พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    โอ้..... สุดยอด มากเลยครับ น้องหนุ่ย
    วาสนาในวิกฤต จริงๆเลยครับ:cool:

2. rungaran

คุ้มครอง .........เด่น มากครับ:cool:

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามค่ำค่ะ ทุกๆท่าน
    น้าหมูนานๆมาทีมีบทความดีๆมาให้อ่าน ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
    พี่รุ่ง ลินไม่ค่อยเก่งและมีความรู้เรื่องพระคาถาหรอกค่ะ ชอบอ่านและสะสมความรู้มากกว่าค่ะ หุๆ
    คุณจัน กับ คุณ แกงส้ม ลอยกระทงปีนี้ ไม่ต้องไปที่อื่นใดเลยนะคะ น้องน้ำ มาให้บริการถึงหน้าบ้านเลยค่ะ
    วันนี้นำ คชสิงห์ งาแกะมาให้ชมค่ะ ไม่ทราบที่แต่ลินชอบ สิงห์เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พอเห็นงามๆแบบนี้ก็อดใจไม่ไหวสักทีค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      96.2 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      80.5 KB
      เปิดดู:
      26
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2011
  4. rungaran

องค์ นี้ สวยจังเลยครับน้อง เก่ง
    ราคาคงไปไกลแล้วหละครับ :cool:

5. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อีกองค์ครับรบกวนพี่รุ่งดูหน่อยครับ
    เสมาหลวงปู่ดู่ปี 2524
    [​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      117 KB
      เปิดดู:
      350
      ขนาดไฟล์:
      119.5 KB
      เปิดดู:
      259
  6. rungaran

คชสิงห์ สวยมากครับ งานแกะฝีมือมากครับ
    ดีใจด้วยครับ คุณ ลิน :cool:

7. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เนื้อน่าส่องมากเลยครับ:cool:

8. ภณนาวิน

กราบหลวงปู่พิศดูด้วยคนครับน้องจัน

9. rungaran

สวัสดีน้อง ภณ
    ร้านใหม่ที่ชล รี เสร็จเรียบร้อยดี แล้วหรือยังครับ
    คราวนี้ จะได้ รวยสมใจแล้วครับ

10. ภณนาวิน

หวัดดีครับพี่ ร้านตกแต่งเสร็จหมดแล้วครับ ต้นปีน่าจะเปิดได้ครับ ปลายปีคงทำบุญบ้านใหม่ที่นี่ก่อนครับผม

11. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่รุ่งครับ
    พระเพิ่งสร้างครับ
    เหมาะกับผมหรือเปล่าครับ อิ อิ

12. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

:mad:บทสวดก่อนนอนที่ลับแลให้ไป(ในหน้า 384 ) ต้องจอยกเลิกนะคะ(เพิ่งทราบว่าเป็นของสายดำพวกอาถรรพณ์ค่ะ)
    :boo:คนกับผีที่ลับแลบอกว่าจะเล่าว่าเขาเป็นแฟนกันนั้น เขามิใช่แค่เป็นแฟนกันธรรมดานะคะ แต่เขาเป็นถึงสามีภรรยากันเลยทีเดียว (ฉนั้นเรื่อง "แม่นาคพระโขนง"ที่ทั้ง2อยู่กินกันก็เป็นเรื่องจริงนะคะ)
    (k)ลับแลขอเวลาทานอาหารเช้า(ก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำตกก่อนนะคะ)(k)
    ได้จังหวะช่วงไหน จะเล่าให้พี่ๆเพื่อนๆฟังนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2012
  13. rungaran

สวยมากเลยครับ คุณ หมอ
    วัดใหนออกครับ บอกกระผมหน่อยครับ ชอบครับ:cool:

14. rungaran

กำลังคิดถึงอยู่เลยครับ คุณ ลับแล
    ขอลงทะเบียน รอ....................ฟังเรื่องเล่าครับ :cool:

15. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลับแลเป็นผู้หญิงเก่งนะคะ มีความรู้ตั้งหลายด้าน และ ยังจิตแข็งอีก:cool::cool:
    อ่านเรื่องของพี่แล้วทำให้นึกถึงช่วงหนึ่งของชีวิตตนเอง จะชอบฝันว่าผีมารวนลาม ในฝันก็โมโหมาก แต่พอท่องพุทโํธ พุทโํธ เค้ากลับหายไป เมื่อก่อนนกไม่ค่อยรู้เรื่องพระเครื่อง ไม่ได้แขวนพระอะไรเลย ก็ฝันเห็นบ่อยๆ ทั้งกลัว ทั้งโกรธ ทั้งโมโห แหะๆ

หลังๆ มาไม่ค่อยมีอะไรมารบกวนแล้วค่ะ สงสัยผีจะรู้ว่าหนูนะแก่เลี่ยว:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2011
  16. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจ้า คุณลิน พี่รุ่ง และ สมาชิกทุกท่านอากาศเปลี่ยนดูแลสุขภาพด้วยค่ะ...ที่นี่หนาวมากตอนนี้

ขอให้รวย รวย รวย เช่นกันจ้า...;aa41
    ปล. มีเรื่องจะถามค่ะ ถ้านั่งสมาธิแล้วเห็นแสงวาบๆ เหมือนฟ้าผ่า แปลว่าอะไรค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2011
  17. rungaran

จิต คุณ นก สัมผัส
    เสียง แสง สี จิตกำลังเป็นทิพย์ ครับ

ดีใจด้วยนะครับ น้อยคน จะสัมผัสได้ในจุดของความเป็นทิพย์ :cool:
    สุดยอดครับ ส่วนมากไม่ต่ำกว่า ก็จะเลยเข้าณานไปเลยครับ
    ปล.กระผมตอบตาม ตำราของหลวงพ่อฤาษีครับ

18. ลับแล

:mad: มีคนน่ารักๆหลายคน.....กำลังรออ่านเรื่องคนกับผีเป็นแฟนกันอยู่ ฮิ..ฮิ...

