พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ...อิอิ..ผมยังเป็นเด็ก...เลยชอบ "ลูกอม" ...555
    ถ้าจะถามว่า ไมกลัวฟันผุรึ....ตอบ ไม่กล้วจ้า..กลัวจะไม่ได้ ลูกอม มากกว่า
    คริคริ

2. จูง

จูง Active Member

21 สิงหาคม 2007
    พี่หนุ่ยฝากสวัสดี พี่ๆน้าๆ ทุกคน นะครับ

3. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    น่าไปเที่ยวจังเลยครับน้องโอ๊ค ขอบคุณที่นำรูปวิวทิวทัศน์ที่งดงามมาให้ชมครับ ไว้มีโอกาสต้องไปเที่ยวให้ได้ อิอิ ฝากสวัสดีคุณหนุ่ยด้วยครับน้องโอ๊ค

4. ภณนาวิน

ไม่แบ่งลูกอมให้เด็กอย่างผมบ้างหรือพี่หนู อิอิ เห็นแล้วชอบครับ ฟันผุคนเดียวไม่ดีนะพี่ 555(k)(k)(k)

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    น้องภณ ปล่อย แกไป เถอะ ฟันแกไม่ ผุ หรอก
    แต่พี่กลัวว่าจะติดคอแกซะมากกว่า อิอิ เป็นห่วงจ้า ท่านตากลม555

6. rungaran

สวัสดี จ้า คุณ หนุ่ย น้องโอ๊ค มีความสุข จริงๆเลย นิ55

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีค่ำคืนวันเสาร์ครับทุกท่าน ^^

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามดึกค่ะ พี่ๆน้าๆ ทุกๆท่านค่ะ เขาตะเกียบไปมา 1 ครั้ง ตั้งแต่เขาว่าจะสร้างหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ค่ะ ไปคราวนั้นยังได้ร่วมทำบุญหลายรายการ และ ก็ได้รับวัตถุมงคลที่แจกมาด้วยค่ะ สิ่งที่จำได้ดีคือ ป้ายที่ติดตามข้างทางเรื่องอาหารสดเกี่ยวกับปู ถ้าใครเคยผ่านไปจะนึกออก ฮามากๆค่ะ มีอยู่ร้านหนึ่งที่ใกล้ๆเขาตะเกียบ แต่จำชื่อร้านไม่ได้ค่ะ ร้านนั้น แกงเขียวหวานปลากหมึกยัดไส้ อร่อยมากๆค่ะ ...พูดแล้วน้ำลายไหล (ping-love

9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้อ่านหนังสือลานโพธิ์ มีข้อมูลเรื่องลูกอมผงพรายกุมารครับ ของวัดสำนักขาม ชลบุรี เป็นของหลวงปู่ทิมปลุกเสกครับ แล้วมอบให้กับหลวงพ่อปู่เที่ยง ครับเห็นว่าเปิดให้บูชาอยู่ครับตอนนี้ ลูกใหญา กับลูกเล็ก ยังไงลองหาข้อมูลดูครับ บอกเล่าครับเผื่อเป็นประโยชน์กับพี่ๆ

10. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดียามเช้านะครับพี่รุ่ง,ท่านนอร์และเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน
    วันนี้แถวคลอง5อากาศดีจริงๆหลังจากอึมครึมมาหลายวัน
    ส่วนเมื่อคืนหงส์แดงตะแคงฟ้าครับ อิอิ โชคดีนะครับทุกท่าน

11. Norragate

หวัดดีครับสหายเชนนนนนนน.....เดือนหน้าว่างเจอกันแถวๆกฟผ.&บางโพน๊า..(^^)

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    จัดไปครับท่านนอร์
    ไปกินสเต็กที่น้าต๋อยบอกว่าอร่อยนักหนากันดีกว่าครับ
    เห็นพรีเซนต์เหลือเกิน ไม่อร่อยจริงให้แกจ่าย 55

13. rungaran

ท่าน นอ ท่าน เชน สวัสดี จ้า สบายดี นะจ้า
    ฝากโซ้ย สเต็ก เพื่อ ด้วย 2 ที่ ไม่ใส่ ซ้อส จ้า
    ฝาก ความคิดถึง คุณ เดชา คุณ ต๋อย ด้วยจ้า :cool:

14. rungaran

เมื่อ คืน ก็ ลุ้น อยู่เหมือนกัน จ้า แต่ในที่สุด หงส์แดง ก็ชนะ โล่งอกสุดๆ อิอิ

คุณ นอ บางโพ นี่มันอยู่แถวใหนล่ะจ้า 55เกิดมาไม่เคยไปเล้ย จ้า555

15. rungaran

น้อง เอท ข่าวสาร น่า สนใจมากเลยจ้า ใครสนใจเชิญจ้า ท่านผู้ชม:cool:

16. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ถ้าเป็นของหลวงปู่ทิม จริง ก็ถือว่าโชคดีของคนยุคนี้ครับ เพราะจะหาของที่ดีและมีราคาไม่แพง ในระยะเวลานี้ ค่อนข้างหายากมากๆครับ ({)

17. Norragate

สวสัดีครับพี่รุ่ง.....คาดว่าต้นเดือนหน้าจะขับรถไปหาน้าต๋อยถึงที่เลยครับ..ส่วนบางโพอยู่แถวๆ รร.โยธินบูรณะและ รร.ขส.ทบ.อ่ะเยื้องๆเกรียกกรายครับ..เป็นถนนเรียบๆริมแม่น้ำเจ้าพระยา..พอดีจะไปรับสัญญาลูกผู้ชายกับน้าต๋อยและคงได้พบปะสหายเชนกันน้าเดชาครับ...เด๋วทานสเต๊กเผื่อจร้า...ฮ่่าๆ..(^^)

ลุ้นหงส์อยู่เหมือนกันครับ ( เห็นใจปืนใหญ่ที่ขาดเชส ฟาเบกราส....55 )

18. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ...ทุกๆ ท่าน...ด้วยคนนะครับ
    สวัสดีครับ คุณนอ คุณเชน พี่รุ่ง คุณเสือ
    อากาศครึมๆหน่อยครับ...ภาวนา ฟ้าฝนอย่าเพิ่งตก...ซักผ้าตากไว้ ตั้งแต่เมื่อวานเที่ยง..ตากไว้ตรงระเบียงห้องครับ...เผื่อวันนี้อีกวันจะได้แห้ง ไม่มีกลิ่นอับ

เพิ่มเติมครับ..ถนนสายเลียบแม่น้ำเจ้าพระยา ..เทเวศน์ หอประชุมแห่งชาติ ร.พ.วชิระ เกียกกาย ร.ร.โยธินบูรณะ บางโพ บางซื่อ ประชาชื่น...ตรงไป ก็จะเป็นสถานที่ที่จัดแสดงถนนสายไม้ เลยไปก็วัดสร้อยทอง ...เอ..น่าจะไล่ถูกนะ

19. rungaran

ชะอำ ฝนกำลังตกจ้า คุณ หนู อยู่ กทม หรือ โคราช จ๊ะนี่
    เสื้อผ้า ถ้า แห้งยากเอาไปร้าน ซักอบ รีด ให้เขาอบแห้งให้ ก็ดีนะ
    55 ถนนสายนี้ สมัย ยังอ้อแอ้ อยู่ ยังไม่เคยผ่าน สักครั้งเลยจ้า ฟังแล้ว
    ผมจินตนาการไม่ถูกเลยจ้า ท่าน หนู อิอิ
    วันนี้ ไม่ออก ทัวร์ พระ +เครื่องราง หรือ จ้า จะได้ไม่เหงา อ่ะจ้า
    ช่วงนี้ ได้อะไรใหม่มาบ้าง ยกเว้น ลูกอมนะท่าน55
    สวัสดี พี่เสือ กลับบ้าน ยังจ้า จะได้รอชมพระ เครื่องรางจ้าอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2011
  20. ภณนาวิน

วันนี้นำสมเด็จหู หรือเหรียญหล่อ2หน้า ด้านแรกเป็นพระมหาพุทธพิมพ์ วัดไชโย ด้านหลังเป็นสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังสี) ของหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทอง 1 ในพระเครื่องที่คุณพระผาดหรือเสือผาด ทับสายทอง คล้องติดตัวตลอด มาให้ชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      626.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      732.1 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู: