พระเครื่อง พระกรุ นิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 5 กรกฎาคม 2011.

1. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

มีปิดตาสาริกาไหมครับ

2. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ทิม ออกวัดหนองกาน้ำ หลวงปู่ทิม ปี 2516

หลวงปู่ทิมปลุกเสก เดี่ยว 3 ไตรมาส (ผงพรายกุมาร)

สำหรับแฟนพันธุ์แท้หลวงปู่ทิม (พิมพ์ใหญ่หายากสุดๆ)

พระผงรูปเหมือน พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ทิม ปลุกเสก ออกที่วัดหนองกาน้ำ จังหวัดชลบุรี เนื้อผงพรายกุมารและผงวิเศษของหลวงปู่ทิมและหลวงตาบางที่ท่านได้เก็บสะสมไว้ จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2515-2516 ปลุกเสกโดย หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จัดสร้างโดยหลวงตาบาง แห่งวัดหนองกาน้ำ พระผงรูปเหมือนรุ่นนี้จัดสร้างพร้อมกับ พระสมเด็จหลังยันต์ห้า,หลังยันต์สาม และพระปิดตา ของวัดหนองกาน้ำ

ผงวิเศษที่หลวงปู่ทิมเมตตามอบให้ หลวงตาบาง

1. ผงพรายกุมาร
    2. ผงปถมัง (มีอานุภาพทางคงกระพันชาตรี เป็นมหาจังงัง กำบังกายได้ ถ้านำผงนี้ติดตัว คนอื่นจะไม่เห็นเราได้)
    3. ผงมหาราช (เด่นทางเสน่ห์ ใช้ได้สารพัด 108)
    4. ผงพุทธคุณ (มีอุปเท่ห์คล้ายกับผงมหาราช มีอานุภาพสูงในทางป้องกันคุณไสย ปัดเป่าเสนียดจัญไร ฯลฯ)
    5. ผงตรีนิสิงเห (ซึ่งผงวิเศษที่ลบขึ้นนี้ มีคุณวิเศษและประสิทธิภาพสูงมาก เมื่อนำมาผสมสร้างวัตถุมงคล ก็ทำให้วัตถุมงคลนั้นๆมีพลานุภาพสูงยิ่งๆขึ้น และยิ่งได้รับการประจุกระแสจิตจากพระผู้ทรงศีลบริสุทธิ์ ก็ยิ่งทำให้วัตถุมงคลนั้นๆมีอานุภาพศักดิ์สิทธิ์ยิ่งๆขึ้นไปอีก สามารถนำมาอธิษฐานได้ดั่งใจต้องการ...")
    6. ผงอิทธิเจ (มีอานุภาพสูงทางเมตตา มหานิยม หากนำไปให้ผู้หญิงกิน ผู้หญิงจะลุ่มหลงและระลึกนึกถึงผู้ที่เอาผงนี้ให้กินอยู่เสมอจนทนไม่ได้ จนต้องมาอยู่กินกับชายผู้นั้นในที่สุด ซึ่งหลวงปู่ทิมได้สาปแช่งเอาไว้ หากใครเอาผงไปใช้ในทางที่ผิด)

ประวัติการจัดสร้าง
    หลวงตาบาง ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดหนองกาน้ำ อ.พานทอง จ.ชลบุรี ได้เดินทางไปหาหลวงตารอด ที่วัดละหารไร่ เพื่อปรึกษาจะสร้างพระสมเด็จ และพระปิดตา เพื่อหาทุนสร้างศาลาและโบสถ์ที่วัดแห่งหนึ่ง ท่านทั้งสองได้ขออนุญาตหลวงปู่ทิมเพื่อจัดสร้าง หลวงปู่ทิมให้ก็ให้สร้างตามคำขอ พร้อมทั้งได้มอบผงพุทธคุณ/ผงพรายกุมารนำไปผสม เพื่อจัดสร้างพระจำนวนหนึ่ง หลวงตาบางท่านได้เดินทางไปถวายให้ หลวงปู่ทิมเมตตาปลุกเสกเดี่ยว 3 ไตรมาส เมื่อถึงกำหนดเวลา หลวงตาบางก็ได้เดินทางมารับพระผงรูปเหมือน/พระสมเด็จและพระปิดตาจากหลวงปู่ทิม เนื้อองค์พระรุ่นนี้ที่พบเห็นจะพบเป็น เนื้อออกสีน้ำตาล สีเหลืองอ่อน เหลือเข้ม(ว่านเหลือง) สีดำ (ว่านไพรดำ) บางองค์พบว่ามีพลอยเสกอยู่ด้วย

