พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบ.....(^__^).....
    สงสัยต้องหาเสื่อมาปูบ้างแล้วครับพี่รุ่ง...อิอิ

2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่เลี่ยมค่ะพี่รุ่ง เพราะไม่ใช่ของตัวเองค่ะ....
    ทานข้าวเที่ยงแล้วหรือค่ะ.....

พี่ลับแลจะเล่าเรื่องต่อหรือเปล่า น้องทานข้าวอิ่มแล้ว
    กำลังติดตามค่ะ ใครเอาเสื่อมาปู อยากไปนั่งบ้างจัง....
    น้องอะตอม รอฟังจนหลับแล้ว....

3. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดี ค่ะ ทุกๆท่าน เมื่อวานหายไปหนึ่งวัน ไปร่วมงานบุญ กฐิน วัดหลวงปู่คำบุ มาค่ะ วันนี้เลยนำบุญมาฝากทุกๆท่านด้วยค่ะ ลินนำภาพงานพิธี กฐินสามัคคี มาให้ชมกันค่ะ มีผู้มาร่วมงานพิธี เป็นจำนวนมาก คูรบาอาจารย์พระเถระผู้ใหญ่ก็มาร่วมปลุกเสกในพิธีหลายรูปค่ะ ต้องขออภัยด้วยนะคะ ลินจำชื่อท่านๆไม่ได้ว่ามีหลวงพ่อหลวงปู่องค์ใดบ้างค่ะ เชิญชมตามภาพนะคะ บางรูปลินก็ถ่ายภาพไม่ทันท่านค่ะ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อะตอมของพ่อ.....แอบไปเที่ยวเพ็ดรี เมื่อไรเนี้ย อิอิอิ......ลุงใจดีมั้ยครับบบอย่าลืมขอพระลุงาให้พ่อนะ 55555

6. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

:'(วันนี้ ลับแลติดงาน ทำให้ไม่ได้เล่าเรื่อง"ลางสังหรณ์"นะคะ และเย็นนี้ก็ต้องไปธุระที่อ.เมือง สงขลาอีก คงต้องเล่าในวันจันทร์แล้วล่ะค่ะ (ต้องขออภัยด้วยนะคะ ใจจริงนั้นอยากจะเล่ามากๆเลยค่ะ )

7. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ฝากภาพให้คุณนวล กับ ป๋ารุ่ง ครับ หลวงพ่อทวดเหยียบน้ำทะเลจืด ตามนิมิตหลวงตาแดง วัดศรีมหาโพธิ์

ไฟล์ที่แนบมา:

8. tong5959

เหงือกแห้งไปตามระเบียบ[​IMG]

