พระกริ่งปวเรศพรหมมุนีบ่วงสื่อเฮง รับพระสิ้นเดือนกันยายนนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jummaiford, 22 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ชุดกรรมการเหลือเพียง4ชุดสุดท้ายเเล้วนะครับ

2. lastmagician

lastmagician เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2011
    รวดเร็วยิ่งนัก
    ไม่ทราบ เห็นว่า โอนยิ่งเร็วยิ่งดี นี้มีเวลาพอให้ถึง3เดือนไหมครับ ต้องการร่วม ชุด 30000 นี้ชุดธรรมดาสินะครับ หรือมีเวลามากกว่านั้น ต้องใช้เวลาร่วมปัจจัยนะครับ

3. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งปีมะโรงชุดพิเศษ ๑๖ ชุด
    ขอบูชา 1 ชุดครับผม เบอร์อะไรก็ได้ครับ

4. jummaiford

อนุโมทนาด้วยนะครับเหลือเพียง3ชุดเเล้วครับสำหรับชุดกรรมการ

รบกวนคุณbus4s2vโทรยืนยันที่เบอร์0819299151อีกครั้งนะครับ

5. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    ^-^ ผมได้โทรร่วมจองชุดธรรมดา 1 ชุดแล้วครับ

6. jummaiford

อนุโมทนาด้วยนะครับ ตอนนี้พระชุดกรรมการเหลือเพียง3ชุดสุดท้ายเท่านั้น เเน่นอนว่าอนาคตต้องหายากอย่างเเน่นอนครับ

7. jummaiford

อนุโมทนาด้วยนะครับ ตอนนี้พระชุดกรรมการเหลือเพียง2 ชุดสุดท้าย

8. jummaiford

ตอนนี้ชุดกรรมการเหลือชุดสุดท้ายเเล้วนะครับจะหมดเเล้วจะกลายเป็นมหาตำนานของพระกริ่งเเห่งยุคครับ

9. jummaiford

ใครกำลังตัดสินใจต้องรีบเเล้วละครับ:cool::cool::cool:

10. jummaiford

ลำพังเเค่เพียงการหล่อดินไทยเดี๋ยวนี้ยังหาช่างทำยากเลยครับไม่ต้องนับไปถึงมวลสารยิ่งกว่างมเข็มในมหาสมุทรเสียอีก ไม่ต้องพูดถึงมหาชนวนอย่างชนวนพระกริ่งพรหมมุนีซึ่งองค์จริงๆเเท้ๆมีเงินนับล้านยังหาของเเท้ๆยากเลย ปีหนึ่งท่านหล่อเพียงตามกำลังวันเท่านั้นเรียกว่าเเต่ละปีไม่เกิน20องค์ เเละตลอดพระชนต์ชีพท่านหล่อรวมหมดได้กี่องค์เพราะรุ่นที่มากที่สุดเห็นทีคงจะเป็นช่วงปี2485จะเป็นปีที่หล่อพระกริ่งต่างๆรวมมากที่สุดเลยครับ เรียกได้ว่า ชนวนสุดๆไม่ต้องไปหาเเต่นี่คือครั้งประวัติศาสตร์ ครั้งนี้ผมเองถือว่าทำให้สมศักดิ์ศรีความเป็นศิษย์รุ่นหลานของสมเด็จพระสังฆราชแพเพราะอาจารย์ผมเองเป็นศิษย์ของสมเด็จพระสังฆราชแพโดยตรง

11. jummaiford

สำหรับชุดกรรมการคงต้องรีบเเล้วละครับเหลือชุดเดียวเท่านั้น:cool::cool::cool:

12. ninetar

ninetar Active Member

29 กันยายน 2011
    ความจริงอยากจะจองชุดกรรมการแต่เงินยังไม่มี ขออนุญาตร่วมบุญเป็นเงิน 1000 เพื่อสมทบทุนสร้างมณฑปหลวงปู่เฒ่ายิ้ม วัดหนองประชุม ที่พลตรีละเอียดรัช บัวขม สร้างค้างเอาไว้ให้เเล้วเสร็จ ไม่ขอรับพระครับสักสองสามวันโอนให้ครับ โอนเข้าที่ไหนรบกวนหมอแจ้งทาง PM ได้หรือเปล่าครับ

13. jummaiford

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ:cool::cool::cool:

ท่านที่ร่วมทำบุญ กรุณาโอนปัจจัย ไปที่ อาจารย์ นายแพทย์ ประพล เองชวน ตามนี้ครับ

ชื่อบัญชี นายประพล เองชวน
    ธนาคารกรุงไทย สาขาโรงพยาบาลสงขลา

บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 9805253309<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2012
  14. jummaiford

