{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิลกาล๑๓

นิลกาล๑๓ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    ขอให้ได้คืนมาทั้งหมดเลยนะครับพี่พัณณ์ ... แนะนำว่าหาซื้อ External HDD มาซักลูกแล้วโหลดโปรแกรม synctoy มาใช้ให้มันช่วย backup ให้ครับ เผื่อรูปในคอมหายจะได้ยังมีอยู่ใน HDD หล่ะ

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    หือ น้องหนุ่ยพูดไรอ่ะ พี่ไม่เห็นรู้เรื่องเลย 5555

ตอนนี้กู้กลับมาได้บางส่วนแล้วค่ะ แต่หายไปซะเยอะ นี่ล่ะหนอ โลกหนอ :'(

3. panchita

" ขอบรรดาลูกรักทั้งหลาย

จงพยายามรักษาความดีของพระพุทธเจ้าที่ทรงให้ไว้

พวกเราทั้งหมดจะไม่มีการถอยหลัง

ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด คำว่า จน ต้องไม่มี "

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ พี่น้องชาวธรรม ^___^

4. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอทราบราคาบูชาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 ครับ

5. panchita

อรุณสวัสดิ์ค่ะ หลวงพ่อสอนว่าก่อนออกจากบ้าน อย่าลืมทำน้ำมนต์ทานเอง

ภาวนาพุทโธ 3 ครั้งแล้วกลืนน้ำลาย ทำ 3 รอบ ไปไหนแคล้วคลาดปลอดภัยค่ะ

จิตใจเบิกบานแจ่มใสตลอดวันนะคะทุกท่าน ^____^​

6. panchita

*** สมบัติพ่อให้สวยๆ แบ่งให้พี่น้องบูชามีดังนี้ค่ะ ***

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก

จักรพรรดิ์พระเครื่องแห่งวัดท่าซุง ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้สร้างไว้ให้ลูกหลานได้บูชากัน
    ตั้งแต่วันที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๓๕ สร้างเพียง ๓,๐๐๐ องค์เท่านั้น
    ใต้ฐานบรรจุกริ่งมีอักษรตัว "นะ" เป็นภาษาขอมค่ะ

สมเด็จองค์ปฐมพระองค์นี้สวยจริงๆ หล่อเต็มทุกสัดส่วน พระกรรณเต็มได้รูปงดงาม
    พระนาสิกโด่ง ไม่ลอก ไม่โดนสัมผัส พระเกศตูมรูปใบโพธิ์
    ซุ้มโค้งมน ปลายแหลม สมดุลกัน เศียรพญานาคแหลมสวยเต็ม
    ฐานและผ้าทิพย์ รายละเอียดคมชัดมาก ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    ผิวเดิมๆ กะไหล่เป็นสีทองประกายวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียวค่ะ

พิเศษ ตรงฐานที่ประทับ มีพระธาตุสัณฐานกลมสีขาวใสเสด็จ
    ให้ประจักษ์ถึงพุทโธอัปปมาโณ คุณอันหาที่ประมาณมิได้ -/\-

** สนใจนิมนต์บูชา โทรหรือ PM สอบถามค่ะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสอง

เมื่อรุ่นแรกหมดอย่างรวดเร็ว หลวงพ่อก็จัดสร้างอีกรุ่นหนึ่งภายในปีเดียวกัน
    คือวันที่ ๓ กรกฎาคม ๒๕๓๕ สร้างได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    ใต้ฐานหลวงพ่อไม่ให้บรรจุกริ่ง ปล่อยให้กลวงๆไว้ เพราะกันลูกหลานปรามาสด้วยการเขย่าองค์พระท่าน

พระสมเด็จองค์ปฐมพระองค์นี้ สวยงามจับใจ หล่อเต็มไม่มีรู สวยงามทุกสัดส่วนจริงๆ
    โดยเฉพาะบริเวณซุ้มเรือนแก้ว โค้งมนสวยงามมากๆ พระกรพระองคุลีเต็มค่ะ

