พระเครื่อง พระกรุ นิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 5 กรกฎาคม 2011.

1. pracharak numdee

pracharak numdee Active Member

24 พฤษภาคม 2012
    แวะมา......ทักทายครับ
    เอ็ม นครสวรรค์

2. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ลูกอมยังมีอีกไหมครับ

3. NK959

NK959 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเยี่ยมชมพี่ชายครับ มีแต่ของดีๆให้ลูกศิษย์หลวงปู่ได้บูชาทั้งนั้นเลยนะครับ เยี่ยมเลย :cool: ขอให้รวย ขอให้รวยครับ

4. Nuengzz

Nuengzz เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ขอpm รายการนี้ครับ เหรียญหลักห่วงเชื่อมพิมนิยม (ภ.ขีดคอวนผมหวี)

5. Nuengzz

Nuengzz เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ยังไม่ได้ราคา เหรียญหลักห่วงเชื่อมพิมนิยม (ภ.ขีดคอวนผมหวี) เลยครับ ช่วยpmให้หน่อย

6. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ต้องขอโทษด้วยนะครับมีหลายท่านถามมาผมคิดว่าได้ตอบไปแล้ว คงจะตกไปครับ

ขอบพระคุณมากครับ

7. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาครับ

8. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เลขส่ง EMS กริ่งชินบัญชร EJ505367775TH

ขอบพระคุณมากครับพี่ ดต.ภูมิพัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  9. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    มีปิดตากลับดวง ไม้แกะ มั๊ยครับ ขอชมหน่อยครับ

10. พลังชาตรี 13

จัดส่งเรียบร้อยแล้วครับหลวงปู่ทวด EI398590339TH ขอบพระคุณครับ

11. antcorleone

antcorleone เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทราบราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ :)

12. พลังชาตรี 13

แจ้งไปเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่เล็ก
    ผมได้รับพระแล้วครับ สวยมากครับ

14. ลูกครูชา

ลูกครูชา เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    ขอจองลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์
    ลูก 1 และ 2 ครับ
    ไม่ทราบว่ายังได้หรือเปล่าครับ

15. พลังชาตรี 13

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

16. ลูกครูชา

ลูกครูชา เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    แจ้งการโอนเงิน ค่าลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ ลูกที่ 1 ครับ
    ที่อยู่จัดส่งตาม PM ครับขอคุณมากครับ

17. พลังชาตรี 13

พุทธคุณ มีดหมอมีดีอย่างใด มากน้อยแค่ไหน เรามาดูกันครับ

1. ป้องกันคุณไสย ไม่ว่าจะเป็นคุณคน คุณผี ถ้ามีมีดหมอของหลวงพ่อแล้วไม่ต้องกลัวใคร ไม่มีใครจะทำอันตรายคุณด้วยวิธีนี้ได้