9. ลับแล

(kiss) ลางสังหรณ์มรณะ(kiss)
    :mad:คนที่ไม่เคยมีลางสังหรณ์ อาจจะสงสัยว่ามีจริงหรือลางสังหรณ์ลางสังเหิรอะไรเนี่ยนะ ? ......คิดไปเองหรือเปล่า? (ก็เหมือนคนไม่เคยสัมผัสสิ่งลี้ลับก็สงสัยว่าสิ่งลี้ลับมีจริงไหม?) อย่างไรก็อย่างนั้น.........ดังสุภาษิตโบราณที่ว่า 10ปากว่าไม่เท่าตาเห็น...
    :cool:แต่ถ้าคุณเป็นคนปฏิบัติธรรมมาโดยสม่ำเสมอ มัน...ไม่พ้นวิสัยที่จะเป็นไปได้ในการสัมผัสสิ่งที่"เหนือธรรมชาติ" และขอบอกว่าพิสูจน์ได้(ด้วยการปฏิบัติธรรมอย่างเดียวนะคะ) ดังที่พระพุทธองค์ทรงกล่าวว่า มันเป็น "เรื่องที่พิสูจน์ได้เฉพาะตัวเท่านั้น"นะคะ
    :mad: ลางสังหรณ์ มักจะเกิดกับคนที่ปฏิบัติธรรม(ใครๆก็รู้) ซึ่่งหลายๆคน ก็มีประสบการณ์เช่นนี้กันมาแล้ว มีตั้งแต่ลางสังหรณ์ธรรมดาจนถึงขั้นไม่ธรรมดา..
    :boo:คำว่า"ลางสังหรณ์" สำหรับลับแล ก็คือ ความรู้สึกในใจที่มันเกิดขึ้นอย่างชัดเจน รุนแรง ถึงเรื่องราวที่จะเกิดขึ้นในอนาคต(บอกเล่าจากประสบการณ์และความรู้สึกล้่วนๆเลยนะคะ ไม่ได้เขียนจากภาคทฤษฏีใดๆทั้งสิ้น) โดยบางครั้งใจเรารู้สึกว่า เราไม่ได้คิดอย่างนั้นเลยจริงๆ แต่ใจมันบอกว่า"ใช่แน่นอน" แล้วปากจะพูดบอกออกมาตามนั้น เหมือนตัวเรามีอีกใจหนึ่งคอยกำกับอยู่
    :'( หลังจากลงไปทานลูกชิ้นไก่จ๊อเสร็จ ลับแลนึกได้ว่า ถ้าลับแลไม่เล่าให้จบๆซะในวันนี้ เพื่อนๆพ่ี่ๆ ก็จะต้องค้างคาอยู่ในใจ (คืนนี้จะคิดถึงลับแลหรือจะนั่งบ่นพึมพำรึเปล่าก็ไม่รู้ ? ) ลับแล เลยตัดสินใจยอมไปอ.เมือง มืดสักหน่อยก็คงไม่เป็นไร เพราะขับรถไปเองนะคะ
    (kiss) มีอยู่วันหนึ่งของปลายปี 2551 ลับแลขายบ้านของตนเองให้กับรุ่นน้องคนหนึ่ง(ผู้ชายอายุประมาณ 30 ปีในขณะนั้น เป็นรุ่นน้องในงาน)
    (^)1 ปีต่อมา น้องคนนี้ ก็มาหาลับแลและบอกว่าคงจะไม่มีเงินส่วนที่ค้างให้ลับแลอีกแล้ว จะขายบ้านคืนให้ลับแล หรือให้ลับแลขายต่อเอาหนี้คืนไปอีกทีก็ได้ :mad: ลับแลเคยสอนธรรมะแก่เขาบ่อยๆ วันหนึ่ง เขาโทรศัพท์มาคุยปรับทุกข์กับลับแล เราได้คุยกันในเรื่องสัพเพเหระ แต่แล้วจู่ๆ ในขณะที่กำลังคุยกันทางโทรศัพท์ มันช่างแปลกประหลาดที่ลับแลได้พูดคำบางคำออกมา โดยเรื่องที่พูดนั้นไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องที่คุยกันเลย เขาฟังแล้วอึ้งไปพักหนึ่ง
    :cool:ประโยคนั้นก็คือ ประโยคสุดท้ายท่ีลับแลพูดกับเขา ก็คือ ให้เขาระวังตัว มันจะมีอะไรบางอย่างเกิดขึ้นกับเขา และไม่เพียงเท่านั้น ลับแลยังสำทับให้เขาคอยจับตาดูให้ดี เกี่ยวกับอนาคตของเขา? (ปากพูดไปแบบนั้น แต่ในใจลึกๆ รู้ว่า เขาจะมีอันตรายอะไรบางอย่าง แต่ปากไม่กล้าบอกตรงๆ)
    ({) เมื่อวางหูโทรศัพท์ปุ๊บ ลับแลก็อยู่ไม่ติดแล้ว รีบโทรหาเพื่อนที่ปฏิบัติธรรมเหมือนกัน อยู่ที่จ.ตรัง เพื่อนถือศีล 5 สมาธิสูงเหมือนกัน มีจิตสัมผัสได้ ลับแลร้อนรนบอกเพื่อนว่า ไม่รู้เป็นอะไรวันนี้ ฉันพูดเตือนน้องคนนั้นแปลกๆ ฉันไม่ได้คิดจะพูด แต่มันต้องพูดออกไป คุณช่วยโทรถามพระคุณเจ้า(ที่สมาธิท่านสูงมาก)ดูให้หน่อยนะว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับเค้า? และฉันจะได้เงินค่าบ้านที่ค้างคืนหรือไม๋? ถ้าไม่ได้เพราะอะไร???
    (k)ลับแลไม่ได้ห่วงเงินแต่ห่วงลางสังหรณ์ของตนเอง ที่มันชัดมากในความรู้สึก และรู้ว่าที่พูดไปมันแปลก มันไม่ปกติ หลังจากนั้น ลับแลก็รู้สึกเป็นกังวลเหมือนเราจะรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นนะคะ?
    :'( ลับแลต้องการฟังคำตอบจากพระคุณเจ้าว่าลับแลจะได้เงินคืนจากการขายบ้านหรือไม่ ถ้าไม่ได้ เป็นเพราะอะไร ( ลางสังหรณ์มันบอกเป็นนัยๆว่าเขาจะต้องเป็นอะไรไป ทำให้เราอยากจะรู้ว่าคำตอบของพระคุณเจ้าจะตรงกับลางสังหรณ์ของเราหรือไม่ ? เป็นการทดสอบดู แต่ไม่ได้บอกเพื่อนว่าลับแลอยากรู้คำตอบพระคุณเจ้าเพราะอะไร???)
    :mad:ก่อนหน้านี้ ลับแลก็ เคยมีลางสังหรณ์ใหญ่ๆเรื่องอื่นๆมาหลายเรื่องแล้ว และเกิดตรงทุกเรื่องค่ะ แต่ไม่เคยมีลางสังหรณ์เกี่ยวกับความตายมาก่อน จึงทำให้ครั้งนี้ รู้สึกเป็นกังวลใจยิ่งนัก
    :mad: เมื่อผ่านไป 2 สป. ลับแลรีบโทรติดตามเรื่องทันที เพื่อนบอกว่า พระคุณเจ้าบอกว่า "ไม่ได้คืน" ลับแล ใจหายวาบ รู้ได้ในทันที และรู้ว่าพระคุณเจ้ารู้ดีแต่ท่านบอกไม่ได้
    :boo: ต่อมาประมาณ เดือนสิงหาคม ปี 2553 เขาขี่รถคล้ายช็อปเปอร์ (รถ4 สูบ)คันใหญ่ ซึ่งเขาขี่มาหลายเดือนแล้ว และพุ่งชนแหกโค้งตายตรงโค้งปราบเซียนที่มีการตายหลายต่อหลายศพแล้ว ( สภาพศพเรียบร้อยดี แต่คอหักค่ะ)
    :'( ลับแลพูดกับเพื่อนคนนั้นว่า ที่ฉันให้เธอถามพระคุณเจ้า เพราะฉันรู้ว่าอะไรจะเกิดเรื่องร้าย แต่ไม่แน่ใจนัก เพราะเรื่องความตายฉันไม่เคยมีลางสังหรณ์มาก่อนและไม่คิดว่าจะมีด้วย และฉันอยากพิสูจน์ลางสังหรณ์ของตนเองอีกครั้ง แล้วมันก็เป็นจริง
    :cool:ลางสังหรณ์ที่ลับแลเล่าในวันนี้ เป็นลางสังหรณ์จากจิตสัมผัสนะคะ แต่ลางสังหรณ์บางเรื่อง เป็นเรื่องที่สามารถเห็นเป็นเหตุการณ์ล่วงหน้า ก่อนจะเกิดเหตุการณ์จริง
    :mad:(kiss)(kiss) นั่นคือ อีกหนึ่งลางสังหรณ์ที่เป็นประสบการณ์ของลับแลค่ะ
    (k)พบกันอีกที วันจันทร์นะคะ(k)

