ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ขอโมทนากับผู้ร่วมประมูลทุกท่านครับ

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้ดูแลพระเขี้ยวแก้วและดวงแก้วต่อไป

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสได้ดูแลธาตุกายสิทธิ์และดวงแก้วทุกๆท่านครับ

3. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสดูแลพระเขี้ยวแก้ว ดวงแก้วพระพุทธเจ้า และ ดวงแก้ว ๗ สีด้วยครับ

4. เศวตอุบล

เศวตอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วและดวงแก้วครับ

5. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขอแสดงความยินดีกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ..

วันนี้ 06:29 PM
    เติบโต รายการ4 5572

วันนี้ 06:28 PM
    เศวตอุบล รายการที่ 3 = 6000
    รายการที่ 5 = 5850

วาสุเทพ รายการที่ 1 = 8,900
    รายการที่ 4 = 9,300

ta2498 รายการที่ 4 =7000

วันนี้ 05:30PM
    widya ๒. พระเขี้ยวแก้วพระอนันตกายพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระพุทธรัตนสัมภาวพุทธเจ้า

เริ่มที่ ๕,๑๑๑ บาท

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ตั้งใจร่วมบุญกฐินวัดศาลพันท้าย ฯ ร่วมบุญอาสนะ และร่วมบุญถวายภัตตาหารและโรงทานวัดในวันพรุ่งนี้ค่ะ

ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านดังนี้..

๑. คุณวาสุเทพ ได้เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๑ พระเขี้ยวแก้วพระติกขคัมมพุทธเจ้า และดวงแก้วพระพุทธเจ้า ๙ ดวง

๒. ท่าน widya เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วพระอนันตกายต่อไปค่ะ

๓. คุณเศวตอุบล เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๓ พระเขี้ยวแก้วพระติสสคัมมพุทธเจ้า และรายการที่ ๕ ดวงแก้วสายรุ้ง ๗ สีต่อไปค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2015
  6. Phaththachayyo

Phaththachayyo เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2014
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสดูแลพระเขี้ยวแก้ว ดวงแก้วพระพุทธเจ้า และ ดวงแก้ว ๗ สีด้วยครับ

7. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    โอนแล้วครับ SCB 18,200 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูล/ร่วมยินดี และท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วและดวงแก้วด้วยครับ

8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูล/ร่วมยินดี
    และท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วและดวงแก้วด้วยครับ

9. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้ว ดวงแก้วพระพุทธเจ้า และ ดวงแก้ว ๗ สีด้วยครับ

10. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้ว ดวงแก้วพระพุทธเจ้า และ ดวงแก้ว ๗ สีด้วยค่ะ

11. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
  12. KoKoWalK

ขอเชิญร่วมบุญกับกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร
    ในการสร้างพระอุณาโลมประดับด้วยเพชรพญานาค เฟสที่๒

ในครั้งนี้สร้างพระอุณาโลม จำนวน ๒ องค์ คือ

อุณาโลมสรรพวิชญ์พิชิตไพรีพินาศ.jpg อุณาโลมปัญจคีรีรัตนไภษัชยพุทธธรร.jpg

๑. พระอุณาโลม "สรรพวิชญ์พิชิตไพรีพินาศ" องค์สีม่วงน้ำเงินเพื่อประดับองค์พระพุทธรูปยืนขนาดสูง ๓๐ ศอก (องค์ที่ ๔)
    ๒. พระอุณาโลม "ปัญจคีรีรัตนไภษัชยพุทธธรรมเกษม" องค์สีแดงเพื่อถวายแด่ท่าน Lopen Gembo Dorji รองพระสังฆราชภูฏาน

น้อมถวายเป็นพุทธบูชา และถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ

เพชรพญานาค ธาตุกายสิทธิ์สีม่วง.jpg เพชรพญานาค ธาตุกายสิทธิ์สีแดง2.jpg

พระอุณาโลมจะประดับด้วยเพชรพญานาคตามสีพระวรกายของพระธยานิพุทธเจ้าทั้ง ๕ พระองค์ สัณฐานกลม และสัณฐานหยดน้ำ เพชรจักรพรรดิ พลอยไพลิน และเพชรCZ โดยโครงสร้างหลักของอุณาโลมจะทำด้วยโลหะเงิน

ร่วมบุญได้ที่
    ชื่อบัญชี เอกสุร์วิชญ์ ตั้งฤกษ์วรากุล
    เลขที่ 267-4-068099
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาปัตตานี
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

ปิดรับร่วมบุญวันที่ ๒๓ ตุลามคม ๒๕๕๘ (ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๑๑)

หมายเหตุ : ปัจจัยที่เกินกว่าค่าจัดสร้างอุณาโลมจะนำไปร่วมสร้างพระพุทธรูปยืนขนาดสูง ๓๐ ศอก และร่วมบุญอื่นๆ กับทางกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตรต่อไป
    และ ท่านใดที่เคยโอนเงินร่วมบุญเข้ามาบัญชีนี้เมื่อครั้งที่บอกบุญสร้างพระอุณาโลมสีแดงถวายท่าน Lopen Gembo Dorji ก็ขอให้ได้รับอานิสงส์แห่งการสร้างพระอุณาโลมครบถ้วนทั้ง ๒ องค์ครับ

จำนวนเงินติดบัญชี เมื่อวันที่ ๖ กันยายน ๒๕๕๘ (๑๕.๒๒น.) 48,226.81 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2015
  13. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับน้อง Octt ด้วยค่ะ

Numsai

14. Numsai

วันนี้!! ๑๖.๑๙ น. เปิดประมูลพระเขี้ยวแก้ว และธาตุกายสิทธิ์อื่น ๆ น. ๖๒๖ ค่ะ

ช่วงวันพระขึ้น ๑๕ ค่ำ และแรม ๘ ค่ำที่ผ่านมา มีพระเขี้ยวแก้ว และธาตุกายสิทธิ์อื่น ๆ ขึ้นมาดังนี้..

๑. พระเขี้ยวแก้วพระพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า (สมเด็จพระสิกขีทศพลที่ ๒) ด้านบน-ขวา อธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๓) หลังทรงปรินิพพาน ๑๕๐๐ ปี
    เริ่มประมูลที่ ๔,๕๗๘ บาท

๒. พระเขี้ยวแก้วพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า(๒) ด้านบน-ขวา อธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า(สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๓) หลังทรงปรินิพพาน ๑๕๐๐ ปี

๓. พระเขี้ยวแก้วพระอาตมโภครัตนพุทธเจ้า ด้านบน-ขวา อธิษฐานโดย พระมังคลติสสพุทธเจ้า หลังปรินิพพาน ๕ วัน

๔. พระเขี้ยวแก้วพระอาตมโภครัตนพุทธเจ้า ด้านบน-ขวา อธิษฐานโดย พระมังคลติสสพุทธเจ้า(สายปราบมาร) หลังปรินิพพาน ๕ วัน

๕. พระโมคคัลลาติสสพุทธเจ้า (สายปราบมาร) ด้านบน-ซ้าย อธิษฐานโดยพระจุลลติสสพุทธเจ้า หลังปรินิพพาน ๑๕ วัน

๖. พระเขี้ยวแก้วพระมหรรณพบวรพุทธเจ้า (สายปราบมาร) ด้านบน-ขวา อธิษฐานโดยพระไวโรจนพุทธเจ้า หลังทรงดับขันธ์ปรินิพพาน ๑๕ วัด

๗. พระเขี้ยวแก้วพระมหรรณพบวรพุทธเจ้า (สายปราบมาร) ด้านบน-ซ้าย อธิษฐานโดยพระอักโษภยพุทธเจ้า หลังทรงดับขันธ์ปรินิพพาน ๑๕ วัด

๘. พระเขี้ยวแก้วพระปิยสักขพุทธเจ้า (สายปราบมาร) ด้านบน-ซ้าย) อธิษฐานโดยพระไวโรจนพุทธเจ้า หลังทรงดับขันธ์ปรินิพพาน ๑๒ วัน

๙. พระเขี้ยวแก้วพระจุลลติสสพุทธเจ้า (สายปัญญา) ด้านบนขวา อธิษฐานโดยพระอักโษภยพุทธเจ้า หลังพระจุลลติสสพุทธเจ้าดับขันธ์ปรินิพพานนาน ๑๕ ปี

เพชรน้ำเงิน แก้วมณีแดง.jpg เพชรน้ำเงิน.jpg

๑๐. เพชรพญานาคสีน้ำเงิน อธิษฐานโดยพระสิทธิตัสสฤาษี

เริ่มประมูลที่ ๒,๑๒๘ บาท

๑๑. ดอกบัวสีแดง อธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า เพื่อพุทธบูชาแด่สมเด็จพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า(พระสิกขีทศพลที่ ๒)

เริ่มประมูลที่ ๑,๑๒๘ บาท

๑๒. ดอกบัวสีชมพู อธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า เพื่อพุทธบูชาแด่สมเด็จพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า(พระสิกขีทศพลที่ ๒)

๑๓. ดอกบัวสีเหลืองทอง อธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า เพื่อพุทธบูชาแด่สมเด็จพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า(พระสิกขีทศพลที่ ๒)

๑๔. ดอกบัวสีแชมเป็ญ หรือสีชา อธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า เพื่อพุทธบูชาแด่สมเด็จพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า(พระสิกขีทศพลที่ ๒)

เริ่มประมูลที่ ๑๑๒๘ บาท

ดวงตา ๑ คู่.jpg

๑๕. แก้วมณีรัตนะสีแดง ๒ องค์ องค์ซ้ายอธิษฐานโดยพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า องค์ที่ ๒ อธิษฐานโดยพระโภครัตนพุทธเจ้า

เริ่มประมูลที่ ๒,๑๒๘ บาท​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2015
  15. Numsai

..กติกาในการประมูล..

