{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    555 เก่งมากๆ ดีใจด้วยนะคะ :cool:

2. panchita

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสาม พระสุธรรมยานเถระ

ในการสร้างนั้น หลวงพ่อจะไม่สร้างรูปแทนตัวเอง
    จะเป็นลูกศิษย์ที่ขอหลวงพ่อในการจัดสร้าง เพื่อบูชาพระคุณ
    ท่านก็อนุญาต และทำการปลุกเสกให้ด้วยความเมตตานะคะ
    พุทธาภิเษกเมื่อปี ๒๕๓๒ จำนวนการสร้างไม่แน่ชัด แต่หายากพอสมควรค่ะ

สร้างด้วยเนื้อโลหะรมดำ รูปหลวงพ่อกำลังนั่งพับเพียบประสานมือบนตัก
    ดูแล้วสวยงามน่ารัก ในจริยาของท่าน เห็นแล้วให้ปีติง่ายมากๆ

รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้ หล่อเต็มๆ รมดำเดิมๆ สวยงามมาก
    ขึ้นคอบูชา ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่ค่ะ -/\-

** สนใจนิมนต์บูชา โทรหรือ PM สอบถามค่ะ **

**รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันนะคะ**
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.1 KB
      เปิดดู:
      248
      ขนาดไฟล์:
      96.4 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      69.9 KB
      เปิดดู:
      84
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2012
  3. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

"รูปหล่อหลวงพ่อสวยมากเลยครับ"

เข้ามาดูทีไร รู้สึกปิติใจทุกทีครับ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหน ชอบไปหมดครับ

4. อาคันตุกะนิรนาม

อาคันตุกะนิรนาม เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2007
    ธงท่านท้าวมหาชมภู

...ได้รับแล้วครับ...

...ขอบคุณสำหรับหนังสือพระด้วยครับ.

5. panchita

อ่านแล้วอดจะกลั้นน้ำตาไว้ได้

พระคุณหลวงพ่อเหนือประมาณ

คิดถึงท่านสุดหัวใจจริงๆค่ะ ลูกน้อมรับพรอันประเสริฐนี้

ขอให้ถึงฝั่ง ถึงที่สุดของความทุกข์

ขอให้ถึงนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ T^T

6. panchita

โมทนา สาธุ ในอนุสสติและความปีตินั้นๆ

หากน้องเข้ามากระทู้ใช้เวลาดูภาพ พิจารณาไปตามองค์พระเรื่อยๆ

เวลานั้นคืออนุสสติทั้งสิ้น วางใจให้เป็นกุศลกรรมไว้นะคะ

หากมีกำลังปัจจัย เราก็บูชาเก็บไว้ หากไม่พอ เราก็วางใจไม่เป็นไร

เราได้เป็นอนุสสติแล้ว เกิดปีติก็ได้สมาธิขั้นต้น สำเร็จแล้วที่ใจค่ะ สาธุ ค่ะ

ขอบพระคุณพี่ต่อมากที่แจ้งให้ทราบค่ะ สาธุ อีกครั้งค่ะพี่ ^/\^

บังเอิญได้หนังสือท่านมา เล่มใหญ่ดี พอแนบธงไปได้ด้วย

ตอนนี้ท่านก็กำลังสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่มากค่ะ

บังเอิญได้เข้าไปกราบและทำบุญกับท่านมา อยู่จังหวัดพิษณุโลกนู่นค่ะ

7. panchita

*** สมบัติพ่อให้สวยๆ แบ่งให้พี่น้องบูชามีดังนี้ค่ะ ***

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก

จักรพรรดิ์พระเครื่องแห่งวัดท่าซุง ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้สร้างไว้ให้ลูกหลานได้บูชากัน
    ตั้งแต่วันที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๓๕ สร้างเพียง ๓,๐๐๐ องค์เท่านั้น
    ใต้ฐานบรรจุกริ่งมีอักษรตัว "นะ" เป็นภาษาขอมค่ะ

สมเด็จองค์ปฐมพระองค์นี้สวยจริงๆ หล่อเต็มทุกสัดส่วน พระกรรณเต็มได้รูปงดงาม
    พระนาสิกโด่ง ไม่ลอก ไม่โดนสัมผัส พระเกศตูมรูปใบโพธิ์
    ซุ้มโค้งมน ปลายแหลม สมดุลกัน เศียรพญานาคแหลมสวยเต็ม
    ฐานและผ้าทิพย์ รายละเอียดคมชัดมาก ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    ผิวเดิมๆ กะไหล่เป็นสีทองประกายวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียวค่ะ

