ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้แต่ทำใจเหมือนผมครับ T_T

2. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    อยากให้คุณหมอเทวดานำรูปออร่ามาลงเป็นวิทยาทานเรื่อยๆครับ ^^

3. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ขอเรียนถามคุณ หมอเทวดาด้วยครับ เหรียญทำน้ำมนต์ของผมใช้ทำน้ำมนต์และน้ำซึมเข้าไปในเหรียญ ตอนนี้เลยแกะกรอบเลี่ยมเดิมออก ที่เนื้อเหรียญมีสนิมเขียว ไปเกาะตามเนื้อเหรียญเยอะมาก ถ้าผมจะนำไปชุบทองใหม่จะเหมาะสมไมครับ หรือว่าปล่อยไว้อย่างนี้ดี
    ขอบพระคุณมากครับ

4. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ตามรูปเลยครับจะเห็นรอยพาดตั้งแต่ขอบด้านซ้ายขององค์พระลากยาวพาดผ่านองค์พระจนมาจรดขอบด้านขวา ปัจจุบันนิมนต์ท่านอยู่บนหิ้งพระที่บ้าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      120.6 KB
      เปิดดู:
      218
  5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    สาธุ ผมก็ไม่คิดจะไขว่คว้าสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 4 หรอกครับ เพราะราคาไปไกลแล้ว พระคำข้าวขององค์หลวงพ่อในเวบเรานี่ 300 กว่าๆเท่านั้น ใครยังไม่มีก็เก็บไว้เถอะครับ พระหลวงพ่อดีทุกองค์จริงๆ ผมทุนน้อยเก็บไว้แค่ 4 องค์ครับ

6. Specialized

23
    สงสัยเทวดาที่รักษาพระท่านไม่ชอบหรือเปล่าครับ แปลกดีครับ เคยได้ยินมาว่าถ้าแขวนพระเข้าไปที่อโคจร (นี่ขนาดเฉียดๆนะ) เทวดาท่านหนีหมดครับ แบบนี้ต้องระวังบ้างแล้ว แต่ผมก็ไม่ไปหรอกพวกผับ พวกเธค ไม่เคยเข้าเลยครับ :cool:

7. Specialized

23
    พระสมเด็จหางหมาก

[​IMG][​IMG]

“จะไหวหรือหลวงพี่...?” หัวหน้าชาติชายป่าไม้จอมเฮี้ยบ (ปัจจุบันคือพระชาติชาย สุธมฺมธนปาโล) ถามขึ้นทั้งที่อ้าปากพะงาบ ๆ อย่างกับปลาติดแห้ง อาตมาเองก็มีสภาพไม่ต่างกันเท่าใดนัก...

“สิบเอ็ดลูกเขาของบึงลับแลยังไม่เหนื่อยแท<WBR>บขาด ใจเหมือน ๓๐๐ เมตรของที่นี่...” แดง (มงคล จอมผา) ที่นอนแผ่หราทับเป้หลัง พูดพลางตอบพลาง อากาศแทบทุกอณูของที่นี่ แฝงไว้ด้วยแรงกดดันมหาศาล...

พระ และฆราวาสเดนตายทั้งสาม เดินทางมาเพื่อจะพิสูจน์ว่า แร่ยูเรเนียมที่ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน เมตตาบอกไว้นั้น มันจะมีมากมายขนาดไหน แล้วก็สมใจนึกบางลำภู แค่ปากประตูก็แทบเอาชีวิตไม่รอดซะแล้ว...!

ดูจากสภาพทั่วไปก็เป็นป่าธรรมดานี่เอง จะผิดจากที่อื่นก็ตรงแห้งแล้งกรอบเกรียมไป<WBR>หมดเท่านั้น เนินเขาที่ต้องปีนก็เตี้ยนิดเดียว คะเนด้วยสายตาแล้วสูงไม่เกิน ๔๐๐ เมตร แบบนี้ก็หมูตายชัก...

