{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองพระชานหมากชาตรีครับ

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    และพระคำข้าวรุ่น ๒ ในราคารุ่น ๑ ด้วยค่ะ 55

ก็ยังคุยเล่นกันเลยว่า เรานี่บ้าทั้งคู่

แต่บ้ารักพ่อก็แบบนี้แหละค่ะ

เท่าไรก็ไม่แพงนะคะ ^^

3. panchita

สาธุ สาธุ สาธุ

ใช่แล้วค่ะ ก็จะเป็นจริงตามหลวงพ่อกล่าวไว้แน่นอน ในอนาคตอันใกล้นี้ค่ะ :cool:

4. panchita

รับทราบการจองค่ะ คุณ orrachoun ขอบคุณมากค่ะ

ขึ้นคอบูชาได้อย่างมั่นใจค่ะ พัณณ์ขอโมทนา สาธุ ด้วยนะคะ

5. panchita

แหนบรูปหลวงพ่อรุ่น ๔

หลวงพ่อทำแจกมากที่สุดในบรรดาวัตถุมงคลทั้งหมด
    คงเพราะรู้ว่าเหตุการณ์ในอนาคตจะเป็นอย่างไร
    สภาพสวยใหม่เอี่ยม สมบูรณ์เดิมๆ มาก
    บูชาไว้ติดตัว หรือแจกบุคคลอันเป็นที่รักนะคะ

บูชาคู่ละ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0<!-- google_ad_section_end --> โทร 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      176.5 KB
      เปิดดู:
      701
      ขนาดไฟล์:
      176.3 KB
      เปิดดู:
      136
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2011
  6. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kowito [​IMG]
    สุดยอด จริง ๆ ครับพี่ น่าจะเป็นคนแรกที่เช่าพระคำข้าวในราคาหลักหมื่น
    ยินดีด้วยครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

คนบ้ารายงานตัวครับ............55

สร้างสถิติคนแรกเลย 55....จะภูมิใจดีไหมเนี่ย 55

หากชักช้ากลัวน้องพัณณ์เปลี่ยนใจ.......คว้าไว้ก่อนครับ

จริงอย่างน้องพัณณ์ว่า.....ไม่เสียดายตังค์แม้แต่น้อย...เพราะคุณค่าประมาณมิได้จริง ๆ....(เว่อไปไหมเนี่ย...)

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006

ดีใจด้วยครับ พี่สมปรารถนาแล้ว:cool:

8. panchita

555 มโนมยิทธิแจ่มใสจริงๆ รู้ใจน้องดีมาก ^-^

ขอโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ ใจเรานี่นะคะ เวลาปีตินี่ เท่าไรก็ควักหมดค่ะ

เป็นความพอใจในธรรม ที่เกิดกับใจเราเอง ถึงจะเข้าใจนะคะ

แล้วพระท่านก็เลือกสงเคราะห์ผู้หนึ่งผู้ใดโดยเฉพาะจริงๆ ยินดีด้วยอีกครั้งค่ะพี่ภู

พระเกศาหลวงพ่อ ๙ เส้น และ พระธาตุชานหมากอีกจำนวนหนึ่ง

น้องขอมอบให้พี่ชาย อาราธนาไว้บูชาให้เจริญในธรรมต่อไปนะคะพี่ _/\_

9. panchita

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kowito [​IMG]
    สุดยอด จริง ๆ ครับพี่ น่าจะเป็นคนแรกที่เช่าพระคำข้าวในราคาหลักหมื่น
    ยินดีด้วยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

การโมทนา หรือ ยินดีในความดีของบุคคลอื่น

เห็นผู้อื่นได้ดี เราก็ยินดี ไม่คิดอิจฉาริษยา ว่าเขานั้นได้ดีกว่า

ไม่คิดสมเพช เมื่อเขานั้นได้สิ่งเลวกว่า

ตรงนี้เป็นสมถกรรมฐาน เป็นมุทิตาในพรมหวิหาร ๔ ด้วยค่ะ

น่ารักกันทุกคนเลย พี่น้องเรา ขอโมทนา สาธุ นะคะ ^^

10. phuwadol

ดีใจมากเลยครับ...น้องพัณณ์ โห....ได้ ๙ เส้นเลย...ตื้นตันใจจริงๆ

ไว้มีเวลา ....หนูลงรูปให้ พี่ ๆ น้อง ๆ ได้โมทนา ด้วยนะจ้า ......

