พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน
    http://palungjit.org/showthread.php?t=103158&page=3

<TABLE class=tborder id=post849441 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 11:58 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#52 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_849441", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:53 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 17,055 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 34,129 ครั้ง ใน 6,144 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 4319 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_849441 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->1.คุณรักษ์พระ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_840113", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อไปช่วยงานผ้าป่าของวัดป่าเขมธัมโม

2.คุณmoowasin ขอรับพระจำนวน 400 องค์ ขอพระไว้แจกในงานบรรจุเจดีย์ทั้ง 2 แห่ง คือวัดห้วยพลูและป่ารวก จ.เชียงรายคับ

3.คุณsithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846338", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 500 องค์ เพื่อนำไปถวายหลวงพ่อแผน ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพื่อไว้แจกท่านที่ไปทำบุญที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง

4.คุณ yokusta ขอรับพระจำนวน 600 องค์ เพื่อแจกให้พนักงานในวันปีใหม่ค่ะ(เป็นขวัญและกำลังใจในการทำงานด้วยค่ะ) และ อ.จเร ท่านก็จะมอบรูปพระให้ด้วยค่ะ

5.คุณ newcomer ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อแจกในงานบุญวันที่ 20 ธค 2550

6.คุณ ji_d ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกในงานรับน้องใหม่

7.คุณ thanyaka ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

8.คุณคนโคราช ขอรับพระจำนวน 356 องค์หรืออาจจะได้มากกว่า บรรจุกรุที่ จ.สสุรินทร์

9.คุณ Bd6/9 ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

10.คุณ nathakrit ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อแจกจ่ายให้แก่ คณะครู-อาจารย์ นักศึกษา ในโอกาสขึ้นปีใหม่ โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->
    11.โรงพยาบาลนครพนม ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกให้แก่อาสาสมัครผู้ช่วยเหลือประชาชน เนื่องในวันปีใหม่
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder id=post849460 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">6/12/2550 , 12:11 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#54 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_849460", true); </SCRIPT>

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 04:52 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 21,585 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 98,475 ครั้ง ใน 13,431 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 11611 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_849460 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->สุขใจทั้งผู้ให้และผู้รับ

โมทนาสาธุกับ อ.จเร ,น้องกวง และทุกๆท่านครับ

.

2. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    วันที่ 8 หรือ 9 ธันวาคม 50 นี้ ผมว่าจะไปงานวิทยาศาสตร์ทางจิต จะไปถ่ายรูปออร่าดู หลังจากคราวที่แล้วถ่ายรูปมาแล้ว จะดูว่ามีความเปลี่ยนแปลงอย่างไร

รูปออร่าครั้งที่แล้วครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตั้งจิต [​IMG]
    ทั้งครั้งทีแล้วและครั้งต่อไปน่าจะถ่ายรูปเจ้าของออร่าด้วยนะครับ จะได้เห็นว่าแก่ขึ้นเพียงใด
    อ้อ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ติดตามพี่หนุ่มอย่างแนบสนิทนะฮะ
    (ping)

ว่าจะชวนทั้งคุณเพชร ,น้องเอ ,น้องchaipay และน้อง guawn ไปด้วยกัน ไม่รู้ว่าใครจะว่างบ้างเนี่ย

.

3. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

นี่ครับ ออร่าของ...
    <table border="0" cellpadding="5" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td valign="center">

</td><td>[​IMG]</td></tr></tbody></table>คิคิ ของมนุษย์
    คงขึ้นมาไม่ทันน่ะน้องเอ
    แต่ถ้าถ่ายรูปเจ้าของออร่าก็คงไม่น่าดูแล้น หงอกบาน(ping)(ping)(ping)

4. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    วันที่ 8 หรือ 9 ธันวาคม 50 นี้ ผมว่าจะไปงานวิทยาศาสตร์ทางจิต จะไปถ่ายรูปออร่าดู หลังจากคราวที่แล้วถ่ายรูปมาแล้ว จะดูว่ามีความเปลี่ยนแปลงอย่างไร

รูปออร่าครั้งที่แล้วครับ

ผมถ่ายมาสองรูปครับ รูปนี้ใส่พระวังหน้า ส่วนอีกรูปที่ผมไม่ได้นำมาลง จะเห็นหน้าผมชัดเจนมากครับ

เรื่องติดตามพอได้เพราะติดตามในสิ่งที่ดีๆกัน แต่เรื่องนะฮะนี่สงสัยคิดหนักถึงหนักมาก :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:
    .

5. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aries2947 [​IMG]
    เชิญพี่ตั้งจิตขึ้นมาถ่ายเทียบกันดีไหมครับ
    :'((deejai)(deejai)(smile)(smile)

ผมไม่หงอกครับ ผมย้อมอยู่ประจำครับ :555: :555: :555:

.

6. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    งมงายมากไม่ดี

7. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองที่หงอกบาน เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง (ผบ.ไม่ว่างย้อมให้)
    คงอยากให้ผมดูแก่ๆบ้างมั้ง :':)':)'(

8. sithiphong

นะมะการะสิทธิคาถา
    พระนิพนธ์ของสมเด็จพระพระมหาสมณเจ้ากรมพระยาวชิรญาณวโรรส

เริ่มระตะนะสุตตัง

ปะณิธานะโต ปัฏฐายะ ตะถาคะตัสสะ ทะสะปาระมิโย
    ทะสะ อุปะปาระมิโย ทะสะ ปะระมัตถะปาระมิโยติ
    สะมะติงสะ ปาระมิโย ปูเรตวา ปัญจะ มะหาปะริจจาเค ติสโส
    จะริยา ปัจฉิมมัพภะเว คัพภาวักกันติง ชาติง อะภินิกขะมะนัง
    ปะธานะจะริยัง โพธิปัลลังเก มาระวิชะยัง
    สัพพัญญุตะญาณัปปะฏิเวธัง ธัมมะจักกัปปะวัตตะนัง นะวะ
    โลกุตตะระธัมเมติ สัพเพปิเม พุทธะคุเณ อาวัชชิตวา เวสาลิยา
    ตีสุ ปาการันตะเรสุ ติยามะรัตติง ปะริตตัง กะโรนโต อายัสมา
    อานันทัตเถโร วิยะ การุญญะจิตตัง อุปัฏฐะเปตวา
    โกฏิสะตะสะหัสเสสุ จักกะวาเฬสุ เทวะตา ยัสสาฌัมปะฏคคัณหันติ
    ยัญจะ เวสาลิยัมปุเร โรคามะนุสสะ ทุพภิกขะสัมภูตันติวิธัมภะยัง
    ขิปปะมันตะระธาเปสิ ปะริตตันตัมภะณามะ เห ฯ