๑. ประมูลวันที่ ๙ กันยายน ๒๕๕๘ ภายในเวลา ๑๖.๑๙ น. ตามมหัทธโณฤกษ์ ตรงกับวันแรม ๑๑ ค่ำ เดือน ๙ ปีมะแม

๒. ผู้ที่ประมูลจะต้องประมูล ๑ ครั้ง เพื่อรับสิทธิ์การประมูลรอบสุดท้าย รวม ๒ ครั้งอย่างน้อยค่ะ

๓. ขอสงวนสิทธิ์ประมูลได้ท่านละไม่เกิน ๓ รายการค่ะ โดยผู้ประมูลสามารถเปลี่ยนแปลงรายการประมูลได้ ๒ ครั้ง

๔. ผู้ประมูลราคาสูงสุด ภายในเวลาที่กำหนด(ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) จะเป็นผู้รับมอบพระเขี้ยวแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์บูชาต่อไป

๕. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 732-2-41469-9
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา เดอะมอลล์บางกะปิ

หรือ

เลขที่ 0802526472
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์
    หรือ

เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาแยกถนนพัฒนาการ
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐% หลังหักค่าใช้จ่าย ร่วมบุญกฐินสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ วัดศาลพันท้าย จ.สมุทรสาคร

๒. ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่ายร่วมบุญอาสนะถวายพระภิกษุ และแจกฆราวาส

๓. ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่าย ร่วมบุญโครงการสร้างอุณาโลมพระยืนหน้าตัก ๓๐ ศอก เฟส 2 สีม่วง และสีแดงถวายท่าน Lopen Gembo Dorji แห่งราชอาณาจักรภูฏาน

๔. รายการละ ๕๐ บาท เพื่อร่วมบุญค่าแกะพระพุทธรูป และแกะฐานดวงแก้วด้วยโรสควอตซ์

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2015
  16. Numsai

.พระบรมพุทธเจ้าต้นธาตุ...

ขออนุญาตอธิบายเกี่ยวกับพระเขี้ยวแก้ว ดอกบัวแก้ว ชุดนี้ค่ะ

วิชาอธิษฐานพระเขี้ยวแก้ว ดอกบัวแก้ว เกิดในสมัยสมเด็จพระพุทธบวรรัตนรังสีพุทธเจ้า หรือสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๒
    ทรงบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญานเป็นพระองค์ที่ ๒ วิชาที่อธิษฐานเรียกว่า นพเก้าไตรกาล เป็นการรวมบุญบารมีเก่าที่ได้สั่งสมมาแต่อดีตต้นชาติที่ได้ทำความดี

พระเขี้ยวแก้วพระองค์เรียกที่ปรากฏ คือ พระเขี้ยวแก้วของพระติกขคัมมพุทธเจ้า หรือสมเด็จพระสิกขีทศพลที่ ๑ โดยในสมัยที่สมเด็จพระพุทธบวรรัตนรังสีพุทธเจ้า ทรงบำเพ็ญบารมีมาร่วมกันโดยเป็นพระสหายกับสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๑

ด้วยความเป็นพระสหาย และท่านมีความเคารพต่อสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๑ มาก จึงอธิษฐาน ขอเป็นต้นธาตุเรื่องวิชานพเก้าไตรกาล และจะถ่ายทอดวิชาแก่หน่อเนื้อพุทธางกูรทั้งหลายโดยเป็นครูในสายพระฤาษี และพระดาบสค่ะ

สำหรับพระพุทธปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า นั้นเป็นต้นธาตุในสายปราบ ทรงเป็นพระโอรสองค์โตของสมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๑ ซึ่งทรงบำเพ็ญพระบารมีมาไม่น้อยกว่าพระราชบิดา วิชาต่าง ๆ จะถูกถ่ายทอดมายังพระพุทธองค์แทบทุกวิชา และทรงค้นพบวิชาด้วยตนเองเรียกว่า วิชาเล่นแร่แปรธาตุ มีเหล็กไหลต่าง เมฆสิทธิ์ เมฆพัด ปรอท เป็นต้น

ส่วนสมเด็จพระปัจเจกปฐมต้นนั้น ทรงเป็นพระโอรสพระองค์หนึ่งของสมเด็จพระพุทธสิกขทศพลที่ ๑ เป็นพระอนุชาของสมเด็จพระปราบปัญจไพรีบรมพุทธเจ้า ทรงได้บำเพ็ญบารมีมายาวนานเช่นกัน

วันนี้คงนำเสนอเพียงเท่านี้ก่อนค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

17. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขอร่วมประมูล ๒ รายการค่ะ

รายการที่ ๑๒. ดอกบัวสีชมพู ๑,๒๓๔ บาท
    รายการที่ ๑๔. ดอกบัวสีแชมเปญ ๑,๒๓๔ บาท

18. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ประมูลรายการที่ 10 เพชรพญานาคสีน้ำเงิน ๒,๒๒๒ บาท

19. KoKoWalK

ขอร่วมบุญประมูล รายการที่ ๑

พระเขี้ยวพระเขี้ยวแก้วพระพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า (สมเด็จพระสิกขีทศพลที่ ๒)

๔,๖๕๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมประมูลรายการที่ ๒. พระเขี้ยวแก้วพระบวรรัตนรังสีบรมพุทธเจ้า ๔,๖๘๘ บาทค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้