เพื่อการกุศล " พระลีลาแพร่บุญ " โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๖ ......หมดเขตร่วมบุญแล้ว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 18 เมษายน 2012.

1. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ข้อความ ร่วมทำบุญของผม โพสวันนี้ แต่ไปขึ้นที่หน้า 35 ครับ
    รบกวนตรวจสอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขอโมทนาด้วยครับผม

3. ผาแดง

รับทราบครับ ขอโมทนากับผู้พันเต๋อด้วยครับผม

4. ผาแดง

รับทราบครับ ขอโมทนาด้วยครับผม

5. ผาแดง

รับทราบครับ ร่วมสร้างพระบรรจุกรุ จำนวน ๓ ชุด โมทนากับผู้พันเต๋อด้วยครับผม

6. ผาแดง

รับทราบครับผม

ปัญหาน่าจะเกิดจากระบบครับ มีหลายท่านโพสท้ายๆไปรวมอยู่หน้า ๓๕ เช่น คุณ SCUBA ของคุณ ผู้พันเต๋อ ที่ผมโพสไว้ก็เคลื่อนไปหมดเช่นกันครับ

โมทนาที่ร่วมบุญด้วยกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  7. ผาแดง

กราบขออภัยในความผิดพลาดครับผม

(ข้อความนี้พิมพ์ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ แต่ระบบมีปัญหาส่งโพสไม่ได้)

วันนี้เดินทางไปวัดพันสีอีกครั้งในช่วงบ่าย เพื่อนำหนังสือขออนุญาตให้ทางโครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ จำนวน ๘๔,๐๐๐ องค์ นำพระที่จัดสร้างขึ้นในครั้งที่ ๑ จำนวน ๘,๔๐๐ องค์ บรรจุกรุ ณ วัดพันสี ไปให้หลวงพ่อเสน่ห์ วัดพันสี ท่านเซ็นอนุญาต และได้นำพระผงรูปเหมือนหลวงปู่กราด วัดชากกอไผ่ ที่ได้ประสานให้ น้าต๋อย เซมเบ้ จัดสร้างเพิ่มขึ้นมาจำนวน ๑,๐๐๐ องค์ เพื่อนำแจกไปกับซองผู้ร่วมทำบุญทอดกฐินของวัดชากกอไผ่ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ในวันที่ ๔ พ.ย. ๕๕ ที่มีพี่สาวภรรยาของผมเองเป็นประธานกฐินในปีนี้โดยใช้แบบพิมพ์และมวลสารเดียวกัน( ต่างกันที่สีของบรอนซ์ที่ทาผิวพระด้านหน้า )กับที่ทางน้าต๋อย เซมเบ้ จัดสร้างไว้แจกในงานพุทธาภิเษกรูปหล่อหลวงปู่กราด วัดชากกอไผ่ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ในวันที่ ๑๐ พ.ย.๕๕ ซึ่งผมจะนำพระบรรจุกรุที่จัดสร้างนี้ไปร่วมพิธีด้วย นำไปให้ ลพ.เสน่ห์ ท่านเสก<O:p</O:p
    <O:p
    ขับรถไปเกือบถึงสิงห์บุรีไม่แน่ใจว่า ลพ.เสน่ห์ ท่านอยู่วัดหรือป่าว เลยโทร.ไปถามที่วัด ปรากฏว่าท่านรับนิมนต์ไปงานศพ วัดแถวๆนั้น จะกลับถึงวัดหลังสี่โมงเย็น ก็เลยไม่รีบแล้วทีนี้ขับรถไปเรื่อยๆ แวะเข้าไปกราบหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า ที่ชัยนาทก่อน เข้าไปถึงวัดสักสี่โมงสิบนาทีน่าจะได้ ยกเอาพระและนมกล่องที่ซื้อไปจากเซเว่น ขึ้นไปบนกุฏิท่าน ถวายนมแล้วก็เรียนให้ทราบว่าจะให้ท่านเสกพระที่ใช้แจกให้ผู้ร่วมบุญงานกฐิน ท่านก็ว่าให้ยกไปวางหน้าพระพุทธเลย แล้วท่านก็เสกให้อยู่เกือบสิบนาที พอเสกเสร็จก็เตรียมเอาหนังสือขออนุญาตให้โครงการฯ นำพระที่จัดสร้างขึ้นในครั้งนี้ มาบรรจุกรุ ณ วัดพันสี มาให้ท่านเซ็น ท่านบอกว่าบรรจุที่นี่ไม่ได้ กลัวจะมีปัญหาตอนเจาะฐานพระประธานเพื่อบรรจุกรุ ฟังแล้วเล่นเอาอึ้งรอบสอง ผมก็เลยว่าจะให้ผมทำอย่างไร รายชื่อวัดก็ประกาศไปแล้ว แผ่นพับก็สั่งโรงพิมพ์ไปแล้ว ท่านก็ว่า แล้วว่าจะหาวัดในละแวกนั้นให้ สอบถามรายละเอียดแล้ววัดนั้นก็ยังสร้างโบสถ์ไม่เสร็จ ก็นั่งคุยกับท่านสักครู่แล้วก็เรียนกับท่านว่าจะนำพระที่จัดสร้างขึ้นมานี้มาให้ท่านเสก ท่านก็พยักหน้ารับทราบแล้วก็ลาท่านกลับ <O:p</O:p
    สรุป(อีก)แล้วคงต้องหาวัดที่จะนำพระที่จัดสร้างขึ้นในครั้งนี้ไปบรรจุกรุไว้ใหม่ ซึ่งการเลือกวัดในครั้งนี้อาจจะต้องเป็นวัดใกล้ๆบ้านผมเอง ทั้งที่ไม่ค่อยเข้ากับกติกานัก แต่เพราะว่ารู้จักทั้งเจ้าอาวาส กรรมการวัดและนักการเมืองท้องถิ่น ที่จะสามารถชี้แจงรายละเอียดและวัตถุประสงค์ ของโครงการฯและตอบข้อซักถาม ในที่ประชุมได้ หลังจากสรุปลงตัวแน่นอนจริงๆแล้วจะนำรายชื่อวัดมาประกาศให้ทราบกันครับ
    <O:p</O:p
    ในช่วงนี้คงเป็นการตะเวนอธิฐานจิตเดี่ยวไปก่อนนะครับเพราะวันพรุ่งนี้ก็จะไปรับพระที่ทางโรงงานปั๊มพระแจ้งมาว่าให้ไปรับพระได้แล้ว ขากลับจากวัดได้โทร.คุยกับป๊อปๆว่าวันเสาร์ที่ ๖ ต.ค.นี้ จะนำพระ ไปถวายหลวงปู่สม ในช่วงประมาณบ่าย ผมจะเดินทางไปถึงก่อนช่วงสายๆ จะขอให้หลวงปู ท่านอธิฐานจิตให้ก่อนเป็นปฐมฤกษ์ครับ<O:p</O:p
    ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตาม และขอโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญกันครับผม<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  8. lavar181

