{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

กว่าจะเข้าเว็บได้..........

ได้รับพระแล้วครับ

ขอบคุณพี่พัณณ์และพี่ทศครับ

พระคำข้าวรู้สึกเหมือนจะมีเกศาใช่มั้ยครับพี่พัณณ์

2. Pongpat86

แวะมาเที่ยวรอบเช้าครับ

3. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    รอสายข่าวรายงานสดอยู่นะครับ..................

4. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอนนี้ลงมาจากดอยตุงแล้วค่ะ มุ่งหน้าไปจัดสถานที่ต่อที่พระธาตุจอมกิตติ

อยู่บนดอยตุง มีสัญญาณโทรศัพท์แต่สัญญาณอ่อน ไม่สามารถส่งภาพได้เลยค่ะ

พัณณ์ไปถึง 6 โมงเช้า อากาศเย็นจัด เดินชมบรรยากาสรอบๆ

บูชาองค์พระธาตุด้วยดอกไม้ธูปเทียน ผ้าห่มองค์ใหญ่ 4 ผืน องค์เล็ก 4 ผืน

แผ่นทองปิดพระฉัตร 4 ชุด ทั้งหมด 1,900 บาท บูชาให้พี่สาธิต พี่มนัส และคุณประเสริฐด้วย

หลวงพ่อมาถึงประมาณ 8 โมงค่ะ ถวายใส่ย่ามท่าน 300 บาทค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Pongpat86

กลับมาแล้วครับ........

6. panchita

พิธีบวงสรวงเริ่ม 9 โมง พอสิ้นเสียงหลวงพ่อ หลวงพ่ออนันต์ก็ขึ้นทำพิธีบวงสรวงหน้าองค์พระธาตุ

พัณณ์สังเกตว่า อากาศอบอุ่นขึ้นทันที แล้วก็มีฝนโปรยปรายลงมาด้วย

หลวงพ่อสวดนำกราบพระรัตนตรัย ฝนก็ยังโปรยลงมาเบาๆ

สร้างความปีติให้กับทุกคนอย่างมาก โดยเฉพาะพัณณ์น้ำตาไหลพรากเลย แหะๆ

แล้วหลวงพี่อาจินต์ หลวงพี่สมนึก ก็ขึ้นไปโปรยดอกไม้และน้ำอบ

และสวดอิติปิโสฯนำพวกเราเดินรอบองค์พระธาตุ 3 รอบ เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ

7. Pongpat86

เอามาฝากครับ

8. panchita

ช่วยพี่ๆ จัดสถานที่เตรียมงานนิดๆหน่อยที่พระธาตุจอมกิตติค่ะ

ได้บูชาห่มผ้าพระธาตุ 1,000 บาท ทำบุญบูรณะอีก 500 บาทค่ะ

เพราะกลัวพรุ่งนี้คนจะเยอะค่ะ ^^

มีพี่สาธิต พี่มนัสและคุณประเสริฐร่วมทำบุญด้วยกัน

โมทนา สาธุ ด้วยค่ะ

9. panchita

มาถึงพระธาตุจอมกิตติ 7 โมงเช้า อากาศเย็นสบายค่ะ

หลวงพ่อเดินทางมาถึง 7.20 น. ตอนนี้กำลังฟังท่านดร.ปริญญา

และหลวงพ่อเล่าถึงประวัติ และเรื่องราวความหลัง ฟังเพลินดีเหลือเกินค่ะ

พิธีบวงสรวงจะเริ่ม 9,00 น. นะคะ น้อมใจมาร่วมพิธีกันค่ะ

10. panchita

เริ่มบวงสรวงตอน 9 โมงเศษ พี่น้องมากันเนืองแน่น

กราบพระ ขอขมาพระ แล้วนั่งสมาธิ 10 นาที (ฝนโปรยลงมาเบาๆ)

หลวงลุงอาจินต์นำพวกพี่ผู้ชายบูชาผ้า โดยทำทักษิณาวัตร 3 รอบ หลวงพ่ออนันต์นำสวดอิติปิโสฯ ไปด้วยค่ะ

หลวงลุงอาจินต์ หลวงพี่ละออง หลวงพี่ต้อม โปรยดอกไม้และน้ำอบ

เสร็จแล้วก็ร่วมอุทิศผลบุญกุศพร้อมกัน หลวงพ่ออนันต์ท่านแนะนำให้นึกถึงผู้ที่เราเคยทำร้ายตอนได้ออกรบ

ขออโหสิกกรรม ให้มาโมทนาบุญกับเราด้วยค่ะ ตอนอุทิศบุญนี้พัณณ์ปีติมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2011
  11. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโมทนาบุญด้วยครับ เห็นภาพแล้วน้ำตาคลอเลย

12. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มบวงสรวงตอน 9 โมงเศษ พี่น้องมากันเนืองแน่น
    กราบพระ ขอขมาพระ แล้วนั่งสมาธิ 10 นาที (ฝนโปรยลงมาเบาๆ)
    หลวงลุงอาจินต์นำพวกพี่ผู้ชายบูชาผ้า โดยทำทักษิณาวัตร 3 รอบ หลวงพ่ออนันต์นำสวดอิติปิโสฯ ไปด้วยค่ะ
    หลวงลุงอาจินต์ หลวงพี่ละออง หลวงพี่ต้อม โปรยดอกไม้และน้ำอบ
    เสร็จแล้วก็ร่วมอุทิศผลบุญกุศพร้อมกัน หลวงพ่ออนันต์ท่านแนะนำให้นึกถึงผู้ที่เราเคยทำร้ายตอนได้ออกรบ
    ขออโหสิกกรรม ให้มาโมทนาบุญกับเราด้วยค่ะ ตอนอุทิศบุญนี้พัณณ์ปีติมากๆ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ขอโมทนา สาธุ

13. นายสาธิต

นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาสาธุครับ คุณทศพบกันแบบมหัศจรรย์ที่ลำปางหนาวมากครับ

14. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับฝากหน่อยนะครับ
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BACKGROUND-COLOR: rgb(247,243,247); FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(0,0,0); BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset; background-origin: initial; background-clip: initial" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    ประชาสัมพันธ์งานบุญ

วันที่ 16 มกราคม 2554

<CENTER>งานพิธีบรรจุพระเนตร "พระนอน ๕๐ เมตร" จ.พิจิตร</CENTER>
    วัดสุขุมาราม ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก

จ.พิจิตร
    เวลา ๑๐.๓๐ น. พระครูปลัดอนันต์ทำพิธีบรรจุพระเนตรพระพุทธไสยาสน์ (พระนอน ๕๐ เมตร)

ไปให้ได้นะครับ ทำบุญใหญ่ เอาฤกษ์ เอาชัย กับปี 2554

จากภาพเราจะเห็นว่าดวงพระเนตรนั้นมีขนาดใหญ่มาก สีดำทำมาจากนิล สีขาวทำมาจากเปลือกหอยมุก บุญใหญ่อย่างนี้ไม่มีให้ทำบ่อยๆ นะครับ เพราะว่าการสร้างพระใหญ่ทำได้ยากยิ่งนัก

<FIELDSET style="MARGIN-BOTTOM: 6px; FONT-SIZE: 11px" class=fieldset><LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)">รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฝากประชาสัมพันธุ์และขออนุญาตินำรูปไปใช้ด้วยนะครับเสี่ยทศ วันที่ 16 มกราคมนี้อย่าลืมไปทำบุญใหญ่กันนะครับ ผมและครอบครัวรวมทั้งลูกหลานหลวงพ่อพระราชพรหมยานทั้งหลายได้ร่วมกันทำโรงทานขึ้นมา ในส่วนของผมๆ ทำน้ำแข็งใสเกล็ดหิมะร้าน โน้ต&ต้น อย่าลืมแวะไปทานนะครับผม
    <FIELDSET style="MARGIN-BOTTOM: 6px; FONT-SIZE: 11px" class=fieldset><LEGEND style="FONT: 11px tahoma, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(34,34,156)">รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

15. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

ภาพปาฏิหารย์นี้ จากพระธาตุดอยตุง นี้
    ครั้งแรกก็ไม่เห็นอะไร แต่เมื่อทำสมาธิขอเสดงความเคารพแด่องค์พระธาตุ ก็ได้เห็น
    แต่ก็ไม่ทราบว่าท่านอื่นได้เห็นเป็นภาพเดียวกับผมหรือไม่
    ด้วยพระบารมีของพระพุทธองค์ ปิติ ครับ

ขออนุโมทนาบุญ ท่านเจ้าของภาพครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

16. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกะพี่พั้นซ์และพี่ๆๆทุกท่านที่ได้ไปร่วมกับคณะในครั้งนี้ครับ

17. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    สาธุ อนุโมทนาครับคุณพัณณ์

ได้แต่ไปกราบ ทำบุญ ร่วมพิธี แล้วก็กลับ
    ไม่มีโอกาสได้ไปเดินสำรวจ ไปกราบสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในวัด
    ตลอดจนชื่นชมความงาม ของทัศนียภาพรอบๆวัด
    คงจะต้องหาโอกาสไปเป็นการส่วนตัวสักวันหนึ่ง

ขอบคุณครับ

18. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    สาธุครับ เพิ่งกลับมาถึงเมื่อเช้า
    น้อง1000 รายงานข่าวบุญ สดๆได้ดีเยี่ยม
    ปลาบปลื้มบุญชื่นใจกันดีมากๆ
    โมทนาบุญร่วมกันนะครับ

19. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ขอโมทนาบุญด้วยน่ะครับ เห็นเเล้วดีใจสำหรับท่านที่มีโอกาศ ไปร่วมงานนี้ด้วยครับ

20. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    อยากทราบครับ PM ก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้