ใช่...เกือบ จะตายชักจริง ๆ อากาศมันทั้งแน่นทั้งหนัก เดินเข้าไปคล้ายกับเดินสวนน้ำตกก็ไม่ปาน แต่ละคืบแต่ละศอกเหมือนทวนกระแสคลื่น ต้องทุ่มเทกำลังทั้งหมดถึงตะเกียกตะกายเข้<WBR>าไปได้ทีละนิด...

ที่ร้ายกาจที่สุดคือ เหมือนกับว่าอ๊อกซิเย่นในอากาศไม่มีเหลืออ<WBR>ยู่ เลย หายใจแทบสุดชีวิตได้อากาศไม่ถึงครึ่งปอด หน้ามืดวูบวาบ ไม่ทราบว่าจะหมดสติลงไปในวินาทีไหน จะหวังพึ่งใครก็ไม่ได้ ปางตายด้วยกันทั้งนั้น...!

หลังพิธีพุทธาภิเษกที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร “หลวงพ่อ” เมตตาเล่าให้ฟังว่า

“สมเด็จองค์ปัจจุบัน เสด็จมาเป็นประธานเอง ระหว่างปลุกเสกมองไปเห็นสมเด็จหางหมากแต่ล<WBR>ะองค์ เปล่งแสงสว่างจ้า ยิ่งกว่าดวงไฟ ๑๐๐ แรงเทียนซะอีก...”

“สมเด็จ ท่านตรัสว่า อานุภาพของสมเด็จหางหมากนั้น รอบรัศมี ๔ เมตร กัมมัตภาพรังสีจะเข้าไม่ได้เลย ถ้าใช้ในการรบเพื่อประเทศชาติ คำว่าตายรับรองว่าไม่มี แต่ถ้าใครนำไปใช้ในทางที่ผิด จะถูกปืนที่แสกหน้าตาย...!”

นี่ขนาดกัมมันตภาพรังสีเข้าไม่ได้แล้ว นะ ไม่ถึงครึ่งทางยังแทบตายเลย ถ้ามันเข้าได้ จะมีสภาพอย่างไรหนอ...? กัดฟันโซซัดโซเซต่อไป ตายก็ตายซิวะ...มาถึงขนาดนี้แล้ว ถ้าถอยหลังก็เสียชื่อลูกหลวงพ่อหมด...!

“หลวงปู่...มีพระสมเด็จหางหมากเหลือบ้างมั<WBR>้ยครับ...?” ผู้กองพงษ์เทพ (พ.ต.พงษ์เทพ พุ่มนิคม) ถามอาตมาที่เพิ่งกลับจากทำวัตรเย็น “โดนปล้นหมดตัวไปตั้งนานแล้ว ใจคอเอ็งจะปล้นซ้ำอีกเรอะ...?”

“ผม เพิ่งกลับจากฝึกภาคสนาม เลยเอาพระของหลวงพ่อไปลองด้วย...” น่าน...เจริญล่ะเอ็ง... “แล้วผลเป็นอย่างไร...?” “ผมเอาพระผูกปากกระบอกเครื่องยิงลูกระเบิด<WBR> ทั้ง ค.๖๐ ทั้ง ค.๘๑ ยิงไม่ออกทั้งนั้น...!” “ฮื้อ...ปืน ค.มันด้านออกจะบ่อยไป...”

“มันคงไม่ด้านทุกนัดหรอกครับ พอปืนค.ยิงไม่ออก เพื่อนผมใช้ปืนพกยิงเสียงดังเชียะ...ลูกปื<WBR>นหล่นอยู่แค่ปากกระบอกนั่นแหละ...!” ผลก็คือพระสมเด็จรุ่นนี้ที่มีแค่หนึ่งแสนอ<WBR>งค์ หมดเกลี้ยงในพริบตา และขึ้นราคาหูดับไปเลย...!

“ไอ้ ก้องไปลองมาแล้วหลวงพี่...” แดงมารายงานให้ทราบ “ก้องมันยิงออกครับ แต่ยิงเท่าไรไม่ถูก ห่างองค์พระเป็นศอกทุกที...” อือม์...แบบนี้ค่อยน่าเชื่อถือหน่อย ไอ้เสือก้อง (ศุภฤกษ์ รัชฎาวงศ์) เชื่อมือได้ มันยิงตอกหัวตะปูได้เลย...!

ในงานเป่ายันต์ เกราะเพชร ครั้งที่ ๑๖ คุณธนาวุธ เลิศศิริจินดา เอาภาพ พระสมเด็จหางหมาก และ สมเด็จคำข้าว ที่ขึ้นพระธาตุทั้งองค์มาโชว์ให้ดู เป็นที่ฮือฮากันมากเพราะไม่ใช่ของที่จะเกิ<WBR>ดขึ้นได้ง่าย ๆ...

เป็นว่า สิ่งที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงใ<WBR>ห้เป็นพระธาตุ เพื่อรับรองมรรคผลของหลวงพ่อ ปรากฏครบ ๓ สิ่งแล้ว คือ

๑. ชานหมากของหลวงพ่อ
    ๒. เกศาของหลวงพ่อ
    ๓. วัตถุมงคลของหลวงพ่อ

“สุปฏิปันโน ภควโต สาวกสังโฆ สังฆัง นะมามิ”

๓๐ กันยายน ๒๕๓๕
    พระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ

ขนาดไฟล์:
      122.6 KB
      เปิดดู:
      2,835
      ขนาดไฟล์:
      118.9 KB
      เปิดดู:
      2,883
  8. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกศิษย์หลวงพ่อที่แท้จริง มักจะเก็บวัตถุมงคลกันสุดชีวิต ไม่ยอมออกมาปล่อยกันง่ายๆ ยกเว้นถ้าต้องตาต้องใจ มีวาสนาต้องกัน ยกให้ฟรีๆก็ยังได้ ถ้าคนที่รับไปมีศรัทธาจริง หรือนำมาปล่อยให้เช่าบูชาไม่สูงนัก แล้วนำเงินที่ได้ไปทำบุญ

...คนที่หากำไรมากๆจากวัตถุมงคล ไม่ใช่เซียน....แต่เรียกแบบที่พี่หมอเรียก"พ่อค้า" ก็ช่างเขาเถอะครับ ทางใครทางมัน จะเรียกลูกศิษย์ก็"...."กระไรอยู่

...ผมคิดของผมเองนะครับว่า มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นก็ดีเหมือนกัน จะได้เป็นตัวชี้วัดว่า"ศรัทธา" ของเราอยู่แค่ "วัตถุมงคล" ที่ "ทัน" , "ไม่ทัน"(หลวงพ่อฯ), "รุ่นนิยม", "ไม่นิยม"

...อย่างที่ผมบอกนะครับ วัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อ และราคาไม่สูงก็มีมากมาย หรือแม้แต่รุ่นหลังที่ท่านพระครูปลัดอนันต์ หรือพระลูกศิษย์หลวงพ่อท่านอื่นๆสร้าง ก็มีพุทธานุภาพ เพราะ"พระท่านสงเคราะห์ ลงมาทำให้"

...แน่นอนครับ วัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อมีคุณค่าทางใจแตกต่างจากรุ่นที่ไม่ทัน

...แต่ถ้าเรายึดติดมากๆจนจิตเศร้าหมอง ในกรณีที่รุ่นที่เราอยากได้แต่ไม่มี เราก็จะเป็นได้แค่นักสะสมวัตถุมงคลเท่านั้น ยังก้าวไม่ถึงคำสอนหลวงพ่อด้วยซ้ำไป

...พระท่านสอนว่า "จิตเศร้าหมอง นำพาให้ไปเกิดในทุคติ"