11. panchita

ได้คร่า ตอนนี้แบตกล้องหมดเกลี้ยงเลย ไว้คืนนี้ค่อยมาลงพระต่อนะคะ ^^

12. panchita

***วัตถุมงคลที่ยังมีให้บูชาค่ะ ^____^***

สมเด็จองค์ปฐม รุ่นแขวนหน้ารถ

พุทธาภิเษก พร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๑ สร้างจำนวน ๕๐๐ องค์
    สภาพสวยสมบูรณ์ หายากมากค่ะ

** สนใจบูชา โทรถามหรือ PM มานะคะ **

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน รุ่น ๔

พุทธาภิเษกปีพ.ศ. ๒๕๓๓ รมดำสวยมาก หล่อเต็ม
    ผสมชนวนหล่อพระองค์สำคัญๆ เป็นส่วนผสมหลัก
    เจ้าของเดิม นำพระธาตุติดเป็นการบูชาองค์หลวงพ่อค่ะ

บูชาราคาเบาๆ โทรถาม หรือ PM ค่ะ

[​IMG] [​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นเสาร์ ๕ เนื้อเงิน

สภาพสวยสมบูรณ์ พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

โทรถามหรือ PM นะคะ ^^

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นเสาร์ ๕ เนื้อชุบทอง

พุทธาภิเษกในวันเสาร์ ๕ ที่ ๒๐ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๓
    รวมมวลสารอันสำคัญๆ เดิมๆ ไว้ทั้งหมด
    สภาพเดิมๆ จากวัดพร้อมกล่องค่ะ

บูชา 2,900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นเสาร์ ๕ เนื้อชุบเงิน

พุทธาภิเษกในวันเสาร์ ๕ ที่ ๒๐ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๓
    รวมมวลสารอันสำคัญๆ เดิมๆ ไว้ทั้งหมด
    สภาพเดิมๆ จากวัดพร้อมกล่องค่ะ

บูชา 2,400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ พิมพ์ข้างจุด

รมดำสวยเดิม เป็นเหรียญที่สวยมากเหรียญหนึ่งของพ่อที่สร้างไว้
    รีบเก็บกันไว้ค่ะ อนาคตนี่คงหายากยิ่งนักค่ะ

บูชา 1,690 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

ด้ายสายสิญจน์ผูกข้อมือ

ที่มาดีแท้แน่นอน ได้มาจากบ้านลูกศิษย์ ซึ่งบูชาจากวัดค่ะ

มี ๗ เส้น บูชาเส้นละ ๓๐๐ บาท

เหรียญมหาลาภคู่

พกติดกระเป๋าไว้ เงินจะไม่ขาดมือ หลวงพ่อกล่าวไว้เช่นนี้ค่ะ

บูชาคู่ละ 490 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

แหนบรูปหลวงพ่อรุ่น ๔

หลวงพ่อทำแจกมากที่สุดในบรรดาวัตถุมงคลทั้งหมด
    คงเพราะรู้ว่าเหตุการณ์ในอนาคตจะเป็นอย่างไร
    สภาพสวยใหม่เอี่ยม สมบูรณ์เดิมๆ มาก
    บูชาไว้ติดตัว หรือแจกบุคคลอันเป็นที่รักนะคะ

บูชาคู่ละ 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0<!-- google_ad_section_end -->
    โทร 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

