ปิดประมูลดวงแก้วรัตนประภาพรรณมณีค่ะ…

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 22 ธันวาคม 2010.

1. Kao Oat

Kao Oat เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    มาร่วมลุ้น และ เชียร์ทุกท่านที่เข้าร่วมประัมูล รวมถึงกองเชียร์ทุกท่านค่ะ

อยากทราบจริงว่าท่านใดจะมีบุญได้ "ท่าน" ไปร่วมสร้างบารมีด้วย

2. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา น่ะครับ คืนนี้จะทราบแล้วน่ะครับ ช่วยกันลุ้น...

3. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    วันนี้เว็บพลังจิตช้ามาก ๆ เข้าไม่ค่อยได้ ขอบคุณคุณน้ำที่ช่วยมาให้กำลังใจมาตลอดค่ะ เรามาลุ้นกันว่าจะเป็นใครกันนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณน้ำเช่นกันค่ะ

Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณxx-x ด้วยค่ะ เดิมทีปัจจัยที่ได้ส่วนหนึ่งจะนำไปเป็น

๑.เจ้าภาพถวายลูกนิมิต วัดสันติสุข จ.เชียงราย

๒. สร้างพระชำระหนี้สงฆ์ จ.ลำปาง

เนื่องจากยอดปัจจัยที่ประมูลมาสูง จึงอยากให้ท่านได้บุญดุจเดียวกัน ขอเรียนให้ทราบว่า จะนำไปทำบุญเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ ..

๓. ถวายค่าเสาไฟฟ้า และหลอดไฟ

เพื่อรองรับงานปฎิบัติธรรมบวชชีพราหมณ์ ประจำปี ครั้งที่ ๓ ณ. วัดดอนธาตุ ต.บ้านเชียง อ.หนองหาน จ.อุดรธานี ช่วงวันที่ ๒๔-๒๙ มกราคม ๒๕๕๓ ค่ะ ทุก ๆ ปีที่วัดนี้ เป็นวัดป่า ไม่มีไฟฟ้าใช้ ต้องใช้เครื่องไฟ และเทียนไขค่ะ

การที่ได้เป็นเจ้าภาพเสาไฟฟ้านี้ จะได้อานิสงส์ ทำให้มีความมั่นคงในฐานะและหน้าที่การงาน ตลอดทั้งเกิดมาชาติหน้าทำให้เป็นผู้มีร่างกายสูงสง่า สมส่วน งดงาม

และอีกทั้งการถวายหลอดไฟ ได้อานิสงส์เรื่องของการได้ทิพยจักขุญาณโดยตรง และวิบากกรรมเกี่ยวกับโรคตาลดลง หรือหายดีค่ะ

๔. ถวายระฆัง รอบโบสถ์ ขนาด ๘ ซม. วัดโพธิญาณรังสี อ.เมือง จ. สุรินทร์ค่ะ เพิ่มเติมจาก ๗๔ ใบ เป็น ๙๐ ใบ (ขาดอีก ๒๐ ใบ) ตามภาพด้านล่างค่ะ

พระประธาน.jpg โบสถ์1.jpg ระฆังรอบโบสถ์.jpg

อานิสงห์การถวายระฆังโดยย่อ ทำให้มีชื่อเสียงที่ดีขจรขจาย ชาติต่อไปจะเป็นผู้มีเสียงที่ไพเราะกังวานดุจระฆัง ไปที่ใดจะเป็นที่รักของมนุษย์และเทวดาทั้งหลาย และได้รับการต้อนรับในสถานที่นั้น ๆ

๕. ถวายบาตรแก่พระภิกษุ พระท่านขาดบาตร ท่านแจ้งมา (วัดแม่แอน จ.เชียงใหม่) คาดว่าจะถวายหลังปีใหม่ค่ะ

ที่สำคัญ บุญ ๔ อย่าง มี การถวายลูกนิมิต ถวายเสาไฟฟ้า และหลอดไฟ บุญถวายระฆัง และถวายบาตร ที่กล่าวมาแล้วนั้น เป็นบุญที่มิได้ปวารณามา หมายถึง เป็นบุญได้ทำโดยบังเอิญ หรือจะเรียกบุญหล่นทับก็ได้ค่ะ อานิสงส์จะได้พิเศษคือ..

