พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบารมีความศักดิสิทธิ์ของพระธาตุเขาสามร้อยยอดคุ้มครองพี่รุ่งและครอบครัวให้เดินทางปลอดภัยทุกหนแห่งนะครับ (^___^)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      169.7 KB
      เปิดดู:
      481
      ขนาดไฟล์:
      168.7 KB
      เปิดดู:
      484
  2. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณตากลม<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    :z3พระที่คุณตากลมจัดมาโชว์วันนี้ มันคลับคล้ายคลับคลากับพระที่ลับแลมีอยู่ที่บ้านเลยนะคะ (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ลับแลไม่ทราบว่าเป็นพระยุคไหน สมัยไหนเท่านั้นเอง<o:p></o:p>
    :mad:รู้แต่ว่างามและดูโบราณ......ขลังดีค่ะ ลับแลเคยคิดจะเลี่ยมห้อยคอ แต่ขนาดของพระดูจะใหญ่เกินไปสำหรับผู้หญิง ของคุณตากลม ใช่ขนาดที่ห้อยคอได้หรือเปล่าคะ? ลับแล ยังหวง ๆ ต้องคอยๆแอบไว้เวลาญาติมาบ้าน เพราะมีญาติ(ผู้ชาย)เวลามาบ้านเห็นพระไม่ได้ค่ะ ชอบขอ เอาทั้งนั้น ขนาดว่าวันก่อนลับแลเชิญพระคุณเจ้าจากจ.ตรัง มาคัดว่าองค์ไหนดีไม่ดีอย่างไร? พอท่านคัดเสร็จ ลับแลโทรคุยบอกเขา ไม่เกินจากความคาดหมายเลยจนนิดเดียว เขาบอกว่าเขาจะเอาพระที่ลับแลกำลังจะเอาไปฝากไว้ที่วัดทั้งหมด(หลายองค์) ไม่ว่าลับแลจะพยายามบอกเขาว่า แต่มีอยู่องค์หนึ่ง เห็นพระคุณเจ้าบอกว่า "มีผีอยู่ใน" แต่เขาหาได้สนใจไม่ แถมยังบอกว่าเอามาเลย เอามาให้หมดเลย จนถูกญาติอีกคนดุเอาว่า “เอาของอัปมงคลไปไว้ในบ้าน เท่ากับหาเรื่องซวยใส่ตัว “ ก็เลยซาไปหน่อย<o:p></o:p>
    ตอนแรก ด้วยความปรารถนาดี ลับแลคิดจะเอาไปฝังดินเลยนะคะ ปรากฏว่าเพื่อนผู้ปฏิบัติภาวนา(ท่านบวชเป็นพระสงฆ์ไปแล้วที่ อ.ห้วยยอด จ.ตรังค่ะ) บอกว่า “ทำอย่างนั้นไม่ได้ “ <o:p></o:p>
    :'(คนชอบพระเครื่อง คงทราบใช่ไหมคะว่า ไม่ได้เพราะอะไร???<o:p></o:p>
    rabbit_sleepyช่วยตอบทีค่ะ<o:p></o:p>

3. ลับแล

;aa27น้องNor..คะ
    (rose)เห็นถามพี่ว่า ห้อย"พระเครื่อง"อะไรใช่ไหมคะ?
    ณ เวลานี้ พี่ห้อยหลวงปู่เทพโลกอุดรค่ะ มีมวลสารเข้มข้นมาก มีเหล็กไหลนาคากับเหล็กไหลอะไรอีกอย่างและมวลสารอย่างอื่นอีกหลายชนิดค่ะ พี่ก็จำไม่ได้แล้ว วันหลังจะเอามาบอกเล่าให้ฟังกันนะคะ ฯลฯ
    รอให้พี่ลับแลถ่ายรูปเก่งๆแบบน้องNorก่อน แล้วจะเอามาโชว์ให้ดูค่ะ
    qsquที่สำคัญ สาเหตุที่พี่ลับแล ได้แขวนหลวงปู่เทพโลกอุดร เพราะมันเกี่ยวเนื่องกับการนั่งสมาธิของพี่ในคืนที่พี่นั่งได้นานถึง 2ช.ม.30 นาทีค่ะ โดยร่างกายไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆเลยค่ะ
    ;aa2 โอกาสเหมาะๆ ยามต่อไป พี่ลับแล.........จะเล่าประสบการณ์จากการนั่งสมาธิให้ฟังนะคะว่า คืนที่นั่่งนานถึง 2.30 ช.ม.คืนนั้น เป็นอย่างไร?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2011
  4. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    แบ่งเลยครับพี่หนู ตัวหารลดแล้ว:cool:

5. พลศิริ

นี่ก็คือกันครับ แบ่งเลยครับพี่หนู ตัวหารลดแล้ว:cool:

