ปรอทสำเร็จ ของดีจากตำนาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพยจักร, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ปรอทเพชรถ่ายภาพขณะแช่อยู่ในน้ำ เกล็ดเพชรขององค์ปรอทจะสะท้อนแสงสวยงามมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. MA30

MA30 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    ....ได้ข่าวว่าหลวงพ่อไม่ไม่อยู่นะครับ....ได้ข่าวว่าหลวงพ่อกลับจากต่างจังหวัดวันที่๑๐นะครับ.......อาจารย์ลองเช็คดูอีกทีด้วยครับ......ขอบคุณครับ

3. MA30

MA30 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    ....ติดตามอ่าน ปรอทสำเร็จ ศักดิ์สิทธิ์แล้วเกิดศรัทธาและอยากได้ไว้บูชามาก แต่ไม่รู้จะหาได้ที่ไหน เห็นในบางช่วงได้พูดถึงแร่บางไผ่ วันนี้ผมเลยไปขอเช่าพระปิดตาแร่บางไผ่ วัดนครอิทร์จากเพื่อน เป็นรุ่นแรกปี๒๕๓๗...ที่จริงผมก็อยู่ไก้ลๆวัดนครอินทร์นั่นแหละครับ แต่แต่ก่อนผมไม่ได้รับรู้ถึงความศักดิ์สิทธิ์ มีอิทธิคุณในตัวของแร่นี้...วันนี้พอรู้ว่าทรงคุณค่าก็เลยต้องหาเช่ามาไว้บูชาติดตัวก่อน๑องค์...

ขนาดไฟล์:
      642.1 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      628.3 KB
      เปิดดู:
      68
  4. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะที่นำความรู้มาแชร์ค่ะ เท่าที่ฟังมาคาดว่าบรมครูพูอ่องยังดำรงชีวิตอยู่ คาดว่าอนาคตต่อไปคือติดตามหาท่านถ้ามีวาสนาต่อกันค่ะ

5. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    ตามหามาพักใหญ่ ได้มาแล้วลูกสะกดแร่บางไผ่แรงมาก...พลังสุดยอด....ถือว่าเป็นแร่อาถรรย์ที่มีคุณวิเศษในตัว....จัดอยู่ในพวกทนสิทธิ์ ...ลูกนี้จะแก่แร่มาก...เนื้อจะออกสีเขียวปีกแมลงทับ....หรือออกอมเขียวเข้มๆแบบนี้เจอที่ไหนคว้าได้เลยครับ.....

ขนาดไฟล์:
      284.6 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      245.1 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      236.9 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      287.1 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      258.4 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      272.9 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      240.9 KB
      เปิดดู:
      100
  6. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

.......

..สวยมากเลยค่ะ แล้วราคาแรงหรือเปล่าคะ?

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

8. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012

9. Thana 2

คว้าของท่านพี่ ก่อนดีไหมครับ 5555

10. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อๆ ครับ กำลังสนุกขุมความรู้ความเชื่อมารวมกัน ชอบมากครับ

11. ทิพยจักร

ปรอทองค์นี้เป็นปรอททนสิทธิ์ชิ้นพิเศษเพราะมาจากการเข้าแร่พลวง ตามตำรากล่าวว่าแร่พลวงก้อนใดกินทอง มีค่าดั่งแก้วจักรพรรดิ์ ของจริงสวยงามมากครับ เมื่อส่องกับแสงแดดจะเป็นประกายระยับตาเลยทีเดียว อาจารย์โยธินท่านสร้างไว้ใช้เฉพาะตัวครับ

12. Thana 2

ส่วนปรอทเพชร ของ อจ.โยธิน ของผมเมื่อคืนอมแล้วหลับไปตื่นมาอีกทีตอนเกือบตี 3 ไหลลงคอไปเรียบร้อยแล้วครับ 555555555555555

13. Thana 2

สงสัยตอนนี้กำลังปรับธาตุในร่างกายผมอยุ่ครับ 55555555555555555555

14. Thana 2

เข้างานก่อนครับบ่ายแล้วครับ

15. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ระวังอมแล้วหลุดเข้าหลอดลม หายใจไม่ออกไหลตายนะครับนั่น

16. ทิพยจักร

ปรอทเพชรของอาจารย์โยธิน จัดเป็นปรอทฆ่าพิษแล้ว สามารถอมได้ แต่พออาจารย์ท่านทราบข่าวว่าอมตอนหลับแล้วหลงกลืนเข้าไป อาจารย์ท่านเลยเป็นห่วงครับกลัวจะเกิดอันตรายจากการติดหลอดลม ยังไงทุกท่านโปรดระวัง ถ้าอมตอนนั่งสมาธิหรือตอนที่มีสติก็ไม่เป็นอันตรายต่อย่างใด แต่ถ้าอมตอนง่วงหรือจะหลับนอนแนะนำว่าคายออกมาก่อนดีกว่าครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

ไหนๆก็พูดถึงเรื่องการอมปรอทแล้ว อาจารย์โยธินท่านให้ความรู้ไว้ว่าปรอทที่มีพิษถ้าเราอมเข้าไปแล้วพิษปรอทจะทำปฏิกิริยาภายในช่องปากเช่นทำให้รู้สึกเจ็บคอ หรือน้ำลายหนืด กลืนน้ำลายลงคอไม่ได้ แบบนี้เป็นปรอทพิษครับต้องระวังหน่อย

ขอฝากไว้แค่นี้ก่อนครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามกระทู้ครับผม

17. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    สาระความรู้ดีมากครับ
    ขอถามหน่อยนะครับเผื่อจะเกิดประโยชน์บ้าง
    - เห็นบางเว็ปขายปรอทดิบที่ยังเป็นน้ำอยู่ ไม่ทราบว่าถ้าเราซื้อมาแล้วใส่ทองคำเปลวให้กิน
    ไม่ทราบว่าปรอทจะแข็งตัวเป็นก้อนง่ายไหมครับ
    - ปรอทที่กินธาตุอื่นๆเข้าไปนั้น ปริมาณปรอทจะเพิ่มขึ้นไหมครับ หรือว่ากินเท่าไรก็ขนาดเท่าเดิม
    - ปรอทที่เขานำมาทำเป็นพระเครื่อง หรือลูกสะกด บางองค์เนื้อยุ่ยมาก เอาเล็บจิกนิดหน่อยก็หลุดร่วงเป็นขุยหรือเป็นผงออกมา ในขณะที่บางชนิดที่เป็นลูกสะกดกลับแข็งดังเหล็ก ไม่ทราบว่าของจริงหรือปลอมหรือคุณลักษณะภายในต่างกันอย่างไรครับ
    - ตอนนี้ที่ทำงานผมก็เริ่มพากันหาบูชาพระที่ทำด้วยปรอทมาห้อยคอเพราะรู้สึกว่ามีไว้กับตัวแล้วไม่ค่อยป่วยครับ คนอื่นไอแทบตาย เราอยู่ใกล้ชิดทุกวันกลับไม่มีอาการอะไรเลย
    ศีกษาไว้เท่านี้ก่อนครับ

18. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    ตอบเป็นคนแรกก็แล้วกัน....เอาเท่าที่รู้นะครับ....
    1.การใส่ทองคำเปลวให้ปรอทกินไม่ทำให้ปรอทแข็งตัวครับ....ปรอทจะเป็นปกติเหมือนเดิมครับ....
    2.ปรอทที่กินธาตุือื่นเข้าไปนั้นถ้าเป็นทองของผมที่ผมเลี้ยงไว้ปริมาณเท่าเิดิมครับ....ถ้าเป็นพวกทองแดง,เงิน,ทอง...ที่เข้ากับปรอทแบบทำให้แข็งอันนี้มีวิธีการทำอีกแบบครับ....ไ่ม่เหมือนกันจะเรียกว่ากินก็ไม่เชิงเช่นการตำเงินให้เป็นผงละเอียดผสมกับปรอทแล้วปั้นเป็นก้อนอันนี้ผสมกันเลย...ไม่จัดว่ากิน.....ทองหรือทองแดงก็เหมือนกัน...ที่ทำๆกันนั่นแหละหลายสำนักแล้วก็มีน้ำประสานซัดว่านยา...แล้วแต่สูตรใครสูตรมัน....
    3.เนื้อปรอทที่แข็งหรือไม่แข็งขึ้นอยู่ที่กรรมวิธีการทำครับ...ถ้าส่วนผสมเหมาะสมก็ออกมาดีครับ...ถ้าผิดสูตรก็คงจะออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร...
    ปรอทที่เห็นๆกันอยู่ทุกวันนี้ก็มีปรอท ปิโตเลียม(ปรอทวิทยาศาสตร์)จริงๆแล้วก็เอามาจากธรรมชาติ...ปรอทดัก..(มีหลายชนิด)
    ใช้ได้เหมือนกันผ่านกรรมวิธีแล้วก็ใช้ได้เหมือนกันขึ้นอยู่กับวิธีการทำมากกว่าครับ........

19. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010

ระวังไอปรอทด้วยนะครับ

20. Thana 2

ถ้าบุญหมดผมก็คงไม่ได้มาคุยกับทุกท่านนะครับ ทุกวันนี้ หลังครอบครัวดูข่าวดูละครช่อง 3 เสร็จผมก็สวดมนต์ทำวัตรเย็นแล้วนั่งสมาธิต่อก่อนแผ่เมตตานะครับ ตี 4 ก็ตื่นมาสวดมนต์ทำวัตรเช้าแล้วก็นั่งสมาธิเสร็จแล้วแผ่เมตตานะครับ 6 เช้าก็ไปใส่บาตรครับผมเชื่อเรื่องบุญบาปมากนะครับ ถ้าหมดบุญก็คงหมดลมหายใจนะครับ เรื่องไหลตายไม่เคยกลัวครับ ไม่ได้ประมาทนะครับผมจะอมปรอทของหลวงปู่ลือ ตลอดครับแต่เมื่อคืนอมของท่าน อจ.โยธินนะครับลูกใหญ่กว่าของหลวงปู่ลือนะครับ อิอิ