ระตะนะสุตตัง

ยานีธะ ภูตานิ สะมาคะตานิ ภุมมานิ วา ยานิวะ
    อันตะลิกเข สัพเพวะ ภูตา สุมะนา ภะวันตุ อะโถปิ
    สักกัจจะ สุณันตุ ภาสิตัง ตัส์มา หิ ภูตา นิสาเมถะ
    สัพเพ เมตตัง กะโรถะ มานุสิยา ปะชายะ ทิวา จะ
    รัตโต จะ หะรันติ เย พะลิง ตัส์มา หิ เน รักขะถะ
    อัปปะมัตตา ฯ ยังกิญจิ วิตตัง อิธะ วา หุรัง วา สะเคสุ
    วา ยัง ระตะนัง ปะณีตัง นะ โน สะมัง อัตถิ ตะถาคะเตนะ
    อิทัมปิ พุทเธ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ
    โหตุ ฯ ขะยัง วิราคัง อะมะตัง ปะณีตัง ยะทัชฌะคา สัก์ยะมุนี
    สะมาหิโต นะ เตนะ ธัมเมนะ สะมัตถิ กิญจิ อิทัมปิ ธัมเม
    ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ
    ยัมพุทธะเสฏโฐ ปะริวัณณะยีสุจิงสะมาธิมานันตะริกัญญะมาหุ
    สะมาธินา เตนะ สะโม นะ วิชชะติ อิทัมปิ ธัมเม ระตะนัง
    ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ เย ปุคคะลา
    อัฏฐะ สะตัง ปะสัฏฐา จัตตาริ เอตานิ ยุคานิ โหนติ เต
    ทักขิเณยยา สุคะตัสสะ สาวะกา เอเตสุ ทินนานิ
    มะหัปผะลานิ อิทัมปิ สังเฆ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ
    สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ เย สุปปะยุตตา มะนะสา ทัฬเหนะ
    นิกกามิโน โคตะมะสาสะนัมหิ เต ปัตติปัตตา อะมะตัง
    วิคัยหะ ลัทธา มุธา นิพพุติง ภุญชะมานา อิทัมปิ สังเฆ
    ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ
    ยะถินทะขีโล ปะถะวิง สิโต สิยา จะตุพภิ วาเตภิ อะสัมปะ
    กัมปิโย ตะถูปะมัง สัปปุริสัง วะทามิ โย อะริยะสัจจานิ
    อะเวจจะ ปัสสะติ อิทัมปิ สังเฆ ระตะนัง ปะณีตัง
    เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ เย อะริยะสัจจานิ
    วิภาวะยันติ คัมภีระปัญเญนะ สุเทสิตานิ กิญจาปิ เต
    โหติ ภุสัปปะมัตตา นะ เต ภะวัง อัฏฐะมะมาทิยันติ
    อิทัมปิ สังเฆ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ
    โหตุ ฯ สะหาวัสสะ ทัสสะนะสัมปะทายะ ตะยัสสุ ธัมมา
    ชะหิตา ภะวันตุ สักกายะทิฏฐิ วิจิกิจฉิตัญจะ สีลัพพะตัง
    วาปิ ยะทัตถิกิญจิ จะตูหะปาเยหิ จะวิปปะมุตโต ฉะจาภิฐานานิ
    อะภัพโพ กาตุง อิทัมปิ สังเฆ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ
    สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ กิญจาปิ โส กัมมัง กะโรติ
    ปาปะกัง กาเยนะ วาจายุทะ เจตะสา วา อะภัพโพ โส
    ตัสสะ ปะฏิฐฉะทายะ อะภัพพะตา ทิฏฐะปะทัสสะ
    วุตตา อิทัมปิ สังเฆ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ
    สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ วะนัปปะคุมเพ ยะถา ผุสสิตัคเค
    คิมหานะมาเส ปะฐะมัส์มิง คิมเห ตะถูปะมัง ธัมมะวะรัง
    อะเทสะยิ นิพพานะคามิง ปะระมัง หิตายะ อิทัมปิ พุทเธ
    ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ วะโร
    วะรัญญู วะระโท วะราหะโร อะนุตตะโร ธัมมะวะรัง
    อะเทสะยิ อิทัมปิ พุทเธ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ
    สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ ขีณัง ปุราณัง นะวัง นัตถิ
    สัมภะวัง วิรัตตะจิตตายะติเก ภะวัสมิง เต ขีระพีชา
    อะวิรุฬหิฉันทา นิพพันติ ธีรา ยะถายัมปะทีโป อิ
    ทัมปิ สังเฆ ระตะนัง ปะณีตัง เอเตนะ สัจเจนะ สุวัตถิ โหตุ ฯ
    ยานีธะ ภูตานิ สะมาคะตานิ ภุมมานิ วา ยานิวา
    อันตะลิกเข ตะถาคะตัง เทวะมะนุสสะ ปูชิตัง พุทธัง
    นะมัสสามะ สุวัตถิ โหตุ ฯ ยานีธะ ภูตานิ สะมา คะตานิ
    ภุมมานิ วา ยานิวะ อันตะลิกเข ตะถาคะตัง เทวะมะนุสสะ
    ปูชิตัง ธัมมัง นะมัสสามะ สุวัตถิ โหตุ ฯ ยานีธะ ภูตานิ
    สะมาคะตานิ ภุมมานิ วา ยานิวะ อันตะลิกเข ตะถาคะตัง
    เทวะมะนุสสะปูชิตัง สังฆัง นะมัสสามะ สุวัตถิ โหตุ ฯ

.

9. sithiphong

10. sithiphong

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 vspace="0" hspace="0"><TBODY><TR><TD style="BORDER-RIGHT: #e0dfe3; PADDING-RIGHT: 9pt; BORDER-TOP: #e0dfe3; PADDING-LEFT: 9pt; PADDING-BOTTOM: 0cm; BORDER-LEFT: #e0dfe3; PADDING-TOP: 0cm; BORDER-BOTTOM: #e0dfe3; BACKGROUND-COLOR: transparent" vAlign=top align=left>พระราชดำรัส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชมหาราช
    <O:p</O:p

11. sithiphong

ทีใครทีมัน
    น้ำ ฝนเทจากฟ้า คึกคะนอง<O:p</O:p
    มา มากมายก่ายกอง ท่วมท้น<O:p</O:p
    ปลา แหวกว่ายหมายปอง ฮุบเหยื่อ<O:p</O:p
    กินมด อิ่มเหลือล้น สนุกลิ้นกินเพลิน ฯ<O:p</O:p
    น้ำ ขาดเขินขอดแห้ง ติดดิน<O:p</O:p
    ลด เรื่อยถึงธรณิน ภพพื้น<O:p</O:p
    มด ได้ทีรุมกิน สับเปลี่ยน กันนา<O:p</O:p
    กินปลา ตายน้ำตื้น ชำระแค้นสะสาง ฯ