6. ลับแล

คุณน้อง Lynn คะ
    ;aa7;aa58ที่คุณน้อง Lynn บอกว่า พี่ลับแล หน้าเด็กนั้นนะคะ จริงๆแล้ว เเม้พี่ลับแลจะอยู่ในตำแหน่งหัวหน้างานในขณะนี้ก็จริงอยู่ แต่การขึ้นหัวหน้างานของพี่ลับแลนั้น ขึ้นตำแหน่งนี้มาตั้งนานแล้วค่ะ ไม่ได้ขึ้นเพราะ....วัยอาวุโสนะคะ แต่ขึ้นเร็วกว่าสายวิชาชีพอื่นๆเพราะตอนเริ่มรับราชการนั้น ขอบอกว่า.......ตำแหน่งของพี่ลับแลเป็นตำแหน่ง(กำลัง)ขาดแคลนค่ะตอนนั้น ทำให้ไหลลื่นโดยอัตโนมัติ(บุญเก่าด้วยมั้งคะ? ) ตามหลักแล้ว ถ้าพี่ลับแลไม่ย้ายมาจากโรงพยาบาลสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน กทม.
    ;aa7 เมื่อวันที่ 1 ตุลาคม 2554 ที่ผ่านมา พี่ลับแลจะได้ตำแหน่งรองหัวหน้างาน ซี 8 ที่อายุน้อยมากไปแล้วค่ะ (เพิ่งไปประชุม กทม.มา เมื่อ กรกฏาคม 2554 พี่คนที่กำลังจะขึ้นหัวหน้าฝ่ายยังบ่นเสียดายที่พี่ลับแลย้ายมาหาดใหญ่เลยค่ะ ยังอยากจะให้พี่ลับแลย้ายกลับเลยนะคะ)
    :dแต่ด้วยความที่พี่ลับแลเป็นคนปฏิบัติธรรม ไม่ได้ยึดติดยึดมั่นตรงนั้นนะคะ(บอกจากใจจริง) แค่พออยู่อย่างมีความสุขใจและกายก็เพียงพอแล้ว
    (rose)คนเราแม้มีเงินมากมาย แต่หาความสุขทางใจไม่ได้ หาคนจริงใจไม่มี ..........จะมีประโยชน์อะไรคะ???
    (u) และคนเราจะมีความสุขอยู่แต่กับเรื่องเงินๆทองๆและตำแหน่งเพียงอย่างเดียวเท่านั้นหรือคะ?
    ;40fairy3สำหรับพี่ลับแล สุขภาพกายพออยู่ได้อย่างมีความสุขก็ดีใจแล้ว แต่เหนืออื่นใด......สุขภาพ"จิต"ต้องมาที่หนึ่งค่ะ (ต้องมีความสุข สบายใจกับการใชัชีวิต ไม่เคร่งเครียดเกินไปกับทุกเรื่อง แต่มีความรับผิดชอบ แต่ไม่ยึดมั่น ทุกอย่างต้องฝึกให้เดินสายกลางให้หมด(ขอย้ำว่าต้อง"สายกลาง" ไม่แบกอารมณ์หรือกิเลสใดๆนานๆ ต้องพยายามหัด"วาง"นะคะ )พี่ลับแลใช้ชีวิตอย่างนี้จริงๆค่ะ จิตของพี่ลับแล มักจะยิ้ม และร่าเริงมากกว่าทุกข์เสมอมา เมื่อจิตเป็นสุข มันจะออกมาที่"ใบหน้า"ค่ะ
    (u)บางคนบอกว่า ตนมีทุกข์มีภาระมีปัญหามาก ทำใจยาก ก็ลองพยายามศึกษาธรรมะ ปฏิบัติธรรมให้สม่ำเสมอสิคะ อานิสงส์"แรง"จริงๆค่ะ (พี่ลับแล"กล้าพูด"เพราะมีประสบการณ์มาแล้วค่ะ ต่อไปจะเล่าให้ฟังนะคะ น่าขนลุกไม่แพ้ เรื่อง"วิญญาน"เลยแหละค่า
    (u)ฉนั้นภาพที่พี่ลับแลมองโลก จึงเป็นภาพที่สดใสในใจเสมอมาค่ะ น้องLynn
    และถ้าคบใคร พี่ลับแลจะคบแบบจริงใจ พูดอะไรจะพูดคำจริง รู้สึกว่าพูดจากใจไม่ต้องคิดนานเพราะเราไม่ได้ปรุงแต่ง .......มันออกมาจากใจ และจะเลือกคบคนที่จริงใจเช่นกัน
    wel lcome_pinkทำให้ชีวิตพี่ลับแลมีความสุขมากในระดับต้นๆค่ะ(จิตดีไงคะ)
    ที่เขียนมา .....เขียนจากความรู้สึกจริงๆค่ะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นบ้างไม่มากก็น้อยนะคะ การถ่ายทอดความรู้สึกดีๆให้กันและกัน เป็นสิ่งที่สวยงาม.....ไม่ใช่หรือคะ?

7. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

"มีผีอยู่ใน"นี่คุณตากลมชอบมากๆครับ อยู่เยอะๆเถอะครับผี คุณตากลมพกไปขึ้นเหนือล่องใต้ ไม่มีซวยหรืออัปมงคลแน่ครับ :boo::boo::boo:

8. Norragate

มีแต่พระใหม่ๆ...ไม่รู้ท่านๆจะเบื่อกันรึเปล่า....55 (^___^)

9. พลศิริ

จ้างก็ไม่เบื่อครับพี่นอร์:cool:

10. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]ใช้กล้องอะไรถ่ายครับ สวยดี

11. สองหัดส่อง

สองหัดส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่ได้คุยกับพี่สุขเมื่อเช้าครับ ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้ครับ
    Credit ภาพ : ท่านรองณรงค์(yoddoy)

[​IMG][​IMG][​IMG]

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสองครับ โค้ดนี้เป็นตัว "นะ" ตามที่พี่ลินเคยให้ข้อมูลใช่มั้ยครับ เนื้ออะไรครับ เหมือนเนื้อเงินเลย........

13. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

กล้องธรรมดานี้ละครับคุณอั๋น ผมเคยให้คุณนอร์สอนถ่ายรูปแบบนี้ให้ แต่ผมถ่ายยังไงก็ไม่ได้แบบนี้ล่ะครับคุณอั๋น :'(

14. Norragate

ขอบคุณครับคุณพล,คุณอั๋น....ผมใช้ Cannon 500D ธรรมดาๆ+เลนด์เดิมๆถ่ายรูปครับ...อาศัยเทคนิคส่วนตัวนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ..(^__^)
    ว่าแต่อยากจะไปบุกไปถ่ายรูปพระในรังพี่ poonsuk จังครับ อิอิ ^^

15. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    หวัดดีครับพี่หนู คุณหนุ่ย คุณนอ คุณเอท คุณพลศิริ คุณพูลศักดิ์ คุณลับแล และทุกๆท่านครับ

แม่จ้าว พี่หนูจัดหนักเลยนะครับพี่ อิอิ จัดทีทำให้ผมเกิดกิเลสเลยพี่ 5555 พรุ่งนี้ขออนุญาตไปต่างจังหวัดเหมือนพี่รุ่งด้วยคนครับ หุหุ

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอ้ว...น้องสองจัดเนื้อเงินก้น นะ มาให้ชม งามมากๆ เอ..สรุปว่ามีทั้งกริ่ง นะ และ อุ หรือ นะ อย่างเดียวคะนี้ คนสร้างทั้งสองท่านก็เสียชีวิตไปแล้ว ไปสอบถามพี่ๆที่อุบล ก็ตอบกันไปคนละอย่าง แต่บอกว่าให้เน้นที่มีหมายเลขตอก :':)':)'(

17. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน วันนี้คุณ ตากลม จัดหนักมากๆชมเพลินเลยค่ะ พรุ่งนี้ลินก็ขอตัวไปวัดหลวงปู่คำพันธ์ เช่นกันค่ะ เย็นๆพบกันนะคะ อากาศเย็นลงอีกแล้ว รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ
    ปล. พี่ลับแล ค่ะ อย่าลืมมาเล่าเรื่องการนั่งสมาธิให้ทราบด้วยนะคะ ยังติดตามเหมือนเดิมค่ะ

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      212
  18. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    catt13........ใช่ครับ ขนาดห้อยคอ ครับ
    ยังไง ..คุณลับแล ..ก็นำพระมาให้ชม มาโชว์ ...ซิครับ
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ..หลายตา จะได้ช่วยดู ช่วยพิจารณา ให้ครับ
    ...ผมเอง ก็ปาเข้า 4 ตาแล้วครับ คริคริ(deejai):z2

19. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สวัสดีครับพี่หนู พี่หนุ่ย พี่ลิน พี่ลับแล พี่พล พี่รุ่ง พี่เสือ คุณนอร์และทุกๆท่าน ผมมีประคำอยากให้พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันพิจารณาอยู่เหมือนกัน แต่ว่าช่วงนี้ไม่รู้ทำไม อัพโหลดรูปไม่ได้เลยครับ เป็นอย่างนี้หลายวันแล้ว ได้แต่ชมของพี่ๆ แต่ละท่าน โดยเฉพาะพี่หนู จัดหนักมาพอๆกับน้ำท่วมเลยครับ แอบอิจฉาคนดี มีแต่ของดีๆ 55

20. พลศิริ

ส่วนของผมแปดตาครับพี่หนู ลูกสี่พ่อสี่ครับ ตามมาดูด้วยคน:cool: