ประสบการณ์ ในการติดต่อ สนทนา สอบถาม กับ เจ้าที่ เจ้าทาง เจ้าป่า เจ้าเขา

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 13 พฤษภาคม 2007.

1. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

พวกเราทั้งหมดจึงยกมือไหว้ และส่งกระแสจิตไปว่า
    พวกเรามาสำรวจพื้นที่ เพื่อให้ได้ข้อมูลว่า ที่ดินป่าแห่งนี้ควรจะพัฒนาไปทางใด
    ทำเป็นสวนยาง ทำเป็นเหมืองแร่ ทำเป็น สวนปาลม์น้ำมัน
    ทำเป็นรีสอร์ท ไม่ได้มาทำความวุ่นวายแต่ประการใด
    ขอให้เปิดพื้นที่
    สิ่งที่พวกเราจะทำ จะไม่ทำลาย สภาพและสิ่งแวดล้อม
    เมื่อทำแล้วก็จะรักษาสภาพแวดล้อมให้ดีที่สุด

เมื่อกำหนดจิตจบ "เจ้าป่า"ที่ยืนมองจ้องพวกเราอยู่ก็ก้มพยักหน้า เข้าใจในสิ่งที่พวกเราได้บอกไป
    ต่อจากนั้นอีก 2-3 นาที ภาพ เจ้าป่า ก็ค่อยๆๆ เลือนหายไปจาก การมองเห็น ทั้ง ตาเนื้อ และตาใน

เป็นครั้งแรกที่ได้พบกับเจ้าป่า
    และ รู้ว่า เป็นพลังวิญญาณที่ใจดี
    สิ่งหนึ่งที่ยังไม่รู้ว่า ในประเทศไทยมีป่ามากมายกระจายกันอยู่ทั่วประเทศ แบ่งเป็นภาคๆๆ แล้วแต่ละป่าจะมี"เจ้าป่า" คนเดียวทั้งหมด
    หรือ ต่างป่า ต่างมีเจ้าป่า แยกกระจายกันไป

2. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

อีกเรื่องหนึ่งคือ "เจ้าเขา"
    ข้าพเจ้าไม่เคยพบเคยเห็นเจ้าเขา
    เพราะไม่เคยไปปีนเขาหรือ เข้าถ้ำใหญ่ ๆสักที
    เคยอ่านหนังสือเล่า ของบรรดา พระสงฆ์ บรรดาเกจิอาจารย์
    รวมทั้งบันทึกของหลวงปู่มั่น ที่เคยเล่าไว้
    รวมเรื่องของบรรดานักล่า เหล็กไหล ที่ต้องผจญกันมา
    หลายกลุ่ม บ้างก็โชคดีบ้าง โชคร้ายถึงตายบ้าง

เท่าที่อ่านดู มักจะโชคร้ายเสียมากกว่า

รวบรวมข้อมูลเรื่องเหล่านี้ไว้
    สรุปได้ว่า เจ้าเขา จะมีร่างกายสูงประมาณ สองเท่าของคน
    กายมักจะมีสีดำ คล้ำเหมือนสีดิน ใส่กางเกงขาก้วย
    ใส่เสื้อกั๊ก มักจะสถิตย์อยู่ในถ้ำ
    และมักจะมีปัญหาตลอด กับบรรดาพระสงฆ์พระธุดงค์
    ที่ชอบมาปลีกวิเวกตามถ้ำ ทำสมาธิ
    จึงเกิดศึกแย่งถ้ำกันเป็นประจำ
    ถ้าพูดกันรู้เรื่อง พระธุดงค์ก็จะอยู่ได้
    ถ้าสู้กันไม่ได้ พระธุดงค์รูปนั้น ไม่แกร่งกล้าจริง
    ก็จะทอดสังขารอยู่ในถ้ำนั้น

พวกสำรวจถ้ำ บางคน สำรวจไป สำรวจมา ไปเจอ สังขาร โครงกระดูก ของ ผู้คนและของพระ กันเป็นประจำ
    รวมๆๆแล้ว เจ้า เขา ค่อนข้างจะใจแคบ
    ไม่เข้าใจในเรื่องการปฎิบัติธรรม ของ บรรดาพระสงฆ์ พระธุดงค์

