ประสบการณส่วนตัว ลองใช้คาถา ชมบารมีพระ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Akazaba, 10 เมษายน 2009.

1. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เป็นไปได้หลายกรณี ครับ ต้องถามว่าขณะ ท่องคาถานั่นมีความกลัว อยู่หรือไม่
    หากมีความกลัว จิตที่อ่อนอยู่แล้ว ขณะท่องเมือเกิด อาการต่างๆ อาจไปเสริมความกลัว ให้มากขึ้น ทำให้เกิดปรุงแต่งอาการมาก ไป ต้องดูว่าจิตเราออ่อนด้วยหรือไม่ จะรู้ได้ด้วยเช่นอาจเป้นคนกลัวผี

กรณีที่ 2 อาจเกิดจากการคุณมีองค์เทพ นะ พวกที่มีองค์เทพอาจจะไวกว่าคนปกติครับ

กรณีที่ 3 คือ วัตถุที่เราต้องการสัมผัส นั่นอาจมีพลัง หรือมีเจตสิก ที่มีพลังรุนแรง ซึ่งเรายังจิตแข็งไม่พอที่จะ ต้านทานพลังเหล่านี้

กรณีที 4 อาจเกิดจาก อาการตกใจ ผสมกับโรคประจำตัว ก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2009
  2. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    อาการเป็นอยู่นานค่ะมันวาบ ๆ อึดอัดหายใจคล้ายๆจะขาดใจสั่นทั้งตัวเลยค่ะ(จะเหมือนในหนังจีนเวลาธาตุไฟมันรวนๆหรือเปล่าก็ไม่รู้) ก็สวดมนต์บทที่เราถนัดก็หายไปสักพัก เดี๋ยวเดียวก็เป็นอีกจนต้องโทรหาพี่คนหนึ่ง ก็ส่งกระแสจิตมาให้โดยให้เรานั่งหลับตานึกถึงพระพุทธให้อยู่เหนือศีรษะ แล้วหายใจลึก ๆ 3 ครั้ง ส่วนพี่เค้าก็สวดมนต์บทกำลังจักรพรรดิค่ะ ทีนี้รู้สึกชาไล่ตั้งแต่ศรีษะลงไปที่เท้าแล้วชาไล่กลับมาที่ศรีษะอีกหลายรอบเป็นอย่างนี้สักพักดีขึ้น เหมือนจะหาย ทิ้งช่วงไปครึ่งชั่วโมงเป็นอีก คราวนี้โทรกลับหาพี่เค้าว่ายังเป็นอยู่พี่เค้าก็ให้สวดมนต์ก็เลยสวดทั้งวันก็หายค่ะ แต่ส่วนตัวตอนแรกคิดว่าคาถานี้คงใช้ได้เฉพาะกับวัตถุมงคลที่ปลุกเสกด้านพุทธคุณมากกว่าแล้วเราคงเอามาลองใช้กับแก้วที่ปลุกเสกจากธรรมชาติซึ่งอาจมีพลังทั้งด้านดีและด้านไม่ดีแฝงอยู่หรือเปล่า (พี่เค้าก็บอกมาอย่างนั้น)

3. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ อาการชา ๆ พี่เค้าบอกว่าจะเป็นสักพักเป็นลักษณะของการปรับธาตุคุ่

4. Akazaba

อัพซะหน่อย แนะนำผ้ายันต์ ของครูบาท่านหนึ่ง
    ขอชมบารมีแล้ว เป็นผ้ายันต์ที่แรง จริงๆ พลังเต็มๆเลยครับ

5. panuwat1

panuwat1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2007
    ผ้ายันต์อะไรหรือครับ

6. Akazaba

ผ้ายันต์ ครูบาเลิศครับแรงจริงๆ ปกติ หาคนเสกผ้ายันต์แบบนี้ยากครับ

7. chatrchai_chan

chatrchai_chan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    แล้วยันต์หนังม้า ครูบาเลิศเป็นยังไงบ้างครับคุณAkabaza

8. Akazaba

ยังไม่เคยลองครับ

9. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ฝึกจิตดีๆ แค่มือแตะ หรือตาเพ่งไปก็รู้แล้วครับ

หากจะให้แม่นยำขึ้น ก็นั่งสมาธิ เข้าสงบให้ลึกแล้วถอนออกมา จากนั้นหยิบพระที่ต้องการตรวจสอบขึ้นมาอธิษฐานเหนือคิ้ว ก็จะรู้อะไรดีๆครับ

10. konkoh

konkoh เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอคำปรึกษา ด้วยครับ ว่า เป็นเช่นไร
    คือ ผมได้พระใหม่มา 2 องค์ เลยลองจับ พระดู
    องค์ แรก มือ(มือซ้าย)ที่กำพระไว้ จะตีวงไปทางซ้านจนสุดแขน ถ้าหมุนรอบได้คงรอบตัว อิอิ แล้วมือตีกลับมาด้านหน้า บริเวรสะดือ แล้วมือยกขึ้นเหนือศรีษะ นิดหน่อย วนรอบศรีษะ 3 รอบ แล้วมือลงมาบริเวร หน้าอก แล้งไปข้างหน้าหมุนเป็นวงกลมตลอด ครับ

