พระเครื่องในคอผู้เฒ่าประจำบ้าน.. น.๔๘๙ สุดยอดแห่งแดนใต้..

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 9 สิงหาคม 2010.

1. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นข่าวแล้ว ความเดือดร้อนอยู่ในวงกว้างจริงๆ วิกฤตน้ำหลาก ขอให้พี่ๆน้องๆ ปลอดภัยจากภัยน้ำท่วมครับ

2. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    แย่จริงๆครับพืชผลพอกำลังจะเก็บเกี่ยวกลับโดนภัยธรรมชาติเป็นผมก็ท้อแท้เสียใจครับ แต่สมัยนี้ยังดีครับที่มีเงินค่าชดเชยให้บ้างกว่าจะทำใจเริ่มต้นต่อสู้ใหม่ครับผม

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    รอได้ครับ

หลวงพ่อมุ่ย เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินครับ

นับถือท่านมานานครับ

4. Kawinpun

Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วครับบบบ หลวงพ่อครื้นชัดๆ ฝากรบกวนพี่อดุลย์ :boo:

File ใหญ่มากกกกกก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.2 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      46
  5. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้สวยครับ ดูเก่า ๆ เดิม ๆ ดี ส่วนมากจะเห็นแต่ปั๊มใหม่อัลปาก้าขาวจั๊ว

6. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้ก็มีพลังครับ เป็นเหรียญที่หลวงปู่ขาวท่านเสก มีพุทธคุณสูง อิอิอิ
    แต่รู้สึกว่าเหรียญท่านออกเยอะมากหลายรุ่น จนมีราคาเพียงไม่กี่รุ่น แต่แขวนได้ทุกรุ่น เป็นพระที่เราเห็นรูปท่านแล้วรุ้สึกอิ่มใจในรอยยิ้มของท่าน กราบหลวงปู่ขาวครับ ผมก็มีหลวงปู่ขาวกับเขาอยู่หนึ่งเหรียญถ้วน

7. สวนพลู

เห็นเขาว่า ตอนที่หลวงพ่อครื้น ท่านยังมีชีวิตอยู่ จะต้องกางมุ้งเสกพระกันเลยทีเดียว ไม่งั้นบินออกไปหมด ได้ชื่อว่าเป็นพระโมคลานะ เพราะว่าเป็นพระที่มีฤทธิ์มาก แต่ผมไม่เคยได้ครอบครอง ฮ่าๆๆๆ

8. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    555พุทธคุณๆๆๆครับผมชอบคำนี้มากๆอิๆๆอ้อแล้ว2เหรียญที่ผมลงเป็นรุ่นไหนครับ

9. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ประวัติสุดยอดเลยครับผม

10. สวนพลู

ได้ฟังจากพี่ชายครับ ตอนสมัยช่วงมัธยมปลายไปทอดกฐินที่วัดสังโฆสองครั้งมั้งครับ เลยได้ยินเรื่องราวมาบ้าง

11. สวนพลู

โห...คำถามยากเกินความสามารถผมครับ ต้องพึ่งอากู๋เกิ้นแล้วครับงานนี้ ถ้าเป็นหลวงพ่อพริ้งก็จะบอกได้ครับ หลวงปู่ขาวสร้างมาหลายรุ่นไม่แพ้หลวงปู่ฝั้นเลยครับ บวกกับท่านอายุยืนด้วย ช่วงปลายๆสร้างกันแหลกลาน เหมือนหลวงพ่อจรัญตอนนี้ สามเดือนออกมารุ่นนึงเลย ปีนี้ผมได้ข่าวเหรียญหลวงพ่อจรัญประมาณสี่รุ่นแล้ว

12. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    สีผึ้งของแม่ยายครับ

สีผึ้งของแม่ยายครับพี่พี.....
    ไม่รู้ว่าของหลวงพ่ออะไรนะครับ...แต่เดาว่าเป็นของหลวงพ่อพยุง วัดบัลลังก์ ครับ..

แต่พอเห็นนางกวักเนื้อชินที่อยู่ด้านในแล้ว...ผมนึกถึงหลวงปู่อิ่ม วัดหัวเขาครับพี่....

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่อิ่ม กราบหลวงพ่อมุ่ย กราบหลวงพ่อพยุงครับ...

13. บุพนิมิต

นางกวักครับ...

ด้วยความที่ไม่ค่อยรู้เรื่องสีผึ้งเสกครับพี่....
    พอเจอครั้งแรก...คิดในใจว่า แม่เอาพระพิจิตรเม็ดข้าวเม่าไปใส่ไว้ทำไมนะ....
    ไครดำจับเป็นก้อน...ผมจึงเอาเล็บขูดออกครับ...

