ประกาศรายชื่อแจกสมเด็จองค์พระปฐมและพระเกศา พระพุทธโฆษาจารย์(เจริญ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย aetipp, 18 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. keey8

keey8 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    งานยุ่งมากครับ แล้วจะรีบส่งซองไปให้ครับ
    อยากได้พระเกศาครับ

2. korn54

korn54 Active Member

วันนี้ส่งซอง+กล่องไปให้แล้วครับ
    RF9569 81167TH

ขอบคุณครับ

3. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    เดี๋ยวจะรีบส่งไปให้นะครับ ติดบางอย่างครับ รอด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

4. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งซองกลับคืนประมาณเกือบ 50 กว่าซองแล้วครับผม ที่เหลือซองมาถึงวันนี้อีก 10 กว่าซอง จะจัดส่งวันอังคาร เพราะวันจัีนทร์เป็นวันหยุดครับผม

5. ศิษย์พุทโธ

ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้ผมได้รับพระเกศา+สมเด็จองค์ปฐมแล้วนะครับ ขออนุโมทนา..สาธุทั้งหมดทั้งมวลครับ ขอบคุณครับ :cool::cool:

6. ijara

ijara Active Member

9 มิถุนายน 2011
    จะรีบส่งไปให้คุณไม่ได้ใช้คอมสองอาทิตย์ เพราะถือศีล8 ตั้งแต่วันที่20/5/55ถึงวันที่
    4/6/55วันวิสาขะพึ่งจะลาศีลวันนีัตอนเช้าค่ะถึงทราบค่ะขอโทษค่ะทราบที่อยู่ของคุณแล้ว

7. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุ+สมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ ขออนุโมทนา..สาธุกับกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ ขอบคุณมากครับ

8. preecha909

preecha909 เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ

อยากเรียนถาม ท่านผู้รู้ด้วยครับว่า ถ้าผมจะเลี่ยมใส่กรอบ และบูชาติดตัวนี่จะได้ไหมครับ

ไม่เคยบูชาพระบรมสารีริกธาตุครับ ไม่คิดว่าจะได้ ตั้งใจว่าได้พระมาจะเลี่ยมบูชาติดตัวและเป็นกำลังใจในการนั่งสมาธิครับ

ขอบคุณครับ

9. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับแล้ว ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

10. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ ขออนุโมทนาและขอบคุณมากครับ

11. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ

อยากเรียนถาม ท่านผู้รู้ด้วยครับว่า ถ้าผมจะเลี่ยมใส่กรอบ และบูชาติดตัวนี่จะได้ไหมครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณpreecha909ไม่เคยบูชาพระบรมสารีริกธาตุครับ ไม่คิดว่าจะได้ ตั้งใจว่าได้พระมาจะเลี่ยมบูชาติดตัวและเป็นกำลังใจในการนั่งสมาธิครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->
    เรียนคุณpreecha909 การบูชาพระบรมสารีริกธาตุนั้นต้องหาผอบ หรือเจดีย์แก้ว (มีจำหน่ายตามร้านสังฆภันฑ์ทั่วไป) มาอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุใส่ในผอบ หรือเจดีย์แก้ว และต้องอัญเชิญตั้งไว้บนหิ้งพระ ให้สูงเท่าพระพุทธรูปบูชา และต้องสูงกว่าพระสงฆ์ ไม่สามารถนำไปเลี่ยมอาราธนาห้อยคอติดตัวได้ครับ ด้วยความเคารพครับ

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ สภาพสมบูรณ์ดีครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

13. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ เส้นเกศา พระผง แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.9 KB
      เปิดดู:
      45
  14. preecha909

preecha909 เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011

ขอบคุณมากครับ จะปฏิบัิติตามคำแนะนำ

15. apichetch

apichetch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุ พระเกศา และ พระสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

16. nutbd

nutbd เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับและพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ
    แต่เป็นองค์พระผงสีขาวครับไม่ใช่สีทอง
    ขอ อนุโมทนา อีกครั้งนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

17. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุ 2 องค์พร้อมกับพระสมเด็จองค์ปฐม(สีขาว)แล้วครับผม
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลในการแจกทานครั้งนี้ครับผม
    สาธุ สาธุ สาธุ

18. kaisorn

kaisorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับ
    ขออนุโมทนาสาธุครับขอบคุณครับ

19. saranbhat

saranbhat Active Member

23 มิถุนายน 2011
    ผมพึ่งส่งซองไปครับ (พึ่งว่างจากการเรียน) ไม่รู้จะทันไหมครับ

20. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    วันนี้ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมแล้วครับและพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณมากครับ
    ขอให้ท่านมีแต่ความสุข ความเจริญ และสุขภาพแข็งแรงนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้