องค์ที่ สอง ตัวผมสั่น โยกไปมา ครับ

11. Akazaba

ใช้ 2 มือหรือเปล่าครับ ถ้ามือเดียวมันจะส่าย จับไม่ค่อยถูกครับ

12. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

มือเดียว ครับ

13. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอวิเคราะห์อะไรหน่อยนะครับ

เป็นไปได้มั้ยครับที่ว่าจิตของคนนั้นไม่เท่ากัน บางคนฝึกมาดี บางคนฝึกมาน้อย (ความนิ่ง และ พลังของจิต)ส่งผลถึงตอนที่แต่ละคนขอชมบารมีพระเครื่อง จะเกิดอาการคล้ายกันแต่ความรุนแรงนั้นไม่เท่ากัน อย่างเช่นบางคนถ้าพลังจิตค่อนข้างอ่อน ขอชมบารมีพระที่แรง อาจจะหงายท้องลงพื้นไปเลยก็ได้ แต่กับบางคนที่ฝึกจิตมาอย่างดีอย่างเช่นครูบาอาจาร์ที่เก่งๆ คงแค่เพ่งจิตไปแล้วก็รู้ได้ทันทีไม่มีอาการสั่นสะท้านใดๆเลย เป็นไปได้มั้ยครับ

14. ประกิตไชย

ประกิตไชย Active Member

คุณ AKAZABA

หวัดดีคุณ AKAZABA ผมหายไปนาน แต่ก็ยังชมใช้คาถาชมบารมีพระอยู่ มี 2 -3 องค์ ช่วยดูพุทธคุณด้วยครับ ผมนั่งสมาธิเป็นประจำ เลยขึ้นง่ายประมาณ 20 วินาที ก็ขึ้นแล้ว
    - องค์ที่ 1 เหรียญหลวงปู่แหวน รุ่นครุต ท่องคาถา 20 วิ ยังไม่ขึ้น หรือเป็นพระเก็ แต่เป็นพระจริง และแรงด้วยยึดสุดแขน ไปข้างหน้า แล้วขี้นหน้าผาก แล้วกลับมาที่หลัง 2 เที่ยว แล้วมือชูขึ้นฟ้า 3 วิแล้ว มือก็ขั้นลง ฟันปลา ไปมา 2 เที่ยว ใช้เวลา ประมาณ 2 นาที (ถ้าพระเก็ จะไม่ขึ้นหรืออ่อน)
    - องค์ 2 เสือ เสาร์ 5 ของหลวงพ่อ.... ยึดสุดแขน ไปข้างหน้า 2 ที่ แล้วกลับมาที่หลัง 2 เที่ยว แล้วมือชูขึ้นฟ้า 2 วิแล้ว มือก็ขั้นลงแรงๆ เร็วๆ หลายเที่ยว มาปาดที่ปาก ปาดตา รอบหน้า 2 เที่ยว ปวดแขนมาก แรง แรง....
    - องค์ที่ 3 ลูกอม ยึดสุดแขน ไปข้างหน้า แล้วกลับที่หลัง 2 เที่ยว มาที่หน้าผาก มือก็ขั้นลง ฟันปลา ไปมา 2 เที่ยว มาปาดที่ปาก ปาดตา ปาดปลายคาง รอบหน้า 3 เที่ยว ....มือก็ขั้นลง เร็วๆหลายเที่ยว ไปทางซ้าย ไปทางขวา
    รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

ประกิตไชย

15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวผมชอบพระก็เพราะพุทธคุณขององค์พระครับ
    ผมพยายามศึกษาความแตกต่างของพลังประเภทต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น แคล้วคลาด มหาอุด เมตตามหานิยม ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม การท่องคาถาเป็นการเหนี่ยวนำจิตให้เป็นสมาธิได้ไวขึ้น แ้ม้แต่ "พุท" และ "โธ" ก็ยังสามารถทำได้ แต่คาถาก็มีส่วนเช่นกัน แต่เหนือสิ่งอื่นใด อย่าลืมขอขมาครับ ไม่งั้นจะโดนถีบเอาได้...
    ครั้งนึงเคยมีความเชื่อว่า จับพระ ถ้าพระขึ้นขนต้องลุกชันขึ้นเป็นเม็ดๆๆๆ ผมก็นั่งจับมาซะนานสองนาน จึงเข้าใจได้ว่า มันเป็นเฉพาะบุคคล คุณต้องลองเอง แล้วแยกแยะกระแสของแต่ละพุทธคุณ ส่วนตัวผมเองก็ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ส่วนใหญ่จะไม่ขึ้นด้วยซ้ำ...55 วันนึงจะทำให้ขึ้นให้ได้ ผมจะได้รู้ว่าพลังพระมาแล้ว แต่พระแต่ละองค์นั้นบางองค์จะมีการป้องกัน การคัด การถอน อย่าแปลกใจเวลาจับแล้วเกิดอาการมึนหัว เป็นไปได้ว่าอาจจะมาจากการเพ่งมากจนเกินไปหรืออาจจะมาจากการตั้งใจจนเกินไป ความตั้งใจนี่ล่ะครับ เป็นตัวการที่ทำให้สัมผัสไม่ได้ ถ้าลองคิดง่ายๆ ทำตัวเราเป็นเหมือนดั่งถ้วย ที่พร้อมจะรับน้ำ ซึ่งเปรียบได้กับพลังงาน สังเกตดูความเปลี่ยนแปลง
    เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เท่าที่ได้สัมผัสมา ถ้าผมเข้าใจสิ่งใดผิดไป รบกวนชี้แนะด้วย

