ปิดแล้ว **ด่วน**รับสมัคร ผู้ร่วม แจกพระธาตุ จำนวน 30 ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย เอกณัฐยศ, 27 สิงหาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    จัดส่งพัสดุมาให้แล้วครับวันนี้พร้อมรายละเอียดข้างในครับ RF 1091 8652 6 H

สิ่งไดๆที่ปรารถนาขอสิ่งนั้นจงสำเร็จแก่ท่านและญาติมิตรทุกประการครับ

2. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    2/9/53

รายชื่อส่งพระธาตุ
    1.อนุวัฒน์ ภาควัตณี ปทุมธานี
    2. วสันต์ ศิษย์สิงชัย ชลบุรี
    3.ณัฐพันธุ์ ติยาภรณ์ สุราษฏร์ธานี
    4.ชมรมวิณณ๋าธรรม
    5.รุ่งทวี แก้วทรัพย์ทวีกุล ชลบุรี

เมื่อได้รับแล้ว ให้มาแจ้ง ด้วยว่า ได้รับพระธาตุ จำนวน กี่องค์

3. ภาครัตณี

ภาครัตณี เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ได้รับแล้วครับ

ได้รับพระธาตุแล้วครับ แต่ยังไม่ได้นับว่ามีกี่องค์ครับ พอดีผมอยู่ที่ทำงานเลยโทรไปถามที่บ้านว่าได้รับพัสดุหรือยัง บอกว่าได้รับแล้ว ถ้าถึงบ้านแล้วจะตอบกับว่าได้รับกี่องค์ครับ ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล ขอท่านผู้ให้มีความคล่องตัวทุกๆด้านทั้งทางโลกและทางธรรม สาธุ สาธุ ร่วมโมทนาบุญร่วมกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2010
  4. Prompiriya

Prompiriya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ลำดับที่ 11 (ต่อจากคุณ Tianluang )
    กระผม...นายพรหมพิริยะ คุณะวัฒนศิริ
    ขอรับพระธาตุเพื่อจัดทำโครงการตู้พระธาตุของวัดต่าง ๆในเขตจังหวัดเชียงใหม่
    ขอรับ 100 องค์ครับ...และจะจัดส่งตลับและกล่องพัสดุพร้อมค่าจัดส่ง 60 บาทให้ท่านนะครับ..ส่วนที่อยู่จะแนบไปในกล่องพัสดุครับ
    ขออนุโมทนาและขอบคุณครับ..

5. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับเรื่องของการแจกพระบรมสารีริกธาตุมีcomment นิดนึงนะครับ คือมีพี่ที่รู้จักกันแนะนำมาว่า
    ไม่ ควรที่จะส่งพระบรมสารีริกธาตุทางไปรษณีย์ น่ะครับเพราะธาตุของพระองค์ท่านบริสุทธิ์มากและถ้าส่งในลักษณะนั้นจะเกิดบาป ขึ้นทันทีทั้งผู้ให้และผู้รับ
    การแจกพระบรมสารีริกธาตุก็ ดีอยู่ครับแต่ ถ้าทำผิดวิธี บาปที่จะเกิดขึ้นมันมากกว่าบุญมากมายนักคงจะไม่คุ้มแน่นอน เราน่าจะทำให้ได้บุญล้วนๆดีกว่าไม่ใช่หรือครับ

การส่งพระบรม สารีริกธาตุทางไปรษณีย์บาปที่ผู้ให้ต้องรับ นั้นคือ1 พุทธธันดรแน่นอนส่วนผู้รับนั้นไม่แน่ใจครับแต่บาปเช่นกันครับ(ถ้าทำเพราะไม่ รู้ให้รีบขอขมาพระรัตนตรัยครับจะช่วยได้มาก)

การรับพระบรม สารีริกธาตุที่แนะนำคือควรรับเองกับมือเลยครับ หรือนัดเจอกันที่ใดที่นึงและทั้งผู้ส่งและผู้รับก็นำผอบหรือเจดีย์เล็กมาบรรจุ และก่อน+หลังตักแบ่งก็ควรขอขมาพระรัตนตรัยก่อนนะครับเพราะถือเป็นการก้าว ล่วงท่านเหมือนกัน

หลักการคือสังขารธาตุขันธ์ของมนุษย์ห้ามโดนพระบรมสารีริกธาตุโดยเด็ดขาด(รวมถึงพระธาตุของพระอรหันต์ด้วยนะครับ)

จริงๆ ก่อนpost นี่ผมก็คิดหนักเหมือนกันครับว่า post ดีหรือไม่เพราะอาจถูกเข้าใจผิดได้แต่อยากเตือนด้วยความเป็นห่วงจริงๆนะครับ ไม่ได้ต้องการจะขวางงานบุญแต่อย่างใดต้องขออภัยและขออโหสิกรรมล่วงหน้าด้วยครับ

ส่วนการแจกวัตถุมงคลอื่นๆ่เช่น เหรียญทำน้ำมนต์ พระผงทำน้ำมนต์ พระธาตุพุทธอธิฐาน(ข้าวบิณฑ์) ลูกแก้วจักรพรรดิ์ โมทนาด้วยครับน่าจะแจกทางไปรษณีย์ได้ไม่น่าก่อให้เกิดกรรมแต่อย่างใด

(แต่ ต้องระวังเรื่องการแจกพระอรหันตธาตุ เช่นพระธาตุพระสีวลี และพระธาตุอื่นๆด้วยนะครับคือไม่ควรแจกทางไปรษณีย์เพราะจะก่อให้เกิดบาปแก่ ผู้ให้และผู้รับได้)

6. เอกณัฐยศ

มีซองรับพระธาตุ มาจำนวน 3 ซอง รอการจัดส่ง ประมาณวันอังคารที่7/9/53
    1.ชัชวาล กทม
    2.ชนิการ์น กทม
    3.รุชชานน ลำปาง

7. Rutchasak La-ong

Rutchasak La-ong Active Member

15 พฤศจิกายน 2009
    ส่งกล่องไปให้แล้วนะครับ ผมชื่อ รัชศักดิ์ ละออง อนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. vvasan

vvasan เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับพระธาตุแล้วครับ นับแล้วมีพระธาตุจำนวน 50 องค์
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

9. tonnaa

tonnaa Active Member

14 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระธาตุแล้วครับจำนวน 41 องค์

10. เอกณัฐยศ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ โปรดนำไปเพื่อประโยชน์ตนเองและส่วนรวม

11. เอกณัฐยศ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ โปรดนำไปเพื่อประโยชน์ตนเองและส่วนรวม

12. kratair

kratair เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    12 มายื่นใบสมัครค่ะ....สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

1. ถวายวัด4แห่ง
    2. บรรจุเจดีย์ประจำจังหวัดค่ะ
    2. แบ่งให้เพื่อนที่ศรัทธา และนับถืออยู่ค่ะ

ส่วนจำนวนแล้วแต่พี่เอกจาให้ค่ะ ส่วนพระธาตุนู๋ขอพระธาตุสามร้อยยอดจำนวนหนึ่งและพระธาตุอื่นแล้วแต่จะจัดให้ค่ะ โมทนาบุญค่ะพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  13. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ขอรับเพื่อนำไปแจกแก่ญาติและมิตร เพื่อนร่วมงานที่มีจิตศรัทธา และเก็บไว้บูชาเองที่เหลือครับ ครับและมอบให้วัด 1 แห่งครับ ขอรับ 26 องค์ครับ
    1 วัดศรีจอมทอง

14. Prompiriya

Prompiriya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    วันนี้ได้ส่งตลับและค่าส่ง 60 บาทพร้อมซองกันกระแทกไปแล้วนะครับ...
    ส่ว ems น่าจะถึงพรุ่งนี้ครับ..
    ...จำนวนที่ขอรับ 100 องค์ครับ

พรหมพิริยะ/เชียงใหม่

15. เอกณัฐยศ

ส่งพระธาตุ 6/9/53

แจ้งให้ทราบและโปรดปฏิบัติตาม
    ต่อจากนี้ไป ท่านใด ที่ลงชื่อ ขอรับพระธาตุ ต้องลงลำดับการขอรับพระธาตุให้ถูกต้องด้วย

หากท่านใด ไม่ลงลำดับการขอรับ ให้ถูกต้อง
    ท่านจะได้รับการส่งกลับ เป็นลำดับสุดท้าย

ส่งพระธาตุ 6/9/53
    ได้รับแล้ว มาแจ้งด้วยว่า ได้รับพระธาตุ จำนวน กี่องค์

1.ดช.รัชศักดื์ พะเยา
    2.วิสัน เชียงใหม่
    3.รุชชานน ลำปาง
    4.ชัชวาล กรุงเทพ
    5.ชนิการ์น กรุงเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  16. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=9TH3zPMRHAk&feature=player_embedded"](^_^)[/ame]
    วันนี้ได้รับพระธาตุเรียบร้อยแล้วครับ
    จำนวน 87 องค์
    ได้จัดแบ่งได้ทั้งหมด 43ชุด จะนำไปมอบให้ผู้ที่มีจิตศรัทธาและเพื่อนๆนักศึกษาและญาติมิตร ตามที่ตั้งใจไว้ครับ
    ขออนุโมทนา (^_^)

17. rutchanon

rutchanon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน 223 องค์ ครับ
    โมทนา ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2010
  18. jojpx

jojpx เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขอรับ 59 องค์นะครับ
    ผมจะไปถวายวัด 4 วัดครับ
    นาย สัมฤทธิ์ ไตรธรรม
    พรุ่งนี้จะส่งผอบไปรับครับขอ อนุโมทนาบุญครับ
    ขอบคุณครับ

19. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ลำดับที่17
    ขอรับด้วยค่ะ
    แจ้งความต้องการไปในพัสดุแล้วค่ะ
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

20. เอกณัฐยศ

ช่วยใส่ลำดับการจอง ด้วยครับ ผมได้แจ้งหลายครั้งแล้ว กรุณาทำตามด้วย เพื่อประโยชน์ของตัวคุณเอง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้