ลายวลี คำวิไล ผู้ประพันธ์<O:p</O:p

12. sithiphong

โชคชะตา<O:p</O:p

ชีวิตงามด้วยธรรมะ เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์<O:p</O:p

คนชอบดูหมอ ก็เพราะเชื่อว่าชีวิตเป็นไปตามดวง คือดวงดาวจริงอยู่ โลกนี้เป็นดวงดาวดวงหนึ่งในจักรวาลเช่นเดียวกับดวงดาวอื่นที่เห็นอยู่บนท้องฟ้า แรงดึงดูดระหว่างดวงดาว อิทธิพลของแสงสีนั้นมีอยู่จริง ตัวเราเองก็เป็นส่วนหนึ่งของโลกใบนี้ ดังนั้นตัวเราจึงเป็นส่วนหนึ่งของดวงดาวนี้ด้วย เราจึงอาจได้รับอิทธิพลระหว่างดวงดาวที่มีต่อกันด้วยโดยปริยาย แต่ชีวิตมิใช่สิ่งที่พึงปล่อยให้เลื่อนลอยไปตามยถากรรม ดังดวงดาวที่ลอยโคจรไปตามจักรราศีเพียงเท่านั้น
    ชีวิตคนย่อมมีความสามารถ กระทำการต่างๆได้ตามเหตุปัจจัย และสิ่งแวดล้อมที่อำนวยอยู่ การกระทำนั้นเอง เป็นสิ่งชี้ขาดความเป็นไปของชีวิตเราปราศจากการกระทำ ชีวิตย่อมตกเป็นเหยื่อของชะตากรรมทันที
    ชะตากรรมนั่นแหละ คือ ดวงดาว ส่วนการกระทำเป็นแรงที่เอาชนะดวงดาว ดังเราเรียกว่า โชค การกระทำที่เกิดผลดี เราเรียกว่า โชคดี ซึ่งตรงกันข้ามกับ โชคร้าย โชคชะตาสอง คำนี้จึงหมายความถึง ธรรมชาติล้วนๆ ที่เป็นไปและการกระทำแท้จริงของตัวเราเองด้วย

ดวงดาวแทนค่าชะตากรรม
    การกระทำคือโชคที่เข้าช่วย<O:p</O:p
    ชีวิตคือโชคชะตามาอำนวย
    บันดาลด้วยแรงกรรมคือทำดี ฯ<O:p</O:p

13. sithiphong

ผมมีโครงการที่จะหาซื้อลูกแก้ว แล้วนำไปขอความเมตตาจากหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ขอความเมตตาหลวงพ่อสิริอธิษฐานจิตลูกแก้วให้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆทุกๆท่านมีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง หรือจะร่วมด้วยช่วยกันซื้อลูกแก้วก็ได้นะครับ ส่วนเรื่องที่จะซื้อลูกแก้ว ผมจะฝากกับ อ.จเร รบกวนซื้อลูกแก้วให้

ลองเสนอความคิดเห็นกันเข้ามานะครับ

ส่วนอีกเรื่อง หากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่าน จะร่วมกันสร้างพระพิมพ์กับ อ.จเร เพื่อถวายหลวงพ่อสิริ และถวายเป็นพระราชกุศลกับองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของคนไทยทุกๆคน ผมขอเชิญร่วมทำบุญกันครับ เรื่องการโอนเงินนั้น ผมจะสอบถามกับ อ.จเรอีกครั้งนะครับ

.

14. sithiphong

แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

http://palungjit.org/showthread.php?t=103158&page=3

<TABLE class=tborder id=post850014 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">6/12/2550 , 06:09 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#58 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Dej Amarin<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_850014", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:09 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 37 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 422 ครั้ง ใน 56 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 58 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_850014 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->กราบเรียนท่านผู้จิตศรัทธาในบารมีของครูบาอาจารย์ที่สูงสุดยอด หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน พระที่ผมนำมาแจกนี้เป็นพระที่ผมได้รับมอบมาจากมือพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ครูบาอาจารย์ที่สูงสุดยอด สูงสุดจนกว่าคณานับมากมากว่าเม็ดทรายในท้องทะเล พระที่ท่านได้รับแจกไปผมกราบขอรบกวนท่านผู้เป็น ชาวพุทธทุกท่านว่าอย่ามองเจตนาเป็นอย่างอื่นต้องการให้ผู้ที่อยากได้เขาได้มีสิ่งอันเป็นมงคลพระคือสิ่งยืดจิตและใจให้ไม่กระทำความชั่ว