จะได้ลาภลอย หรือทรัพย์มาโดยที่ไม่คาดคิดมาก่อน

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  4. Numsai

ใกล้เวลาปิดประมูลแล้วนะคะ ขณะนี้ยังอยู่ที่คุณ XX-X ที่ ๒๙,๙๙๙ บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

5. Numsai

ขอขอบคุณที่ร่วมประมูล และร่วมแรงเชียร์ด้วยดีมาตลอดนะคะ ขอให้คุณ widya ได้ดวงแก้วคู่บารมีมาบูชาไว ๆ นะคะ หมั่นอธิษฐานนะคะ :cool::cool:

บุญรักษาค่ะ

Numsai

6. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ร่วมบูชาแก้วบรมจักรพรรดิ " แก้วอัปสรรัตนมณี "
    ๓๐,๑๑๖ บาท​

7. Numsai

..ขอแสดงความยินดีกับคุณ widya ด้วยค่ะ...

ขออนุโมทนาบุญ และขอแสดงความยินดีที่ท่านได้ร่วมบุญทุก ๆ บุญดังกล่าวค่ะ ปิดการร่วมบุญที่ ๓๐,๑๑๖ บาท

สำหรับคุณสมบัติ และรายละเอียดต่าง ๆ จะเรียนให้ทราบผ่าน PM ค่ะ

ขอผลบุญนี้จงบังเกิดแก่ท่านให้สมความปรารถนาที่ดีทุกประการค่ะ

และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมประมูล รุ่วมลุ่นร่วมเชียร์เป็นกำลังใจด้วยดีตลอดมา

ขอให้ทุก ๆ ท่านได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ เงินทองไหลมาเทมาไม่ขาดสาย พบแต่ความสุขความเจริญ มีสุขภาพแข็งแรงค่ะ :cool::cool:

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2010
  8. Numsai

สาธุ..สาธุ..สาธุ.. ไวจริง ๆ ค่ะ ขอแสดงความยินดีกับคุณ widya อีกครั้งนะคะ

เดิมทีทราบจากสมาธิว่า จะปิดประมูลประมาณ ๓๐xxx บาท และเจ้าของเป็นผู้ชาย แต่พอใกล้เวลาคิดว่า คงไม่มีใครประมูลแล้ว จึงปิดประมูล ต้องขออภัยอีกครั้งค่ะ

หากมีรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับดวงแก้วนี้จะเรียนให้ทราบ ผ่าน PM ค่ะ ขออนุญาตเรียนให้ทราบว่า คำอธิษฐานของดิฉันต่อดวงแก้ว สำเร็จไป ๒ อย่างแล้วค่ะ หลังถวายดอกไม้หอม และน้ำ จากนั้นนั่งสมาธิ อธิษฐาน

แสดงว่า แม้ไม่ใช่เจ้าของที่แท้จริง ท่านยังสงเคราะห์ให้สำเร็จได้ ผู้ที่เป็นเจ้าของที่แท้จริงย่อมดีกว่าแน่นอนค่ะ :cool::cool:

ขอให้คุณ widya สมความปรารถนาทุกประการค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Numsai

9. widya

พรุ่งนี้ตอนเช้า...ประมาณ ๐๘.๐๐ น. จะโอนปัจจัยครับ
    ส่วนจะไปรับเองต้องดูว่า สถานที่อยู่ไกลไหม ....อยู่แถวสนามหลวงใกล้ ๆๆ คลองหลอด...ถ้าดูแล้วสะดวกก็จะไปรับเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2010
  10. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009

ขอแสดงความยินดีกับคุณ widya ด้วยนะครับ
    ที่เป็นเจ้าของที่แท้จริงของ แก้วอัปสรรัตนมณี
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

11. widya

ร่วมบูชาแก้วบรมจักรพรรดิ " แก้วอัปสรรัตนมณี "
    ๓๐,๑๑๖ บาท
    *****​
    <!-- google_ad_section_end -->

วันศุกร์ ที่ ๓๑ ธันวาคม ๒๕๕๓
    ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ หมายเลข ๐๘๐ - ๒๕๒ - ๖๔๗๒
    สองรอบ ดังนี้...​
    ๑. เวลา ๐๘.๐๒ น. โอน ๓๐,๐๐๐ บาท
    ๒. เวลา ๐๘.๐๓ น. โอน ๓๑๖ บาท

บูชาแก้วบรมจักรพรรดิ ๓๐,๑๑๖ บาท
    ร่วมทำบุญทุกรายการ 1-5 ๒๐๐ บาท

รวมโอนทั้งหมด ๓๐,๓๑๖ บาท

12. Numsai

ได้รับปัจจัยที่ร่วมบุญทั้งหมดแล้วค่ะ เมื่อคืนท่านรัตนมณีได้กล่าวเกี่ยวกับการปฏิบัติบูชาแก่ดวงแก้วมณีนี้ว่า..