...เคยอ่านเจอในเว็บวัดท่าซุง คนที่ไม่เงินบูชาวัตถุมงคล แค่นำเชือกห่อผ้ายันต์แดงที่เข้าพิธีฯ ติดตัวไว้ก็คุ้มภัยได้ เพราะ"ศรัทธา และพระท่านสงเคราะห์

...มีวัตถุมงคลหลวงพ่อเพียงชิ้นเดียว แม้ไม่ใช่รุ่นยอดนิยม...ขอให้มีศรัทธาอย่างแท้จริงนะครับ ปฏิบัติตามคำสอนหลวงพ่อเถอะครับ.....แล้วท่านจะพบกับประสบการณ์ที่ดีแบบที่ไม่เคยพบมาก่อนในชีวิต

...อนุโมทนาครับ

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

แบบที่พี่เกียรติศักดิ์กล่าว...ทำไมทางวัดไม่ควบคุม เรื่องการกว้านพระ....ผมคิดเองนะครับ ทางวัดไม่ได้มีความคิดที่จะค้ากำไร หรือยุ่งเกี่ยวกับศูนย์พระอยู่แล้ว ก็ปล่อยกันตามอัธยาศัย...จะไม่เคยเห็นหนังสือพระหรือที่อื่นใดจะโปรโมทว่าวัดท่าซุงจะสร้างพระรุ่นนั้นรุ่นนี้...ตั้งแต่หลวงพ่อยังอยู่ ท่านด่ากระเจิง ถ้าพวกสร้างพระมีเจตนาไม่บริสุทธิ์ คิดจะไปค้ากำไร ลูกศิษย์เก่าๆของหลวงพ่อคงทราบดี ว่าศูนย์พระไม่ได้เข้าใกล้วัดท่าซุง

รูปหล่อลอยองค์แบบสมเด็จองค์ปฐม พิธีเสาร์ 5 ถ้าวัดอื่นสร้าง ราคาที่ให้บูชาคงไม่อยู่ที่ 400 บาท

เชื่อแบบที่พี่หมอกล่าวเถอะครับ "เราก็หักคอพ่อค้าโดยการไม่ไขว่คว้าดิ้นรนเช่าหา รุ่นที่เขาปั่นราคา....ก็แค่นั้นเอง".....ถ้าเข้าใจโลก ก็น่าจะเข้าใจว่า พ่อค้าเขาหากินกับศรัทธาของเรา ความอยากของเรา.....เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อไม่ควรปล่อยให้ความอยากมากเกินไปจนเกิดทุกข์

...ขอประทานอภัยโทษทุกๆท่านนะครับ วัน 2 วันมานี่ผมดุเดือดไปหน่อย

...อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2010
  10. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    เห็นด้วยครับ

แ่ต่ว่าจริตคนก็ไม่เหมือนกันนะครับ บางท่านที่ดีๆแต่ชอบสะสมชอบพระสวยก็มีนะครับแบบว่าเห็นสวยก็เป็นอันต้องเสียเงิน ทั้งที่มีอยู่แล้วเป็นโกดัง

สำหรับผมพระคำข้าวพระหางหมากคู่เดียวพระไม่ค่อยสวยด้วย เหรียญอีกสองสามเหรียญครับ...จบ ที่เหลือจะดีจะชั่วก็อยู่ที่ัตัวเราแล้วหละครับ พระไม่สวยกราบไหว้บูชาทุกวันเดี๋ยวก็สวยเองหละครับ ^^

11. Specialized

23
    สาธุ ครับ

เหมือนผมเก็บสะสมพระของหลวงปู่ดู่ ศรัทธาท่านก็ไม่เคยเลยที่จะปล่อยพระท่านครับ เว้นแต่ถ้าถูกใจใครก็ให้เหมือนกัน