ที่มอบให้ในงานบุญครั้งนี้ก็อยู่ในหัวข้อ ทำบุญให้พ่อเมื่อท่านได้รับแล้วจงนำคำอนุโมทนาบุญหรือคำขอบคุณในการครั้งนี้ส่งบุญและกุศลทั้งหลายให้
    องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาราช( พระโพธิสัตว์ ) ผู้ยิ่งใหญ่ และกราบขอให้ท่านจงส่งจิตภาวนาในตอนกลางคืนเจริญสติสมธิแผ่ผลบุญกุศลต่าง ๆ นา ๆ ที่ท่านจะนึกได้(สิ่งที่ดี ๆ นะครับ) พร้อมกับบอกเทวดาทั้ง 16 ชั้น ฟ้าทุก ๆ เทวดาให้ไปปกปักรักษาองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาราช(พ่อหลวง) ของเราชาวไทย ให้พระองค์ท่าน มีพระชนม์มายุที่ยิ่งยืนนานด้วยเทอญ

ส่วนของผมได้อนุโมทนาไปแล้วและตามรายชื่อที่ขอพระมาช่วยกรุณาโทรหาผมอีกครั้งเพื่อยืนยันว่าขอรับพระจริงเพื่อผมจะได้ลงบัญชีและจำดำเนินการส่งให้ท่านต่อไป( ขอบอกและก็ขอย้ำพระที่แจกนี้ผมไม่รับปัจจัยนะครับแต่ถ้าเป็นค่าส่งขอให้บอกด้วย )

แต่ถ้าจะร่วมบุญก็ไปช่วยกันสร้างพระถวายหลวงพ่อสิริ จำนวน 90,000 องค์ เพื่อแจกในงานครบรอบ 68 ปีและแจกกฐิน 3 วัดในปี 2551 ของท่านดีกว่าจะได้บุญมากมาย

โมทนาสาธุครับ

15. sithiphong

http://kruaor.blogspot.com/2006/10/blog-post_116101196891087020.html

อานิสงค์การทำบุญ

มาสร้างบุญบารมีกันเถอะ
    1. นั่งสมาธิอย่างน้อยวันละ 15 นาที(หรือเดินจงกรมก็ได้)
    อานิสงส์ --- เพื่อสติปัญญาที่เฉลียวฉลาดขึ้นทั้งภพนี้และภพหน้า
    เพื่อจิตใจที่สว่างผ่อนปรนจากกิเลส ปล่อยวางได้ง่าย
    จิตจะรู้วิธีแก้ปัญหาชีวิตโดยอัตโนมัติ
    ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองไม่มีวันอับจน
    ผิวพรรณผ่องใส สุขภาพกายและจิตแข็งแรง
    เจ้ากรรมนายเวรและญาติมิตรที่ล่วงลับจะได้บุญกุศล

2. สวดมนต์ด้วยพระคาถาต่างๆอย่างน้อยวันละครั้งก่อนนอน
    อานิสงส์ --- เพื่อให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง
    ชีวิตหน้าที่การงานเจริญก้าวหน้า
    เงินทองไหลมาเทมา แคล้วคลาดจากอุปสรรคทั้งปวง
    จิตจะเป็นสมาธิได้เร็ว
    แนะนำพระคาถาพาหุงมหากา , พระคาถาชินบัญชร,
    พระคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก เป็นต้น
    เมื่อสวดเสร็จต้องแผ่เมตตาทุกครั้ง

3. ถวายยารักษาโรคให้วัด , ออกเงินค่ารักษาให้พระตามโรงพยาบาลสงฆ์
    อานิสงส์ --- ก่อให้เกิดสุขภาพร่มเย็นทั้งครอบครัว โรคที่ไม่หายจะทุเลา
    สุขภาพกายจิตแข็งแรง อายุยืนทั้งภพนี้และภพหน้า
    ถ้าป่วยก็จะไม่ขาดแคลนการรักษา

4. ทำบุญตักบาตรทุกเช้า
    อานิสงส์ --- ได้ช่วยเหลือศาสนาต่อไปทั้งภพนี้และภพหน้า
    ไม่ขาดแคลนอาหารตายไปไม่หิวโหย อยู่ในภพที่ไม่ขาดแคลน
    ข้าวปลาอาหารอุดมสมบูรณ์