"หากปฏิบัติธรรมเข้าสู่อย่างน้อยในเขตอริยมรรคจะนำความสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนาได้โดยง่ายทุกเรื่อง"

ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้เป็นเจ้าของที่แท้จริงด้วยค่ะ

Numsai

13. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ widya และทุกท่านที่มาร่วมเชียร์ และพี่น้ำใสด้วยครับ

14. winaiwon

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ.... ขอให้มีความสุขในปีใหม่กันทุกคน

15. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอโมทนาบุญกับคุณ widya เจ้าของที่แท้จริงของลูกแก้วด้วยนะคะ
    และขอโมทนาบุญกับศิษย์พี่น้ำใสด้วยเจ้าค่ะ

และกราบสวัสดีปีใหม่ทุกท่านทุกคนด้วย
    สิ่งใดที่ไม่ดีในปีก่อนๆที่เคยได้ล่วงเกินเอาไว้ทั้งกาย วาจา และ ใจ
    ทั้งโดยตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ
    ก็กราบขออภัยนะเจ้าคะ
    ปีใหม่นี้ก็ขอให้เป็นปีที่ดีในการเจริญในธรรมของทุกๆท่านเจ้าค่ะ ^^

16. Numsai

ขอเชิญร่วมประมูลแก้วรัตนประภาพรรณมณี นน. ๑๐ กว่ากก.ค่ะ

..ขอเชิญร่วมประมูลแก้วบรมจักรพรรดิ -
    แก้วรัตนประภาพรรณมณี...

<O:p</O:p

ขอเชิญประมูลลูกแก้วบรมจักรพรรดิ ขนาด น้ำหนัก ๑๐ กว่ากิโลกรัม เส้นรอบวง ~ 24 นิ้วจากเทือกเขาภูพาน เขตรอยต่อระหว่างจังหวัดอุดรธานี และสกลนคร หลังปี พ.ศ. ๒๕๔๘

แก้วบรมจักรพรรดิ หรือแก้วสารพัดนึก ทางภาคเหนือเรียกว่า แก้วน้ำหาย หรือแก้วน้ำค้าง ทางภาคอีสานเรียกว่า แก้วค้ำคูณ หรือแก้วมงคล ไม่ว่าจะเรียกว่าอย่างไร

คุณสมบัติของแก้วบรมจักรพรรดิ หรือแก้วสารพัดนึกนี้ เกี่ยวกับการดึงดูดทรัพย์ ความเจริญรุ่งเรือง มั่งมีศรีสุข หากผู้เป็นเจ้าของได้บูชาอย่างถูกหลักวิชา จะมีแต่ความร่มเย็นเป็นสุขชั่วลูกหลานสืบไป

ส่วนคุณสมบัติด้านอื่น ๆ นั้น ขึ้นอยู่กับกายสิทธิ์ที่ดูแล และบุญของผู้เป็นเจ้าของที่แท้จริงค่ะ

เริ่มต้นการประมูล... ๑๕,๙๐๐ บาท

กติกาในการประมูล

๑. เริ่มวันที่ ๒๑ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๔ ภายในเวลา ๒๓.๕๙ น.

๒. หาที่มีผู้ประมูลสูงสุดเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยเวลาที่ปรากฏในเว็บพลังจิต

๓. การโอนปัจจัยบูชาไม่เกิน วัน หลังวันปิดการประมูล

สำหรับท่านใดที่ผ่านการประมูล กรุณาโอนปัจจัยไปที่.....

