ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขอแสดงความยินดีกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ..

วันนี้ 08:27 PM
    pasteque รายการที่ 11 9,999 บาท

diya ร่วมประมูล..รายการที่ ๙จักรแก้วสีชมพู ๕,๕๕๕ บาท

ขออนุโมทนาสาธุ

จันทรกาล จักรชมพู 5259

วันนี้ 08:26 PM
    เศวตอุบล รายการที่๔. พระเขี้ยวแก้วพระโกนาคมโน ด้านบน-ขวา 3950
    รายการที่๗.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธกัสสปพุทธเจ้าด้านล่าง-ซ้าย 3950

วันนี้ 08:26 PM
    Phaththachayyo เปบี่ยนรายการ 2 เป็น 5 ครับ 4000

วันนี้ 08:25 PM
    วาสุเทพ รายการที่ 11 11,000 บาท
    รายการที่ 12 9,000 บาท

widya ๘. จักรแก้วขาว อธิษฐานโดยพระวสิทธิธรรมดาบส (พระพุทธวิปัสสี) ก่อนยุคพระพุทธวิปัสสี ๓๘,๕๒๕ ปี

เริ่มที่ ๗,๕๑๑ บาท

sun2555 รายการที่ ๑ ดวงแก้วอิทธิจักร อธิษฐานโดยพระสิทธิสีห์ดาบส(พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า) ๘๙๙๗ บาท

รายการที่ ๔. พระเขี้ยวแก้วพระโกนาคมโน ด้านบน-ขวา ๔๐๒๗ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

bealm ขอร่วมบุญประมูล
    รายการที่ ๑ ดวงแก้วอิทธิจักร อธิษฐานโดยพระสิทธิสีห์ดาบส(พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า) ๘,๓๐๐ บาท

เศวตอุบล รายการที่๔. พระเขี้ยวแก้วพระโกนาคมโน ด้านบน-ขวา 3899
    รายการที่๗.พระเขี้ยวแก้วพระพุทธกัสสปพุทธเจ้าด้านล่าง-ซ้าย 3899

ธรรมวิวัฒน์ รายการที่ 11. 9,800 บาท

kratium ประมูลดวงแก้ว8 สี 8333 บาท
    KoKoWalK ขอร่วมบุญประมูล

รายการที่ ๑ ดวงแก้วอิทธิจักร อธิษฐานโดยพระสิทธิสีห์ดาบส(พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า) ๘,๕๙๕ บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

Phuya รายการที่ 1 ดวงแก้วอิทธิจักร อธิษฐานโดยพระสิทธิสีห์ดาบส(พระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า)
    10,000 บาท

วันนี้ 08:12 PM
    ROJKAJORN ร่วมประมูล
    ๑๐. จักรสีเหลือง อธิษฐานโดยพระอัษฎางค์ดาบส โดยเข้าสมาบัติ ๓๑ กัป ก่อนยุคพระพุทธวิปัสสี ๓๘,๕๒๕ ปี
    6100บาท
    ๑๒. ดวงแก้ว ๘ สี อธิษฐานโดยพระโภครัตนพุทธเจ้า ก่อนจะบรรลุเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๕๖๕ ปี ลงมาโปรดสัตว์ก่อนภัยพิบัติ โดยการเข้าสมาบัต ๖๕ ปี
    8000บาท

วันนี้ 08:12 PM

ขาล รายการที่ ๓. พระเขี้ยวพระกกุสันโธ ด้านบน-ซ้าย ๔,๒๒๔ บาท
    รายการที่ ๕. ๓,๙๕๙ บาท

วันนี้ 06:16PM
    rarkmai ร่วมประมูล ๖. พระเขี้ยวแก้วพระกัสสปพุทธเจ้า ด้านล่างขวา อธิษฐานโดยพระพุทธสมณโคดม 3599 บาท
    และยกเลิกประมูลรายการที่๑๐

ก่อนอื่น ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ตั้งใจปิดบุญอุณาโลมสีเหลืองประดับพลอยแท้ บุญกฐินวัดศาลพันท้าย บุญสร้างอุณาโลมประดับพระ ๓๐ ศอก ๓ องค์ และบุญทำความสะอาดวัดม่วงชุมคะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านดังนี้...