:'( ด้วยความรักของชายหนุ่มคนหนึ่งชื่อ"ทิดกรอบ"ที่มีต่อศรีภรรยา"ส้มโอ"ที่รักอย่างประมาณเป็นค่ามิได้ ชายหนุ่ม ทำมาหากินเลี้ยงดูศรีภรรยาอย่างดีที่สุดเท่าที่ผู้ชายคนหนึ่งจะทำได้ ทิดกรอบ ไม่เคยให้ภรรยาต้องตกยากลำบากเลย ภรรยา เพียงแต่คอยหุงข้าวหุงปลาทำกับข้าวคาวหวาน ไว้คอยต้อนรับสามีในยามเย็น...ที่สามีเหนื่อยมาจากการทำงานเท่านั้น ความรักของคนทั้งสองเป็นที่จับตามองและเป็นที่น่าอิจฉาของคนในละแวกบ้านเดียวกันยิ่งนัก แม้ทั้งคู่ จะไม่ได้มีฐานะดิบดีเฉกเช่นคนมีเงินมีทองไฮโซทั้งหลายก็ตาม แต่ความรักของทั้งคู่ก็มิได้น้อยหน้าใคร ยังคงรักมั่นคงต่อกันดุจดังหินผาที่เเข็งเเกร่งปานนั้น ยากที่จะหาคู่ใดมาเสมอเหมือน...
    :'( แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่ง เหมือนโชคชะตาเล่นไม่ซื่อ ยิ่งกว่าสายฟ้าฟาดลงกลางดวงใจของสาวสวยอย่างส้มโอโดยไม่ทันได้ตั้งตัว ทิดกรอบ เกิดเสียชีวิตลงกระทันหัน(ผู้เล่าก็ลืมถามว่าเสียชีวิตเพราะอะไร?ต้องขออภัยมา ณ ท่ีนี้ด้วย) ทำให้ส้มโอแทบสิ้นใจตามกับชีวิตที่พลิกผัน....
    :'( ขาดสามีที่แสนดีอย่างทิดกรอบไปเสียคนหนึ่ง... ก็เหมือนขาดทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตไป ส้มโอสุดแสนที่จะรับความเจ็บปวดในครั้งนี้ได้
    :cool: และแล้วก็มีการจัดงานศพขึ้นตามประเพณีของศาสนาพุทธ จนถึงวันสุดท้ายของงาน คือ วันเผาศพของทิดกรอบ, ศรีภรรยาที่น่ารักอย่าง ส้มโอ ได้บอกเรียกทิดกรอบผู้เป็นสามีว่า "พี่จ๊ะ เสร็จจากงานแล้ว พี่กลับไปบ้านไปอยู่กับน้องนะจ๊ะ(ว่าแล้วก็ร้องไห้ ฮือ...ฮือ... น้องยังรักและคิดถึงพี่เสมอ อย่าทิ้งน้องไปนะ"
    :mad: เมื่อเสร็จจากงาน เผาศพเป็นที่เรียบร้อย แล้วส้มโอก็กลับบ้าน
    :cool: คืนวันหนึ่ง เพื่อนบ้านที่บ้านอยู๋ติดกันกับส้มโอ ฝาบ้านเป็นไม้ ได้ยินเสียงประหลาดเหมือนส้มโอกำลังจู๋จี๋พลอดรักกับใครคนหน่ึงอยู่ในบ้านของตนเอง ด้วยความน่ารักน่าสงสัยของเพื่อนบ้านที่เต็มไปด้วยอยากรู้อยากเห็น เพราะเพื่อนบ้านเห็นว่าสามีเพิ่งตายไม่กี่วันนี้เอง ส้มโอจะมีสามีใหม่เร็วปานนี้เชียวหรือ?
    (k)ด้วยความน่ารักดังกล่าวของเพื่อนบ้าน จึงแอบเจาะรูที่ฝาไม้(ฝาบ้าน)ไว้เป็นรูเล็กๆ 1 รู เพื่อที่คืนนี้จะได้แอบดูว่าส้มโอมีสามีใหม่หรืออย่างไร?
    ({) และแล้วเมื่อถึงเวลาย่ำค่ำ ส้มโอก็มีเสียงกระจู๋กระจี๋เล็ดลอดไปให้เพื่อนบ้านได้ยินอีกเช่นเคย เพื่อนบ้านที่แสนดี ก็รีบสอดส่ายสายตาหาเรื่อง เอ๊ย... หาข้อมูลทันที
    :'( แต่เหมือนฟ้าผ่า ภาพที่เห็นจากรูเล็กๆข้างฝานั้น มันช่างเหลือเชื่อเสียนี่กระไร???

(k)ขณะนี้เวลา 11.56 น. ลับแลต้องขออนุญาตแฟนๆ ไปทานอาหารเที่ยงก่อนนะคะ(k)
    :mad: วันนี้ ลับแลจะทานอะไรดีเอ่ย?...อ๋อ...ทานข้าวหมกไก่...ดีกว่า

19. rungaran

ทานเพิ่อกระผมด้วยครับ 2 จานเลยครับ
    ข้าวหมกไก่ ชอบมากครับ แหะ น้ำยายไหลเลยครับ เอิ้ก:cool:

20. ลับแล

:cool:พี่รุ่งคะ ลับแลทานข้าวหมกเผื่อพี่แล้วนะคะ อิ่มหรือยังคะ?
    (k) ถ้ายัง.....ลับแลจะได้สั่งเพิ่มอีกจานค่ะ