พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    เล่าเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    คุณ ลับแล บ่ายแก่ๆแล้วครับ จะนั่งรอหน้าคอมเลยครับ:z1

2. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>qsquเมื่อhe llo _ประมาณ เดือนเมษายน ปี 2549 หลังจากที่แจมและศรีภรรยา ได้ซื้อบ้านหลังหนึ่งมาในราคาที่ค่อนข้างถูกกว่าปกติมากๆ(มันมีสาเหตุที่ถูกมาก ๆ........ค่อยติดตามกันตอนต่อไปดีกว่านะคะ) ทั้งคู่ก็ได้ทำการตกแต่ง ต่อเติม ซ่อมแซมบ้านไปตามสภาพ แต่ด้วยความที่บ้านหลังดังกล่าวมีสภาพของคานไม้ที่ถูกปลวกกินไปเป็นพื้นที่จำนวนมาก(bubuเสียดายจัง...ฮื๊อ..) ศรีภรรยาของแจมจึงบอกให้แจมจ้างช่างแถวบ้านมาทำการฆ่าปลวกเสียให้สิ้นซาก (อย่าให้เหลือแม้แต่เศษ.......ปลวก ) จะได้รู้กันไปว่า......คนกับปลวก ใครจะแน่กว่ากัน ??? ฮะแอ้ม...)
    bubuเมื่อศรีภรรยาประสงค์เช่นนั้น ไฉนเลยแจมจะขัดใจศรีภรรยาได้ รีบกุลีกุจอไปจัดการดำเนินการตามที่ศรีภรรยาร้องขอทันที
    yimm วันนั้น ทั้งวัน ผ่านไป ไม่รู้ว่า “แจม” ได้ทำตามที่ศรีภรรยา บอกกล่าวหรือไม่ ...จนถึงเวลากลางคืน ย่ำค่ำอีกราตรีหนึ่ง
    ศรีภรรยากลับจากทำงาน โดยมีมารดาของฝ่ายภรรยามาเยี่ยมเยียนด้วยในคืนวันนั้น เมื่อกลับถึงบ้าน ศรีภรรยาเห็นแจมผู้สามีเดินว่อนไปมาอยู่ในบ้าน ประหนึ่งเดินเล่นอยู่ในพิพิธภัณฑ์สถานที่ไหนสักแห่ง แจมได้รายงานให้ศรีภรรยาทราบถึงภารกิจที่ได้รับมอบหมายไปให้ทำในวันนี้ว่าได้ทำเสร็จสรรพเรียบร้อยแล้ว<O:p></O:p>
    :'(แต่การณ์มิได้เป็นไปดังคาด ศรีภรรยาพบว่า “แจม”แอบทำการราดน้ำยาราดปลวกเสียเอง และดูเหมือนแจม จะเริ่มมีอาการ อาเจียน”ออกเป็นลม(ไม่มีอาหารออกมาเลย) อยู่2-3 ครั้ง
    ศรีภรรยามิได้ติดใจอะไรมาก เห็นแจมยังเดินไปมา พูดคุยได้อย่างปกติ เหมือนเช่นเคย
