พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ฝัน ดี บ้างหรือ เปล่า คุณ หมู คุณ หนุ่ย หลานโอ๊ค คุณ หนู รอฟังอยูจ้า
    วันนี้ อย่างไรต้องมีของมาโชว์ นะจ้า
    เมือวานแอบย่องไปดู
    เวปน้าหมูแล้วจ้า555:cool:

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    55 น้าหมูเพิ่งตื่นเหรอคร้าบบบบ (^_^) ทานข้าวเที่ยงยังครับคุณรุ่ง.. ^^

3. จูง

จูง Active Member

21 สิงหาคม 2007
    สวัสดีตอนบ่ายครับ พี่ๆน้าๆ เมื่อคืนก็ผ่านไปได้ด้วยดี พี่หนุ่ยชี้แนะ:cool:

4. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันว่าไปเที่ยววัด ๓วัดทำบุญซะอิ่มใจแต่ไม่ได้ทำด้วยเงินทำด้วยอะไรจำไม่ได้แล้วครับ ตื่นมายังชื่นใจไม่หาย ในฝันเจอใครไม่รู้มาคุยด้วยใช่คุณรุ่งรึเปล่าเอ่ย:cool:

5. rungaran

ทานแล้วจ้า คุณ นอ กินไก่5ดาว ส้มตำไทย ตำลาว แกงส้มรวมมิตรจ้า ไม่ทานข้าวจ้า พยายามคุมน้ำหนักไม่ให้เพิ่มอยู่จ้า แต่ไม่รู้จะทนได้สักกี่วัน 555

6. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีครับพี่rungaranและสมาชิกทุกท่านครับ
    วันนี้มีพระกริ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2011
  7. rungaran

55 ตื่นเต้น ตื่นเต้น คุยหนุ่ยก็ ห้ามกั้กจ้า ห้ามกั้กจ้า เล่ามาให้หมด
    ผมรอ ลุ้นตัวโก่งอยู่จ้า555

8. BabooZaa

BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    สวัสดีพี่เสือ น้าหมู และทุกๆท่านครับ ผมไม่ได้เข้ามาตั้งนานตามอ่านไม่ทันซะแล้ว

เข้ามาครานี้ อยากฟัง ประสบการณ์ของวัตถุมงคลเจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ ครับ เพราะผมเพิ่งไปกราบท่านมา

9. rungaran

หายไปใหนกัน หมดจ้า 555555

10. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคร้าบ พี่เสือ พี่รุ่ง น้าหมู พี่เอท พี่ภณ พี่นวล พี่หนุ่ย พี่นอ พี่ลิน พี่เบียร์ พี่nitis พี่ตากลม น้องโอ๊ค และก็พี่ๆทุกๆท่านเลยครับผม วันนี้บอร์ดดูเงียบๆนะครับ ฮ่า:cool:

11. จันท์คับ

พี่เป็นหนุ่มลุ่มเจ้าพระยา ล่องเรือไปขายค้าเดินทางมาหลายร้อยกิโล สายัณญ์คล้อยต่ำลอยลำถึงปากน้ำโพธ์ หันหัวเรือล่ามโซ่ค้างปากน้ำโพธ์สักคืน พี่เร่ร่อนนอนกินกับเรือ น้องจงคิดเอื้อเฟื้อให้จอดเรือหน้าบ้านขวัญยืน คืนนี้เดือนแจ่มขอจอดพักแรมซักคืน พอรุ่งเช้านอนตื่นจะลาขวัญยืนล่องเรือต่อไป เป็นบุญตาที่ได้มาปากน้ำโพธ์ พบน้องคนโก้ผูกโบว์ใส่เสื้อสีไพร น้ำใจเอื้อเฟื้อหนุ่มเรือไม่อยากลาไกล อยากขายเรือทิ้งนาทิ้งไร่อยากอยู่ใกล้แม่ขนตางอน รุ่งอรุณแล้วเจ้าแก้วตา ต้องถอยเรือก่อนหนาแม่ขวัญตาพี่ขอลาก่อน ชาวเรือต้อยต่ำตัวดำเหมือนดินนาดอน โบกมือลาแก้วตาขวัญอ่อนแม่ขนตางอนอย่าลืมชาวเรือ >>> ฮ่าๆๆ เห็นบอร์ดเงียบๆเลยร้องเพลงให้ฟังคลายเหงากันครับ อิอิ ฮิ้ววววววว :boo:

12. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน เมื่อกี๊แว๊บไปดูเวปจีพระ เขาประมูลพระกริ่งท่านเจ้าคุณเสงี่ยมกัน๕พันบาทแล้วนะเอ่อ ของท่านดีจริงพอคนรู้ตามหากันก็แพงเลย น่าถ้าเขารู้ว่าเบี้ยแก้ท่านดีขนาดไหนนะคงแย่งกันยิ่งกว่านี้อีก:boo:

13. rungaran

เพราะ มากเลยไอ้น้อง ฟังเพลิน เลยจ้า
    เอ....เพลงอะไร .....จำชื่อ บ่ ได้ จ้า555
    แต่รู้ว่า เพราะ ก็ พอเน้อะ555

14. rungaran

55ใคร ได้ พระ ของท่านเจ้าคุณ เสงี่ยม ผมขอดี ใจ ด้วยนะจ้า:cool:
    วาสนามาเยือน แล้ว จ้า หุ หุ....อิอิ
    แล้วเบี้ย แก้ ของท่าน เจ้าคุณ ดี ขนาดใหน ล่ะจ๊ะ คุณ หนุ่ย
    มาเล่าแจ้ง แถลงไขด้วยนะจ๊ะ 555:'((k):cool:

15. จันท์คับ

ฮ่าๆ พี่รุ่งห้าดาวนี่แหละตัวหนักเลยครับ ผมแนะนำนะครับ ข้าวเช้านี่ต้องทานเพราะมื้อเช้าสำคัญครับ มื้อเที่ยงลองสลัดผักหรือสลัดผลไม้ก็ดีครับ มื้อเย็นเป็นแก้วมัวกรสักสอง สามผล แก้วมังกรนี่มีประโยชย์เยอะนะครับ ลองดูนะครับผม ได้ผลยังงัยก็บอกกล่าวกันบ้างนะคร้าบ:cool::cool:

16. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ...ทุกๆท่าน ตอนหัวค่ำครับ
    ทานกันเรียบร้อยรึยัง....ผมเรียบร้อยแล้วครับ
    ข้าวผัดน้ำพริกกุ้งสด..ข้าวมันไก่..ตอนนี้กำลังสดนมสด กะ ปาโก๋ ครับ
    วันนี้เหนื่อยงาน..ง่วงด้วย ปวดหัวตะหาก
    เมื่อคืนนอนเที่บงครึ่ง ตื่นตีสาม ลุกตีสามครึ่ง เตรียมตัวเดินทาง
    รถออกตีห้า ...เดินทางมานครสวรรค์ ถึง เจ็ดโมงครึ่ง แล้วมาทำงานเลยครับ
    ตอนเดินทางหลับๆตื่นๆ ...ก็เลยปวดหัว...นอนไม่เต็มถัง
    แต่นอนตอนเที่ยงครึ่ง หลับสบาย ..ฝัน..แต่จำไม่ได้ เพียงแต่เลาว่า ได้นั่งเจรจากับ สาวใส่ชุดไทยสีอ่อนๆ นะ (น่าจะใส่นะ)

ตอนนี้ มะ..มะ เรามาดื่มนมกันเถอะ

17. rungaran

55555 ได้เลย น้องจัน เดี๋ยวพี่ จะ จัดให้ 555
    แต่ไม่รู้ การลดน้ำหนักวันนี้จะรอดใหมเพราะ เล็ง ทุเรียนไว้จ้า
    เอามากิน เป็น ผลไม้ตอนเย็น จะได้ ลดน้ำหนักไวๆ5555

18. จันท์คับ

วันนี้ระบบส่งรูปของเวปเป็นอะไรหรือเปล่าเอ่ย ทำไมรูปที่พี่นอร์ลงเมื่อเช้าไม่มีละครับ อยากรู้ว่าพี่ลงของดีอะไรให้ชม แต่ดูไม่ได้อ่ะ ใครก็ได้ช่วยที:'(

19. rungaran

ไป นครสวรรค์ อย่า ลืมไปไหว้ หลวงพ่อ พรหม วัดช่องแค
    หลวงพ่อ โอด หลวงพ่อ เชนวัดสิงห์ หลวงพ่อ พวง วัดหนองกระโดนนะ
    สุดยอด ทุกองค์ เลย
    และ คืน นี้ ระวัง นะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน555
    เขาจ้องอยู่ หรือจะเรียกว่า รออยู่ดีล่ะ...เจรจาเขาให้ดีเน้อ... เขาเล็งอยู่ตั้งแต่เข้าเขต นคร สวรรค์แล้ว พวกเรา คุณ หนู โดนจองกฐิน ซะแล้ว555
    แต่อย่า เชื่อนะจ้า ไม่มีอะไรจะทำน่ะจ้า....เลย ล้อเล่น จ้า ขำ ขำ นะ 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2011
  20. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามค่ำค่ะ พี่เสือ น้าหมู คุณรุ่ง น้องภณ น้องจันท์คับ น้องBobcats คุณspiritoak

น้องจันท์คับ ร้องเพลงไพเราะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2011