พิเศษมากๆ คือ มีพระธาตุเสด็จสัณฐานกลมใส บริเวณเปลือกพระเนตรขวาของพระองค์
    พร้อมเลี่ยมทองถวายองค์ท่านแล้ว ขึ้นคอบูชาได้ทันทีค่ะ ^/\^

** สนใจนิมนต์บูชา โทรหรือ PM สอบถามค่ะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นยันกลับ

หลวงพ่อมีดำริให้จัดสร้างขึ้นให้ลูกหลานได้บูชากันค่ะ
    เป็นองค์สี่เหลี่ยม ด้านหนึ่งเป็นพระรูปพระโฉมพระสมเด็จองค์ปฐม
    อีกด้านหนึ่งเป็นรูปหลวงพ่อ เนื้อโลหะสีทองสวยงดงาม

หลวงพ่อบอกว่า บูชาติดตัวไว้ ใครคิดร้าย คิดไม่ดี ยันกลับไปหมด
    อีกรายการที่ถามหากันมาก สร้างเพียงหลักพัน หายากค่ะ

พระองค์นี้สวยสมบูรณ์งดงามเดิมๆ พร้อมกล่องจากวัด
    พิเศษสุดๆ มีพระธาตุสัณฐานกลมใสสีขาว เห็นด้วยตาเปล่าชัดเจน
    เสด็จแนบอยู่ตรงพระกรด้านซ้ายของพระองค์ค่ะ -/\-

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสาม พระสุธรรมยานเถระ

ในการสร้างนั้น หลวงพ่อจะไม่สร้างรูปแทนตัวเอง
    จะเป็นลูกศิษย์ที่ขอหลวงพ่อในการจัดสร้าง เพื่อบูชาพระคุณ
    ท่านก็อนุญาต และทำการปลุกเสกให้ด้วยความเมตตานะคะ
    พุทธาภิเษกเมื่อปี ๒๕๓๒ จำนวนการสร้างไม่แน่ชัด แต่หายากพอสมควรค่ะ

สร้างด้วยเนื้อโลหะรมดำ รูปหลวงพ่อกำลังนั่งพับเพียบประสานมือบนตัก
    ดูแล้วสวยงามน่ารัก ในจริยาของท่าน เห็นแล้วให้ปีติง่ายมากๆ

รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้ หล่อเต็มๆ รมดำเดิมๆ สวยงามมาก
    ขึ้นคอบูชา ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่ค่ะ -/\-

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสี่ พระราชพรหมยาน

พุทธาภิเษกปีต่อมาคือ พ.ศ. ๒๕๓๓ หล่อแบบเดียวกับรุ่นสาม

แต่เปลี่ยนชื่อหลวงพ่อด้านหน้าเป็น "พระราชพรหมยาน" และด้านหลังมีชื่อ "วีระ ถาวโร" ค่ะ
    เนื้อโลหะรมดำ สร้างโดยใช้ชนวนหล่อพระองค์สำคัญของวัดท่าซุงทั้งหมด

รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้เป็นสีมันปูวาวๆ สวยมาก
    หล่อเต็มๆ ไม่ผ่านการบูชา ยังสวยเดิมๆ ราคาเบาๆ ค่ะ ^/\^

บูชา 7,000 บาท ค่าจัดส่ง EMS ฟรี

** รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันนะคะ **

รับประกันพระแท้ตลอดชีวิต
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. panchita

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>panchita, นิลกาล๑๓+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

สงกะสัยไปทานข้าวกลางวันกันหมดเนาะน้องหนุ่ย ^-^

8. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]มาอยู่เป็นเพื่อนครับ

9. panchita

พระคำข้าวมหาลาภรุ่นแรก

พุทธาภิเษกวันที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๑ แสนองค์
    หลวงพ่อกล่าวย้ำตลอดว่า "ทำยากมาก" "เก็บไว้ให้ดีนะลูกนะ"

ท่านทำด้วยความเมตตาต่อลูกหลานจริงๆ ต้องเก็บข้าวคำแรกไว้ถึงสามเดือน
    นำมาปลุกเสกทุกวันตลอดไตรมาสอีก ก็เพื่อให้ลูกหลานได้บูชากัน
    เพื่อความคล่องตัวทางโลก และขอพระท่านไว้อีกคือ ให้ผู้บูชามีความแจ่มใสธรรม

