พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณที่แจ้งครับ ...เข้ามาดูเรื่อยๆนะครับในกระทู้ เพราะพระเครื่องเริ่มงวดเข้าแล้ว คือหลายพิมพ์หายาก และราคาขยับขึ้นอยู่เรื่อยๆ เปลี่ยนมือครั้งๆหนึ่งขึ้นอีกแล้วนะครับ....ถ้าผมมีเงินเหลือเยอะจะกว้านซะให้หมด ไว้รอลูกศิษย์รุ่นหลังๆบ้าง ขนาดช่วงนี้ของแท้ๆยังดูเป็นเก๊กันเยอะเลยนะครับ ต่อไปจะขนาดไหนครับ
    -ต่อไปคงต้องฝากคุณบอย68แล้วมั๋ง พระหลวงปู่ดู่แท้หรือเก๊ฟันธงได้เลย เพราะพิมพ์ๆหนึ่งเช่าไปหลายองค์ เทียบได้เลย ของแท้บางครั้งก็ต่างกันในรายละเอียด เช่นเส้นขนแมว จุดผด รอยบล็อกแตก บางองค์มีหรือไม่มีก็ได้ เพราะสร้างเยอะ แต่โดยรวมมี คนมีพระเยอะๆจะรู้ข้อมูลดี ถ้าอยากศึกษาเวลาไปทำบุญได้พระเครื่องๆ มาเยอะๆก็มานั่งเทียบดู ว่าพิมพ์เดียวกัน แต่บางส่วนต่างกันได้นะครับ
    -ผมยังเคยเจอ มีเถียงกับผม เหรียญแท้ เขาบอกตำหนิ บางจุดทำไมไม่เหมือน บางองค์มี บางองค์ไม่มี ผมก็อธิบาย สรุปแล้วเขาไม่เข้าใจ ผมก็ต้องปล่อยให้ไปศึกษาเองนะครับ เพราะถ้าเถียงกันไม่จบ และจะบาปเอา เพราะว่าพระเครื่องแท้ๆดันไปบอกเก๊แบบไม่มีเหตุผล คือคนเป็นเขาจะดูพิมพ์-เนื้อ-ตำหนิ-คือดูทั้งเหรียญ และทุกรายละเอียด ลฯ นะครับ...และส่วนมากสมาชิกเอาพระมาให้ผมดู ผมบอกแท้ก็จบ ไม่เคยท้วงติง ถ้าผมบอกเก๊ส่วนใหญ่จะบอกแบบดูง่าย แบบไหนคาบลูกคาบดอกหรือดูยากหน่อย ถ้าผมบอกเก๊ ก็จะให้ไปตรวจสอบอีกครั้ง หรือให้ผมไปแห่ให้ สุดท้ายก็เก๊เหมือนเดิมครับ dencee

2. บอย68

บอย68 เป็นที่รู้จักกันดี

***บริการ ประทับจิต เพราะพระเราแท้ มาตรฐานสากล เราก็กล้าเช่าคืน และแลกนะครับ สบายๆทั้งสองฝ่ายครับ แต่รายการไหนออกตัวยากจริงๆ สมาชิกให้หา หรือมาขอเช่า เราจะบอกก่อนว่ารายการนี้ให้เช่าขาดนะครับ ส่วนใหญ่สมาชิกก็เข้าใจครับ เพราะอยากได้ไว้บูชานะครับ<!-- google_ad_section_end -->

ถ้าจะให้ได้มาตรฐานจริงๆผมว่าน่าจะรับซื้อคืนนะครับ ก็หักเป็นเปอร์เซ็นต์ไป..

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-หักเปอร์เซ็นต์แบบร้านทองไม่ไหว เพราะพระเครื่องเราหลากหลายแบบ ไม่ใช่เช่าหาพระหลักๆที่ตลาดโดยรวมต้องการกันอย่างแรง แต่ถ้าเอาเข้าจริงๆ มาคืนพร้อมๆกัน เขาก็รับไม่ไหว แต่ถ้านานๆปีและราคาขยับไปไกลแล้ว อย่างนี้เขาชอบครับ
    -และอย่างพระเครื่องหลวงปู่ดู่ มีหลายท่านเช่าเนื้อผงผมไป ท่านละหลายร้อยองค์ ทยอยเช่าผมไปทีละหลักสิบองค์ บางครั้งหลักร้อยองค์ แต่ถ้ามาให้เช่าคืนทีเดียว เราจอดก่อนเลย เพราะผมส่งไปถูกๆ ถ้าเราตังหักเปอร์เซ็นต์ไว้เป๊ะๆ บวกลบคูณหารไม่ดี จอดแน่ๆครับ
    -และถ้าเจอเหตุการณ์อย่างองค์พ่อ....ที่เช่าหากันอย่างมาก ช่วงขาขึ้นเช่ากันเป็นลังๆ เป็นร้อยๆเป็นพันๆองค์ แต่พอขาลงใครกล้ารับเช่าคืนก็เก่งละครับ
    -เอาชัวว์ๆอย่างที่ผมบอกแหละครับ ถ้าเช่าพระผมไปอยากออกตัว แล้วมาคุยกันได้ครับ ให้ถูกใจทั้งสองฝ่ายแน่ๆครับ ตามที่ผมลงไว้ครับ
    ...สรุปไม่ต้องห่วงจ๊ะ คุณบอย68 โดยเฉพาะคุณ ที่เช่าเหรียญยันต์ดวงและเหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ผมไปประมาณ 5-6 เหรียญ และอาจจะมีเช่าจากที่อื่นด้วย ผมว่าถ้าอีกสักพักใหญ่ๆ จะให้ผมเช่า ผมบอกคำเดียวยินดีอย่างมากมีเท่าไหร่เอามาครับ และคุณมีกำไรแน่ๆครับ...ถึงวันนั้น กลัวแต่จะไม่ให้ผมเช่ามากกว่า... อิอิ:cool:

4. บอย68

ที่เช่าเหรียญยันต์ดวงและเหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ผมไปประมาณ 5-6 เหรียญ และอาจจะมีเช่าจากที่อื่นด้วย ผมว่าถ้าอีกสักพักใหญ่ๆ จะให้ผมเช่า ผมบอกคำเดียวยินดีอย่างมากมีเท่าไหร่เอามาครับ และคุณมีกำไรแน่ๆครับ...ถึงวันนั้น กลัวแต่จะไม่ให้ผมเช่ามากกว่า... อิอิ:cool:<!-- google_ad_section_end -->
    5555+ รับทราบครับ คุณสุขุม

5. supachaisook

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอส ให้คุณbaimin eh4110 57228 th ครับ
    วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอส ให้คุณchitipol eh4110 57231 th ครับ :z8

6. supachaisook

-เดี๋ยวกล้องถ่ายรูปมา คาดว่าวันอาทิตย์หรือจันทร์ ผมจะลงกระทู้
    1.ลงตะกรุด พร้อมรูปภาพ มีจารลายมือ (หลักร้อย)
    2.แผ่นปั๊ม โรยผงอังคาร 490 บาท
    3.เหรียญยันต์ดวง (บล็อกนิยม)
    4.พระผงพิมพ์ต่างๆ (หลักร้อย) เน้นองค์ใหญ่ๆ ประมาณพระสมเด็จ เน้นแท้ เนื้อดูง่ายครับ (smile)

7. บอย68

รายการที่ 3 แจ้งราคา มาทางพีเอ็มเลยครับ

รูป ตามหลัง มาไม่เป็นไร....

8. supachaisook

ของตอนนี้งวดเข้า คือไม่ค่อยมี และแพง จึงสู้ราคามา และพยายามลงไม่แพง ตามราคาในปัจจุบัน แต่ราคาใหม่ ก็เน้นคัดสวยๆ ดูแท้ง่ายให้ครับ เพื่อให้สมควรกับราคา...ตอบทางพีเอ็มแล้วครับ :cool:

9. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    3.เหรียญยันต์ดวง (บล็อกนิยม)

ตอนนี้ ราคาเท่าไรแล้วครับ ได้มา ตอน 1500 3 เหรียญ ตอนนี้รู้ว่าแพงถือว่าโชคดี แต่ไม่รู้ราคาจริง กระซิบหน่อยนะครับพี่

10. supachaisook

แจ้งทางพีเอ็มแล้วครับ

11. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    รายการ352 เหรียญเสมา ปี2526 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา
    รบกวนช่วยPMราคาให้ด้วยครับ

12. supachaisook

ตอบทางพีเอ็มแล้วครับ...:cool:

13. บอย68

มาชิกทุกท่าน เช่าพระเครื่องผมไป หรือเช่าจากที่อื่น ต้องการให้ผมเช่าพระเครื่อง ผมรับเช่าในราคาส่งปัจจุบันครับ

รับทราบครับ แต่ไม่ปฎิบัติตามครับ เอิ๊กกๆๆๆ

14. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณบอย ต้องเรียกเสี่ยบอยสินะ ใจร้อนจัง
    ว่าแต่ผมขอราคาด้วยครับ

15. บอย68

ไม่ได้ใจร้อนครับ โอนทีเดียว ส่งครั้งเดียวเหมือนกันครับ ด้วยความเคารพ

16. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    แซวเล่นนะครับ:cool:

17. บอย68

รับทราบ ตั้งนานแล้วครับ อิอิ เอิ๊กกๆๆๆๆ

18. supachaisook

เหรียญยันต์ดวงหมดแล้วครับ ได้ไปหนึ่งท่าน จองทางพีเอ็ม อีกท่านตกลงราคากันแล้ว และสั่งไว้รอได้พระเครื่องมาอีก4-5วัน และเรื่องราคาต้องดูตอนได้พระมานะครับ เพราะคนถือไว้เยอะเปลี่ยนมือครั้งหนึ่ง ก็ขึ้นราคานะครับ ส่วนพิมพ์นี้ผมไม่ได้มีตุนไว้นะครับ คือสมมุติเขาให้เช่ากัน 6000 ผมก็พยายามจะให้ถูกๆกว่าราคาปกติครับ และเน้นคัดสวยๆ ดูง่ายให้ครับ ...ขอบคุณที่ไว้วางใจครับ :cool:

19. บอย68

ตกลง วันนี้ได้มา 2 เหรียญเหรอครับ...เอิ๊กๆๆๆ

20. supachaisook

ปิดรายการ584 พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ ไม่มีขอบ แช่น้ำชามนต์ หลวงปู่ดู่วัดสะแก จ.อยุธยา สร้างปี2517 เรื่อยมา องค์นี้ด้านหน้าไม่มีขอบข้าง จะสร้างก่อน รุ่นที่มีขอบ เพราะตอนหลังหลวงปู่ นำพลาสติกมาทำขอบเพิ่มเข้าไปครับ แช่น้ำชามนต์ ตรายาง พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิด มีสมาชิกแลกไปครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้