พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน อนุโมทนาบุญกับทั้งสามท่านด้วยค่ะ ลินก็ทานเจค่ะ ลินเป็นกรดไหลย้อย ตอนทานเจก็จะลำบากหน่อยแต่ว่ามีวิธีดีๆที่ช่วยทำให้โรคไม่กำเริ่บคือ ดื่มน้ำถั่วเหลือง หรือ ทานแอปเปิ้ล เวลาน้ำย่อยตี ก็จะช่วยสกัดดาวรุ่งไปพักใหญ่ค่ะ อาศัยทานบ่อยๆเอาค่ะ หุๆๆ:cool:
    ปล. นำรูปองค์ปู่พญานาค มาให้ชมค่ะพี่รุ่ง ตอนนี้สีท่านเปลี่ยนเป็นสีเหลืองทองแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.4 KB
      เปิดดู:
      33
  2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    เห็น ภาพปู่แล้ว จำปู่ไม่ได้เลยจ้า
    สวย หล่อ ขลัง น่าเกรงขาม กว่าเก่ามากมายเลยจ้า คุณลิน
    ไปเพ้นท์ทองคำให้ปู่ นี่เอง ท่าน ถึงได้ งามแสนงามเหลือเกินจ้า ชอบมากกกกกกกก
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2011
  3. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    พระราหู สวยดี แต่ไม่ทราบที่มาครับ

ขนาดไฟล์:
      422.6 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      514.4 KB
      เปิดดู:
      30
  4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หุๆๆๆ ท่านเปลี่ยนสีตามบุญสัมพันธ์ค่ะ พี่รุ่ง สอบถามไปที่พี่ที่ให้บูชามาบอกว่า ท่านสามารถเปลี่ยนสีได้ ตามสภาวะบุญของผู้ปฎิบัติบูชา แต่เกิดขึ้นได้น้อยมากค่ะ หมายถึงเป็นมงคลฤกษ์ ที่ดีมาก ทุกสิ่งอย่างที่ดีๆจะเข้ามาในชีวิตค่ะ (ขอให้รวยๆๆด้วยกันนะคะ )

5. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นกันครับพี่เอท ผมเลยมีนมถั่วเหลืองกับขนมปังเจไว้ระหว่างวันครับ ฮ่าๆ:cool:

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันเลย บ่ายนี้นมถั่วเหลืองหมดไป 2 แล้ว 55555 หิวววววว ตอนนี้ก็หิวววววว..........กินอะไรดีนี่วันนี้ ผัดเห็ด 5 อย่าง รึว่า ต้มเห็ด 5 อย่างดี อิอิอิ

สิ่งที่ยากที่สุดสำหรับผมในแต่ละวัน คือการคิดเมนูอาหาร ไม่ว่าจะช่วงไหน วันไหน มันช่างยากลำบากเหลือเกิน 5555

7. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ท่านเปลี่ยนสีแล้วดูสง่างามมากครับพี่ลิน ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามานะครับ ช่วงนี้สุขภาพสำคัญสุด ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บนะครับผม:cool:

8. rungaran

ช่วงทานเจ เขา ต้อง เตรียมกล้าวน้ำว้าขาว หรือไม่ก็กล้วยหอมจ้า เอาไว้เสริม ตอนหิวจ้า
    หรือไม่ก็ แอ้ปเปิ้ล เตรียมเอาไว้หลายๆลูกเลยจ้า

9. rungaran

สนับสนุนด้วยจ้า น้องจัน และขอให้คุณลิน มีสุขภาพแข็งแรงโดยเร็วพลันนะจ้า
    แถมรวยให้เข็ดไปเลยจ้า คริ คริ....

10. rungaran

กระผมชอบมากเลยจ้า เขาแกะกะลาได้ ธรรมชาติดีจ้า เส้นขนบนกะลางาม
    ทวดทรงพอเหมาะพอดี ที่จะเอามาตบแต่ง เอาไว้คุ้มครอง เสริมดวงเยี่ยมจ้า
    สุดยอด กระผมเองยังไม่มี พระราหู กะลาแกะกะเขาเลยจ้า
    อย่างนี้ต้องหาบ้างแล้ว:cool:

11. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะพี่เสือ น้าหมู คุณรุ่ง ฯลฯ
    ที่หาดใหญ่ปีนี้จัดยิ่งใหญ่ค่ะ มีร้านค้ามาออกร้านกันเยอะมาก ให้เลือกทานอาหารเจได้หลากหลายค่ะ อาหารอร่อย และอิ่มบุญ... เมื่อวานแวะไปทานอาหารเจ อิ่มท้อง ตามด้วย อาหารอีกหลายรายกาย (พุงกาง)
    มีการแสดงบนเวที แต่ละโรงเจมาออกร้าน...ไปยื่นดูอยู่ที่ซุ่มพระแม่อุมาเทวี
    ท่านเต้นสวยงามค่ะ .
    เชิญชวนมาเที่ยวเทศกาลกินเจเมืองหาดใหญ่นะคะ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2011
  12. rungaran

3 จังหวัด ภาคใต้ ตอนนี้ กำลังร้อนรายวันเลยจ้า
    คุณHermitt99 ...ขอให้ปลอดภัย ไร้สิ่งอันตราย และภัยใดๆมารบกวนนะจ้า

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สวสัดีครับพี่รุ่งงงงงงงงงงงงงงง (^_^)

ท่านข้าวยังเอ่ยยยย ????

14. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครั้งหนึ่งเคยไปวัดสะแกหลวงปู่ดู่ อยากไปอีกครั้ง....
    เมื่อคืนฝันดีค่ะ..

ไปทานอาหาร(เจตรินก่อนนะคะแล้วจะแวะมาใหม่ค่ะ)

15. rungaran

เดี๋ยวคืนนี้ ........ ตอนนอนกระผมจะ ทิ้งร่างกาย
    แล้วหนีไปเที่ยวหาดใหญ่ จ้า........คุณ นวล
    กระผม จะทาน ผัดเห็ด 5 อย่างวางเหนือคะน้าผัดซอสเห็ดหอม,
    กุยช่ายหน่อไม้ ,ต้มกะหล่ำเจ,ซุปหน่อไม้ฝรั่ง,
    แกงเขียวหวานเจ,หมี่กรอบเจ,มะระต้มเกี้ยมฉ่าย,ยำมะเขือยาวเจ,ยำเม็ดมะม่วง
    หิมพานต์เจ,สลัดเต้าหู้ทอดซอสมะขาม,ผัดหมี่ซัว,เกี้ยวซ่าเจ,เกี้ยวทอดใส้ผักเจ,
    ติ่มซำเจ,เห็ดหอมน้ำแดงเจ,พะโล้,ขนมจีนน้ำยา(กากถั่วเหลือง)เจ
    เปาะเปี้ยะทอดเจ,เต้าหู้เหลืองผัดพริกขิงเจ,ผัดทอดเทมปุระ,สปาเกตตี้ลาบเห็ดเจ,เต้าหู้ย่างชาวใต้เจ,ข้าวผัดเจ,พิซซ่าเจ

แล้วก็ตามด้วยของหวานจ้า,เต้าหู้เย็นเจ,เต้าส่วนเจ,ไอติมกะทิ,เต้าหู้อ่อนน้ำขิง
    ไก่เจหมูเจเป็ดเจที่ทำจาก ถั่วงา และธัญพืช,สลิ่ม ทับทิมกรอบ

โอ้ยยยยยยยยยยยย หิวข้าวแล้วจ้า :'(

16. nuanhadyai@hotmail

1
    ออกไปได้ครึ่งทางค่ะ ฝนเทลงมา เลยเปลี่ยนไปร้านเซ่เวน แทน
    ได้ผัดหมี่ฮ่องกงเจ+ข้าวผัดลูกชินเจ+ซาลาเปาเจ ฯลฯ แทนค่ะ อิ่มท้องเหมือนกัน

17. rungaran

โมทนาบุญ ด้วยจ้า คุณ นวล
    แล้ว........ทานเจกี่วันจ้า

18. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

พี่รุ่งจะทำให้ผมต้องเตรียมอาหารรอบดึกอีกแล้วนะครับเนี๊ยยยยยยยยย 555
    อ่านแล้วหิวจี๊ดดดดดขึ้นมาเลยยยยย ^^

19. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณซาหวัดครับทุกท่าน เห็นเขาว่า ขุนแผนวัดระฆัง แม่นบ่ครับ

ขนาดไฟล์:
      69.3 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      55.3 KB
      เปิดดู:
      37
  20. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าคร๊าบบบ....พี่รุ่งอย่าเข้าใจผิดสิคับ...ผมก้อจีบทั้งพี่รุ่งและคุณนอร์แร่ะคับ...ผมรู้ว่าพวกพี่ๆใจดี...เส้นสายเย๊อะ.... ^ ^

วันนี้เอาพระเก่าแก่เมืองสุพรรณฯมาให้ดูกันคับ ของหลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน(วัดอัมพวา) ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเนียม วัดน้อย สายของหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อีกทีน่ะคับ องค์นี้เป็นพระเนื้อดิน อายุน่าจะประมาณ 70 ปีขึ้นไปแล้วคับ ไม่แน่ใจว่าพิมพ์อะไร แต่พ่อบอกว่าเป็นพิมพ์ขุนแผนพรายกุมาร เป็นอย่างไรบ้างพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ

[​IMG][​IMG]