พอเห็นเป็นนางกวัก...ใจนึกปู๊ดดด...ไปถึงหลวงปู่อิ่มครับ...
    ด้วยความที่ว่า...พ่อตาเล่าอยู่บ่อยๆ ถึงสุดยอดสีผึ้งมหาเสน่ห์ที่ท่านได้มากจาก ตาแผนคนเลี้ยงช้างหลวงปู่ที่มาอยู่วัดหนองสะเดาครับ...

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่อิ่มครับ..

14. บุพนิมิต

ไหนๆก็เปิดหัวข้อด้วยสีผึ้งเสก...แถมด้วยนางกวัก...
    เพื่อให้ครบสูตรการใช้สีผึ้งของหลวงปู่อิ่ม วัดหัวเขา เดิมบาง สุพรรณฯ...
    เย็นนี้จะกลับไปถามท่านผู้เฒ่าถึงคาถาที่ต้องใช้ก่อนนำสีผึ้งทาปากครับ...

จำได้แต่เพียงว่า...ขึ้นต้นด้วย...
    โอมมมม....ปู่เจ้าเขาเขียว มีลูกสาวคนเดียวชื่อนางกวัก ใครเห็นใครรัก ใครเห็นใครหลง....ฯลฯ....

จำได้แค่นี้ครับ...เดี๋ยวจะกลับไปต่อคาถาให้ครบครับ...
    สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่อิ่มครับ...

15. บุพนิมิต

สุดยอดครับคุณอัค....
    เดี๋ยวต้องกลับไปดู...ว่าแตกหน่อหรือยัง....

16. บุพนิมิต

ฉบับที่เท่าไหร่ครับพี่หน่อง...จะได้ไปหาเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ....

แม่ปิงน้ำลดแล้ว...แต่ก็ยังเยอะอยู่ใช่มั๊ยครับพี่หน่อง....
    วันนี้้ท้ายเขื่อนป่าสักแดดดีครับพี่....

17. บุพนิมิต

จาก LA ที่เกี่ยวข้องกับท่านเจ้าคุณนรฯครับ....

โพสก่อนของคุณนันที่ว่า...มีเกจิวัดเทพศิรินทร์อีกท่านหนึ่งที่เข้มขลัง แต่ไม่เป็นที่รู้จัก...
    ผมไม่รู้ว่าเป็นเกจิรูปนี้หรือป่าวครับ...แต่ท่านเกี่ยวข้องกับท่านเจ้าคุณนรฯและวัดเทพศิรินทร์แน่นอนครับ....

พระสาสนโสภณ (เอื้อน ชินทตโต)
    สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่ครับ...

18. บุพนิมิต

ขอบพระคุณข้อมูลดีดีจากท่านทิพย์ครับ....
    แม๋...ทั้งพระทั้งข้อมูล...เห็นแล้วตาร้อนครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่ยิ้ม กราบหลวงปู่บ๊วยครับ...

19. บุพนิมิต

สวัสดีค๊าบบ ฮ่าๆๆๆๆ....
    หายไปนานเลยนะครับท่านธรรมภณ....

มาคราวนี้...ย้อนยุคไปเป็น ๒๔๙๙ ครับ....
    ยุคนั้น...เครื่องรางเป็นที่นิยมกันมากจริงๆครับ....

ดุดันมากครับ...สำหรับพิรอดแขน....
    สีผึ้งเสก..ดูหลากหลายสิ่งที่เป็นมงคล เมตตามหาเสน่ห์ครับ....

เรื่องสีผึ้งเสก...ต้องรอพี่พีช่วยแนะนำครับ...
    พี่พีเนี่ย...เชียวชาญมากเลยทีเดียวครับ...

มีอะไรดีดีมาโชว์อีก...ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ...

20. บุพนิมิต

ผมเป็นเด็กรอยต่อนครสวรรค์-กำแพงเพชรครับคุณกวิน....
    เป็นลูกแม่น้ำ...เลยได้มีชีวิตอยู่บนสายน้ำตลอดแม่ปิงกับเจ้าพระยาครับ....
    เหนือสุด...ไปได้แค่บ้านตากครับ..เพราะติดเขื่อนภูมิพลครับ ฮ่าๆๆๆๆ

หลวงพ่อโอด อยู่เลยบ้านหมี่ไปหน่อยเดียวเองครับ...
    คุณนันยังไกลกว่าผมอีก ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ยังมีพี่หน่องอีกคนครับ...ตามสะสมตั้งแต่นครสวรรค์ยันสุพรรณบุรีครับ...

----------------------------------------------------------------------
    เนื้อฉ่ำสวยมากครับ...มวลสารเพียบ...
    เนื้อเดียวกับสมเด็จของหลวงพ่อพรหม วัดช่องแคเลยครับ...

ผมเองมีแค่ลูกอมหลวงพ่อเจริญ วัดจันเสนครับ...
    แต่ก็ผสมผงของหลวงพ่อโอดด้วยเช่นกันครับ...

สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงพ่อโอด กราบหลวงพ่อเจริญครับ...