2. ป้องกันตัวจากศัตรู มีดของหลวงพ่อเดิม ท่านลงวิชาทางมหาอำนาจ เมตตา แคล้วคลาด และเป็นมหาอุต
    3. ขับไล่พวกผีปีศาจ ที่มาเข้าสิงสู่ผู้คน เพื่อที่จะมากินเครื่องเซ่นไหว้ หรือ เป็นผีป่าที่คนเข้าไปเก็บของป่า แล้วเกิดไปทำผิด จึงโดนผีป่าเข้าเล่นงาน ใช้มีดหลวงพ่อขับไล่ได้
    4. อาราชธนาทำน้ำมนต์แก้อาถรรพ์ หรือโดนคุณไสยต่างๆ แก้เสนียดจัญไรต่างๆ
    5. แก้อาถรรพ์ความคงกระพันธ์ต่างๆ ผู้ที่หนังเหนียวยิงไม่เข้า ฟันด้วยดาบไม่ละคลายผิวหนัง ไม่ว่าจะมีของดีอะไรอยู่ในตัว ถ้าโดนมีดหมอของหลวงพ่อได้เลือดทุกคน
    6. ด้ามงาอาถรรพ์ ใช้ฝนกับฝาละมี ( เป็นฝาหม้อดินที่สมัยเก่าเขาใช้หุงข้าว ต้มยาหม้อ ) เอาด้ามงานั้นฝนกับฝาหม้อ แล้วเอาน้ำเปล่ามาเทลงไปในระหว่างที่ฝนด้ามมีดอยู่นั้น น้ำที่ได้นำมาทาตรงที่ถูกสัตว์กัดต่อย จะแก้พิษสัตว์กัดต่อยได้เป็นอย่างดี
    7. ป้องกันอสรพิษ พวกสัตว์มีพิษทั้งหลาย และสัตว์เขี้ยวงาต่างๆ จะไม่เข้ามาใกล้ กับผู้ที่มีมีดหมอของหลวงพ่อเดิมพกติดตัว
    8. มีดหมอของหลวงพ่อเดิม จะไม่ทำร้ายผู้ที่มีมีดหมอของหลวงพ่อพกติดอยู่กับตัว เพื่อเป็นการกันไม่ให้ลูกศิษย์อาจารย์เดียวกันทำร้ายกันเอง
    9. บูชามีดหมอของหลวงพ่อ ไว้กับบ้านจะป้องกันอัคคีภัย และโจรภัยต่างๆ นาๆ เมื่อผู้เป็นเจ้าของอาราชธนามีด ให้ช่วยคุ้มครองป้องกันบ้านของตน แล้วถ้าจะเกิดภัยอันตรายอะไร มีดจะทำการเตือนเจ้าของให้รู้ตัวก่อนเสมอ
    10. เมื่อไปต่างถิ่นต่านแดน หรือนอนกลางดินกลางทรายในป่า ให้เจ้าของมีดกล่าว ขอขมากับแม่พระธรณี แล้วเอาปลายมีดขีดเป็นวงรอบ ๆ บริเวณที่ตัวเองนอนพักผ่อนค้างแรม ภูติผีปีศาจรวมถึงสัตว์เล็กสัตว์น้อย หรือแม้แต่สัตว์ใหญ่จะไม่เข้าใกล้เลยตลอดทั้งคืน
    11. เมื่อต้องลงไปในน้ำ และกลัวว่าจะเกิดอันตรายจากสัตว์น้ำ เช่น จระเข้ ปลาไหลไฟฟ้า หรือ แม้แต่ผีพราย ผีน้ำต่างๆ ให้ชักมีดออกจากฝักแล้วเอามีดคาบไว้ในปาก หรือ เอามีดถือไว้ในมือ แล้วโบกน้ำนำหน้าไปจะปลอดภัยทุกประการ
    12. เมื่อเป็นฝีร้าย มีอาการกลัดหนองปวดร้าวทรมาน หรือเพิ่งเริ่มเป็นไข้ ใช้ปลายมีดหมอวนเป็นวงกลมเบาๆ รอบหัวฝีนั้น หากเริ่มเป็นจะยุบลง แต่ถ้าเป็นมาก หัวฝีจะแตกภายในสามวันจะไม่ทุกข์ทรมานอีก
    13. เมื่อเดินท่างไปต่างถิน จำต้องกินอาหารที่มีผู้นำมาให้ ถ้าไม่แน่ใจว่าอาหารนั้นมีพิษหรือไม่ ให้ใช้ด้ามมีดจุ่มลงไปในอาหาร ที่เขายกมาให้เรากิน ถ้าอาหามีพิษ ด้ามมีดที่เป็นงาจะมีสีดำทันที ในกรณีที่กินเข้าไปแล้วมีอาการแสลง ให้เอามีดทำน้ำมนต์ดื่มจะแก้ยาเบื่อยาสั่งได้
    14. เมื่อถูกของ หรือ ลมเพลมพัด ซึ่งปล่อยมาในอากาศ จะทำให้มีอาการบวมตามตัวเล็กน้อย เดี๋ยวบวมที่ตรงนั้น เดี๋ยวบวมที่ตรงนี้ เปลี่ยนที่ไปตลอด ได้รับความเจ็บปวดมาก ให้เอาปลายมีดหมอไล่ไปตามจุดที่บวม ก้อนนั้นจะหนีปลายมีด ให้เอาปลายมีดไล่ไปเรื่อย ๆ ก้อนที่บวมนั้นจะออกจากตัวผู้ถูกกระทำไปเอง

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  18. พลังชาตรี 13

นมัสการหลวงพ่อจัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ EJ334113509TH

ขอบพระคุณครับ

19. nongkie

nongkie Active Member

19 พฤษภาคม 2011
    ขอทราบราคาเช่าครับ

ขอทราบราคาครับผม

20. nongkie

nongkie Active Member

19 พฤษภาคม 2011
    ขอทราบราคาตะกรุดสาริกาคู่ ของหลวงปู่ทิมครับ

ขอทราบราคาเช่าครับ ขอบคุณครับ