พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

แบบถ้วยอร่อยกว่าในซองนะครับ แปลกแต่จริง...บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปนี่ กินแล้วจะติดใจ เพราะชูรสเขาเยอะ และรสชาติเขาถูกปากคนไทย ห้องผมติดไว้ไม่ขาด สงสัยคอเดียวกันครับ :cool:

3. supachaisook

หลวงปู่ดู่ ละสังขาร17 มกราคม ปี2533...อะไรที่อยู่ในช่วงท้ายๆ ก็จะมีการสวดกันในวงการ หรือพระเครื่องสายอื่นๆก็ตาม เช่นพูดให้ไขว้เขว ดึงลูกค้ากัน เขามีเราไม่มี ก็สวดกันเละ พระเครื่องหลายๆวัด ที่ทันสร้าง ก็กลายเป็นไม่ทันหลายๆรุ่น เพราะคนให้เช่าพระเครื่องที่ไม่ดีนี่เองครับ
    ***เข้าเรื่องดีกว่า...ปากต่อปาก ก็สับสน คนสร้างไม่เห็นมาพูดสักคน ส่วนใหญ่ก็ฟังๆกันมา ผมก็คนรุ่นหลัง ก็อิงหนังสือวัดก่อน คือทันสร้างทั้งสองแบบ ...แต่วงการบอกทันแบบหนึ่ง กับไม่ทันแบบหนึ่ง กับไม่ทันทั้งสองแบบซึ่งน้อยเสียงมากๆ
    ***แต่สืบสาวข้อมูล จากคนเก่าๆ หลายๆๆๆๆๆๆๆท่าน คือทัน และที่แน่นอนที่สุดคือนะลอย ราคาจึงห่างกันนะครับ :cool:

4. supachaisook

-รายการ 607 แหวนเนื้อเงิน ปี2531 หลวงปู่ดู่ หน้า363 ราคาตามที่สมาชิกโทรมาถาม คือคงราคาเดิมไว้
    -รายการ 608 แหวนเนื้อเงิน ปี2532 หลวงปู่ดู่ หน้า363 ตอนแรกบอกราคาเท่ากันกับปี2531 ราคาลงไปอีก 10,000 พอดีจำทุนผิดพลาดนิดหน่อยครับ ...พอดีโทรมาถามหลายท่าน ผมก็แจ้งลงกระทู้เลยครับ แต่คาดว่าจะอยู่นานหน่อย เพราะราคาค่อนข้างสูง แต่ผมบวกส่วนต่างบางๆ ไม่แพงครับ ต้องใจรักจริงๆนะครับ :cool:

5. supachaisook

และพระเครื่อง อย่าว่าแต่ปีท้ายๆเลยครับ หลายๆคณาจารย์ บางทีไม่ใช่ปีท้าย บางทีเขายังบอกเสริม บางทีบอกไม่ได้เศก ซึ่งจริงๆ แล้วทันหลายๆรุ่น แต่ค่านิยมจึงด้อยลงไป และไม่เป็นการยอมรับ เพราะพูดต่อๆกันนี่แหละครับ หลายๆรุ่นกว่าจะรู้ความจริงก็แทบสายแล้วครับ ส่วนใหญ่พวกที่ทำแบบนี้เงินมาบังใจเขา บางทีก็รู้แต่โกหกเฉยครับ
    ***ส่วนในวงการ คนหากินกับวัด คือสร้างพระ และไม่ได้เศก หรือเสริม นั้นเป็นพวกเหลือบไร บางทีทำป้ายและลงหนังสือโฆษณาเองเฉย แฝงตัวเข้ามาหาเงินมากกว่าครับ นี่ก็จัดเป็นอีกพวกหนึ่งครับ (i)(i)(i)

6. 4491

4491 สมาชิกใหม่

-ขอบูชา 607, 608 ครับ

7. supachaisook

รับทราบครับ...ขอบคุณมากครับ
    ***มาเช่าเหมือนซื้อขนมอีกแล้ว...แหวนหลวงปู่ดู่ วงละหลักหมื่นนะครับ ...ของหลวงปู่ดู่ อนาคตต้องเปิดพิพิธภัณฑ์ให้ชมกันซะแล้ว เพราะต่อไปหาของหลวงปู่ดู่ยากแน่ๆครับ (deejai)