เป็นพระที่หายากสุดๆครับในพิมพ์พระชุดนี้ท่านจะไม่ค่อยเคยเห็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2020
  3. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามหลวงพ่อกวยเปิดเท่าไหร่คับ

4. เยธัมโม

เยธัมโม Active Member

โอนเงินแล้วนะครับพี่ 10500บาท ที่จัดส่งจะpmไปใหครับผม

5. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการโอนครับจัดส่งให้วันนี้เลยครับพรุ่งนี้รับพระได้เลยครับท่าน

ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  6. mancity04

mancity04 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2008
    มีลูกอมเหลือสักลูกไหมครับ

7. mancity04

ยังมีลูกอมที่ออกวัดละหารไร่ด้วยไหมครับ ถ้ามีเหลือ มีแบบไหนบ้าง ราคาเท่าไรครับ

8. พลังชาตรี 13

พระชุดวัดบ่อวิน อ.ศรีราชา จังหวัดชลบุรี

พระชุดนี้ หลวงปู่ทิมได้มอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ให้คุณมาโนช เหล่าขวัญสถิตย์ เจ้าของร้านนาวาชายหาด ศิษย์ก้นกุฎิเป็นผู้ดำเนินการ จัดสร้างเมื่อราวปี พ.ศ.2515-2516

มวลสารที่ใช้ในการจัดสร้าง
    มวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่หลวงปู่ทิมมอบให้ในปริมาณมาก อาทิ ผงพุทธคุณต่างๆ, ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม, จีวร, เกศาของหลวงปู่ทิม, หมอนหนุนหัว ของหลวงปู่ทิม พลอยเสก (หมอนที่ใช้หนุนมาตั้งแต่บวชใหม่ๆ และบอกว่า นี่แหละของดี เพราะหมอนมีความหมายถึงการหนุนดวง สำหรับคนดวงตก หมายถึงการค้ำดวง จากคำบอกเล่า ของครูดุก พัทยา ผู้เคยบวชร่วมสมัยกับพระอาจารย์กิม ซึ่งมีศักดิ์เป็นพ่อตาของคุณมาโนช ผู้สร้างพระชุดนี้ครับ)

เมื่อแล้วเสร็จคุณมาโนช ได้นำไปถวายให้พระอาจารย์สายกรรมฐาน เมตตาอธิษฐานจิตในวาระแรก
    รายนามพระอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกพระชุดวัดบ่อวิน
    1.หลวงปู่ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร
    2.หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง
    3.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    4.หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    5.พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม
    6.หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั่ง
    7.หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม
    8.หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวก
    หลังจากนั้นก็นำเข้าพิธีต่างๆ ในแถบภาคตะวันออกอีกไม่ต่ำกว่า 9 พิธี

วาระสุดท้าย
    ได้นำไปถวายให้ หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ เมตตาอย่างมาก ปลุกเสกเดี่ยวให้ ตั้งแต่ เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม พ.ศ.2517 จนถึง วันที่ 29 กรฎาคม พ.ศ.2518 เป็นระยะเวลานานมากถึง 9 เดือน 20วัน ถือว่าเป็นพระของหลวงปู่ที่มีประวัติการปลุกเสกชัดเจนและมากด้วยคุณค่าอย่าง แท้จริง

พระเครื่องพิมพ์ต่าง ๆ นั้นแบบพิมพ์ถูกแกะมาอย่างมีเอกลักษณ์ บางพิมพ์ล้อมาจากพิมพ์พระเครื่องของเกจิดัง ๆ เช่นพิมพ์ปิดตาซุ้มตัน พิมพ์จะคล้าย ของหลวงปู่เฮี้ยง วัดป่า แต่ไม่เหมือนกันซะทีเดียวนะครับต้องสังเกตให้ดี ด้านหลังขององค์พระพิมพ์อื่น ๆ ก็จะมีความแตกต่างกันเช่น บางองค์มียันต์จม บางองค์มีปั้มตรายาง ยันต์ห้าเขียนว่าปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิม บางองค์ปั้มตัว “ก” ซึ่งหมายถึงอาจาร์ย กิม ที่มีศักดิ์เป็นหลานเขยหลวงปู่ทิม ผู้จัดสร้าง บางองค์มีเส้นเกศา บางองค์มีคราบกาวด้านหลัง บางองค์มีคราบกรุ นับว่าเป็นของดีราคาเบาน่าใช้อีกรุ่นหนึ่งครับ

