พระเครื่อง พระกรุ นิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 5 กรกฎาคม 2011.

1. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสีผึ้งเรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

2. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คาถาบูชาพระขุนแผนผงพรายกุมาร,พรายเดี่ยว,พรายคู่ ของหลวงปู่ทิม อิสริโก

{ตั้งนะโม3จบ}

พุทธัง อาราธะนานัง ธัมมัง อาราธะนานัง สังฆัง อาราธะนานัง

นะเมตตาจะมะหาราชาเทวีราชะ บุตรตราบุตรตรี
    สะมะณะพราหมณ์ชี ทาสาทาสีกระสตรีทายะราชะอิถี
    นารีสัพพะ เอหิมุชิสัพพัง สัพพะโกธัง วินาสสันติ
    ปิโย เทวะมะนุสสานัง ปิโย พรหมานุตตะโม
    ปิโย นาคะสุปิบินสิยัง นะมามิหัง วิกะริงคะเร

คาถาบูชาพระเครื่อง หลวงปู่ทิม อิสริโก ตั้งนะโม...3 จบ

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง

อนิจจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ 3 จบ

"เวลานำติดตัวให้ว่า" นะโมฯ 3 จบ แล้วต่อด้วยคาถานี้

@@ สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ๆ ๆ จงอยู่ใต้พุทธบารมี @@

ว่าดังนี้แล้วนำติดตัวไปลูกอมจะมีอิทธิฤทธิ์แรงและเห็นผลเร็วครับ แต่จงเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ทิมและ ลูกอมประคำผงพราย-ประคำมหาภูติ ที่เรามีอยู่ อย่าลังเลสงสัย อย่าไขว้เขวแล้วจะบังเกิดผลอย่างแน่นอน ถ้าท่านอยากจะขอพรอะไรควรขอ "หลังเที่ยงคืน"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2020
  3. pracharak numdee

pracharak numdee Active Member

24 พฤษภาคม 2012
    ขออนุญาต โอนเงิน สิวลี หลวงพ่อกวย พรุ่งนี้นะคับ
    เอ็ม นครสวรรค์

4. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อไรก๊ได้ครับสำหรับคุณ เอ็ม นครสวรรค์ พี่เก็บองค์สวยๆไว้ให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

5. มเหศวร

มเหศวร เป็นที่รู้จักกันดี

...........................................................(good)(good)(good)(good) ทานข้าวยังครับ.....คุณอาเล็ก

6. nakak_action

nakak_action เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    สนใจลูกอมผงพรายกุมารคับ

ลูกอมผงพรายกุมาร ที่หลวงปู่ทิม ปลุกเสกยังมีอยู่ไหมคับ

ที่ออดวัดละหารไร่ วัดโพธิสัมพันธ์ และ วัดไผ่ล้อม

ราคาต่างกันอย่างไรบ้างคับ

7. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ลูกอมผงพรายอันนี้รุ่นไหนครับ ปี 17 ออกวัดละหารไร่ รึป่าวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      124.5 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      112.5 KB
      เปิดดู:
      70
  8. nakak_action

nakak_action เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    ได้รับของแล้วคับ ของถึงไวมากเลย สวยมากครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. พลังชาตรี 13

ลูกอมผงพรายกุมาร วัดละหารไร่ มาตราฐานการเล่นหา (มาแรงสุดๆนาทีนี้)

พระผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ของดีที่ใครก็อยากได้ไว้บูชา บางท่านมีแล้วก็อยากมีอีกหลายคนคงรู้สึกว่า * แพง * แพงสุดๆ ราคาขึ้นทุกพิมพ์ทุกอย่างทุกเวลา ต่อไปก็คงหมดสิทธิ์ที่จะได้บูชา ผมจึงอยากแนะนำให้หา ลูกอมผงพรายผงพราย - ลูกประคำผงพรายกุมาร - ตะกรุดสาริกา (เป็นตะกรุดที่ฝังหลังพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่)
    สามชิ้นที่ต้องหา มาแขวนบูชากันครับ ราคาเบากว่ากันมากครับ ตามจริงแล้วลูกอมกลมๆที่ปั้นเป็นลูกกลมนั้นเพื่อที่นำมากดเป็นพระพิมพ์ขุนแผนลูกใหญ่ก็พิมพ์ใหญ่เล็กก็เป็นพิมพ์เล็กครับ ลูกที่กดกดไม่ทันก็จะแข็งนำไปกดพิมพ์ไม่ได้ก็กลายมาเป็น "ลูกอมผงพรายมหาภูติและลูกประคำ"