๑. คุณ Phuya เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๑ ดวงแก้วอิทธิจักรต่อไปค่ะ

๒. ท่าน widya เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๒ พระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธ ด้านบน-ขวา และรายการที่ ๘ จักรแก้วสีขาว ต่อไปค่ะ

๓. น้องขาล เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๓ พระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธ ด้านบน-ซ้ายค่ะ และรายการที่ ๕ พระเขี้ยวแก้วพระโกนาคมโน ด้านบน-ซ้าย ต่อไปค่ะ

๔. คุณ sun2555 รายการที่ ๔ พระเขี้ยวแก้วพระโกนาคมโน ด้านบน-ขวาต่อไปค่ะ

๕. คุณ rarkmai เป็นผู้ดูแล รายการที่ ๖ พระเขี้ยวแก้วพระพุทธกัสสปพุทธเจ้าด้านล่าง-ขวา

๖. คุณเศวตอุบล เป็นผู้ดูแลรายการที่๗ พระเขี้ยวแก้วพระพุทธกัสสปพุทธเจ้าด้านล่าง-ซ้าย ต่อไปค่ะ

๗. คุณ diya เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๙ จักรสีชมพู (จักรวสุทธิสินีรัตนประภา) อธิษฐาน

๘. คุณ ROJKAJORN เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๑๐ จักรสีเหลือง(จักรอัษฎางคประทีป)ต่อไปค่ะ

๙. คุณวาสุเทพได้ดูแลรายการที่ ๑๑ ดวงแก้วพระพุทธเจ้า ๙ พระองค์

และรายการที่ ๑๒ ดวงแก้ว ๘ สี อธิษฐานโดยพระโภครัตนพุทธเจ้า ทรงบรรลุธรรมหลังสมเด็จองค์ปฐม เป็นลำดับที่ ๙ ต่อไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2015
  2. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสดูแลดวงแก้วและธาตุกายสิทธิ์ด้วยค่ะและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

3. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ขอโมทนากับผู้ประมูลทุกท่าน
    และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้ดูแลดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว จักรแก้วครับ

4. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ดูแลดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว จักรแก้วครับ

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูล ทุกๆท่านครับ

5. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    โอนแล้ว SCB 20,000 บาทครับ
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ดูแลดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว จักรแก้ว
    และขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูล ทุกๆท่านครับ

6. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ดูแลดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว จักรแก้ว
    และขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูล ทุกๆท่านค่ะ สาธุ

7. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012

ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์แล้ววันที่ 6 สิงหาคม 2558 เวลา 12.49 น. จำนวนเงิน 4,027 บาท กรุณาจัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ

8. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ดูแลดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว และจักรแก้ว
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการประมูลครั้งนี้ด้วยนะคะ

9. Numsai

..สรุปยอดปัจจัยร่วมบุญหลังหักค่าใช้จ่าย ประมูล ๕ สค.๕๘..

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

**หมายเหตุ**

ต้องขออภัยอย่างยิ่งค่ะ ในการคำนวณในการร่วมบุญทุกรายการ ในกรณีที่ส่วนต่างจะทำการโอนเพิ่มในวันที่ ๙ สิงหาคม ๒๕๕๘

และขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพที่กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ

Numsai

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2015
  10. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

11. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับคุณน้ำใสและทุกๆท่านด้วยครับ

12. Numsai

๑๒ สค.นี้ ๑๓.๒๘ น. ประมูลพระเขี้ยวแก้ว ดวงแก้ว ๘ สี และพระขรรค์

ช่วงวันพระขึ้น ๑๕ ค่ำ และแรม ๘ ค่ำ เดือน ๘/๘ ที่ผ่านมา มีพระเขี้ยวแก้ว และธาตุกายสิทธิ์ขึ้นมาดังนี้...

พระเขี้ยวแก้ว ๔ สัณฐาน1..jpg

๑. พระเขี้ยวแก้วพระพุทธสมณโคดม ๔ สัณฐาน คือ สัณฐานนาคพิภพ ดาวดึงส์ คาธราฐ และกลิงคะ อธิษฐานจิตโดย พระอวโลกิเตศวรบรมโพธิสัตว์

เริ่มที่ ๑๕,๘๒๘ บาท

๒. ดวงแก้วสายรุ้ง ๘ สี อธิษฐานโดยพระมังคลติสสพุทธเจ้า โดยเข้าสมาบัติ ๑๐๐๐ ปี ก่อนจะบรรลุเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๒๑๘ ปี

เริ่มที่ ๓,๘๒๘ บาท

๓. ดวงแก้วสายรุ้ง ๘ สี อธิษฐานโดยพระติสสคัมมพุทธเจ้า โดยเข้าสมาบัติ ๑๐๐๐ ปี ก่อนจะบรรลุเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๒๑๘ ปี

เริ่มที่ ๓,๘๒๘ บาท​

๔. ดวงแก้วสายรุ้ง ๘ สี อธิษฐานโดย พระอวโลกิเตศวรบรมโพธิสัตว์ หลังพระอมิตาภพุทธเจ้าทรงเคลื่อนไปยังสุขาวดีโลกธาตุ ๑๑๕ ปี

