พระที่สะสมมาเล็กน้อย - อัพเดท วัตถุมงคลสายมูลนิธิฯ - หลวงพ่อผินะ - หลวงพ่อสนิท (หน้า_๑)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นาย สมพล, 29 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับ คุณAgnostic

2. jukac

ใช้แล้วมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังนะครับ ขอบคุณครับ

3. jukac

ผมโอนให้แล้วนะครับ เวลา17.56 วันที่ 5/1/54 ที่อยู่ส่งpmไปแล้ว ขอบคุณครับ

4. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ

เพิ่งกลับจากกาญจนบุรีวันนี้เอง เรียนทุกท่านที่ได้จองไว้ทราบครับ เพื่อจะได้ทำการโอนและดำเนินการจัดส่งให้ต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2011
  5. นาย สมพล

รับทราบครับ จัดส่งให้วันจันทร์นี้ครับผม (17-01-11)

ขอบคุณครับ

6. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    โอนให้แล้วนะครับกริ่งพรายบัวผุด วันที่ 17 เวลา 16.59 3900 บาท

นายศุภโชค มาศกุล
    ที่อยูู่ เลขที่ 412-413 หมู่ 1 ลาวัณย์รีสอร์ทห้อง1302
    ต.ท่าขอนยาง อ.กันทรวิชัย
    มหาสารคาม 44150

7. นาย สมพล

รับทราบครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

8. นาย สมพล

ระหัสจัดส่ง EMS ของคุณ jukac คือ

EI100649805TH

ขอบคุณครับ

9. นาย สมพล

ขอออกจากกระทู้สักครู่ครับ ผู้ที่ PM สอบถามเกี่ยวกับเหรียญยกฐานะ กรุณาลงในกระทู้ได้เลย เดี๋ยวจะกลับมาใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

10. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมของจองเหรียญยกฐานะเนื้อตะกั่ว 1 เหรียญครับ

11. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ ที่อยู่แจ้งทาง pm แล้วครับ

12. นาย สมพล

รับทราบครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้เลยครับ

ขอบคุณมากครับผม

13. นาย สมพล

มัจฉานุเนื้อทองแดง รุ่น สุริยุปราคา หลวงปู่พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี

(ปิดรายการโดยคุณ
    ก้านมะยม ครับ)

ข้อมูลประสบการณ์และ การสร้างอ้าอิงจากเว็บ อิทธิญาโณ

หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่, อิทธิญาโณ

ให้บูชา 1450 บาท รวมค่าจัดส่งแล้วครับ

ตัวจริงลงให้แล้ว 4 รูปสุดท้ายครับ ผมถ่ายเองยังว่าหล่อจริงๆนะเนี่ย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2011
  14. BANJONG.L

BANJONG.L เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ฝากเข้า บ/ช แล้ว 850.-บาท วันนี้ตามหี่แนบที่อยู่ pm

15. นาย สมพล

รับทราบการโอนครับ กรุณาแจ้งที่อยู่จัดส่งในกระทู้หรือ PM มาด้วยนะครับ จะจัดส่งพรุ่งนี้เลย

ขอบคุณมากครับ

16. นาย สมพล

จัดส่งแล้วครับ ระหัสจัดส่ง EMS : EI100650785TH

17. นาย สมพล

จัดส่งแล้วครับ ระหัสจัดส่ง EMS : EI100650777TH

18. นาย สมพล

รายการนี้เพื่อนสมาชิกเว๊บฝากมาให้ช่วยลงนะครับ ถ้าหากมีใครสนใจ ผมจะให้ติดต่อกับเจ้าของพระเองนะครับ แค่ช่วยลงเท่านั้น

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->[FONT=&quot]ขุนแผน รุ่นยอดฉัตรเนื้อกะยาสาท ตะกรุดเงิน
    [/FONT]<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ปาฏิหารย์ [/FONT][FONT=&quot]ยกยอดฉัตร[/FONT][FONT=&quot]เจ้าตากนั่งตระหง่านเหนือวัดละหารไร่[/FONT]
    [FONT=&quot]เททอง สามยอดตะวันออก [/FONT][FONT=&quot]ชินบัญชรโลกนาถ[/FONT][FONT=&quot]หลวงปู่บัว เดี่ยวองค์เดียวโดดๆ[/FONT]

[FONT=&quot]เมื่อวันเสาร์ที่ ๑๖ ตุลาคม ๒๕๕๓[/FONT] [FONT=&quot]ที่ผ่านมานี้เกิดปาฏิหารย์อย่างเหนือเหตุเหนือผลขึ้นที่วัดละหารไร่[/FONT] [FONT=&quot]อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ก่อนจะถึงพิธีวางศิลาฤกษ์โรงเรียนปริยัติธรรม[/FONT] [FONT=&quot]ทำบุญระลึกถึงหลวงปู่ทิม อิสริโก ที่มรณภาพครบ ๓๕ ปีและยกยอดฉัตร[/FONT] [FONT=&quot]ตอนเช้าเวลา ๘.๔๙ น.[/FONT] [FONT=&quot]ประธานมูลนิธิหลวงปู่ทิมได้จุดธูปจุดเทียนหน้าองค์พ่อปู่ฤาษีอิสริโกมุนี[/FONT] [FONT=&quot]เพื่อบอกกล่าวขออนุญาตเริ่มงานต่อเจ้าที่เจ้าทาง พระเจ้าตาก[/FONT] [FONT=&quot]ทั้งเทวาอารักษ์อย่าให้ฝนตกในระหว่างพิธี[/FONT] [FONT=&quot]พร้อมกันนั้นช่างภาพก็ถ่ายในมุมกว้างเพื่อให้เห็นทั่วบริเวณวัดก็มีลมพัดแรง[/FONT] [FONT=&quot]พอสมควร[/FONT] [FONT=&quot]เมื่อนำภาพออกมาดูก็เห็นเป็นภาพพระเจ้าตากนั่งเมืองอยู่เหนือวัดละหารไร่[/FONT] [FONT=&quot]คล้ายกับองค์ที่นั่งอยู่ในวิหารเจ้าตากเหนือวังสามพญา ที่มูลนิธิหลวงปู่ทิม[/FONT] [FONT=&quot]อิสริโกและคณะศิษย์หลวงปู่ทิมร่วมกันสร้าง[/FONT] [FONT=&quot]ภาพมหัศจรรยนี้หาดูได้จากเวปอิทธิญาโณ ([/FONT]www.ittiyano.com)

[FONT=&quot]ขอปล่อยเช่าบูชาที่ [/FONT]2500 [FONT=&quot]ครับ[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      319.1 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      300.8 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      341.7 KB
      เปิดดู:
      66
  19. นาย สมพล

ยกเลิกการจองโดยคุณ Agnostic ครับ

20. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

ขอบคุณครับพี่ที่ลงให้ ราคาต่อรองได้นะครับ ติดต่อผมได้นะครับทาง PM และเบอร์โทร 087-1017758 คีม ครับ ลดได้นะครับ :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้