต์ให้คุณS...ครับ :cool:

12. อิฐมอญ

ใครจะเป็นเจ้าของคนต่อไปครับเนี่ยะ ถ้ายังหาไม่ได้กระซิบๆบ้างนะคับ ^^

13. supachaisook

ลงรูปยืนยัน ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา มีหลากหลายแบบ คละเนื้อคละแบบ คละขนาด กันไป เก็บไว้บูชาและศึกษาได้สบายๆครับ ...แท้ดูง่าย มาตรฐานสากล ใครทักเก๊หรือพูดให้สับสนให้เอานิ้วจิ้มตาเลยครับ(แซว) ปิดให้คุณบ...ครับ

14. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    ง่ะ...ตะกรุดดอกนี้หลวงปู่จารเองไหมพี่ อยากได้รอยจารหลวงปู่...:':)':)'(

15. supachaisook

น่าจะไม่ใช่ โซนนี้น่าจะเป็นหลวงน้าดำ หรือลูกศิษย์ช่วยจาร ด้านในหรือด้านนอก หรือทั้งสองด้าน ถ้าเป็นหลวงปู่ดู่จารก็ฟลุ๊กไป ตีเป็นลูกศิษย์ช่วยจารไว้ก่อน ปลอดภัยสุด แต่นำไปให้หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ

16. supachaisook

รายการ626.เหรียญลายเซ็นต์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปี2529 เหรียญนี้พิเศษ ตรงที่มีปีกด้านข้าง ซึ่งไม่ถูกปั๊มตัดออกไป คล้ายเหรียญลองพิมพ์ แต่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นเหรียญลองพิมพ์จะเป็นเนื้อตะกั่ว แต่จะใช้เนื้ออื่นด้วยหรือไม่ ผมไม่ทราบจริงๆ...สภาพเดิมๆ พิมพ์-และตำหนิ ตรงเป๊ะๆๆๆ ไม่มีขาดหรือเกิน ถือว่าหายากมาก เพราะเจอหมุนเวียนแค่เหรียญเดียว สายตรงก็มาขอเช่าหลายท่าน ถ้าไปอยู่ในมือเขา แพงแน่ๆ ของหายากจริงๆจะแพงมาก เหมือนนักสะสม เช่นแสตมป์-แบงค์-เหรียญ เขาก็ชอบของหายาก ของแปลกกว่าเขา คือราคาจะพุ่ง และคุยได้ จนคนอิจฉา ถ้าเป็นพระเครื่องแบบนี้ก็เช่นเดียวกัน แต่เวลาคนไม่มี คนที่ไม่ดีเขาจะสวดแกล้งเอา ก็บอกเขามีเท่าไหร่มาส่งผม...555 แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณs...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2011
  17. supachaisook

รายการ627.เหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปี2531 เหรียญนี้สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ จารและโค้ดคมชัด เนื้อออกโทนนวะ เหรียญจริงจารคมชัดนูนเหมือนนูนขึ้นมา เพราะไม่ได้ใช้หรือล้างทำผิวมาหรือเก็บไม่ดีซึ่งจารจะเลือนและกลืนไปกับเนื้อเหรียญ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)โทรมาปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2011
  18. supachaisook

รายการ628.พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า พระเหนือพรหมพิมพ์ต่างๆ เช่นพิมพ์ใหญ่ กลาง เกศา หรือพระเศียรพรหมพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ถือว่าเป็นพระผงพิมพ์นิยม หรือพิมพ์เอก อันดับต้นๆ หรือเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้เปิดบูชา 1,800 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณป.คุณูปการครับ

19. supachaisook

รายการ625 รูปเหมือนบัวข้าง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา หายากนิดๆ ราคาเบาๆหลักร้อยครับ ปิดให้พี่บ...สุดหล่อแห่งแดนใต้ครับ:cool:

20. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระผงเปิดโลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สวยจริงๆนะเจ้านาย หลวงปู่ดู่บอกทำให้แบบเปิดสามโลกเชียวละครับ ปิดให้คุณร...ครับ

ขนาดไฟล์:
      87 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      78 KB
      เปิดดู:
      35
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้