---- ขอบคุณครับ -----

16. sirawasa

sirawasa เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นความรู้ที่มีค่าอย่างยิ่งค่ะ ไว้จะลองขออาราธนาพระเครื่องที่มีอยู่ขอสัมผัสบารมีท่านบ้าง
    อนุโมทนาในธรรมทานของจขกท.ในครั้งนี้ค่ะ

17. หลานปากน้ำ

หลานปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับช่วยหน่อย ลองแล้วเหมือนโดนดันไปข้างหน้าแล้วสักพักก็โดนดันมาด้านหลัง หมายความว่ายังไงครับ เด่นพุทะคณด้านใหน

สมเด็จ หลวงปู่่ใจวัดเสด็จ ครับ

18. bigfoot

bigfoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ขอสอบถามครับ

หลังจากขอชมบารมีองค์พระแล้ว ขอถามเรื่องพุทธคุณหน่อยนะครับ
    เริ่มแรกผมพนมมือไว้ที่อกมีวัตถุมงคลในมือแล้วสวดมนต์และท่องบทดังกล่าว

องค์แรก มือที่พนมค่อยๆยื่นไปข้างหน้าตรงๆ แล้วค่อยๆกลับเข้าหาอกเช่นเดิม

องค์ที่2 มือที่พนมยื่นไปข้างหน้าอย่างรวดเร็ว แล้วค่อยๆยกสูง จากนั้นมือค่อยๆลดระดับมาแตะที่หัว
    เป็นอยู่3ครั้ง แล้วลากจากหัว ผ่านหน้าผาก ลงมาที่หน้า ลงไปที่อกในท่าพนมมือเช่นเดิม

องค์ที่3 พนมมือที่อก มือค่อยๆยื่นไปข้างหน้า แล้วกลับมาที่อก จากนั้นมือยกขึ้นเหมือนท่ากราบบังคม จบท่าที่หว่างคิ้ว
    จากนั้นยกขึ้นสูง แล้วลดลงมาแตะที่หัว เป็นอยู่ 3 ครั้งครับ

ขอบคุณครับ

19. kanpatsavee

เห็นด้วยค่ะและถ้าอย่างณิที่ไม่เคยได้ฝึกจิตมา และไปลองทำอาจเกิดอาการอย่างที่ณิเคยเป็น จนเข้าใกล้วัตถุมงคลอะไรไม่ได้เลยเหมือนมีกระแสอะไรวิ่งมาที่ตัวแล้วเกิดอาการชา ใจหวิว จะหน้ามือหายใจไม่ออก กลัวมากเป็นอย่างนี้เกือบ3เดือน หาคนรักษาอยู่หลายคนจนเจอ และทำตามที่เค้าแนะนำแล้วก็หายไปจนตอนนี้ค่ะ

20. passfor

passfor สมาชิกใหม่

ดีคับ

ดีคับ ผมผ่านมาเจอกระทู้นี่ผมก็สนใจทันทีอยากรู้ว่า เอ้จะเป็นไงหนอเพราะอยากจะรู้เรื่องนี้อยู่ด้วยแล้ว

ผมก็ลองทำตามคับ แต่ทำขอชมบารมีพุทธคุณจากตะกรุดคับไม่ถึง นาทีก็

มีลักษณะนี้คับ ก็ 1มือขึ้นยกไปด้านหลังหมุนมาข้างลำตัวเหยีดตรง
    2 แล้วมาที่ข้างหัวคับ
    3 แขนก็เหยียดชูขึ้นบนหัวสุดแขน
    4 แขนก็ไปข้างหลังอีกที
    5 แขนก็เหยีดไปด้านข้างขวาสุดแขนคับ แล้วก็หมุนเป็นวงกลมหลายรอบมากคับเกิน 20รอบ
    6 หมุนเสร็จก็มาแตะที่อกด้านซ้ายตรงหัวใจแล้วก็ออกไปหมุนต่อเหมือนเดิมคับ จนผมเริ่มกลัว ผมก็บอกขอให้กลับมาที่มือพนมเหมือนเดิม
    ขอแชร์ประสบการณ์คับ แต่ก็ไม่รู้ว่า มีด้านไหนเหมือนกันอยากรู้คับขอบคุณคับ