ต่อไปใครจะเข้าไปเที่ยวตาม ถ้าเป็นถ้ำใหม่ ก็ให้ระวัง
    ถ้าเป็นถ้ำที่พัฒนาแล้ว เช่นตามวัดเชิงเขา
    เราก็จะเห็นว่า ในถ้ำตามวัดที่ว่า
    ข้างใน จะมีการติดตั้ง สิ่งเคารพบูชา พระพุทธรูปปางต่างๆ
    ฤาษี ท้าวกุเวร เทวดา เทพ นางฟ้า พญานาค ฯลฯ
    ก็จะเป็นถ้ำที่ปลอดภัย

ถ้าใครอยากเจอ สิ่งแปลกๆๆ โดยเฉพาะพญานาค ภูเขา
    ก็ให้ลองไปเที่ยวที่ถ้ำพระโพธิสัตว์
    วัดถ้ำพระโพธิสัตว์ แก่งคอยใกล้สระบุรี
    มีคนไปมาก กลับมาเล่าเรื่องสนุกกันมากมาย

3. The Third Eyes

อีกเรื่องหนี่งที่ นึกขึ้นได้ ก็ขอเล่าไว้ ณที่นี้
    ปกติตามบ้านคนไทย จะมีห้องพระ มีแท่นบูชาพระเป็นชั้นๆๆ
    และจัดวางพระตามชั้น ตามขนาด
    ถ้าใหญ่และสำคัญก็ะอยู่ชั้นบนจะอยู่ชั้นบน
    องค์อื่นที่มีขนาดเล็ก ก็จะทะยอยเรียงลงมา
    ชั้นล่างๆๆ ก็จะเป็นกลุ่มวัตถุบูชา รูปปั้นหลวงปู่ หลวงพ่อที่นับถือ
    รูป รัชกาลที่ 5 ฯลฯ
    เมื่อมีมายมาย สิ่งศักดิ์เหล่านี้ องค์ใด หรือรูบใด
    จะเป็นผู้ทำหน้า ที่ดูแลผู้คนและปกป้องบ้านนั้น

ขัพเจ้าไปเยี่ยมบ้านและห้องพระเป็นประจำ
    ทุกครั้งที่ ใช้ตาในมองดูว่า องค์ใด รูปใด ทำหน้าที่ที่ว่า
    ก็จะพบว่า พระ และวัตถุบูชาที่อยู่เบื้องหน้า องค์ที่เป็นประธาน
    จะเรืองแสงสว่างมากที่สุด อยู่องค์เดียว
    องค์อื่นจะไม่มีแสง
    แปลว่า ตามห้องบูชา แท่นบูชา
    พระองค์ที่อยู่ ตรงหน้า ชั้นล่างถัดจากองค์ประธานนั้นจะทำงาน
    องค์ประธานจะอยู่เฉยๆๆ
    เหมือนระบบราชการ ที่ ผู้บังคับบัญชาสูงสุด มักจะไม่ทำเอง
    แต่ให้เลขา หรือ หน้าห้องทำแทน
    นี่ก็เช่นกัน ไม่รู้ว่า ใครลอกใคร

เมื่อได้เคล็ดแบบนี้ ถ้าเราฉลาดพอ
    เราก็ตั้งพระองค์ประธาน
    (ซึ่งส่วนใหญ่ จะเป็น พระแก้วมรกต พระพุทธชินราช พระปางมารวิชัย ปาง สมาธิ หรือ พระปางตามวันเกิดของเจ้าของบ้าน)
    พอถึงข้างหน้าองค์ประธานที่ลดหลั่นลงมา
    ก็ให้ว่า อยากจะ ได้ ความโชคดี อยากจะได้ธรรมะ อยากจะได้ อภิญญา อยากจะได้ เมตตา ฯลฯ
    ก็ให้ตั้งพระ ตามที่ ท่านถนัด เช่น
    พระสีวลี (โชคลาภ)
    ธรรมะ ( พระสารีบุตร พระอานนท์ พระปางไสยาสตร์)
    อภิญญา ( พระโมคคัลลานะ)
    เมตตา (พระสังกัจจายน์)
    ฯลฯ
    แล้วแต่จะเลือก