เริ่มที่ ๓,๕๒๘ บาท

พระขรรค์สีม่วง 12 สค..jpg

๕. พระขรรค์สีม่วง อธิษฐานโดยพระอักโษภยพุทธเจ้า ก่อนบรรลุพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๒๕,๐๐๐ ปี

เริ่มที่ ๑๒,๘๒๘ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2015
  13. Numsai

กติกาในการประมูล

๑. ประมูลวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๘ สิ้นสุดเวลา ๑๓. ๒๘ น. ตามไชยฤกษ์ ตรงกับวันแรม ๑๓ ค่ำ เดือน ๘/๘ ปีมะแม

๒. ผู้ที่ประมูลจะต้องประมูล ๑ ครั้ง เพื่อรับสิทธิ์การประมูลรอบสุดท้าย รวมเป็น ๒ ครั้ง เป็นอย่างน้อยค่ะ

๓. ขอสงวนสิทธิ์ประมูลได้ท่านละไม่เกิน ๒ รายการค่ะ โดยผู้ประมูลสามารถเปลี่ยนแปลงรายการประมูลได้ ๒ ครั้ง

๔. ผู้ประมูลราคาสูงสุด ภายในเวลาที่กำหนด(ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) จะเป็นผู้รับมอบดวงแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์บูชาต่อไป

๕. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 732-2-41469-9
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา เดอะมอลล์บางกะปิ

หรือ

เลขที่ 0802526472
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

หรือ

เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาแยกถนนพัฒนาการ
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๓๐% หลังหักค่าใช้จ่าย ร่วมบุญบุญโครงการสร้างอุณาโลม ๓ องค์ เพื่อประดิษฐานพระนลาฏของพระยืนหน้าตัก ๓๐ ศอก

๒. ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่ายร่วมบุญกฐินถวายพระชำระหนี้สงฆ์ วัดศาลพันท้าย จ.สมุทรสาคร

๓. ๑๐ % หลังหักค่าใช้จ่าย ร่วมบุญโครงการอาสนะ ๘๒๘ ผืน

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2015
  14. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูล

รายการที่ ๔ ดวงแก้วสายรุ้ง ๘ สี อธิษฐานโดย พระอวโลกิเตศวรบรมโพธิสัตว์
    ๓,๖๐๐ บาท

รายการที่ ๕ พระขรรค์สีม่วง อธิษฐานโดยพระอักโษภยพุทธเจ้า
    ๑๒,๙๙๙ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

15. Phaththachayyo

Phaththachayyo เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2014
    ขอร่วมประมูล

รายการที่ ๓ ดวงแก้วสายรุ้ง ๘ สี อธิษฐานโดยพระติสสคัมมพุทธเจ้า

๓,๙๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญครับ

16. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมบุญประมูล

๒. ดวงแก้วสายรุ้ง ๘ สี อธิษฐานโดยพระมังคลติสสพุทธเจ้า
    ๔,๐๐๐ บาท

17. Numsai

กราบนมัสการเจ้าค่ะ

สมเด็จพระติสสคัมมพุทธเจ้า ทรงเป็นพระพุทธเจ้าที่ได้บรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาน หลังสมเด็จพระอาทิพุทธเจ้า(พระพุทธสิกขีทศพลที่ ๔) เป็นลำดับที่ ๑๘

หลังพระพุทธไวโรจนพุทธเจ้าเป็นลำดับที่ ๖ ทรงมีความปรารถนาต่อที่จะบำเพ็ญเป็นพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๑๑ ปัจจุบันทรงโปรดสัตว์โลกในต่างจักรวาล

ความรู้นี้อาจจะค้านจากตำราทั่วไป โปรดงดเว้นการวิพากวิจารย์ เพราะ "พุทธวิสัย เป็นอจินไตย" หากท่านยังไม่เคยได้พบพระพุทธติสสคัมมพุทธเจ้า ซึ่งนาน ๆ จะทรงเสด็จกลับมายังแดนพระนิพพาน

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน Phaththachayyo ด้วยเจ้าค่ะ

Numsai

18. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su ด้วยค่ะ

พระมังคลติสสพุทธเจ้า ทรงบรรลุธรรมเป็นลำดับที่ ๙ ในต้นธาตุของพระอาทิพุทธเจ้า หรือพระพุทธสิกขีทศพลที่ ๔ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

19. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมประมูลรายการที่2 ที่4100บาทครับ

20. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมประมูลรายการที่1 ที่15950บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้