พระกริ่งเมตตา-พระกริ่งรุ่นแรก ลป.บุญมา คัมภีรธัมโม วัดป่าสีห์พนมประชาคม จ.สกลนคร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กิตติกรณ์_ต่าย, 3 ตุลาคม 2012.

1. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบพระคุณครับผมที่แจ้งข่าว ขออนุโมทนาบุญครับ เคยไปขอความรู้จากเซียนพระเครื่องหลายๆท่าน ท่านได้ให้เกร็ดความรู้ว่าพระเนื้อนวะที่มีผิวลักษณะแวววาวแบบนี้จะมีส่วนผสมของทองคำมากหน่อยครับ แม้จะกลับดำในเวลาต่อมาก็จะมีผิวเป็นมันวาวสวยงามครับ ส่วนเนื้อนวะที่มีส่วนผสมของทองคำน้อยหน่อยผิวจะออกด้านๆไม่มันวาวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2012
  2. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมได้รับพระกริ่งแล้วครับ สวยมากเลยครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Kravinkreeat

Kravinkreeat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ได้รับพระแล้วครับ (สวยครับ)

เนื้อสีแดงๆ นี่นวะ และ เนื้อสีออกเหลืองนี่ เนื้อทองผสม ใช่ไหมครับ!!

แล้วมีกริ่งเนื้อเงินกับพระสมเด็จบ้างไหมครับ!!

...ขอบคุณครับ