พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ผมพิมพ์เรื่องลูกอม ไปเสียยาว มือกดพลาดลบไปหมดเลยครับ
    เลยต้องมานั่งพิมพ์อีกครั้งครับ ลืมเรื่องราวต่างๆไปเยอะเลย
    เอาเริ่มใหม่ คำว่าลูกอม แท้จริงที่ต้องการคือ ผงพรายกุมาร ครับ ผงพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เป็นของวิเศษที่ลูกศิษย์ลูกหา ต้องการเป็นอย่างที่สุดในขณะนี้ครับ ไม่มีใครปฏิเสธผงพรายของหลวงปู่ทิมเลย เนื่องจากในปัจจุบันนี้ อะไรก็ตามที่เป็นผงพราย ถ้าออกมาจากวัดละหารไร่ ครั้งเมื่อหลวงปู่ยังมีชีวิต และได้ปลุกเสกให้ จะมีราคาแพงมากๆ ลูกอมของวัดละหารไร่ตอนนี้ ลูกละ 1 หมื่นกว่าแล้วครับ เมื่อก่อนแจกฟรี ซื้อขายก็หลักร้อย แต่ตอนนี้ ไม่มีตังค์ อดได้เป็นเจ้าของครับ ดูตัวอย่างขุนแผนพรายกุมาร องค์เป็นแสนไปแล้วครับ และต่อไปต้องขึ้นไปถึงองค์ละ ล้านบาทเลยทีเดียวครับ หลวงปู่ทิมเคยบอกแล้ว เก็บไว้ให้ดี ต่อไปจะหายาก เพราะเดี่ยวนี้มีแต่ของใหม่ๆกันทั้งนั้น โดยอาศัยผงของท่านมาผสมสร้างพระกัน ไม่รู้กี่ที่กี่แห่ง ต่างก็พึ่งพาอาศัยบารมีท่านทั้งสิ้น ผมพึ่งมารู้ว่า ยังมีของดีที่ท่านได้ปลุกเสกไว้ เมื่อปี 2517 หลงเหลืออยู่ โดยทางลูกศิษย์ได้นำออกมาจำหน่ายกันในช่วงนี้ ซึ่งราคาถูกมากๆ หลักร้อย ถ้าไม่รีบเก็บตอนนี้ คงหมดโอกาสเป็นเจ้าของแน่นอนครับ เพราะลูกอมชุดนี้หลวงปู่ ได้ปลุกเสกถึง 2 วาระ คือครั้งแรกที่วัดโพธิ์สัมพันธ์ และครั้งที่สอง ที่วัดละหารไร่ จนท่านมรณภาพ
    ถามว่าลูกอมผงพราย นี้ดีอย่างไร พุทธคุณไม่ได้ต่างกับ พระขุนแผนหรือพระผงของท่านเลยครับ ในลูกอมทุกลูก จะมีดวงจิตของพราย ประจำอยู่ ไว้คอยช่วยเหลือผู้เป็นเจ้าของ ในเรื่องการทำงาน การค้าขาย การติดต่อเจรจาต่างๆ การช่วยเหลือให้พ้นภัยต่างๆ การให้โชคให้ลาภถ้าไม่เกินกรรม การมีเสน่ห์เมตตามหานิยม ซึ่งจะดีกว่าพระโดยทั่วไป คือพระทั่วไปจะให้ในทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด คงกระพัน ในทำนองนี้เป็นหลัก แต่ผงพรายถ้าสื่อกับเขาได้ยิ่งสุดยอด เราพูดอะไรออกไปเขารู้หมด เพียงแต่ว่าเขาจะช่วยเราได้แค่ไหน ถ้าบุญกุศลเรามีพอ เขาก็ช่วยได้เต็มที่ ในลูกอมผงพราย มีของวิเศษหลายอย่างด้วยครับ มีผงพุทธคุณ มีเกศา มีจีวร มีน้ำมันฯ อีกหลายอย่าง เพื่อให้เข้มข้น เข้มขลัง พลังแรงเต็มๆครับ

2. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโชว์ ท้าวเวสสุวรรณบ้างครับ
    ต้องลองหาโอกาสแขวนเดี่ยวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ท้าวเวสสุวรรณ เป็นของดีครับ ในการคล้องใช้ ถูกต้อง ต้องคล้องเดี่ยวๆครับ ถึงจะเห็นผลครับ คล้องรวมกับพระหรือสายอาถรรรพณ์ต่างๆ ไม่เหมาะครับ องค์นี้สภาพสวยสมบูรณ์ครับ

4. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณ มาก เลยจ้า พี่เสือ ตอนนี้ รู้ แล้วจ้า พระ+ลูกอม ของหลวงปู่ทิม นี่
    สุดยอดขนาดใหนจ้า มิน่าล่ะ พระ เครื่องราง ของ ท่าน ถึงได้แพงเอา แพงเอา
    ตอนนี้ เข้าใจแล้วจ้า แต่ผมขอยอมแพ้จ้า ดูไม่เป็นเอาเลย ท้อเลยจ้า พี่เสือ
    แถมราคาก็แพงมาก ๆจ้า :'(
    น่าอิจฉา พี่เสือ กับ คุณ หมอโชคมากๆเลยจ้า

5. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครั้งหนึ่งพี่นวลนำพระของรพ.ไปเข้าพิธีที่วัดบางเนียน วัดหลวงปู่เอื้อม แล้วมีลูกของพนักงานขับรถเขาไปด้วย อายุ ประมาณ 5 ขวบ กำลังวิ่งเล่นสนุก อยู่ๆเขาก็วิ่งหน้าตาตื่นตัวสั่นเลย บอกว่าเห็น ยักษ์.....เวลาตอนนั้นประมาณ 6 โมงเย็น.....

6. rungaran

ขอบคุณ มากๆเลยจ้า ผมจะได้หายสงสัยเสียทีจ้า:cool:

โทษที่ คุณ นวล แล้วเอาที่ติดต้องเย็น มาทำอะไรบนพานจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2011
  7. rungaran

สวยจริงๆ เลยจ้า ท่านท้าว เวส องค์นี้
    คุณ หมอ ได้มานาน ยังจ๊ะ

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ก็วันนั้นซื้อที่ติดตู้เย็น....มีแผงล๊อตเตอรี่ ...ก็ปากดีค่ะคุณรุ่งว่าถ้าถูกรางวัลจะนำขึ้นพาน.....ถูกจริงล่ะ

ก็เลยนำใส่พานสิคะ.....คริคริ

9. nuanhadyai@hotmail

1
    วันก่อนที่ไปทานข้าวบ้านพี่เขาให้ของที่ระลึกค่ะ....ว่าหมดแล้วนะ ...มีอีกล่ะคุณรุ่งมาเรื่อยๆ...ไม่ได้บูชาที่ไหน เขาให้มาค่ะ

ปู่เจ้าสมิงพราย ตะกรุด....

10. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดีค่ะน้องละม่อม....

11. น้าหมู

น้าหมู เป็นที่รู้จักกันดี

อ๊ากกกก ... น่ารักกกกกก นอนบนพานด้วย ท่าจะเฮงๆ เน้อออออ:cool::cool:

12. น้าหมู

น้าหมู เป็นที่รู้จักกันดี

สายนี้ ต้องพี่เสือเราเท่านั้น ครับ ................:cool::cool:

13. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาสัก 2-3 อาทิตย์แล้วครับ
    แต่ยังแขวนอค์อื่นอยู่ ต้องรอคิวจ้ะ คิวย้าวยาว

14. nuanhadyai@hotmail

1
    ชอบเหรียญหลวงปู่ทวดเหรียญนี้มากค่ะ....

ท่านโดนน้ำท่วมค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2011
  15. nuanhadyai@hotmail

1
    ตะกรุดหลวงปู่เอื้อมค่ะ...

16. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดียามเช้าค่ะพี่เสือ น้าหมู คุณรุ่ง คุณหนู และทุกท่าน
    ;aa43
    "ทำงานอย่างมีชีวิตชีวา"
    ครองงาน ครองตน ครองคน

1. รักงาน หวังที่ผลของงาน
    2. รู้จักหน้าที่ของตนอย่างครบถ้วน
    3. รู้จักงานและวิธีการทำงาน ทำงานด้วยเหตุผล
    4. รู้จักคนทำงานสองกลุ่ม คือผู้บริหารและผู้ปฏิบัติ

"คือปัจจัยการทำงานหัวใจคึกคัก"

คุณหนูตื่นเช้าจังได้นอนแล้วยัง....:d

17. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับ พี่รุ่ง พี่เสือ น้าหมู คุณภณนาวิน คุณนวล และสมาชิกทุกท่าน แวะมาทักทาย เดี๋ยวก็ไปแล้วครับ

18. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    โอ้วววววววววววววว......องค์นี้ชอบมากๆเลยครับพี่ภณนาวิน...องค์ในฝันเลยครับ...(^_^) สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับทุกๆท่าน

19. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    สวัสดียามเช้า พี่ๆทุกท่านคับ เริ่มจาก พี่เสือ พี่รุ่ง พี่หนู น้าหมู พี่นวล พี่ภณนาวิน พี่bobcat พี่ลิน และ .... อีกมายมายคร๊าบบ..หายไป 2 อาทิตย์เต็มๆเพาะเคลียร์งานคับ...รอบนี้ขอจัดหนักหน่อยนะคับ..เป็นของสะสมของพ่อผมเองคับ.. ^ ^

เริ่มจาก หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เป็นหลวงพ่อที่พ่อผมนับถือมากๆคับ

เหรียญที่สอง

เหรียญที่สาม

เหรียญที่สี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  20. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ตามติดมาด้วยพระบ้านเกิดที่ผมนับถือมากๆคับ
    หลวงพ่อแดง วัดบ้านยาง จ.ราชบุรี