พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีจ้า พี่เสือ เสี่ย หมู, หนู น้องหนุ่ย, จัน ,ภณ,เบียร,kayaba,nitis. คุณ นก คุณนวล คุณ ลิน คุณ เอม คุณ Hermitt99 คุณ ปี้ด อ.พี คุณ ละม่อม คุณ นอ หลานโอ๊ค น้อง ญาณพล น้องเอท
    และสมาชิกทุกๆท่าน
    คิดถึงทุกๆคน
    รวยๆๆๆกันนะทุกๆคน

2. rungaran

สวัสดีจ้า น้อง ญาณพล
    สวัสดีจ้า น้อง เอท
    น้องพล พระของ อ.อะไรจ้า องค์ดำน่ะ เย็นดีจังจ้า ชอบ

3. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามเช้าค่ะพี่เสือ น้าหมู คุณรุ่ง คุณหนู น้องภณ น้องญาณพล น้องเอท น้องจันทร์คับ น้องลิน น้องนก คุณนอร์ ฯลฯ ทุกท่าน....

ค่ะ คุณรุ่ง 2 อย่างแรกเป็นของนวลค่ะ
    แต่สิ่งสุดท้าย เป็นของอาจารย์ หวังว่าสักวันบุญบารมีถึงคงได้รับในโบสถ์..

ขอทำแต่สิ่งดีไม่ทำบาปเพิ่มขึ้นค่ะ.....คริคริ...
    วันนี้อากาศทางใต้ฟ้าเปิด แต่เมื่อเช้ารู้สึกมึนงงนิดหน่อยค่ะ....
    มีแขกมาพักเยอะหรือเปล่า ทะเลสงบมั้ยคะ.....

เดี่ยว 11.00 น. ไปโรงเรียนคะ....คุณรุ่ง......

4. rungaran

พักผ่อน เยอะๆนะ ทานยาบำรุง บ้างนะ ดูแลตัวเองให้เยอะกว่าเดิมเน้อ
    ชะอำ ทะเล สงบจ้า แต่ ฟ้าดู มัวๆจ้า แต่อากาสร้อนอ้าวมาก
    น่าจะมี ท่าน พระ พิรุณมาเยี่ยมนะวันนี้
    เมื่อ คืน มี แขก แค่ 6ห้อง เองจ้า รอดไปเรา
    เห็นน้ำท่วมกันหนักทั่วไทย
    กะว่าไม่มี ใครมาเที่ยว เพราะห่วงน้ำท่วมบ้านกันซะแล้ว

ชอบประโยคนี้ จัง.คุณนวล........ขอทำแต่สิ่งดีๆไม่ทำบาปเพิ่มขึ้น..:cool:..

5. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011

สวัสดียามเที่ยงวันอาทิตย์ครับ วันนี้นำพระสมเด็จหลังพระสิวลี จากหิ้งที่บ้านมาให้ชมครับ

พระองค์นี้คุณแม่ได้รับแจกจากผู้ว่าท่านหนึ่ง ผมจำไม่ได้แล้วว่าท่านชื่ออะไร ในงานวันเกิดของท่านตอนคุณแม่ผมสาวๆ ท่านได้มาก่อนผมเกิดเสียอีก ผมเคยเอาไปเลี่ยมใช้อยู่พักหนึ่งเมื่อ 20 กว่าปีก่อน ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าหลวงพ่ออะไร แต่เห็นพิมพ์ทรงแล้วสวยดี ถามแม่ๆก็ไม่ทราบ พึ่งจะได้ทราบข้อมูลจากสื่อในอินเตอร์เน็ตเมื่อไม่กี่ปีมานี้เองว่าเป็นของหลวงพ่อกวย

รุ่นนี้ภายหลังมีของเสริม แต่ผมโชคดีที่คุณแม่ได้มาตั้งแต่ตอนสาวๆ ก่อนที่จะมีของเสริม ให้ผู้มีญาณในที่ผมนับถือตรวจกระแสพระอีกครั้งเพื่อสร้างความมั่นใจ ท่านตอบว่า พระองค์นี้แรงครบทุกทาง ถึงจะเป็นพระสิวลีด้านหลังแต่พลังด้านอื่นๆไม่ด้อยเลย หลวงพ่อกวยนี่เก่งจริงๆครับ !!