ทั้งหมดเป็นเรื่องเล่า เกี่ยวกับ เจ้าที่ เจ้าทาง เจ้าป่า เจ้าเขา
    ที่ได้ประสบมา เป็นเรื่อง ประสบการณ์เฉพาะตัว
    ถ้าใครที่มีความเข้าใจ ก็ขอให้ปฏิบัติตาม ทำตัวให้ดี
    ก็จะได้ดี มีผลอย่างแน่นอน
    ผู้ใดไม่เชื่อ ก็ขอเพียงอย่าได้ลบหลู่ว่า สิ่งเหล่านี้ ไม่มีจริง
    ก็จะดีที่สุด
    ฝึก ภวนาสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ ถือศีลไว้ให้ครบถ้วน
    ก็จะรอดปลอดภัยจาก สิ่งเลวร้ายที่กำลัง จะมาในอนาคตอันใกล้นี้
    ขอให้ โชคดี และปลอดภัยทุกคน ครับ

สวัสดี

The Third eyes

4. naf06

naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

5. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามอาจารย์สามตาอีกครั้งค่ะ (ยังพยายาม) ไม่ทราบบูธอาจารย์อยู่ไหนค่ะ คือ ว่าอยากจะไปให้อาจารย์ดูให้ค่ะ

6. The Third Eyes

ขอบคุณที่สนใจ
    บู๊ธอยู่ที่ แผง 052-053
    บนสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน กำแพงเพชร หน้า ตลาดสด อตก ใกล้ จตุจักร
    อังคาร-ศุกร์ 13.00-17.30 น
    เสาร์-อาทิตย์ 9.00-17.30 น
    มาสนทนาธรรมกันได้
    มีกลุ่มคนที่มีพลังแปลกๆมาแลกเปลี่ยน ทัศนะ กันทุกวัน
    สนทนาเหมือนวงกาแฟ บ้านนอก
    คนบ้าง พญานาค บ้าง มนุษย์ต่างดาว บ้าง
    ก็เรียบร้อยดี ไม่มีการตีกัน

7. ดรรชนี

ดรรชนี Active Member

อาจารย์ครับ อาหารบุญ คืออะไรครับ
    ถ้าไปโรงพยาบาล ผมจะได้เอาไปฝากพวกเค้ามั่ง
    แล้วคนที่ไม่มีพลัง อย่างผมจะพอหาได้ไหมครับ

8. The Third Eyes

อาหารบุญ หรือเรียกอีกอย่างว่า อาหารทิพย์
    อาหารทิพย์เกิดจากการทำบุญ
    เช่น ใส่บาตรพระ ตอนเช้า
    ถวายภัตตาหารเพล
    เมื่อพระรับไป และ หรือ กรวดน้ำ
    ให้เรากำหนดจิต แผ่เมตตา แผ่กุศล
    ระบุชื่อ ถ้าจะจำกัด จำนวน
    ถ้าไม่กำหนด ก็แผ่แก่ สรรพสัตว์ สรรพชีวิต ก็ได้
    อาหารทิพย์ก็จะไปถึงตามที่ระบุ

9. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ที่สนทนาธรรม กะอาจารย์ น่ะ ครุฑ ก็มี ไม่ใช่ หรือครับ ลืม รึยังครับบบบบบบบบบ ผมยอมรับ ว่า อาจารย์ ตาที่สามนี้ เก่งจริงครับ เป็นบุคคลผู้หาได้ยากในปัจจุบัน ใครว่างก็ไปสนทนาธรรมกับ อาจารย์ตาที่สามเถอะครับ รับรองว่าได้อะไรดี ๆ แน่นอน ผมไปหาท่านมาแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าคนที่มีพลังจิต และกำลังภายในสูงขนาดนี้ มีอยู่ในเมืองไทยของเรา ว่างอีกสักหน่อยครับ จะเล่าเรื่องการไปพบอาจารย์ตาที่สามให้ฟังครับ มีการประลองพลังกันเหมือนหนังจีนเลยครับ มันส์ดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2007
  10. The Third Eyes

จากการตรวจ องค์ในของคนหลายคน
    ส่วนใหญ่ จะมีองค์เทพ อยู่ภายใน คุ้มครอง

บางคน เคยเป็น พญานาคมาเกิดเป็นมนุษย์
    นานๆๆที จึงจะ พบ ว่า เป็น พญาครุท มาเกิด

เวลาคนที่ มีครุท มาเจอกับ คนที่ มี พญานาค
    ก็ต้องนั่งห่างๆๆกันหน่อย เพราะ นาคกับครุท ไม่ถูกกัน

ครุทจะมีพลังมากกว่า คนที่เป็นนาค
    คุณCHAYA MURUTY เป็น ครุท
    พอใส่แหวนครุท ในนิ้วมือ
    ก็แทบจะบินขึ้นฟ้า

