พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    เดินทางปลอดภัย ทั้งครอบครัวมีแต่ความสุข สนุกกันให้เต็มที่
    และก็ รวยให้มันส์ไปเลยครับ น้องเอท :cool:

2. rungaran

ทรงพระเจริญ
    ทรงพระเจริญ
    ทรงพระเจริญ

3. rungaran

ชุดนี้ ของ วัดบวร ชอบมากครับ น่าบูชามากครับ

4. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

น้องแกงส้มคะ
    นึกยังไงคะ น้องแกงส้ม ถึงไปฝึกหลักสูตร"คุมฝูงชน"นั่นน่ะ
    ควบคุมฝูงชน.....ไม่เป็นไรค่ะ อย่ามาควบคุม...พวกพี่ก็แล้วกันนะค้า........

ไฟล์ที่แนบมา:

5. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    พี่รุ่ง ..ปลายปีและต้นปีใหม่..รับทรัพย์เยอะนะครับ
    โรงแรมน่าจะเต็มนะครับ

และ ปีใหม่ 2555 ขอให้ทุกๆ ท่าน รวยๆ เฮงๆ ...รับทรัพย์ไม่ขาดมือกันนะครับ
    เฮง เฮง เฮง..รวย รวย รวย

6. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

ตอน (เหนือความคาดหมาย.......แต่ไม่มีทางเลือก)