lavar181 เป็นที่รู้จักกันดี

การสร้างบารมีย่อมต้องมีอุปสรรค์เกิดขึ้นบ้าง อย่าเพิ่งท้อถอยกันน๊ะครับ เสกพระไปเรื่อยๆก่อนก็ดีเหมือนกัน

9. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอร่วมทำบุญสร้างพระบรรจุกรุด้วย 2 ชุดครับ

10. ยันต์ครู

ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ :)

โมทนาคณะทำงานและคณะนักบุญทุกท่านครับ -/\-

12. ยันต์ครู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      480.6 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      598.6 KB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      164.5 KB
      เปิดดู:
      130
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2012
  13. sridoi

สองสาวที่บ้านขอร่วมจอง ๑ ชุดครับ (ลงตารางในชื่อผมก็แล้วกันครับ)

14. ยันต์ครู

รับทราบการจองครับผม และต้องขอขอบพระคุณ คุณนริศ ที่เป็นกำลังใจให้ครับ โมทนาบุญด้วยครับ

15. ผาแดง

รับทราบครับ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ จำนวน ๒ ชุด โมทนาครับผม

16. ผาแดง

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ขอบพระคุณครับคุณนริศ ที่เป็นกำลังใจให้

ใจยังสู้ครับ (สู้โว้ย...) แต่สัปดาห์นี้ขับรถไปๆมาๆหลายวันชักแย่ เมื่อวันไปรับพระออกจากลพบุรีประมาณร่วมบ่ายโมง กว่าไปถึงกว่าจะเสร็จ(ให้ช่างเขาเหลือไว้ประมาณสองร้อยเพื่อถ่ายรูปและถ่ายวิดีโอ) ออกจากโรงงานหกโมงเย็น เนื่องจากช่วงนี้เด็กโรงเรียนปิดเทอมแล้วเลยเอาลูกไปไว้บ้านยายที่ระยอง กว่าไปถึงกว่าจะออกจากระยองก็ดึกทนง่วงไม่ไหวช่วงตีหนึ่งต้องจอดนอนอยู่ในรถตรงที่พักทางหลวงสายมอเตอร์เวย์อยู่ประมาณชั่วโมงกว่า มาถึงลพบุรีเอาประมาณตีห้าจอดรถหลับอยู่หน้าบ้านอีกพักหนึ่งก็เตรียมตัวไปทำงาน เมื่อคืนเลยหลับตั้งแต่ยังไม่สองทุ่มรวดเดียวหกโมงเช้าเลย

เรื่องทางวัดที่บรรจุกรุไปคุยกับทางวัดมาเรียบร้อยแล้วครับ เป็นวัดใกล้บ้าน เจ้าอาวาสท่านได้เซ้นหนังสืออนุญาตมาเรียบร้อยแล้ว รายละเอียดจะนำมาให้อ่านกันภายหลังครับ ขอตัวไปเตรียมตัวเอาพระไปเสกก่อนครับยังคาอยู่บนรถอยู่เลย โรงงานใส่กล่องกระดาษมาแต่ต้องเคลียร์ลงกล่องเหล็กเพื่อความสะดวกในการหยิบยกขนย้ายก่อน

ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามและร่วมบุญด้วยกัน โมทนาครับทุกท่าน

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

วันนี้โอนเงินแล้วครับ ยอดโอน 309 บาทครับ

18. sridoi

คุณแม่ผมร่วมจอง ๑ ชุดครับ (ลงชื่อผมเช่นกันครับ)

19. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ 2 ชุด โอนเงินแล้ว 300 บาทหลักฐานส่งsms ที่อยู่ทาง pm
    อนุโมทนาบุญ

20. ผาแดง

รับทราบทุกๆท่านครับ ขอโมทนาด้วยครับผม