พิเศษ ตรงฐานที่ประทับ มีพระธาตุสัณฐานกลมสีขาวใสเสด็จ
    ให้ประจักษ์ถึงพุทโธอัปปมาโณ คุณอันหาที่ประมาณมิได้ -/\-

** สนใจนิมนต์บูชา โทรหรือ PM สอบถามค่ะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสอง

เมื่อรุ่นแรกหมดอย่างรวดเร็ว หลวงพ่อก็จัดสร้างอีกรุ่นหนึ่งภายในปีเดียวกัน
    คือวันที่ ๓ กรกฎาคม ๒๕๓๕ สร้างได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    ใต้ฐานหลวงพ่อไม่ให้บรรจุกริ่ง ปล่อยให้กลวงๆไว้ เพราะกันลูกหลานปรามาสด้วยการเขย่าองค์พระท่าน

พระสมเด็จองค์ปฐมพระองค์นี้ สวยงามจับใจ หล่อเต็มไม่มีรู สวยงามทุกสัดส่วนจริงๆ
    โดยเฉพาะบริเวณซุ้มเรือนแก้ว โค้งมนสวยงามมากๆ พระกรพระองคุลีเต็มค่ะ

พิเศษมากๆ คือ มีพระธาตุเสด็จสัณฐานกลมใส บริเวณเปลือกพระเนตรขวาของพระองค์
    พร้อมเลี่ยมทองถวายองค์ท่านแล้ว ขึ้นคอบูชาได้ทันทีค่ะ ^/\^

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นยันกลับ

หลวงพ่อมีดำริให้จัดสร้างขึ้นให้ลูกหลานได้บูชากันค่ะ
    เป็นองค์สี่เหลี่ยม ด้านหนึ่งเป็นพระรูปพระโฉมพระสมเด็จองค์ปฐม
    อีกด้านหนึ่งเป็นรูปหลวงพ่อ เนื้อโลหะสีทองสวยงดงาม

หลวงพ่อบอกว่า บูชาติดตัวไว้ ใครคิดร้าย คิดไม่ดี ยันกลับไปหมด
    อีกรายการที่ถามหากันมาก สร้างเพียงหลักพัน หายากค่ะ

พระองค์นี้สวยสมบูรณ์งดงามเดิมๆ พร้อมกล่องจากวัด
    พิเศษสุดๆ มีพระธาตุสัณฐานกลมใสสีขาว เห็นด้วยตาเปล่าชัดเจน
    เสด็จแนบอยู่ตรงพระกรด้านซ้ายของพระองค์ค่ะ -/\-

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสาม พระสุธรรมยานเถระ

ในการสร้างนั้น หลวงพ่อจะไม่สร้างรูปแทนตัวเอง
    จะเป็นลูกศิษย์ที่ขอหลวงพ่อในการจัดสร้าง เพื่อบูชาพระคุณ
    ท่านก็อนุญาต และทำการปลุกเสกให้ด้วยความเมตตานะคะ
    พุทธาภิเษกเมื่อปี ๒๕๓๒ จำนวนการสร้างไม่แน่ชัด แต่หายากพอสมควรค่ะ

สร้างด้วยเนื้อโลหะรมดำ รูปหลวงพ่อกำลังนั่งพับเพียบประสานมือบนตัก
    ดูแล้วสวยงามน่ารัก ในจริยาของท่าน เห็นแล้วให้ปีติง่ายมากๆ

รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้ หล่อเต็มๆ รมดำเดิมๆ สวยงามมาก
    ขึ้นคอบูชา ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่ค่ะ -/\-

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

** รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันนะคะ **

รับประกันพระแท้ตลอดชีวิตค่ะ
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2012
  8. panchita

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นสี่ พระราชพรหมยาน

พุทธาภิเษกปีต่อมาคือ พ.ศ. ๒๕๓๓ หล่อแบบเดียวกับรุ่นสาม
    แต่เปลี่ยนชื่อหลวงพ่อด้านหน้าเป็น "พระราชพรหมยาน" และด้านหลังมีชื่อ "วีระ ถาวโร" ค่ะ
    เนื้อโลหะรมดำ สร้างโดยใช้ชนวนหล่อพระองค์สำคัญของวัดท่าซุงทั้งหมด

รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้เป็นสีมันปูวาวๆ สวยมาก
    หล่อเต็มๆ ไม่ผ่านการบูชา ยังสวยเดิมๆ ราคาเบาๆ ค่ะ ^/\^

บูชา 7,000 บาท ค่าจัดส่ง EMS ฟรี

**รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันนะคะ**
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      104.2 KB
      เปิดดู:
      338
      ขนาดไฟล์:
      95.6 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      66
  9. panchita

นำมาให้พี่น้องท่านหนึ่งได้ชมนะคะ

แก้วมณีรัตนะ

เป็นจี้ทรงพระ เพชรสองเม็ดรวม 11 กะรัตค่ะ ^/\^

10. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยๆทั้งนั้นเลยครับ เดี๋ยวถ้าได้10ล้านจากไทยรัฐมานะจะเหมาให้หมดเลย
    ...........ขอตัวไปนอนฝันต่อนะครับ

11. panchita

555 ใช่ๆๆ ทายผลบอลใช่มั๊ยคะ ขอให้โชคดีค่ะ :cool:

12. deaw312532

deaw312532 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก

จักรพรรดิ์พระเครื่องแห่งวัดท่าซุง ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้สร้างไว้ให้ลูกหลานได้บูชากัน

ตั้งแต่วันที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๓๕ สร้างเพียง ๓,๐๐๐ องค์เท่านั้น
    ใต้ฐานบรรจุกริ่งมีอักษรตัว "นะ" เป็นภาษาขอมค่ะ

สมเด็จองค์ปฐมพระองค์นี้สวยจริงๆ หล่อเต็มทุกสัดส่วน พระกรรณเต็มได้รูปงดงาม
    พระนาสิกโด่ง ไม่ลอก ไม่โดนสัมผัส พระเกศตูมรูปใบโพธิ์
    ซุ้มโค้งมน ปลายแหลม สมดุลกัน เศียรพญานาคแหลมสวยเต็ม
    ฐานและผ้าทิพย์ รายละเอียดคมชัดมาก ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    ผิวเดิมๆ กะไหล่เป็นสีทองประกายวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียวค่ะ

พิเศษ ตรงฐานที่ประทับ มีพระธาตุสัณฐานกลมสีขาวใสเสด็จ
    ให้ประจักษ์ถึงพุทโธอัปปมาโณ คุณอันหาที่ประมาณมิได้ -/\-

สอบถามราคาครับ

13. panchita

แจ้งให้ทราบทาง PM แล้วค่ะ

องค์นี้พัณณ์ต้องอธิษฐานบอกหลวงพ่อเลยนะคะ T/\T

14. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยๆทั้งนั้นเลยครับ เดี๋ยวรอผลบอลยูโร จบก่อน อาจจะเป็นผู้โชคดีกับเขาบ้างครับ
    จะเหมาให้หมดร้านเลยครับ พี่พัณณ์ :cool:

15. dong2002

dong2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งรุ้นหนึ่งรุ่นสองสวยมาก ปั่นงบไม่ทัน ถ้าทันจะรีบติดต่อครับ

16. TaGaP

TaGaP เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    แจ้งPMผมด้วยครับคุณพัณณ์ ว่าไกลเกินเอื่อมริป่าว คิคิ :cool:

17. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก รุ่นสองด้วยครับ

18. รองพระบาท

รองพระบาท เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ[​IMG][​IMG][​IMG]

19. panchita

พัณณ์ได้ประมาทพลาดพลั้งลบรูปในคอมไปหมดเลย ฮือๆ :'(

พยายามแก้อยู่ตั้งแต่สองทุ่มแล้วค่ะ ยังไม่ได้กลับมา แต่ก็ยังพยายามอยู่

คาดว่าน่าจะได้กลับคืนมาบางรูป เอาใจช่วยพัณณ์ด้วยน๊า T_T

20. panchita

555 ต้องมีใครได้บ้างละนะคะรางวัล พี่น้องเรามีของดีกันทั้งนั้น อิอิ

ได้ค่า พร้อมเมื่อไรติดต่อมานะคะ รวยๆเร็วๆไวๆ ค่า :cool:

อิอิ ไม่เกินเอื้อม แขนยาวนะคุณแก๊ปอ่ะ 555

เดี๋ยวแจ้งทาง PM ไปนะคะ :cool:

ขอบพระคุณมากค่ะที่แจ้งให้ทราบ โมทนา สาธุ ด้วยค่ะ ^/\^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้