;k04jaahเช้าวันรุ่งขึ้น ลับแลได้โทรศัพท์ไปหาคุณบิน (ขณะนั้น ท่านยังไม่ได้บวช) เล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง คุณบินเองฟังลับแลเล่า ยังอุทานตกใจ (เรื่องที่ลับแลนั่งสมาธิได้นาน 2.30 ช.ม.นะคะ)
    rabbit_run_away ผ่านไปอีก 1 วัน คุณบินได้ไปเล่าเรื่องและสอบถามพระคุณเจ้าสุทธิวาปีภิยุต แห่งอ.ห้วยยอด จ.ตรัง ขอให้ พระคุณเจ้าเพ่งด้วยสมาธิจิตแล้วพระคุณเจ้าบอกว่า "มีหลวงปู่ใหญ่หรือหลวงปู่เทพโลกอุดรในภาค"พระพุทธองค์"มาเสริมการนั่งสมาธิให้ลับแล"<O:p></O:p>
    :VOลับแลถามคุณบินต่อว่าเพราะอะไรหลวงปู่เทพโลกอุดรจึงมาเสริมการนั่งสมาธิของลับแล? คุณบินตอบว่า "เป็นเพราะเรามีจิตบริสุทธิ์และมีจิตที่มีความมุ่งมั่นในการบำเพ็ญบารมี ณ เวลานั้น ประกอบกับเราเคยปฏิบัติมาก่อนแต่ในอดีตชาติ สิ่งศักดิ์สิทธิ์จึงมาเสริมให้เรา<O:p></O:p>
    ;39 ในอีกหลายๆ วันต่อมา คุณบิน จึงได้ส่ง:mad:พระอัฐิธาตุหลวงปู่เทพโลกอุดรมาให้ลับแลจำนวนหนึ่ง :)@เกี่ยวเนื่องจากการนั่งสมาธิในครั้งนั้น) และเมื่อได้พระธาตุของหลวงปู่มาแล้ว คุณบินบอกว่า :cool: "ลับแล จะต้องปฏิบัติบูชาด้วยการทำสมาธิทุกวัน "จะยิ่งดีมาก (มีคาถาบูชาด้วยนะคะ) ลับแลมานั่งคิดตามประสาปุถุชนว่า “:mad:หรือเราไม่มีทางเลือกเสียแล้ว ไม่ชอบเลยแต่ก็ต้องทำ" (ณ เวลานั้นยังไม่เคยนั่งสมาธินะคะ จึงคิดตามประสาคนชอบสบายๆ"
    qsqu ลับแลที่ได้นั่งสมาธิมาจนถึงทุกวันนี้ ก็ด้วยเหตุปัจจัยตามนี้แหละค่ะ “ :cool:มันไม่มีทางเลือก”อื่นอีกแล้ว คงจะถึง.....เวลาแล้วกระมังคะ???<O:p></O:p>
    ;aa5ในโอกาสต่อมา ลับแลได้นิมนต์พระคุณเจ้าสุทธิวาปีภิยุต แห่ง อ.ห้วยยอด จ.ตรัง มารับภัตตาหารที่บ้านตนเองและที่สำคัญเพื่อโปรดญาติโยมที่กำลังมีทุกข์และต้องการความช่วยเหลือในเรื่องการเจ็บป่วย เมื่อพระคุณเจ้ามาถึงท่านได้ทักเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของลับแล ว่าเป็นผู้หญิงชุดสีขาว เกล้ามวยผมสูงขึ้นบน(เหมือนที่คุณตาลเคยทักมาแล้วครั้งหนึ่ง) ไม่เพียงเท่านั้น คุณบินยังพกพาพระเครื่องตัวแทนของหลวงปู่โลกเทพอุดร มาให้ลับแลถุงหนึ่ง(ในนั้นมีจำนวน 30 องค์เห็นจะได้ )ลับแลงง ถามคุณบินว่าเอามาให้ลับแลทำไมเยอะแยะ คุณบินบอกว่าวันหนึ่ง “ลับแลต้องช่วยเหลือผู้คนและจะได้เอาไว้แจกคน”(มีแจกไปบ้างแล้ว) ลับแลยิ่งงงหนักขึ้นไปเรื่อยๆ ถามคุณบินว่า”หมายความว่าไงคะ ต้องช่วยคน” คุณบินกลับตอบเป็นปริศนาว่า “ไม่นานเกินไปนัก วันหนึ่งเราจะรู้เอง” (สรุปแล้วก็ยังไม่รู้เลยค่ะตอนนี้ เลยไม่ทราบจะบอกแฟนๆว่าไงนะคะ? ไว้มีอะไรแปลกๆเมื่อไหร่ จะบอกนะคะ)<O:p></O:p> :mad:พระคุณเจ้า จึงเป็น(คน)รูปที่ 4 ที่ทักลับแลเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์นะคะ
    qsqu สำหรับพระเครื่อง(หลวงปู่เทพโลกอุดร) นี้ คุณบินบอกว่า ไว้แจกคนทอดกฐินในงานเมื่อ 30 ตุลาคม 2553 มีมวลสารที่หายาก มีทั้งเหล็กไหล ตะกรุด เป็นมวลสารดี หายากมากๆ คุณบินบอกว่า พระธาตุของหลวงปู่นี้ ได้มาจากเขาน้ำพราย จ.ตรัง เพราะตอนนั้นมีคนฝันว่ามีคนมาบอกว่าให้ไปเอาพระธาตุของหลวงปู่ใหญ่ที่นั่นนะคะนี่คือรายละเอียดของมวลสารของหลวงปู่โลกเทพอุดรหรือหลวงปู่ใหญ่(ภาพค่อยให้น้องนวลลงกระทู้ให้ดูนะคะ)<O:p></O:p>