การสร้างลูกอมผงพรายหลวงปู่ทิม ท่านศึกษาตำราที่ตกทอดมาจากหลวงพ่อสังฆ์เฒ่า ซึ่งเป็นปู่แท้ๆ ของท่าน ผงพรายกุมารมหาภูติ สร้างจาก กะโหลกเด็กชาย ผีตายท้องกลม ตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร โดยลูกศิษย์ที่หลวงปู่ครอบครูให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วจะไปสืบหาตามที่หลวงปู่บอกมา โดยที่มิได้กำหนดเวลามาก่อน ศพผีตายท้องกลมศพเด็ก พอได้ข่าวก็จะไปขอกับญาติศพเพื่อที่จะนำมาให้หลวงปู่ทำพิธีขอขมา และสะกดวิญญาณ หลังจากนั้นก็กำชับกับศิษย์ว่า อย่าเผาให้หมด เพื่อจะเก็บเอากะโหลกเด็ก ไปให้หลวงปู่ สร้างพระ เครื่องรางที่ท่านปลุกเสก มีประสบการณ์เป็นที่กล่าวขานเป็นที่สุด กล่าวกันว่าผู้ใดได้ครอบครองบูชา ผงพรายกุมารนับว่าเป็นของวิเศษขั้นสูง จะส่งผลให้เกิดโภคทรัพย์ ความเจริญรุ่งเรือง เป็นสิริมงคลแก่ตนเอง ประสบการณ์มีมากมายโดยเฉพาะทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด และโชคลาภ
    ไม่เป็นสองลองใคร

พุทธคุณนั้นยอดเยี่ยมมากๆครับ รับรองว่าไม่แตกต่างอะไรกันเลยกับพระพิมพ์ขุนแผนบูชาหลักแสนและล้าน ผู้ที่มีลูกอมลูกประคำตะกรุดสาริกาไว้บูชาย่อมทราบกันดีทุกๆท่านว่าได้ผลตามที่ต้องการ สำหรับท่านที่มีอยู่แล้วยังอาราธนาไม่เป็น ท่านที่ยังไม่มีแต่คิดว่าต่อไปคงจะได้มาบ้างสักลูก และท่านที่นับถือหลวงปู่ มาลองดูกันครับ

วิธีอาราธนาลูกอมผงพราย (จากปากหลวงปู่ทิม)

มีคนถามหลวงปูว่า " ลูกอมนี่ดีอย่างไร "
    หลวงปู่ตอบว่า " ไม่อยากจะบอก ตามแต่จะใช้ นี่ทำดีที่สุดแล้ว

"เวลานำติดตัวให้ว่า" นะโมฯ 3 จบ แล้วต่อด้วยคาถานี้

@@ สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ๆ ๆ จงอยู่ใต้พุทธบารมี @@

ว่าดังนี้แล้วนำติดตัวไปลูกอมจะมีอิทธิฤทธิ์แรงและเห็นผลเร็วครับ แต่จงเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ทิมและ ลูกอมประคำผงพราย-ประคำมหาภูติ ที่เรามีอยู่ อย่าลังเลสงสัย อย่าไขว้เขวแล้วจะบังเกิดผลอย่างแน่นอน ถ้าท่านอยากจะขอพรอะไรควรขอ "หลังเที่ยงคืน"

จากที่ผมประสพมา ท่านใดที่มีของหลวงปู่ทิมบูชาแล้ว ก็ยังไม่พอที่จะหาเก็บตลอดไปถึงแม้ว่าราคาบูชาจะสูงขึ้นเท่าไรก็ตาม ทำให้เห็นว่าบูชาแล้ว ล่ำรวย ไม่หยุดเช่นกัน หาบูชากันนะครับ ชิ้นเดียวก็พอ

หากันเถอะครับ ไม่จำเป็นต้องของผมขอให้เป็นของแท้ๆก็พอก่อนที่ราคาบูชาจะทะลุ ไปมากกว่านี้

แนะนำครับ

การเช่าหาควรจะศึกษาเสียก่อน ไปหาดูของแท้ก่อนที่ร้านมีมาตฐาน ผงพรายหลวงปู่ดูไม่ยากครับดูง่ายมากๆ
    "คำเตือน" อย่าโลภเห็นของถูกแล้วใจกลับเสียด่ายเงิน ของดีของถูกไม่มีหรอกครับ สู้เถอะครับของแท้ไม่แพง

หลวงปู่ทิม เราท่านย่อมทราบกันดีว่าท่าน สำเร็จอภิญญา ชั้นสูง พระที่สำเร็จอภิญญาชั้นสูงนั้นการที่บรรจุพุทธคุณย่อมเป็นไปตามที่ท่านอธิฐานจิตใว้

จากเพื่อนๆสอบถามกันมาครับ

จากเพื่อนๆหลายๆท่านได้สอบถามมาว่า ผมมีเก็บแบบที่หลวงปู่ทิมปลุกเสกใหมในราคาเบาๆแต่ออกวัดอื่น

ผมขอเสนอครับ ลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ หลวงปู่ทิมและหลวงปู่โต๊ะร่วมปลุกเสก

ค่านิยมยังไม่แรงครับที่มาชัดเจน อนาคตดีมากเป็นทางเลือกอีกหนึ่งทางเลือครับ

ลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ 940 บาทครับ

ลูกที่ ๔.

ลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์หลวงปู่ทิมและหลวงปู่โต๊ะร่วมปลุกเสก

ลูกอม วัดโพธิ์ สัมพันธ์ นาเกลือ บางละมุง จ.ชลบุรี เนื้อผสมผงพรายกุมาร พิธีปลุกเสก โดยมี ลป.ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง ,ลป.โตะ วัดประดู่ฉิมพลี กทม. ลป.คร่ำ วัดวังหว้า, ลป.ม่น วัดเนินตามาก และยังมีพระเกจิอาจารย์อื่นๆอีกมากที่เข้าร่วมปลุกเสกในพิธีนี้

ราคาเบาๆสำหรับผู้ที่เคารพหลวงปู่ทิม ของแท้ๆที่ค่านิยมยังไม่แรงเช่าหากันได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. sanit213

sanit213 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถาม รุ่นนี้ทราบประวัติและแท้มั้ย..???
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

11. พลังชาตรี 13

รุ่นนี้ที่ถามมาว่าทันหลวงปู่ใหม ไม่ทันครับเป็นรุ่นหลังๆที่ออกมาครับ

12. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาตามรายการพวกนี้ด้วยถ้ายังอยู่นะครับพี่

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

13. b243

b243 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา ปิดตาฝังพลอย หลังยันต์ห้า (พิมพ์เล็ก)
    เท่าไรครับ อยากได้มาก ผมไม่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมเลยสักองค์ ถ้ามีลูกอมผงพรายยิ่งดีครับ

14. b243

ขอจอง ลูกอมหลวงปู่ทิม ออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ ลูก4ครับ จองได้ไหมครับ

15. พลังชาตรี 13

ยินดีครับ ขอบพระคุณมากครับ

16. b243

คุณ พลังชาตรี13 ครับ ลูกอมหลวงปู่ทิมออกวัดโพธิ์สัมพันธ์+ใบการานตี ผมโอนไปแล้วนะครับ รูปใบเซ็ดครับ ที่อยู่จัดส่งตามที่ส่งไปทางsms มือถือนะครับ จากเบอร์0841147146 นายวัชรินทร์ เล่ห์แสน ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      158.9 KB
      เปิดดู:
      161
  17. ทีฆาวุ