พระคำข้าวองค์นี้เป็นพิมพ์บัวหลายจุด หายากกว่าบัวจุดเดียว
    กดได้ลึกทั้งด้านหน้าและด้านหลัง รายละเอียดคมชัดทุกอย่าง
    พิเศษ ยังมีเกศาหลวงพ่ออยู่ด้านหน้า เห็นด้วยตาเปล่าอย่างชัดเจน
    และอีกเส้นเล็กหน่อยค่ะ อยู่ที่ขอบด้านล่าง
    น่าเก็บบูชาอย่างยิ่ง สวยและมีเกศาแบบนี้ หาไม่ง่ายค่ะ

บูชา 4,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** พี่ tor024 นิมนต์บูชาแล้วค่ะ ^/\^ ***

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      248
      ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      88 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      74.3 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  10. panchita

พระคำข้าวมหาลาภรุ่นแรก

พุทธาภิเษกวันที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๑ แสนองค์
    หลวงพ่อกล่าวย้ำตลอดว่า "ทำยากมาก" "เก็บไว้ให้ดีนะลูกนะ"

ท่านทำด้วยความเมตตาต่อลูกหลานจริงๆ ต้องเก็บข้าวคำแรกไว้ถึงสามเดือน
    นำมาปลุกเสกทุกวันตลอดไตรมาสอีก ก็เพื่อให้ลูกหลานได้บูชากัน
    เพื่อความคล่องตัวทางโลก และขอพระท่านไว้อีกคือ ให้ผู้บูชามีความแจ่มใสธรรม

พระคำข้าวองค์นี้เป็นพิมพ์บัวหลายจุด หายากกว่าบัวจุดเดียว
    กดได้ลึกมากจริงๆ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง รายละเอียดคมชัดทุกอย่าง
    โดยเฉพาะองค์พระ และชื่อหลวงพ่อนูนสวยมากๆ
    ขอบด้นหลังหนาและสมดุลกันค่ะ

พิเศษ มีเกศาหลวงพ่ออยู่ตรงขอบด้นข้าง เส้นเล็กหน่อยค่ะ
    น่าเก็บบูชาอย่างยิ่ง สวยและมีเกศาแบบนี้ หาไม่ง่ายค่ะ

บูชา 3,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      84.3 KB
      เปิดดู:
      255
      ขนาดไฟล์:
      80.8 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      93.8 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  11. panchita

ขอบคุณมากค่ะ น่ารักมากๆ :cool:

12. ๑จักรเพชร๑

๑จักรเพชร๑ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011
    แต่ละองค์ สวยๆ ทั้งนั้น ใจละลาย

13. panchita

พระคำข้าวมหาลาภรุ่นสอง

เมื่อรุ่นหนึ่งหมดอย่างรวดเร็ว ราคานอกวัดพุ่งสูงขึ้นหลายเท่า
    หลวงพ่อจึงเมตตาทำรุ่นสองออกมาอีก จำนวน 5 ล้านองค์
    ด้วยพระจำนวนมาก จึงต้องทำการปลุกเสก 2 ครั้งค่ะ

ต้องรอปลุกเสกในไตรมาส พ.ศ. 2533 คราวนี้ทำยากกว่ารุ่นแรก
    และหลวงพ่อก็กล่าวกับคนใกล้ชิดว่า รุ่นสองหนักกว่ารุ่นแรก ต่อไปก็ดังกว่า
    นั่นจะเป็นเพราะอะไร ก็คงต้องรอชมกันในอนาคต

พระคำข้าวองค์นี้ เป็นพิมพ์พระบาทขีด เป็นพิมพ์ที่มีความคมชัดและสวยที่สุด
    เนื้อเนียนเรียบ รายละเอียดคมกริบๆ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง สวยบาดใจมาก
    นำมาแบ่งให้พี่น้องได้มีสวยๆไว้บูชากัน หายากค่ะ เพราะหวงเก็บยาวกันหมดแล้ว
    เวลาที่หลวงพ่อทำนายไว้ ใกล้เข้ามาทุกทีนั่นเองนะคะ -/\-