8. supachaisook

มาเล่าเรื่องให้ฟังก่อนออกไปธุระแต่เช้าๆ...ว่าจะไม่พูดแล้วนะ โม้ซะหน่อย...อิอิ
    ***ไม่เอ่ยนามละกัน พอดีสมาชิกโทรมาจองพระพรหมเกศา ด้านหลังไม่เห็นเกศาที่มีในกระทู้ เขาบอกแกะห่อออก มีกลิ่นหอมมากๆ ...แต่ผมก็บอกไม่ได้ทำอะไรลงไป ถ้าทาน้ำหอมจะออกฉุนๆนะครับ เพราะพระชุดนี้ ถ้าเป็นสภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ เจ้าของเขาทยอยให้มา หลายสิบองค์แล้ว ผมก็ไม่ได้ทำอะไร และตอนอยู่กับผม ก็ไม่ได้กลิ่นอะไรเลย เพราะผมต้องส่องดูความแท้ ถ่ายรูป และเเพ๊คส่ง ผมก็บอกสงสัยเพราะพี่ศรัทธา หรือท่านแสดงให้เห็นมั๋งครับ เพราะผมก็เคยมีประสบการณ์แบบนี้ กับพระเครื่องหลวงพ่อเกษม เขมโก ที่ผมเคยเล่าในกระทู้นะครับ หวัดดีï¿

9. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    สวัสดีคับ พี่สุขุม....สบายดี
    วันวิสาขบูชาไปทำบุญที่ไหนครับ

ขอให้พี่สุขุม เฮงเฮง รวยรวย ถูกล็อคเตอร์รี่รางวัลที่หนึ่ง+แจ็คพอต:cool:

แวะมาทักทายคับ....(deejai)

10. supachaisook

อยู่แถวบ้านแหละครับ ...ไม่ค่อยได้ออกไปไหน คนเยอะนะครับ ส่วนใหญ่ทำบุญก็เรื่อยๆ ไม่ค่อยได้จำกัดวันเท่าไหร่นะครับ...เห็นคนไปเวียนเทียนเยอะๆ ในโทรทัศน์ผมก็อนุโมทนากับเขาเอาครับ
    ***ให้ถูกหวย อย่างนี้ให้สมพรปากครับ... สงสัยผมต้องซื้อล็อตเตอรรี่ยกชุด บ้างแล้วครับ ...หยุดไปนาน นานๆๆๆๆจะซื้อสักใบสองใบ...งวดนี้ก็ไม่ได้ซื้อเลยครับ

11. supachaisook

รายการ612.พระผงยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แก้มซ้ายท่าน(ขวามือเรา)บล็อกเขายุบลงไป และมีเนื้อเกินติดอยู่ข้างๆแก้มมาแบบนี้เดิมๆเลยครับ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณอิฐมอญครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2011
  12. supachaisook

รายการ613.พระผงยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แก้มซ้ายท่าน(ขวามือเรา)บล็อกเขายุบลงไป และมีเนื้อเกินติดอยู่ข้างๆแก้มมาแบบนี้เดิมๆเลยครับ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณอิฐมอญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2011
  13. supachaisook

รายการ614.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 600 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณสุวรรนาคีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2011
  14. supachaisook

รายการ615.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 600 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณj...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2011
  15. supachaisook

รายการ616.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ ปั้นกลมไม่เจาะรู มาชุดเดียวกัน เนื้อเดียวกัน มีน้อยกว่าแบบเจาะรู แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 550 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)ปิดให้คุณพ...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2012
  16. supachaisook

รายการ617.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ ปั้นกลมไม่เจาะรู มาชุดเดียวกัน เนื้อเดียวกัน มีน้อยกว่าแบบเจาะรู แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 550 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)ปิดให้คุณa...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2012
  17. supachaisook

รายการ618.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เนื้อโขลก ลูกแก้วขนาดจิ๋ว คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 700 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณloongtowครับ

18. supachaisook

รายการ619.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เนื้อโขลก ลูกแก้วขนาดจิ๋ว คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 700 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณp...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2011
  19. supachaisook

รายการ620.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เนื้อโขลก ลูกแก้วขนาดจิ๋ว คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 700 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณp...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2011
  20. supachaisook

รายการ621.ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เนื้อโขลก ลูกแก้วขนาดจิ๋ว คัดสภาพเดิมๆไม่ได้ใช้ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า แท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เปิดบูชา 700 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณj...ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้