10. ลับแล

:mad: คุณตอง5959 คราวนี้เหงือกหายอักเสบหรือยังคะ???

11. tong5959

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเรื่องพี่ลับแลเล่าแล้ว ไม่กล้าโทรหาเลยอ่ะครับ อิอิอิ กลัว....หุหุหุ.....

รอฟังประสบการณ์พี่ๆ อีกครับ เพราะผมเองไม่มีประสบการณ์ จะเล่าครับ .......

13. tong5959

(k)พบกันอีกที วันจันทร์นะคะ(k)[/QUOTE]

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    โมทนา บุญด้วยครับ คุณ ลิน:cool:

15. ลับแล

(kiss)เจ้าสุนัขน่อย บอกตรงๆนะคะพี่ตอง59 ภาพนี้... ลับแล เห็นหน้ามันแล้ว ......อยากจะเขกหัวมันมากๆเลย

16. rungaran

โห...... ท่านภัทร หลวงปู่ ดูเหมือนมีชีวิตเลยครับ
    เห็นน้ำใต้ฝ่าเท้าหลวงปู่ น่าอาบน่ากินมากเลยครับ
    แหะ โดย เฉพาะกับพระเนื้อว่าน ของท่าน อ.แดง เห็นแล้ว น้ำลายไหล:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

17. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปเตรียมรับน้ำครับพี่...

18. rungaran

ดู ท่าน พ่อเลี้ยง เขาทำ สิ เอิ้ก เอิ้ก ;ปรบมือ

19. rungaran

สู้............ นะ ครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ:cool:

20. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

นิมนต์หลวงพ่อทรงมาครับ
    ขอท่านคุ้มครอง แหวกอุปสรรค ภัย อันตรายทั้งปวงจงหมดไปด้วยเถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

• 7 (Large).jpg
      7 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      111.1 KB
      เปิดดู:
      383