;k06พระหลวงปู่ใหญ่<O:p</O:p

<O:p</O:p

หลวงปู่ใหญ่หรือ หลวงปู่เทพโลกอุดร มีนามเต็มๆว่า :mad:พระมหากัสสปะพุทธเจ้า:mad:
    :mad:มวลสารของพระเครื่องรูปเหมือนของหลวงปู่โลกเทพอุดร :mad: ประกอบด้วย<O:p</O:p
    หินเหล็กไหลระฆัง หินเหล็กไหลนาคา ผงจินดามณี ไม้เทพธาโร ไม้ตะเคยนทอง อิฐศิลาแลง แร่เหล็กดำน้ำเพชร แร่ธาตุต่างๆ 108 ชนิด รวมถึงพระธาตุหลวงปู่ใหญ่ ฟอสซิลเรือโบราณ<O:p</O:p
    หินระฆัง หรือ เหล็กไหลระฆัง มีเสียงดังเหมือนเสียงระฆัง เรียกกันว่า ระฆังจักรวาล
    เหล็กไหลนาคา เป็นธาตุเหล็กไหลของพญานาคา หรือเจ้าสมุทร
    อิฐศิลาแลง มีธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ จากเมืองโบราณ เขาน้ำพราย
    เหล็กไหลตาน้ำ หรือแร่เหล็กดำน้ำเพชร จากเขาน้ำพราย ทำให้สารพิษและกรดต่างๆเจือจาง
    ฟอสซิลเรือโบราณ เป็นเรือสาเภาโบราณ สร้างจากไม้ทางพญาวิ้วดำ มีส่วนผสมของพระธาตุ และธาตุของโคตรเหล็กไหล จากคลองลำภูรา เป็นของพระนางเลือดขาวทางหนึ่ง อายุกว่า 2,000 ปี
    - :mad:สร้างเนื่องในโอกาสทอดกฐินวันที่ 30 ตุลาคม 2553 ปลุกเสกเดี่ยวโดยพระครูสุทธิวาปิภิยุต แห่ง อ.ห้วยยอด จ.ตรัง
    - บรรจุพระธาตุหลวงปู่ใหญ่ บรรจุเหล็กไหลตาน้ำ และตะกรุด<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    ;aa28 ....ตอนต่อไป พรุ่งนี้นะคะ..........<O:p></O:p>
    ใครเป็นคนที่ 5 ที่ทักลับแลเรื่อง"สิ่งศักดิ์สิทธิ์"
    ขอบอกว่า "คนๆนี้ไม่ใช่คนธรรมดา"
    จะไม่"ธรรมดา" จริงหรือไม่ ???

ต้องติดตาม.........ค่ะ
    (สำหรับคนที่ 5 รอหลังปีใหม่.......ค่อยบอกนะคะ ? รอสมาชิกให้ครบๆค่ะ )

<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2011
  7. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เงินๆ ทองๆ แบบนี้ ผมช้อบชอบ !! อิอิ

8. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้มาใหม่ครับ หากระทู้ไม่เจอ แจ้งผ่านตรงนี้ละกันครับคุณลิน ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ[​IMG]

ปล.ถ่ายยังไงก็สวยสู้คุณนอร์ไม่ได้เลยครับ

9. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ปวเรศจีวรดอก ชอบอีกครับ อิอิ

10. ppoonsuk

11. ppoonsuk

ดูเข้มดีครับ :cool:

12. rungaran

พระกริ่ง ของสำนักใหนครับ คุณ สุข สวยจัง:cool:

13. ppoonsuk

จัดพระกริ่งให้ 1 ชุดครับ

พระกริ่งชินบัญชร ญสส ก้นทองเหลือง

[​IMG] [​IMG]

14. ppoonsuk

พระกริ่งอุปคุตชนะมาร ของหลวงปู่เร็ว ลูกศิษย์หลวงปู่สวนครับ จองกับคุณลินไว้ เพิ่งได้มาใหม่ครับคุณพี่รุ่ง

15. rungaran

พี่ขอรับพรจาก เสี่ยหนู คร้าบบบบบบบบบบบบบบ:cool:รวยๆนี่ชอบครับอิอิ

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สุดยอดดดดดดดดดดดดด ^__^

17. ppoonsuk

อีกองค์ครับ ก้นทองเหลืองแล้วต้องเป็นทองแดงครับ

พระกริ่งชินบัญชร ญสส. ก้นทองแดงครับ:cool:
    [​IMG] [​IMG]

18. rungaran

พระกริ่ง ญสส ช่วงนี้ กำลังมาแรงเลยครับ คุณ สุขนี่ ตาไว
    กระสุนไม่มีหมด ยิงได้ ตลอด เยี่ยมมากครับ สุดยอดครับ
    ส่วนกระผม กระสุนเหลือน้อยครับ ที่พอเหลือต้องคอยป้อน ธนาคารอยู่ตลอดครับ ไม่งั้นกระทบครอบครัวแน่ๆ หลายๆอย่างที่อยากได้ ก็ต้องอดทน อดกลั้น
    เอาไว้ไม่นั้น ต้องกินแกลบแน่ๆ :':)':)'(อิจฉาคุณ สุขมากๆครับ

19. ppoonsuk

20. rungaran

น้อง ภณ นี่ หาพระง่ายจังครับ สุดยอดครับ