เช่นเดียวกัน คนที่ เป็น พญานาคมาก่อน
    เมื่อ ใส่แหวนนาค อิทธิ์ฤทธิ์ จะมาก ขึ้นทันที

โดยเฉพาะ เมื่อ ใส่แหวนที่ว่า ที่ นิ้ว โป้ง หรือ นิ้วชี้
    เพราะ นิ้วโป้ง คือ พลัง ชีวิต
    นิ้วชี้ คือ พลัง อำนาจในการ สั่งงาน บังคับผู้อื่น

ดังนั้นต่อไปนี้ พบใครที่ใส่แหวน นาค หรือ แหวน ครุท
    เขาจะไม่ธรรมดา มี ฤทธิ์ มากกว่า พวกเรา คนธรรมดา
    ระวัง อย่าไป ทะเลาะ กับเขา..จะเดือดร้อน

11. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    มีเวลาก็มาเล่าสู่กันฟัง เป็นวิทยาทาน ธรรมทาน นะครับ

ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงด้วยครับ

12. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนาครับ อยากไปที่บู๊ตอาจารย์มั่งจัง ถ้ามีโอกาสได้ลงกรุงเทพฯ จะแวะไปแล้วกันครับ หุหุ

13. Water Lily

Water Lily เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คะ แล้วถ้าเราจะบูชาเจ้าที่ เจ้าทาง แม่พระธรณีที่บ้านเราเนี่ยควรทำยังไงบ้างคะ

14. The Third Eyes

เมื่อรู้ว่า เจ้าที่ เจ้าทางเราเป็นใคร
    ก็หารูปปั้น หรือ อะไรที่เป็นตัวแทนของสิ่งนั้น
    มาไว้ที่บ้าน แล้วก็บูชา ตามแต่ประเพณี
    เช่นถ้าเป็นพระพิฆเนศาร ก็ถวาย พวงมาลัย ดอกดาวเรือง
    พร้อม ผลไม้ที่ช้างกินได้ กล้วย มะพร้าวอ่อน อ้อย

ถ้าเป็น พระแม่กวนอิม ก็เป็น ดอกมะลิ และผลไม้ที่กินเจ ฯลฯ
    เป็นต้น

15. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    อาจารย์ครับ มีพระเครื่องพิมพ์ไหน รุ่นไหน ที่อาจารย์เคยตรวจมาแล้วมีพลังสีเหลืองทางด้านปรับธาตุ รักษาโรค บ้างไหมครับ ตั้งแต่ผมนำพระเครื่องไปตรวจพลังกับอาจารย์ยังไม่เคยเจอเลยครับ อยากให้อาจารย์แนะนำให้หน่อยครับ

16. The Third Eyes

หาพระเครื่อง ชนิดใดก็ได้ ที่แรงมากๆๆ ประมาณ 10 เมตรขึ้นไป
    แล้วหา พลอยสีเหลืองมาแปะด้วยกาวให้ติด ด้านหน้า
    พลังที่ออกมาจะเป้นพลังเหลือง
    รักษา ภูมิแพ้ได้

17. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณอาจารย์ครับ ผมจะลองหาพลอยสีเหลืองมาแปะดู ใช่เพชรพญานาคสีเหลืองแทนได้ไหมครับ?
    แล้วจากประสบการณ์อาจารย์เคยตรวจพลังพระเครื่องได้แรงสูงสุดกี่เมตรเหรอครับ?

18. The Third Eyes

ใช้หินใต้น้ำจะถูกกว่ามาก ก้อนละประมาร 200-300 บาท
    ถ้าเป้นหิน พญานาค จะ ก้อนละ เกือบหมื่นบาท

พระเครื่องที่แรงสุดที่วัดได้ 15 เมตร
    พระเครื่อง ธรรมดา 6-10 เมตร
    แรงมากๆๆ เราจะใส่ไม่ได้เหมือน คน น้ำหนักตัว 40 กก. แบกข้าวสาร หนัก 100 กก. คงจะลำบาก

19. MOUNTAIN

เสียดายจัง ผมว่างวันอาทิตย์ วันเดียว

20. MOUNTAIN

อาจารย์ฝากมาบอกว่า ช่วงเวลาที่สะดวก คือ ๙.๐๐ - ๑๒.๐๐ น. ครับ