พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ดีใจกับคุณเบียร์ด้วยครับ ลูกนี้สวยสมบุรณ์มากๆครับ และลูกใหญ่ด้วยครับ ชอบมากๆครับ เขาสื่อกับเราตลอดเวลา ถ้าเราอยากสื่อ เยี่ยมสุดๆๆๆๆๆๆๆ

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีจ้า มาคุยกันดีกว่า จ้า คุณ เปิดโลก สนุกๆจ้า ตามประสา คนชอบ คนเช่าคนอยากมี พระ +เครื่องราง อย่างพวกเราๆน่ะจ้า

เป็นผม นะ ผมเลือก เบี้ยแก้ญาท่านสวน ก่อนจ้า เพราะ กัน
    พวก ผีได้หลายชนิด กัน ไข้ป่า กัน อาถรรพ์ อาเภท อัปมงคล ทุกข์ภัยพิบัติ ทั้งยาสั่งให้อันตธานหายไปสิ้น แถม ได้ลาภ ค้าขายดี
    และพวกเล่นศาสตร์ ดำจะกลัว เบี้ยแก้มาก ว่าจะมาล้าง อาคม ของต่ำ ไสย
    ยาสั่ง วิชาของเขามากๆเลยจ้า
    และ เบี้ยแก้ ของญาท่านสวน(พระอภิญญา) เสกเบี้ยแก้ ด้วยอำนาจพุทธคุณ ของพระพุทธองค์
    และ เสกตั้งธาตุ ปลุกธาตุ หนุนธาตุ ให้ เป็นขึ้นมา
    ประโยชน์ เยอะมาก ผมจึงเลือกเบี้ยแก้ก่อน เอาไว้ รับสิ่งดี และเอาไว้กัน แก้ สิ่งไม่ดี
    อ่ะจ้า โทษที พูดมากไปเปล่า โทษอีกทีจ้า

และ อีกองค์ ผมขอเลือก พระกริ่งเสาร์ ห้า ของลป.หมุน จ้า เพราะชอบเป็นส่วนตัว รู้ประวัติ และ ประสพการณ์โชกโชนดี ในทุกๆด้าน ทั้งจากตัวผมเอง และจากบุคคลอื่นด้วยจ้า

ส่วน พระ อ.นำ ผมไม่ มีพระของท่านเลยจ้า ยอมจ้า

55 โม้ ได้ตั้งนาน โทษทีจ้า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  3. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

พี่เสือคับ แล้วกุมาร/กุมารีที่อยู่ในรุ่นอมชุดนี้ ผ๋มจะเรียกอะไรดีคับ เพราะว่าสร้างมานานแล้ว ตั้ง 30 กว่าปี เรียกพี่กุมารได้ป่าวคับ ถ้านับเวลาตามโลกมนุษย์เค้าน่าจะอายุเยอะแล้วอ่ะคับ

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นผมเลือก
    1.เบี้ยแก้ญาท่านสวน
    2.พระกริ่งเสาร์5 หลวงปู่หมุน
    ครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือทั้งสององค์เลยครับ แต่ที่ว่ามาไม่มีซักอย่าวเลยครับ....

5. tiger-k007

ถ้าท่านละม่อม จะเรียกให้เพราะ แบบอุ่นใจเลยน่ะ เรียกว่าพ่อพรายกุมาร หรือ แม่พรายกุมาร ก็ได้ครับ ยังไงเขาก็ยังเป็นเด็กอยู่ดีครับ เพราะเขาโตแบบเราๆ ไม่ได้ครับ แล้วหามาได้กี่ลูกแล้วล่ะ เห็นตั้งเป้าไว้ 10 ลูก ตอนนี้เท่าไหร่แล้วล่ะ หรือจะให้ครบทีม 11 ลูกไปเลย จะได้จัดสนามไว้ให้เล่นกัน 55555

6. beer7beer

beer7beer เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมเรียกแบบเหมารวมครับ ว่า"พ่อพรายกุมาร แม่พรายกุมาร"
    ยกเว้นที่เรารู้ตัวตนและอายุของเค้า ก็จะเรียกตามชื่อของเค้า
    เช่น พรายกุมารของผมที่บ้านจะมีกุมารประจำตัวอีก 4 ตน
    สองตนแรกจะเป็นเด็กเล็กผู้ชาย อ้วนและซน(องค์หน้าซ้ายขวา)
    ร่างนี้ได้มาจากสุสานไตรลักษณ์ตอนไปไหว้หลวงพ่อเกษม เขมโก

องค์กลางชุดแดง อายุประมาณ 30 กว่าๆ อายุคราวเดียวกันกับผมชื่อ "พี่ฉัตรเงิน"องค์นี้จะอยู่กับผมตลอดเวลา เค้าจะคอยสื่อบอกและคอยสอนในเรื่องต่างๆ ร่างพี่เค้าผมได้มาจากจังหวัดแพร่