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ครับคุณ chopper ผมก็เข้าใจ ผมก็บ่นไปตามประสาล่ะครับ ไม่อาจไปล่วงเกินวัดหรอกครับ แต่ผมเซ็งพวกที่เอาพระไปขึ้นราคามากเลย เพราะจนป่านนี้ผมก็ยังไม่มีเหมือนกันรุ่น 4 นี่แหละครับ ผมว่าอย่างน้อยก็น่าจะเฉลี่ยๆกันไปให้ลูกศิษย์หลวงพ่อที่ไม่ค่อยมีตังค์อย่างที่คุณบอยบอกได้ไว้บูชาพระคุณของสมเด็จองค์ปฐมบ้าง (บ่นให้ฟังอีกล่ะครับ ฮา ฮา :cool:)

13. chopper1972

ต้องขอประทานโทษพี่เกียรติศักดิ์ด้วยนะครับ...(ฮ่ะๆๆๆ ผมก็บ่นแบบขำๆ)...เพราะเท่าที่อ่านความเห็นในหลายๆกระทู้พี่เป็นคนที่ศรัทธาแก่กล้าและน้ำใจงามมากๆเลย...

...คงเหมือนยุคที่หลวงพ่อปานแจกพระ นั่นแหละครับ หลวงพ่อฤาษีฯท่านเล่าให้ฟังว่าใช้ปูนป้ายเสื้อ ป้องกันพวกเวียนเทียนรับพระ แต่พวกก็ยังออกไปกลับเสื้อแล้วก็วนเข้ามารับใหม่ เมื่อพวกอยากได้ หลวงพ่อปานท่านก็ไม่ว่าอะไร พระผู้ใหญ่ท่านมีเมตตาอยู่แล้วครับ

...วันนี้ผมก็เพิ่งจะกลับมาจากวัดท่าซุง นมัสการสมเด็จองค์ปฐม/ทำสังฆทาน/ถวายผ้าห่มหลวงพ่อเงินไหลมา

...ก็ได้สนทนากับหลวงพี่ฯหลายๆท่านที่ตึกรับแขกพอสมควร ชื่นใจครับ ผมก็ใช้ยาสมุนไพรบางขนานจากวัดท่าซุงอยู่นานแล้วก็ได้ผลดี ช่วยลดเวทนาจากโรคประจำตัวบางอย่างได้ วันนี้ก็ซื้อยาเพิ่มมาอีก

...ก็สมัครสมาชิกรายปีธัมมวิโมกข์เรียบร้อย 300 บาท/ปี หลังจากที่ซื้ออ่านเป็นรายเดือนเพราะก็ไปวัดท่าซุงบ่อยๆ

...อดไม่ได้ที่จะบูชาวัตถุมงคลตามกำลังทรัพย์ งวดนี้ก็เป็นพระหางหมากรุ่นพิเศษ ซึ่งที่วัดระบุว่าพิธีพุทธาภิเศกเมื่อ 8 ก.พ.2534

....ขอยืนยันว่าบูชาตามกำลังทรัพย์ นะครับคุณ Nutt (ฮ่ะๆๆ) เพราะรุ่นไหนที่ยอดนิยม ราคาสูง ผมก็จะหลบกระแส กลัวเจ็บครับ :'(และทุกชิ้นบุชาจากวัดตามคติประจำใจ...

...หลวงพี่ที่ตึกรับแขกย้ำมาว่าถ้าจะให้ใครบูชาวัตถุมงคลต่อ ขอให้แน่ใจว่าเขาศรัทธาหลวงพ่อฯจริงๆ มิฉะนั้นจะไม่มีประโยชน์สำหรับเขา(ผมต่อให้ว่า....อาจจะเกิดโทษต่อเขาด้วยซ้ำไป ถ้านำไปใช้ในทางที่ผิด

อนุโมทนาครับ:cool:

14. SAO5

SAO5 เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2009
    ของผมกับของแฟนครับ

ประสบการณ์ยังไม่มีครับ รู้แต่ว่าเวลาห้อยแล้วไม่กล้าผิดศีลครับ

ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      207
  15. Specialized

23
    สวยครับ รุ่นอะไรเหรอครับ

16. SAO5

ไม่รู้ว่าจะเรียกว่า ปสก. เปล่าครับเพราะไม่อยากคิดไปเอง พอถึงเวลาจะอับจนทีไรก็มีอย่างอื่นเข้ามาแทนเสมอ ยังไม่เคยตกอับถึงที่สุดสักที นอกจากจะทำตัวเอง หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเป็นพระองค์แรกที่ผมฝันเห็น ผมเคยฝันเห็นพนะเพียงสององค์เท่านั้นครับ ผมฝันว่าหลวงพ่อท่านเอาส้มมาให้ ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไรครับ ตอนนั้นยังไม่ได้ห้อยพระหลวงพ่อเลยครับ แล้วก็ไม่ได้บ้าพระเครื่องอย่างทุกวันนี้ ฝันเมื่อสองสามปีก่อนเห็นจะได้

รักและเคารพหลวงพ่ออย่างที่สุดครับ

17. SAO5

ซ้าย หนึ่ง ขวา สอง ครับ

18. SAO5

หลวงพ่อกวยของคุณบอยงามมากครับ

19. SAO5

ผมชอบที่คุณบอยเขียนนะครับ ที่กระทู้ของพี่หนุ่มเมืองแกลงน่ะครับ ที่ว่า

ผมเห็นหลายๆคนเข้ามาเอาพระมาถามพี่หนุ่มมากมาย ต่างก็อยากรู้พุทธคุณทั้งนั้น ผมว่าพระทุกองค์ให้ดูที่ผู้ปลุกเสกก่อนก็น่าจะรู้ครับ ท่านปลุกเสกให้เหมือนกันทุกรุ่นแหละครับ แต่แตกต่างในรายละเอียดเล็กน้อยในวาระจิตช่วงนั้นๆเท่านั้นครับ ผมเห็นหลายๆคนมาถามเรื่องพุทธคุณของพระมากมายแบบนี้ เหนื่อยแทนพี่หนุ่มครับ ถ้าใจเราเชื่อมั่นและศรัทธาองค์ไหนก็ดีหมดครับ ขอให้เป็นพระแท้เถอะท่านสงเคราะห์ได้ทุกทาง ยกตัวอย่าง พระขุนแผน ที่เขาว่าดีทางเมตตา มหาเสน่ห์ สาวติดดีนัก พอเราฟังคนอื่นเขาว่ามาว่าดี พอเรามาใช้เกิดเงียบขึ้นมาจิตตกเปล่าๆครับ เรื่องพุทธคุณเป็นเรื่องที่เราสัมผัสได้ด้วยตัวเองนะครับ อยากให้ทุกท่านที่ถามมาตรองให้ดีในสิ่งที่พี่หนุ่มต้องการบอกอยู่เสมอครับ

ขออภัยที่อาจไม่ถูกใจบางท่าน เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นครับ<!-- google_ad_section_end -->

คนเราถ้าไม่เคยทำความดีเลย ชีวิตจะมีความเจริญได้อย่างไร นอกจากว่าได้เสวยสุขกับบุญที่เคยทำมาในปางก่อน ต่อให้แขวนพระดีแค่ไหนก็เท่านั้น เมื่อก่อนผมก็อ่านนู่นนี่ก็อยากได้ไปหมด ตอนนี้ก็เพลาลงมามากแล้วครับ

มีอีกองค์ครับที่ขาดไม่ได้

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      301
  20. Specialized

23
    สาธุๆ น่าปิติแทนมากๆครับ ผมรู้จักหลวงพ่อและศึกษาธรรมะของท่านมา 4 ปี ยังไม่เคยฝันถึงท่านเลยครับ แต่ก็รักและเคารพเป็นหนึ่งในครูบาอาจารย์ที่เทอดทูนครับ :cool: