พญาครุ..มีองค์ใน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รูปสร้าง, 30 มกราคม 2016.

1. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรมากใช่ไหมครับคุณลุง
    หายเร็วๆนะครับ
    แหม. เดี๋ยวเป็นโน่นเป็นนี่ ถ้าห่างหายจากหน้าจอ แฟนคลับคงคิดถึงแย่

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ศุกร์ สดชื่น ขอรับ

3. ครึ่งชีวิต

จันทร์ สุดวุ่นวาย สวัสดี ขอรับ

4. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    เข้ามาติดตามค่ะ^_^

5. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

อูยยย..บังเอิญเจอกันอีกแล้ว :boo:

6. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    คุณมิ้วละก็ ^_^ น่าจะรู้ๆอยู่ แนวเดียวกัน ยังไงก็เจอ 555
    ปล.สบายดีนะคะ แม่เมืองช่วงนี้ เห็นออนทัวส์บ่อย ไม่มีเวลาให้ลูกเมืองเลย เลยต้องมาโผล่ตรงนั้นที ตรงนี้ที 555

7. ครึ่งชีวิต

อังคาร ฉ่ำเย็น สวัสดี ขอรับ

8. ครึ่งชีวิต

พุธ ร่มเย็น สวัสดีขอรับ

9. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเรียนสอบถามพี่ๆทุกท่านครับเราบูชาครุฑมาโดยที่ไม่ได้ผ่านการปลุกเสกจากพระเกจิอาจารย์ใดๆเลย คือบูชามาตามท้องตลาด ไม่ทราบว่าท่านพญาครุฑจะช่วยปกป้องคุ้มครองเราไหมครับ ขอบพระคุณครับ

10. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ชอบความคิดเห็นและลีลาการตอบของท่านเจ้าของกระทู้ ช่างอุปมาอุปไมยนึกคิดตามเห็นภาพได้ชัดเจนยิ่งนัก:cool::cool::cool::cool:

11. ครึ่งชีวิต

พฤหัส สวัสดีขอรับ

12. mukmik

อ่ะ..อ่ะ..อ่ะ..ท่าน จกขท..อนุญาตแระ..
    ชี้โพลงให้กระรอก..มาเพ่นพ่าน..เสร็จโจ๋...อิอิ

นานๆ จะได้แวะผ่านมาโซ่นนี้สักที..สงสัยได้อยู่นานๆ แน่ค่ะ
    ที่ห้องก็มีรูปปั้นครุฑองค์เล็กๆ อยู่องค์นึง..จำไม่ได้แล้วว่า..
    ใครให้มา..แต่ตามคอนเซ็ปต์คือ..ไม่ได้มาแบบเช่าบูชาน่ะค่ะ
    ก็วางไว้บนหิ้ง..ใกล้ท้าวเวส..กะ ปู่ฤษี..และอื่นๆ..:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2016
  13. mukmik

อูยยยย..ช่วยจับตัวทีค่ะ ลอยเป็นลูกโป่งแระ เดี่ยวไปโหม่งเพดานกันพอดี
    เป็นคนธรรมดานี่แหระคร้า...บ่มีอะไรพิเศษ ที่เข้าไปในกลุ่มฯ..นั้น ก็เพราะ
    เพียงความบังเอิญเท่านั้นค่ะ..พอดีว่า ได้มีโอกาสขอคำชี้แนะจากคุณ tjs
    เท่านั้นเองค่ะ...บ่ใช่ผู้ก่อตั้งเน้อ

แถวๆ นี้ก็คงไม่ธรรมดานะคะ เล่นเอาหูอื้อเหมือนกัน :boo:

แต่เท่าที่พอจะทราบมา..ไม่ว่าท่านจากวังฯ หรือเมืองเวหา หรือ
    ท่านผู้เป็นใหญ่จากที่อื่นๆ ท่านจะมาเมื่อมีกิจสำคัญ มาแค่แว๊บๆ
    และท่านๆ จะไม่พูดเยอะ..จริงป่าว มิรู้..นะคะ :cool:

14. mukmik

สวัสดีค่ะ คุณลุง oldmanthai1948

เรื่องยักษ์เนี่ย มิกฝันบ่อยค่ะ ทั้งยักษ์แบบมีเขี้ยว และยักษ์ที่หน้าตาเหมือนคน
    ผิวขาว แต่ตัวใหญ่ แต่ไม่มีใครคุยกะมิกเลยสักคน (สงสัย ไม่มีใครอยากคบนิ)

ส่วนท่านท้าวเวส..เท่าที่เคยได้ยินจากเพื่อน จริงๆ แล้ว ท่านใจดีนะคะ แต่การ
    ที่พวกเรานิมิตเห็นท่านที่รูปลักษณ์แตกต่างกัน คาดว่า น่าจะเป็นที่ภูมิจิต ภูมิ
    ธรรมของแต่ละคน..นี่ก็เหมาๆ รวมๆ ถึงท่านอื่นด้วยนะคะ (อัยยะ..เริ่มมีสาระแระ อิอิ)

สำหรับท่านครุฑนั้น..รู้มาว่า ท่านๆ ค่อนข้างหยิ่ง ไว้ตัว (อ่ะ..อย่าเพิ่งเหล่ เตรียมตื้บ
    เค๊านะคร้า)..ทราบว่า..กระแสท่านจะค่อนข้างหนักหน่วงอยู่สักหน่อย..แฮร่..(โม้อีกแระ)
    เคยอ่านเจอว่า บางคนรู้สึกร้อน..แต่ไหงมิกว่า..น่าจะหนาวหว่า

มิกสนใจเรื่องการนั่งสมาธิก็จริง..แต่ไม่มีการปฏิบัติอะไรที่พิเศษเลยค่ะ..สวดมนต์
    ก็ไม่ค่อยชอบ..ไม่มีพิธีรีตองอะไร..น้ำก็ถวายแค่วันพระ ส่วนดอกไม้ แล้วแต่สะดวก
    ค่ะ ก็เด็ดๆ มาจากต้นที่ปลูกเอาไว้..อ้อ..มีเพิ่มนิดนึงค่ะ..ตอนถวายก็ "จีบปากจีบคอ"
    บอกท่านๆ ว่า..นี่ดอกไม้นู๋ปลูกเองเลยนะคร้า ปลูกกะมือเองเลย ถึงไม่ค่อยสวย แต่นู๋
    ตั้งใจปลูกนะคร้า อิอิ

วันนี้ วันพระ ก็มีของมาฝากคุณลุง oldmanthai1948 ด้วยค่ะ หากบุญสัมพันธุ์กัน
    คุณลุงไขรหัสลับนี้ได้ (เหมือนตีหวย) ก็โอเชเลย...แหมมม กำลังต้องการหาหนูทดลอง
    อยู่พอดี (ได้ผลยังไง อย่าลืมมาโม้ให้ฟังบ้างนะคะ)

บทนี้..เพื่อนได้มาจากในฝัน..ในคืนที่มิกกะเพื่อนฝันถึง..หลวงพ่อท่านนึง..ในคืนเดียวกัน
    (จิตละเอียดกว่า ย่อมเก็บรายละเอียดได้มากกว่าเนาะ) จริงๆ แล้วมิกไม่ค่อยรู้จักพระดังๆ
    นะคะ..แต่ตื่นมาก็ลองเสิร์ซดู ถึงรู้ว่าท่านเป็นใคร..

"..** วิชาเดินจิต มีต้นธาตุมาจากสมเด็จทางฝั่งลาว นับว่า ต้นสายคือครูบาอาจารย์เดียวกัน
    จิตที่จะเดินได้ต้องเป็นจิตที่มีกำลัง ยิ่งเดินต่อเนืองได้ยาวเพียงใด จักเกิดธาตุรู้ในกายตนมาก
    เท่านั้น ฝึกไว้ให้คุ้นชิน ถึงเวลาจักได้ใช้..พบกันคือบุญบารมี..นับถือคือครูบาอาจารย์ หลวงพ่อ..
    วัด..สุพรรณ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2016
  15. mukmik

แหมมมมม..ตกใจหมดเรยยย กิกิ :boo:

อ้าววว.เพิ่งสังเกต..ครบรอบพอดีนิ

16. mukmik

ครบรอบ สำหรับฝันนี้น่ะค่ะ พค 58 - พค 59 :boo:

เข้ามาป่วนให้คุณลุง งง เล่น ซะงั้น..คงได้เพลาแว๊บๆ
    ให้ สมาชิกท่านอื่น ได้วาดลวดลายบ้างค่ะ..ไว้จะแวะ
    มาเยี่ยมเรื่อยๆ นะคร้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2016
  17. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ห่างหายไปหลายวัน
    ไปปฏิบัติธรรมมา เอาบุญมาฝากทุกท่านครับ

18. iamTHA.chincho

อันความว่าศรัทธาเป็นที่ตั้ง แม้นเหรียญบาทที่ผลิตปี 2517 ซึ่งมิได้ผ่านการปลุกเสกเลย
    กับแสดงอภินิหารมามากแล้ว
    บ้างก็เลี่ยมห้อยคอ
    บ้างก็ฝั่งดินล้างอาถรรพ์
    ใยเหรียญที่มิได้ปลุกเสก แต่กับมีฤทธิ์เพียงนั้น
    ผมไม่ใช่ผู้วิเศษ แต่เปรียบให้เห็นภาพ
    ใจคนยังไม่เที่ยง จึงหาที่ยึดเหนี่ยว
    สรุปแล้วกัน เหรียญที่ไม่ปลุกเสกผมยังเสาะแสวงหา ขอให้มีรูป เป็นสัญลักษณ์แห่งท่านมาบูชา
    แม้รูปถ่าย ยังมีคนสัมผัสถึงพลังของท่านได้ แม้ไม่ได้ปลุกเสก
    แล้วท่าน..... จะคิดอย่างไร

19. ครึ่งชีวิต

จันทร์ สุดวุ่นวาย สวัสดี ขอรับ

20. แมวหลับ

แมวหลับ Active Member

13 พฤษภาคม 2016
    สวัสดีครับ ขออนุญาติเรียกเจ้าของกระทู้ว่าคุณลุงนะครับ

ได้เริ่มอ่านจริงๆจังๆก็เมื่อคืน ทำให้นึกถึงหนังสือเล่มนึงที่เขียนโดยนายทหารเรือ (ตอนนี้เสียชีวิตไปแล้ว) เรื่องประสบการณ์ทางจิต มีเนื้อหาใกล้เคียงกับของคุณลุงมาก หนังสือเล่มนั้นนั้นแหละที่เป็นตัวจุดประการให้ผมเข้ามาสู่ทางธรรมได้พอสมควร ก็เริ่มจากการชอบอ่านเรื่อง.... เข้าทรงองค์เจ้า อิทธิฤทธิ์ปาฎิหารย์ จนทุกวันนี้กำลังใจเริ่มเยอะขึ้นเริ่มเป็นพุทธแบบที่เป็นที่พึ่งจริงๆ

เดี๋ยวว่างๆคืนนี้จะมาแจมกระทู้คุณลุงนะครับ เกี่ยวกับเรื่องที่มองไม่เห็นพวกนี้ บอกก่อนว่าส่วนตัวเชื่อเรื่องพวกนนี้ยาก แต่กระทู้ที่คุณลุงเขียนมาก็เป็นประโยชน์ดี ถ้าไม่คิดไรมากก็คิดซะว่าอ่านเพื่อความบันเทิง แต่บางทีเรื่องแนวนี้อาจจะหักเหชีวิตให้คนบางคนเข้าสู่ทางธรรมก็ได้ครับ แบบผมนี่แหละ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2016