ทีฆาวุ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจอง ลูกอมหลวงปู่ทิม ออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ ลูกที่3ครับ จองทันหรือเปล่าครับถ้าทันขอรายละเอียดเกี่ยวกับราคาและค่าจัดส่งด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. b243

ผมลืมบอกไป ผมจองลูก4ไว้ น่ะครับ

19. b243

ผมได้ลูกอมผงพรายวัดโพธิ์สัมพันธ์แล้วครับ ขอบคุณครับ ผมเอาไปกลอบเงินเรียบร้อย เสียดายไม่ได้มีรูปมาให้ดู

20. พลังชาตรี 13

เหรียญหลักห่วงเชื่อมพิมนิยม (ภ.ขีดคอวนผมหวี)

เหรียญสภาพเดิม เหรียญพิมพ์นิยมนี้ไม่เกิดผิวไฟนะครับ

เหรียญห่วงเชื่อม หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จังหวัดระยอง สร้างในปี 2518 ในงานทำบุญฉลองอายุครบ 96 ปี ของหลวงปู่ทิม เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2518
    ....ลักษณะเป็นเหรียญรูปไข่ ส่วนมากห่วงเหรียญจะเชื่อมด้วยตะกั่ว
    -เนื้อทองคำ สร้าง 22 เหรียญ
    -เนื้อเงิน สร้าง 395 เหรียญ
    -เนื้อนวโลหะ(ชินบัญชร) สร้าง 50 เหรียญ
    -เนื้อทองแดง สร้าง 22297 เหรียญ
    เหรียญห่วงเชื่อม เนื้อทองแดง แบ่งออกเป็นสามบล็อก
    -บล็อกธรรมดา
    -บล็อกทองคำ
    -บล็อกนิยม ภ.ขีด
    ...เป็นเหรียญรูปไข่ ด้านหน้าปรากฎรูปเหมือนหลวงปู่ทิม ครึ่งองค์(ช่างได้แกะแม่พิมพ์ได้เหมือนหลวงปู่มากที่สุด) ด้านล่างมีอักษรในโบว์ ...พระครูภาวนาภิรัติ....เหรียญรุ่นนี้จะมีโค้ดในพิมพ์ ตัว ท อยู่เหนือโบว์ด้ายซ้ายมือของเราทุกเหรียญ ด้านหลังเป็นยันต์ห้า และอักษรไทยด้านบนว่า หลวงปู่ทิม อิสริโก ด้านล่างว่า วัดละหารไร่ ระยอง
    ...ออกให้ทำบุญราคาเหรียญละ 25 บาท....ตอนนี้ค่านิยมประมาณหนึ่งหมื่นกว่าๆ ครับ รีบเก็บกันเลยครับท่าน อนาคตคาดกันว่าจะแรงกว่านี้แน่นอน

เป็นอีกเหรียญนึ่งครับที่มีความคลาดสิกสวยงามอนาคตไปไกลแน่นอนครับอีกเหรียญหนื่ง

บล็อกนิยมที่สุดครับท่าน ภ.ขีด

พร้อมบัตรรับรองพระแท้ไม่ต้องเสี่ยงกับเงินแท้ของท่านครับ
    บูชาพระแท้เปี่ยมด้วยพุทธคุณสบายใจกับ พลังชาตรี 13

เล่นพระสวยพระดีมีมาตรฐาน เล่นแบบสบายใจพร้อมบัตรรับรองพระแท้

พระไม่ดีไม่แท้ไม่นำมาลงให้ศึกษากันผิดๆครับ

บูชาพระไม่ต้องเสี่ยงพร้อมใบเซอร์ พลังชาตรี 13

รับประกันพระแท้ไม่มีกำหนด องค์ใหนเก็ บวกให้ 2000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012