13. panchita

เงียบจริงอะไรจริง ... วันนี้ ^^

สงสัยออก ตจว. กันหมดแล้วนะคะ

14. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]
    วันนี้ผมได้ถ่ายภาพ พระ ๑๐ ศอก หรือ ๕ เมตร ที่ติดพระศกยังไม่เสร็จ ซึ่งสั่งทำมาจากโรงงาน องค์ปฐม แต่ไม่พอ วันนี้ได้สั่งให้ทางโรงงานทำให้อีก ๔๐๐ เม็ดครับผมจึงถ่ายภาพมาให้พี่น้องที่จะร่วมบูญได้ชมกันครับผม
    ทำบุญโดยตรงได้ที่ อ.ณัฐวุฒิ สำนักสงฆ์เขาขจี เบอร์โทร ๐๘๐-๖๖๘-๖๓๑๖ขอเชิญผู้ใจบุญอยากมีปัญญาและแสงสว่างเรืองรองมีเดชและอำนาจ ร่วมบูชาเพชรพยานาคราช ติดเพชรพยานาคที่รัศมียอดเกศด้านหน้าองค์พระใหญ่ ๑๐ ศอกเพื่อจะนำจตุปัยจัยไปสร้างพระต่อให้แล้วสร็จ และติดต่อได้โดยตรงกับพระอาจารย์ เบอร์โทรอยู่ด้านบนครับ และจะลงบัญชีไว้ให้ท่านได้ทำบุญ ขออนุโมทนาล่วงหน้าครับผมสาธุๆๆ จะได้เป็นที่สักการะแก่มนุษย์เทวดาพรหมนาคดวงวิญญาณทั้งหลาย เป็นที่สืบสานพระศาสนาให้ครบ ๕,๐๐๐ ปี
    ชื่อบัญชี พระณัฐวุฒิ อติชาคโร
    ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาสว่างอารมย์
    บัญชีเลขที่ 639-0-05198-0<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    แสงไฟสว่างตา แสงธรรมสว่างใจ
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นำภาพใหม่ ที่ทางวัดดำเนินการไปถึงขนาดไหนมาให้พี่น้องได้ชมกันครับ ระหว่างภาพเก่ากับภาพใหม่
    <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    -vo6Pk9b ขอนุญาติครับผม<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

15. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

16. panchita

ฮี่ๆ กล้าลง ก็กล้าจองอีก น่าเข็ดจริงๆ ฮ่าๆๆ ยังงงๆกันทั้งคู่อยู่เลยค่ะคุณพงศ์

ใกล้แสนเข้าไปทุกทีแล้วเนาะ... :cool:

17. panchita

พระหางหมากมหาลาภ

องค์จริงสีแดงเข้มจัด สีสวยมากๆ ค่ะ [​IMG]

บูชาเบาๆ 650 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0<!-- google_ad_section_end --> โทร 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      154.2 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      170.4 KB
      เปิดดู:
      52
  18. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    รอดู องค์พระเกศา 9 เส้นครับ ท่านพี่ภู มารอจองแล้วครับ

19. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพี่มีแบบนี้เยอะไหมครับ เดี๋ยวจะเอากำลังภายในมาเก็บ อิอิ

20. phuwadol

มาช่วยเฝ้ากระทู้ด้วยคนจ้าาา..............ตอนนี้มาพักที่สิงห์บุรีครับ

แต่...ก็ยังมึน ๆ งง ๆ อยู่เลย 55 ว่าทำไปได้ไง ทั้งคนจอง และคนให้จอง... (ไม่รู้เพราะนอนดึก .......หรือ จองจนตาลาย หรือทั้งสองอย่าง เอิ้กๆ)

วันนี้ก็เริ่มจะมีวี่แววว่าจะคล่องตัวขึ้นอีกแล้วครับ....ตอนจอง ๆ ยังมืดมนว่าเอาปัญญาที่ไหนไปจ่ายน้องเค้า :(

แต่วันนี้ก็มีลาภ.....ทยอยเพิ่มเข้ามาอีกครับ.......นี่ขนาดยังไม่ได้รับองค์พระคำข้าว พระหางหมากท่านมาบูชาไว้กับตัวนะเนี่ย.....(แค่ใจน้อมบูชาเอง 55)

แค่ตัดสินใจว่าจอง ๆ ....ท่านก็เมตตา ดึงดูดลูกหนี้ให้โอนตังค์มาให้ ดึงดูดลูกค้าใหม่เข้ามาให้อีกด้วย.......เริ่มเห็นทางสว่างขึ้นบ้างแล้วครับ...ช่างบังเอิญจริง ๆ ...

แสดงว่าซูดดด...ยอดดดด

อิอิ .......ปั่นราคาซะเลย

ต่อไปใครจะมาขอบูชาองค์นี้นะ ขอยืมราคาของน้องปุ้ยหน่อย คิดไป 500,000 เลย :)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้