    fly_pig แจม หลังจากพูดคุยกับศรีภรรยาเสร็จสรรพ ก็รีบไปอาบน้ำ เมื่ออาบน้ำเสร็จก็มีอาการง่วงหาวเข้านอนทันที แจมไม่ยักจะรับประทานอาหารในคืนนี้ และไม่พูดคุยมากอย่างทุกๆวันที่ผ่านมา แถมยังเข้านอนเร็วกว่าปกติ ศรีภรรยาเองก็รู้สึกงงๆ กับท่าทีของ”แจม” ผู้เป็นสามีเป็นอย่างยิ่ง ....วันนี้ แจมผิดปกติไปจากกิจวัตรประจำวันทุกๆวันที่ผ่านมา
    denceeแต่ ศรีภรรยาก็มิได้เอะใจอะไรเลย ยังคงนั่งคุยเล่นอยู่กับท่านแม่ของตนเองในห้องอีกห้องหนึ่ง ซึ่งอยู่ติดกับห้องนอนของแจม สักพักได้ยินเสียงแจมถอนหายใจดังๆแบบยาวๆ 2-3 ครั้ง ก็เงียบไป ศรีภรรยาได้ยินเสียงถอนหายใจแล้วรู้สึกนึกเอะใจอย่างไรชอบกล เธอกำลังสงสัยว่า " ทำไมคืนนี้แจมผู้เป็นสามี ทำไมถึงนอนเร็วกว่าปกติมาก เนี่ยก็เพิ่งจะ 1 ทุ่มเศษๆเอง ปกติแจมจะนอนหลัง 4 ทุ่มขึ้นไป นอกจากนั้นแจมยังถอนหายใจแปลกๆอีกต่างหาก ดูถอนหายใจลากยาวๆ เหมือนกับคนที่กำลังมีความทุกข์หนักมากๆ " ว่าแล้ว ด้วยความช่างสงสัยของเธอ ๆ จึงเดินไปเยี่ยมๆมองๆข้างๆเตียงที่ “แจม”นอนอยู่
    (kiss) แต่เมื่อมองดูใบหน้าของแจม มันช่างน่าแปลกประหลาดเสียจริง แจมนอนหลับปุ๋ยเหมือนกับเด็กๆอย่างไรอย่างนั้นเลย แต่ไม่รู้ว่าอะไรดลใจศรีภรรยาของแจม เธอยกหูโทรศัพท์ตามมารดาของแจมทันที
    colour__ มารดาของแจมอยู่บ้านไม่ไกลจากแจมนัก รีบบึ่งรถมาในทันที เมื่อมาถึงภรรยาของแจมก็รายงานท่านมารดาของสามีว่า “ ไม่รู้ทำไมแจมนอนเร็วมากเลยนะคะวันนี้???” มารดาแจม รีบปรี่ตรงไปที่เตียงนอนของลูกชายเธอทันที เธอยื่นแขนอันอบอุ่นไปจับที่ร่างกายและเลื่อนไปจับที่ใบหน้าของแจมอย่างห่วงใยอาทรในบุตรชายคนเดียวของเธอเป็นยิ่งนัก
    :'(แต่ .....เมื่อมือเธอได้สัมผัสกับใบหน้าของบุตรชาย อนิจจา....หัวใจเธอแทบจะหลุดจากเบ้า เมื่อเธอพบว่า ...........แจมไม่ปกติเสียแล้ว
    เธออุทานออกมาอย่างตกใจสุดขีดว่า “ ตายจริง เนี่ยคางแข็งหมดแล้วนี่”
    (deejai)
    แจมจะเป็นอย่างไร???
    ({)bubuขอบอก.....เรื่องจริงที่ไม่ใช่อิงนิยาย.....แม้แต่บรรทัดเดียวเลยนะค้า
    รอพบ"แจม"พรุ่งนี้นะคะ
    <O:p></O:p>

3. rungaran

รีบมาเล่าต่อ นะครับ คุณ ลับแล กำลังมันส์ครับ

4. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่รับฟังคำบอกเล่ามา เรื่องเกศากับคุณอาอำพล อาอำพลเป็นคนที่ไม่ชอบย่อย(ซอยเกศา)ครับ ได้มายาวแค่ใหนก็บรรจุไปตามนั้น จึงเป็นทืี่ชื่นตาชื่นใจคนที่แพ้ของมงคลประเภท เกศา นักเชียวครับ :cool:

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

นั้นน่ะซิครับ กำลังลุ้นเลยอ่ะ............ อิอิอิ..........

6. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับๆพี่ๆทุกท่าน เข้ามานั่งปูเสื่อรับฟัง สิ่งดีๆ จากพี่ๆครับผม ^_^

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    จัดพระสวยๆมาให้ชมกันบ้างสิครับ....หายไปนานเลยยยย ^__^

8. rungaran

มาแล้วก็โชว์ หน่อย นะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ:cool:

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณค่ะ คุณ พลศิริ เดี๋ยวลองเข้าไปค้นในอากู๋ ดูค่ะ

10. Norragate

คืนนี้ขอฝากสักองค์..สมเด็จไม่ทราบวัดครับ....(^_____^)

ไฟล์ที่แนบมา:

11. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เพิ่งรู้ว่า อารมณ์ติดลูกเป็นอย่างไร pig_cryy2ลูกชายไปเข้าค่ายลูกเสือ 2 คืน เหงาจังเลยค่ะ pig_cryy

ขนาดไฟล์:
      130.8 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      124.2 KB
      เปิดดู:
      32
  12. Norragate

คุณแม่ยังสาว...จัดของงามๆมาให้ชมอีกแว้ววว....ชอบๆๆๆๆๆ ^^

13. nudjinnong

ไม่มีอะไรมาโชว์ครับ จัดชุดในคอมาให้พี่ๆ ช่วยติชมเฉยๆนะครับ
    ลูกอมจาก อ.แก้วสว่างครับ
    ผ้ายันต์เทวดาก็ได้รับมอบมาจากพี่ใจดี ^_^
    ตะกรุด นะกระทืบหอ ของพระอาจารย์ทิน วัดชายนาครับ

ล่าสุดไปกราบหลวงปู่แย้ม ได้บูชาผ้ายันต์พระสี มา 1 ผืนครับ 100บาท เป็นของดีราคาไม่แพงเลย

ของผมเน้นๆ เมตตาน่ะครับ ^_^

ขนาดไฟล์:
      162.5 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      164 KB
      เปิดดู:
      40
  14. rungaran

เข้าใจครับ คุณ แม่ลินจ๋า
    เพราะแม่ทุกๆคนจะผูกพันกับลูกๆแบบสุดรัก สุดหวง สุดห่วงใยมากครับ
    ถ้าคุณ ลิน ไม่เหงานี่สิแปลกครับ
    อย่างนี้ ต้อง แก้ด้วย นั่งส่องพระทั้งคืนแทนครับ หรือ ไม่ก็ ต้อง โชว์พระ
    ทั้งคืนเลยครับ คุณ ลินอิอิ(deejai)dencee(deejai)
    เอ.. หรือไม่ก็ เข้า เฟสบุ๊ค สิครับ

15. rungaran

น้อง เอ๋ย ชุดนี้ ไปใหนไม่มีอด เมตตา แคล้วคลาดดีครับ :cool::cool:

16. puedpunon

ด้านหลังเขียนว่า "อรหัง"(อะระหัง) ครับ แต่ไม่ทราบออกที่วัดใหนครับผม

ผมคิดว่าผู้สร้างน่าจะตั้งใจสร้าง "สมเด็จอรหัง" อย่างที่ออกที่วัดบวรฯครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2011
  17. puedpunon

ฮ่าๆๆ...เหมือนภรรยาผมเลยครับ อยู่บ้านทะเลาะกับลูกทุกวัน

แต่พอลูกต้องเข้าอนุบาล๑ ชวนไปรับตั้งแต่เที่ยง บ่นคิดถึงลูก

มันเหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง บ้านมันเงียบผิดปกติครับ แหะๆๆๆ

18. lynn@nice

ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ บางท่านยังมีคนอื่นในบ้านอยู่ด้วยแต่ลินมีแต่เจ้าตัวหมาน้อยอยู่เป็นเพื่อน:':)':)'(
    สงสัยจะต้องงัดกรุมาโชว์พระแบบพี่รุ่งว่าแล้วค่ะ หุๆๆ งั้นโชว์ สมเด็จ...แท้ไม่แท้ไม่รู้แต่รู้ว่าชอบค่ะ

ขนาดไฟล์:
      100.4 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      102.9 KB
      เปิดดู:
      35
  19. rungaran

อย่าว่าแต่คุณ ลินเลยครับ
    กระผมเห็นแล้วยังชอบเลยครับ:cool:

20. nudjinnong

ขอบคุณครับพี่ rungaran แต่ผมถนัดชมมากกว่า ไม่มีอาวุธหนักมาสู้ครับ ^_^

เอ่อ อากาศ เริ่ม เย็นๆแล้ว พี่ๆรักษาสุขภาพด้วยนะครับผม :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2011