ชื่อบัญชี พุทธารา เหลือดี
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ขอความกรุณาแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งโดยผ่าน PM : Numsai

ปัจจัยส่วนหนึ่งที่ได้จากการร่วมบุญครั้งนี้จะนำไปสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ค่ะ เนื่องจากยังไม่ครบจำนวนที่ต้องการค่ะ

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญเป็นเจ้าภาพ-สร้างสมเด็จองค์ปฐม-หน้าตัก-๒-เมตร-๕๐๐-ชาติ-๕๐๐-องค์-ๆ-ละ-๗-๐๐๐-บาท-261897.18/

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2011
  17. Numsai

ประวัติที่มาของดวงแก้วรัตนประภาพรรณมณี

เมื่อวันที่๒๐ มกราคม ๒๕๕๔ ที่ผ่านมา ขณะที่กำลังนั่งสมาธิเจริญภาวนาอยู่ ปรากฏกายของเทพธิดานางหนึ่ง แต่งกายด้วยชุดสีขาว ประกายทอง เกล้ามวยผม รัศมีกายสีขาว สว่างไสว ในท่านั่งสมาธิ ต่อมานางได้ลืมตา นัยย์ตาโต งดงามมาก นางได้กล่าวว่า..

ดวงแก้วรัตนประภาพรรณมณี เกิดแต่สมัยสมเด็จพระพุทธวิปัสสี เป็นดวงแก้วคู่กายแห่งนางรัตนประภา เป็นบุตรสาวของเศรษฐีเมืองหนึ่งในสมัยนั้น

ท่านรัตนประภามีความงดงามเป็นเลิศ ดุจเบญจกัลยาณี ท่านได้บรรลุธรรมเป็นพระโสดาบัน ตั้งแต่ ๗ ขวบ ปัจจุบันอยู่สวรรค์ชั้นนิมมานรดี (สวรรค์ชั้นที่ ๕) เนื่องจากเป็นผู้มักชอบถวายเครื่องสังฆทานเสมอ ๆ ปัจจุบัน ท่านรัตนประภาได้บรรลุพระสกิทาคามีแล้ว

ดวงแก้วรัตนประภาพรรณมณี มีพรรณมณีเทพธิดา เป็นหัวหน้าผู้ดูแลดวงแก้ว พร้อมกายสิทธิ์ทั้งสิ้น ๘๔,๕๐๐ องค์ "

คุณสมบัติ

๑. บันดาลทรัพย์แก่ผู้เป็นเจ้าของ
    ๒. บรรเทาโรคภายใน เช่น ตับ ไต ปอด โดยนำมานั่งสมาธิ จะช่วยปรับธาตภายใน
    ๓. ป้องกันภัยพิบัติ
    ๔. ช่วยเรื่องการทำสมาธิ ปรับจิตให้สว่างไสว เข้าถึงธรรมได้ง่าย
    ๕. ป้องกันภัยร้าย จากอมนุษย์ เช่น ภูติ ผี ปีศาจ วิญญาณร้าย เป็นต้น

ส่วนคุณสมบัติอื่น ๆ ขออนุญาตแจ้งแก่ผู้เป็นเจ้าของที่แท้จริงค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011
  18. ดุสิตบุรี

ดุสิตบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

เส้นรอบวงดวงแก้วประมาณ 23 เซนติเมตร

จากสูตรคำนวณหาเส้นรอบวงกลม จะแปลงสูตรคำนวณหาเส้นผ่านศูนย์กลางได้ประมาณ 7.41 เซนติเมตร หรือเกือบๆ 3 นิ้ว(ขาดนิดหน่อย) ถือว่าเป็นดวงแก้วที่มีขนาดใหญ่พอสมควรครับ

พอดีผมอยากทราบว่า

1. ดวงแก้วนี้ท่านเสด็จมาเองใช่หรือเปล่าครับ

2. เนื้อของดวงแก้วเป็นชนิดเดียวกับดวงแก้วจุยเจียหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  19. winaiwon

มาให้ลุ้นกันอีกครั้ง จะรออ่าน น่ะครับ

20. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดวงแก้วใสสวยงามมากครับพี่น้ำใส ขนาดดวงแก้วที่หนักกว่าสิบกิโลกรัมนี่ หน่วยความยาวที่วัดน่าจะเป็นนิ้วนะครับพี่ ^_^ ผมขออนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสและเป็นกำลังใจให้กับผู้ร่วมประมูลทุกท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011