5. ทำหนังสือหรือสื่อต่างๆเกี่ยวกับธรรมะแจกฟรีแก่ผู้คนเป็นธรรมทาน
    อานิสงส์ --- เพราะธรรมทานชนะการให้ทานทั้งปวง
    ผู้ให้ธรรมจึงสว่างไปด้วยลาภยศ
    สรรเสริญ ปัญญา และบุญบารมีอย่างท่วมท้น
    เจ้ากรรมนายเวร
    อโหสิกรรมให้
    ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองอย่างไม่คาดฝัน
    6. สร้างพระถวายวัด
    อานิสงส์ --- ผ่อนปรนหนี้กรรมให้บางเบา ให้ชีวิตเจริญรุ่งเรือง
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองแคล้วคลาดจากอุปสรรคทั้งปวง
    ครอบครัวเป็นสุข
    ได้เกิดมาอยู่ในร่มโพธิ์ของพุทธศาสนาตลอดไป

7. แบ่งเวลาชีวิตไปบวชชีพราหมณ์หรือบวชพระอย่างน้อย 9 วันขึ้นไป
    อานิสงส์ --- ได้ตอบแทนคุณพ่อแม่อย่างเต็มที่
    ผ่อนปรนหนี้กรรมอุทิศผลบุญให้ญาติมิตรและเจ้ากรรมนายเวร
    สร้างปัจจัยไปสู่นิพพานในภพต่อๆไป
    ได้เกิดมาอยู่ในร่มโพธิ์ของพุทธศาสนา
    จิตเป็นกุศล

8. บริจาคเลือดหรือร่างกาย
    อานิสงส์ --- ผิวพรรณผ่องใส สุขภาพแข็งแรง ช่วยต่ออายุ
    ต่อไปจะมีผู้คอยช่วยเหลือไม่ให้ตกทุกข์ได้ยากเทพยดาปกปักรักษา
    ได้เกิดมามีร่างกายที่งดงามในภพหน้า ส่วนภพนี้ก็จะมีราศีผุดผ่อง

9. ปล่อยปลาที่ซื้อมาจากตลาดรวมทั้งปล่อยสัตว์ไถ่ชีวิตสัตว์ต่างๆ
    อานิสงส์ --- ช่วยต่ออายุ ขจัดอุปสรรคในชีวิต
    ชดใช้หนี้กรรมให้เจ้ากรรมนายเวรที่เคยกินเข้าไป
    ให้ทำมาค้าขึ้น
    หน้าที่การงานคล่องตัวไม่ติดขัด
    ชีวิตที่ผิดหวังจะค่อยๆฟื้นคืนสภาพที่สดใส
    เป็นอิสระ
    10. ให้ทุนการศึกษา, บริจาคหนังสือหรือสื่อการเรียนต่างๆ , อาสาสอนหนังสือ
    อานิสงส์ --- ทำให้มีสติปัญญาดี ในภพต่อๆไปจะฉลาดเฉลียวมีปัญญา
    ได้มีโอกาสศึกษาเล่าเรียนอย่างรอบรู้ สติปัญญาสมบูรณ์พร้อม

11. ให้เงินขอทาน, ให้เงินคนที่เดือดร้อน(ไม่ใช่การให้ยืม)
    อานิสงส์ --- ทำให้เกิดลาภไม่ขาดสายทั้งภพนี้และภพหน้า
    ไม่ตกทุกข์ได้ยาก
    เกิดมาชาติหน้าจะร่ำรวยและไม่มีหนี้สิน
    ความยากจนในชาตินี้จะทุเลาลง
    จะได้เงินทองกลับมาอย่างไม่คาดฝัน

12.รักษาศีล 5 หรือศีล 8
    อานิสงส์ --- ไม่ต้องไปเกิดเป็นเปรตหรือสัตว์นรก
    ได้เกิดมาเป็นมนุษย์ผู้ประเสริฐครบบริบูรณ์
    ชีวิตเจริญรุ่งเรือง
    กรรมเวรจะไม่ถาโถม ภัยอันตรายไม่ย่างกราย
    เทวดานางฟ้าปกปักรักษา

อานิสงส์ 10 ข้อของการไม่กินเนื้อสัตว์

1. เป็นที่รักของบรรดาเทพ พรหม ตลอดจนมนุษย์และสัตว์ทั้งหลาย
    2. จิตอันเป็นมหาเมตตาย่อมบังเกิดขึ้น
    3. สามารถตัดขาดความอาฆาต ดับอารมณ์เหี้ยมโหดเครียดแค้นในใจลงได้
    4. ปราศจากโรคภัยร้ายแรงมาเบียดเบียนร่างกาย
    5. มีอายุมั่นขวัญยืน
    6. ได้รับการปกป้องคุ้มครองจากเทพทั้งปวง
    7. ยามหลับนิมิตเห็นแต่สิ่งที่ดีงามเป็นสิริมงคล
    8. ย่อมระงับการจองเวร สลายความอาฆาตแค้นซึ่งกันและกัน
    9. สามารถดำรงอยู่ในกระแสพระนิพพาน ไม่พลัดหลงตกลงสูอบายภูมิ
    10. ทันทีที่ละสังขารจากโลกนี้ จิตจะมุ่งสู่สุคติภพ

อานิสงส์การจัดสร้างพระพุทธรูปหรือสิ่งพิมพ์อันเกี่ยวกับพระธรรมคำสอนเป็นกุศล
    ดังนี้

1. อกุศลกรรมในอดีตชาติแต่ปางก่อน จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ
    2. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง สรรพภยันตรายสลายปวงภัยไม่มีคนคิดร้ายไม่สำเร็จ
    3. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติแต่ปางก่อนเมื่อได้รับส่วนบุญไปแล้วก็จะเลิกจองเวรจองกรรม
    4. เหล่ายักษ์ผีรากษส งูพิษเสือร้ายไม่อาจเป็นภัยอยู่ในที่ใดก็แคล้วคลาดจากภัย
    5.จิตใจสงบ ราศีผ่องใส สุขภาพแข็งแรง กิจการงานเป็นมงคลรุ่งเรืองก้าวหน้าผู้คนนับถือ
    6. มั่นคงในคุณธรรม ความอุดมสมบูรณ์ปรากฏ ( เกินความคาดฝัน)ครอบครัวสุขสันต์วาสนายั่งยืน
    7. คำกล่าวเป็นสัจ ฟ้าดินปราณี ทวยเทพยินดี มิตรสหายปรีดา หนี้สินจะหมดไป
    8. คนโง่สิ้นเขลา คนเจ็บหายได้ คนป่วยหายดี ความทุกข์หายเข็ญสตรีจะได้เกิดเป็นชายเพื่อบวช
    9. พ้นจากมวลอกุศล เกิดใหม่บุญเกื้อหนุน มีปัญญาล้ำเลิศ บุญกุศลเรืองรอง
    10.สิ่งที่สร้างจะบังเกิดเป็นกุศลจิตแก่ทุกคนที่ได้พบเห็นเป็นเนื้อนาบุญอย่าง
    เอกเขนกทุกชาติของผู้สร้างที่เกิดจะได้ฟังธรรมจากพระอริยเจ้าปัญญาในธรรมแก่กล้าสามารถได้อภิญญาหก สำเร็จโพธิญาณ

อานิสงส์การบวชพระบวชชีพราหมณ์
    ( บวชชั่วคราวเพื่อสร้างบุญ , อุทิศให้พ่อแม่เจ้ากรรมนายเวร

1. หน้าที่การงานจะเจริญรุ่งเรือง ได้ลาภ ยศ สรรเสริญตามปรารถนา
    2. เจ้ากรรมนายเวรจะอโหสิกรรม หนี้กรรมในอดีตจะคลี่คลาย
    3. สุขภาพแข็งแรง สติปัญญาแจ่มใส ปัญหาชีวิตคลี่คลาย
    4. เป็นปัจจัยสู่พระนิพพานในภพต่อๆไป
    5. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง โพยภัยอันตรายผ่อนหนักเป็นเบา
    6.จิตใจสงบ ปล่อยวางได้ง่าย มองเห็นสัจธรรมแห่งชีวิต
    7. เป็นที่รักที่เมตตามหานิยมของมวลมนุษย์มวลสัตว์และเหล่าเทวดา
    8.ทำมาค้าขึ้น ไม่อับจน การเงินไม่ขาดสายไม่ขาดมือ
    9. โรคภัยของตนเอง ของพ่อแม่ และของคนใกล้ชิดจะเบาบางและรักษาหาย
    10. ตอบแทนพระคุณของพ่อแม่ได้เต็มที่สำหรับผู้ที่บวชไม่ได้เพราะติดภาระกิจ
    ต่างๆก็สามารถได้รับอานิสงส์เหล่านี้ได้ด้วยการสร้างคนให้ได้บวชสนับสนุนส่ง
    เสริมอาสาการให้คนได้บวช