วันนี้ไปกราบหลวงพ่อสิริ วัดตาล นนทบุรี ท่านเมตตาเสกมวลสารให้อย่างดีพร้อมทั้งจับพลังยอดพระเกศท่านกล่าวเองว่าของเก่านี้ดีจริงๆ ของดีๆทั้งนั้น ไว้จะมาเล่าเรื่องหลวงพ่อสิริ ว่าท่านเป้นอย่างไรเพราะวันนี้สอบถามท่านอย่างละเอียดเลยทีเดียวครับ

15. jummaiford

เเค่เห็นมวลสารก็หนาวเเล้วละครับเพราะหายากเหลือเกิน
    เมื่อทุกคนฟังนวโลหะของผมเเล้วต้องบอกได้คำเดียวว่าเเน่นอนเเละไม่ธรรมดาครับมีรายละเอียดต่อไปนี้
    โลหะ ๙ ชนิด คือ
    เหล็กจากสังฆวานรพระอุโบสถวัดพระเเก้วเเละปืนใหญ่สมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัวเเละสังฆวานรจากวัดสำคัญหลายวัด
    ปรอท จากปรอทสำเร็จจำพวกปรอทกรอลพบุรีเเละพระปรอท
    ทองแดงใช้ชนวนหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อเดิม สมัยท่านมีชีวิตเเละเเผ่นจารตะกรุดต่างๆ
    เงินใช้พดด้วงที่เสกโดยสมเด็จมหาธีราจารย์เป็นพดด้วงที่ขุดพบที่เรือนเศรษฐีที่อยุธยา สมัยสมเด็จพระนารายณ์มหาราช
    ทองคํา ใช้ทองคำบริสุทธิ์

เจ้านํ้าเงินใช้ของพ่อท่านเอียดวัดดอนศาลา พัทลุงที่ท่านเก็บเเละเสกไว้ดีเเล้ว
    สังกะสีใช้ของหลวงปู่โต๊ะที่เสกเอาไว้
    ชินใช้จากของกรุลพบุรี
    บริสุทธิ์หรือตะกั่วจากพระพุทธบาทสระบุรีสมัยอยุธยา

16. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เมื่อโลหะอันอุดมมงคลประกอบกันเข้าแล้ว จะออกมาเป็นอย่างไร ยิ่งทำให้อยากเห็นเนื้อหาขององค์พระเร็ว ๆ ว่าออกมาแล้ว จะงดงามเพียงไร

17. jummaiford

เนื้อออกมาคงเเปลกเต็มประดาอย่าคาดหวังในความสวยงามเพราะพระหล่อโบราณเเต่หากจะพูดถึงความขลังเเล้วไม่รองใครในเเผ่นดินเเน่นอน

เเละพระชุดกรรมการขณะนี้หมดเรียบร้อยเเล้วนะครับ16ชุด

เหลือเเต่ชุดพระกริ่งปวเรศเนื้อนวโลหะ 108ชุดชุดละ30000บาท เท่านั้น

18. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ก็น่าจะจริงอย่างหมอว่า เพราะรวมชนวนหลาย ๆ อย่าง เนื้อพระคงเดา ยากว่าจะออกมายังไง แต่ก็ขอลุ้นในใจนิด ๆ ให้เนื้อหาออกมาดี "เมื่อยกพระและส่องยามใดสุขใจอย่างบอกไม่ถูก" (ก็คนมันชอบนะครับ:cool:)

19. jummaiford

เดาเอาว่าเนื้อออกมาน่าจะเป็นเนื้อสุดยอดจริงเพราะเงินเเละทองใส่ในเนื้อเเบบบถึงใจครับมวลสารหลักหายห่วงว่าสุดขลังของเเผ่นดินเเน่นอนครับ

20. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยกับท่านคชบุตรครับ เพราะการหลอมรวมมหาชนวนต่างๆจากหลายๆที่หลายๆสำนักหลายๆยุคเข้ามาไว้ด้วยกัน คงจะคาดเดากระแสโลหะที่จะออกมานั้นยากแต่สิ่งที่แน่นอนว่ามีอย่างเหลือล้นนั้นคือพลังพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณจากบรรดาครูบาอาจารย์ต่างๆที่ท่านได้อธิฐานจิตเอาไว้ น่าจะเรียกได้ว่าเป็นเนื้อโลหะมหาสัมฤทธิ์(นวะโลหะ)ที่ศักสิทธิ์ตั้งแต่ยังไม่ได้เสกเสียด้วยซ้ำครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้