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      91.5 KB
      เปิดดู:
      345
      ขนาดไฟล์:
      89.8 KB
      เปิดดู:
      127
  14. panchita

ของน้องอั้มก็สวยๆเยอะค่ะ ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชม :cool:

ไม่เงียบดีอ่ะ :boo:

15. panchita

เมื่อรุ่นหนึ่งหมดอย่างรวดเร็ว ราคานอกวัดพุ่งสูงขึ้นหลายเท่า
    หลวงพ่อจึงเมตตาทำรุ่นสองออกมาอีก จำนวน 5 ล้านองค์
    ด้วยพระจำนวนมาก จึงต้องทำการปลุกเสก 2 ครั้งค่ะ

ต้องรอปลุกเสกในไตรมาส พ.ศ. 2533 คราวนี้ทำยากกว่ารุ่นแรก
    และหลวงพ่อก็กล่าวกับคนใกล้ชิดว่า รุ่นสองหนักกว่ารุ่นแรก ต่อไปก็ดังกว่า
    นั่นจะเป็นเพราะอะไร ก็คงต้องรอชมกันในอนาคต

พระคำข้าวองค์นี้ เป็นพิมพ์พระบาทขีด เป็นพิมพ์ที่มีความคมชัดและสวยที่สุด
    ยังมีลายแป้งเดิมๆ รายละเอียดครบคมชัดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    ขอบด้านหลัง สวยสมดุลทั้งสี่ขอบค่ะ
    นำมาแบ่งให้พี่น้องได้มีสวยๆไว้บูชากัน หายากค่ะ เพราะหวงเก็บยาวกันหมดแล้ว
    เวลาที่หลวงพ่อทำนายไว้ ใกล้เข้ามาทุกทีนั่นเองนะคะ -/\-

บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      94.3 KB
      เปิดดู:
      293
      ขนาดไฟล์:
      91.1 KB
      เปิดดู:
      76
  16. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

พระชุดนี้สวย ทุกองค์เลยนะครับ พี่พัณณ์

17. panchita

พระคำข้าวองค์นี้ เป็นพิมพ์บัวหลายจุดคล้ายรุ่นแรก
    แต่ด้านหลังจะมีจุดกลมๆตรงข้อศอกซ้ายหลวงพ่อนะคะ
    องค์พระสวยงาม คมชัด รายละเอียดครบค่ะ

พิเศษ มีใยแก้วปกคลุมทั่วทั้งองค์ เชื่อกันว่าต่อไปจะกลายเป็นพระธาตุในที่สุด
    เป็นอนุสสติที่ดีอย่างยิ่ง เลี่ยมกันน้ำพลาสติกแล้ว พร้อมขึ้นคอบูชาค่ะ -/\-

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      81.7 KB
      เปิดดู:
      298
      ขนาดไฟล์:
      89.1 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      97.1 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      94.5 KB
      เปิดดู:
      92
  18. panchita

ใช่แล้วค่ะ เงินหาง่าย พระสวยๆหายาก

เก็บพระสวยๆ ปีติใจค่ะ เก็บไว้เพื่อตนเองหรือบุคคลที่เรารักในอนาคตกันนะคะ :cool:

19. TaGaP

TaGaP เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    แอบมาชมของสวยๆครับ เห็นแล้วอิจฉาจังเลยครับคุณพัณณ์อยากมีไว้บูชาทุกองค์เลยครับ
    *** ขอให้สิทธิ์คุณ toro24 พิจารณาก่อนนะคะ ***
    คุณ toro24 อย่าคิดนานนะครับ ผมรออยู่ อิอิ:cool:

20. tor024

tor024 สมาชิก

24 มิถุนายน 2012
    ###เพื่อไม่ให้คุณ TaGaP รอนาน ผมขอจองรับไปเลยนะครับน้องพัณณ์###

อนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้