ทั้ง หมด นี้เป็นเพียงตัวอย่างบุญที่ยกขึ้นมาเพื่อแสดงให้เห็นถึง
    อานิสงส์ที่ท่านพึงจะได้รับจงเร่งทำบุญเสียแต่วันนี้
    เพราะเมื่อท่านล่วงลับท่าน
    ไม่สามารถสร้างบุญได้อีกจนกว่าจะได้เกิด
    หากท่านไม่มีบุญมาหนุนนำแรงกรรมอาจดึง
    ให้ท่านไปสู่ภพเดรัจฉาน ภพเปรต
    ภพสัตว์นรกที่ไม่อาจสร้างบุญสร้างกุศลได้ต่อให้
    ญาติโยมทำบุญอุทิศให้ก็อาจไม่ได้รับบุญ
    ดังนั้นท่านจงพึ่งตนเองด้วยการสร้าง
    สมบุญบารมีซึ่งเป็นทรัพย์สินที่ท่านจะนำติดตัวไปได้ทุกภพทุกชาติเสียแต่วันนี้ด้วยเทอญ

16. sithiphong

ผมไม่ได้เข้าไปซะนานเลย นำมาลงให้ทราบกันครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">บอร์ด อกาลิโกธรรมในจิต &raquo; </TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] พระสงค์สาวก-อริยบุคคล </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder id=threadslist cellSpacing=1 cellPadding=9 width="100%" align=center border=0><TBODY id=threadbits_forum_34><TR><TD class=alt1 id=td_threadtitle_8249 title="ประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ซึ่งท่านอาจารย์ประถม ท่านเป็นผู้ที่เขียนขึ้นนะครับ ลิขสิทธิ์ท่านอาจารย์ประถม อาจสาครและท่านพันเอกชม...">กระทู้ / ผู้ตั้งกระทู้

[​IMG] พลาดไม่ได้: หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร (1 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 ... หน้าสุดท้าย)

sithiphong
    </TD><TD class=alt2 title="ตอบ: 72, ดู: 4,744">โพสล่าสุด

06-10-2007 09:11 PM

โดย sithiphong [​IMG]

</TD><TD class=alt1 align=middle>ตอบ

72
    </TD><TD class=alt2 align=middle>ดู

4,744

http://www.agalico.com/board/showthread.php?t=8249

17. sithiphong

ส่วนกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ตามนี้ครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">บอร์ด อกาลิโก ธรรมในจิต &raquo; 108 โทรโข่ง &raquo; </TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

http://www.agalico.com/board/showthread.php?t=9798

.

18. sithiphong

19. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post701158 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">12-09-2007, 06:09 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #9188 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_701158", true); </SCRIPT>

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:57 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 21,593 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 98,506 ครั้ง ใน 13,436 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 11616 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_701158 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ผมนำประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ไปเปิดกระทู้ใหม่ครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พุทธศาสนา</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG]อภิญญา - กรรมฐาน</TD></TR></TBODY></TABLE>

ประวัติหลวงปู่เทพโลกอุดร

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=701122#post701122

<TABLE class=tborder id=post701242 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">12-09-2007, 06:46 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #9189 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_701242", true); </SCRIPT>

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:57 PM
    ได้รับอนุโมทนา 98,506 ครั้ง ใน 13,436 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 11616 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_701242 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อีกเว็บนึงที่ผมนำประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร

ประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    วัดถ้ำเมืองนะ จังหวัดเชียงใหม่ > หมวดธรรมะศึกษา > ธรรมะครูบาอาจารย์

http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=1350
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

20. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post701304 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">12-09-2007, 07:12 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #9190 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_701304", true); </SCRIPT>

</TD><TD class=alt1 id=td_post_701304 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->พระพิมพ์ที่ผมมอบให้ท่านที่ร่วมทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ นั้น มีความแตกต่างกันกับพระพิมพ์รุ่นเดียวกัน(องค์เดิมและองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม)อย่างสิ้นเชิง โดยผมได้นำพระพิมพ์ของวังหน้า นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกด้วยกัน 3 ครั้ง

1.ครั้งแรกในเดือน มกราคม 2550
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่เข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

2.ครั้งที่สองในเดือนกุมภาพันธ์ 2550
    ผมนำพระพิมพ์เข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สองว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

3.ครั้งที่สามในเดือน เมษายน (วันเสาร์ที่ 7 เมษายน 2550)
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกกุสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สาม นี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 รุ่นฟ้าลิขิต