องค์ที่นั่งในพานขวามือมีสี่กร อาวุธ ครบมือ มาแบบแปลกๆคือผมไปหาร่างให้พี่ฉัตรเงิน ผมจึงได้ไปที่ร้านสังฆภัณฑ์ฯ ไปเดินดูองค์ไหนก็ไม่ถูกใจ พอไปเจอองค์นี้ จับปุ๊บ อาการออกขนลุก จะอาเจียน เราก็ก่ะว่าใช่พี่เค้า พอเอามาแล้วก็ไปให้คุณแม่ฯท่านนึ่งสื่อถามทางญาณให้ ท่านบอกว่าไม่ใช่พี่ฉัตรเงิน แต่เป็นกุมารเทพของ"ท่านพระอินทร์" ท่านส่งมาดูแล ปกป้อง คุ้มครองเรา ผมเลยถึงบางอ้อมิน่าล่ะอาวุธ ครบมือพักหลังๆมาผมถึงไม่ค่อยแสวงหากุมารมาใช้เท่าไร

พึ่งมาใจแตกกับพ่อพรายในลูกอม ของพี่เสือเค้านี้แหละคร๊าบ

พิมพ์ไปพิมพ์มามันส์พ่ะยะค่ะ เลยโม้นอกเรื่องไปเยอะเลย.....5555

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  7. beer7beer

beer7beer เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เสือส่งสัยท่านล่ะม่อมเค้าชอบ "ครึ่งควบลูก" มั่งพี่ 555

8. rungaran

คุณ หนู ประชุม เสร็จหรือยังจ๊ะ55

9. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีช่วงเย็นหลังเลิกงานครับทุกๆท่านนนนนนนน^^

10. rungaran

หวัดดีจ้า คุณ นอ ร้องเพลง สาวบางโพให้ฟังก่อน สิจ๊ะ คุณ จันไม่อยู่
    ไม่มีใครร้องเพลงให้ฟังเลยจ้า:'(

11. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามเย็นค่ะ พี่ๆน้าๆทุกท่าน วันนี้นำตะกรุดพิสมร หลวงปู่แก้ว วัดพวงมลัยมาให้ชมค่ะ สบายดีทุกๆท่านนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      66.9 KB
      เปิดดู:
      30
  12. rungaran

55 คุณ ลิน นี่ มีของ อาจารย์ ทั่วประเทศไทยเลยนะจ้า
    แต่ ตะกรุดพิสมร ลป.แก้ว วัดพวงมาลัย สภาพสวยสุดๆเลยจ้า คุณ ลิน
    หา เก่ง จังจ้า

13. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    กลับถึงที่พักแล้วครับ..ทานข้าวเรียบร้อยแล้วครับ
    แล้วท่านๆ ล่ะครับ ทานข้าวเรียบร้อยกันรึยังครับ

..สวัสดีตอนหัวค่ำครับ

........โอ้โห้ ตั้งเป้ากันไว้ 10 ลูกเลยเหรอครับ...WOW WOW
    ผมว่า...ขอแค่ 1 เท่านั้นครับ
    1 ทีม..ตัวจริง และตัวสำรอง...ตอนแรกกะว่า จะเอาแบบมี ทีมสำรอง ไว้ด้วยนะ
    แต่ห้องพักเล็กไป อยู่กันจะอึดอัดครับ...คริคริ

14. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน วันนี้ผมและที่บ้านไปทำบุญแจกทุนการศึกษาเด็กนักเรียนเรียนดีและเด็กยากจนที่จังหวัดสุพรรณบุรีมาครับ ทำทุกปีมาเป็นปีที่๖แล้วครับ เห็นโรงเรียนเล็กๆเจริญขึ้นจากอาคารไม้เก่าๆผุๆจนพัฒนาเป็นโรงเรียนตัวอย่างของจังหวัดรู้สึกอิ่มใจอย่างยิ่งครับ ผมขอแบ่งบุญกุศลที่ได้กระทำในวันนี้ให้แก่ทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ:cool:

15. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาด้วยครับคุณหนุ่ย ผลบุญรักษา คุณพระคุ้มครองครับ

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    รถติดมากครับพี่รุ่ง...แถมฝนตกอีกกก ติดนิ่งๆอยู่แถวสาทรมาชม.กว่าล่ะ พี่รุ่งทานข้าวยังเอ่ยยย

17. tiger-k007

ของดีของหายาก อีกต่างหาก เก่งจริงๆน่ะ สาวอุบล

18. tiger-k007

เจ้าเบียร์ มันบอก จะตั้งเป็นทีมฟุต 2 ข้างเลย มันมีแหล่งแล้ว คนฝางเขาจัดให้ ถ้าเจ้าเบียร์ต้องการ

19. tiger-k007

ขออนุโมทนา บุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ ขอให้รวยในงวดนี้เลยครับ

20. bbnman

bbnman เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    พี่ๆทุกท่านครับผมขอรบกวนถามอะไรนิดนึงน่ะครับ
    คือพอทราบราคาจริงๆของพระสมเด็จผสมผงเก่ารุ่นปี2507รึเปล่าครับคือพอดีคนที่รู้จักกันเขามาพยายามจะปล่อยให้ผมบูชาครับเเต่ราคา.....20,xxx...ครับมีการบอกให้ผ่อนจ่ายได้ด้วยไม่รู้เรื่องราคากลัวโดนเขาเก็บโหดครับ