พระชุดวัดบ่อวิน อ.ศรีราชา จังหวัดชลบุรี พระชุดนี้ หลวงปู่ทิมได้มอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ให้คุณมาโนช เหล่าขวัญสถิตย์ เจ้าของร้านนาวาชายหาด ศิษย์ก้นกุฎิเป็นผู้ดำเนินการ จัดสร้างเมื่อราวปี พ.ศ.2515-2516มวลสารที่ใช้ในการจัดสร้าง
    มวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่หลวงปู่ทิมมอบให้ในปริมาณมาก อาทิ ผงพุทธคุณต่างๆ, ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม, จีวร, เกศาของหลวงปู่ทิม, หมอนหนุนหัว ของหลวงปู่ทิม พลอยเสก (หมอนที่ใช้หนุนมาตั้งแต่บวชใหม่ๆ และบอกว่า นี่แหละของดี เพราะหมอนมีความหมายถึงการหนุนดวง สำหรับคนดวงตก หมายถึงการค้ำ )เมื่อแล้วเสร็จคุณมาโนช ได้นำไปถวายให้พระอาจารย์สายกรรมฐาน เมตตาอธิษฐานจิตในวาระแรก รายนามพระอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกพระชุดวัดบ่อวิน1.หลวงปู่ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร2.หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง3.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี4.หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล5.พระอาจารย์วัน วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม6.หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั่ง7.หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม8.หลวงปู่สาม วัดป่าไตรวิเวกหลังจากนั้นก็นำเข้าพิธีต่างๆ ในแถบภาคตะวันออกอีกไม่ต่ำกว่า 9 พิธี

วาระสุดท้าย
    ได้นำไปถวายให้ หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ เมตตาอย่างมาก ปลุกเสกเดี่ยวให้ ตั้งแต่ เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม พ.ศ.2517 จนถึง วันที่ 29 กรฎาคม พ.ศ.2518 เป็นระยะเวลานานมากถึง 9 เดือน 20 วัน ถือว่าเป็นพระของหลวงปู่ที่มีประวัติการปลุกเสกชัดเจนและมากด้วยคุณค่า อีกทั้งเข้าพิธีปลุกเสกอีกครั้งในพิธีทำบุญ๑๐๐วันหลวงปู่ทิมโดยหลวงปู่แก้ว เกสาโร

9. เยธัมโม

เยธัมโม Active Member

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

10. พลังชาตรี 13

ขออนุญาต อัพกระทู้ขึ้นหน้าแรกครับท่าน

เนื่องจากมีเพื่อนๆจาก Google โทรมาสอบถามและร้องขอมาเพื่อสะดวกในการค้นหา
    ขอบพระคุณครับ

11. benzze17

benzze17 สมาชิก

24 ธันวาคม 2010
    อยากทราบราคาปิดตาน้ำท้วมหลวงปู่ทิมครับว่าบูชาองค์ละเท่าไร

12. พลังชาตรี 13

ขออนุญาต อัพกระทู้ขึ้นหน้าแรกครับท่าน

เนื่องจากมีเพื่อนๆจาก Google โทรมาสอบถามและร้องขอมาเพื่อสะดวกในการค้นหา

ขอบพระคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

13. mancity04

ปิดลูกที่ 1 ครับ 0839862345

14. พลังชาตรี 13

รับทราบการโอนครับจัดส่งให้พรุ่งนี้นะครับวันนี้ส่งไปแล้วรับพระได้อีกวันเลยครับท่าน

ขอบพระคุณมากครับ

15. SUPABUNG

SUPABUNG เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ผมรบกวนคุณกัณฐกะ หน่อยครับ ช่วยดูพระองค์นี้ ให้หน่อยครับว่าแท้มั้ยครับ เป็นพระของผมเองครับ วิจารณ์ได้เต็มที่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. SUPABUNG

SUPABUNG เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ลูกอมผงพรายกุมารออกวัดโพธิ์สัมพันธ์
    ลูกอมผงพรายกุมาร วัดละหารไร่
    ขอราคา 2 รายการนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

17. พลังชาตรี 13

ตอบให้ทำ PM แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับที่มอบความใว้วางใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  18. antcorleone

antcorleone เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทราบราคาทาง pm ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

19. antcorleone

antcorleone เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทราบราคาทาง pm ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

20. พลังชาตรี 13

ลูกอมผงพรายกุมาร วัดละหารไร่ มาตราฐานการเล่นหา (มาแรงสุดๆนาทีนี้)

ลูกที่ ๑. พร้อมบัตรรับรองแท้มาตฐาน

เนื้อผงพรายบชัดๆครับท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2012