6. rungaran

หลวงพ่อ กวย นี่ก็ หนึ่ง ในดวงใจจ้า ขอให้แท้อย่างเดียว สุดยอดจ้า น้องภณ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    องค์นี้สวยมากครับพี่ภณ....(^^)

8. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันอาทิตย์ค่ะสมาชิกทุกท่าน

ขอโชว์อย่างเดียว ไม่ทราบที่มาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      86.2 KB
      เปิดดู:
      54
  9. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะพี่รุ่งเมื่อปลายปีที่แล้ว มีช่วงที่บ้าเช่าพระ..ตอนนี้ เลิกแล้วค่ะ หนูเลิกทำอย่างนั้นแล้วค่ะ..555
    วันนี้พ่อบ้านก็ได้ทานมาม่าเป็นอาหารเย็นค่ะ...:VO

10. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีวันหยุดค่ะ พี่ๆน้าๆ ทุกๆท่าน แอบมาชมกรุงามๆ ของพี่นวล และ พี่นกค่ะ อุบลวันนี้ก็มีแดดค่ะ พี่รุ่ง แต่อากาศแปลก ดูรอบนอกเห็นมีเฆมครึ้มค่ะ
    นำเหรียญหลวงปู่แผ้วมาให้ชมกันค่ะ

ขนาดไฟล์:
      98.6 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      89.9 KB
      เปิดดู:
      35
  11. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

แหมๆๆ ได้ยินเสียงกรี๊ดมาแต่ไกล พอเปิดมาดู อ้าว อ่าว อ้าว.. พี่ kang_som นี่เอง กรี๊ดได้ใจจิงๆ คับ :cool: 555

12. rungaran

:cool:
    เหรียญ นี้ ดี จ้า พิธีหลวง เสกร่วมที่ วัดพระแก้วจ้า
    พระที่ร่วมเสกที่ พอ จะจำได้ พระสังฆราชองค์ปัจจุบัน
    หลวงพ่อ อุตตะมะ ลป.แหวน ลป.ดุลย์ ลป.สิม ลป.
    จำได้ แค่นี้ หละ แต่รายนามพระ ร่วมเสก สุดยอดจ้า คุณ นก:cool:

13. rungaran

พระ หลวงปู่แผ้ว ตอนนี้ กำลังแรงจ้า เพราะประสพการณ์ดีมาก
    ชะอำ อากาศแปลกๆ มัวๆ ร้อนอีกต่างหากจ้า ลุ้นพระพิรุณมาเยี่ยมอยู่จ้า
    คุณ ลิน

14. rungaran

หวัดจ้า คุณ นอ คุณ ละม่อม สบายดีนะจ้า:cool:

15. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่่ๆทุกท่าน
    เป็นน้องใหม่สำหรับกระทู้นี้ครับ
    อยากรบกวนให้พี่ๆช่วยดูลูกแก้วลูกนี้ให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      50.4 KB
      เปิดดู:
      510
  16. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    เหรียญหลวงพ่อพระแก้วมรกต (พระพุทธมหามณีรัตนปฎิมากร) สร้างเมื่อ พ.ศ.2525
    เนื่องในโอกาสฉลอง 200 ปี กรุงรัตนโกสินทร์ เป็นรุ่นพระราชศรัทธา มีตัวหนังสือเล็กๆ
    ใต้พระปรมาภิไธยที่ด้านหลัง รุ่นนี้สมเด็จพระเทพฯ เสด็จเป็นประธานในพิธี

พิธีใหญ่ปลุกเสกโดยเกจิอาจารย์เก่ง ๆ ทั่วประเทศในสมัยนั้น พระพิธีหลวงสามารถใช้บูชาติดตัวได้
    ขนาดว่าครั้งหนึ่งหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านเคยปรารภแก่ลูกศิษย์ลูกหาไว้ว่าเหรียญพระแก้วรุ่น 200 ปีนี้
    เป็นหนึ่งในพระดีที่ท่านแนะนำให้หาไว้บูชาติดตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2011
  17. rungaran

สวัสดีจ้า คุณ เดชา ต่อไปขอเชิญมาประจำ สอนธรรมแนวพระอาจารย์ จรัลหน่อยนะจ้า ขอบคุณล่วงหน้านะจ้า

18. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พระองค์นี้เป็นของพระอาจารย์ดำรงธรรม วัดมหาโพธิธรรม ครับ ท่านเป็นพระอาจารย์ที่มอบเพชรนาคา ให้กับผมในวันเกิดด้วยครับพี่รุ่ง

19. FLUKE-NICE

นี้คือพระของท่านทั้งหมดที่ผมได้รับมาครับ ลองชมภาพกันนะครับ เนื้อสีดำเพราะมีส่วนผสมจากไพรดำครับ พระอาจารย์ท่านบอกมา

20. FLUKE-NICE

รายงานสภาพอากาศ ขณะนี้ที่ศรีราชา ฝนตกแล้วครับ