เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ละ 25 บาท ผมจอง 90 องค์ครับ

2. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    พระปิดตาในครรภ์

ขออนุญาตจอง # 30 องค์ ขอบคุณครับ

3. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ ถ้างั้นผมขอจองพิมพ์ขุนแผนเพิ่ม 6 องค์ครับ และขอจองพระปิดตาในครรภ์ 10 ชุดครับ(เรียกไม่ถูก)
    ขอบคุณครับ

4. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขอจองพระปิดตาในครรภ์ 21 องค์ครับ

5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    พระปิดตาในครรภ์
    ขอจอง #9 องค์ครับ

6. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    หลักการของเกณฑ์ชันษาจร
    คือให้ดูว่า ดาวจรดาวใด
    กดทับที่ลัคนาเดิม
    กดทับที่ตนุลัคน์เดิม
    กดทับที่เกณฑ์ชันษาจรของปีนั้น
    กดทับที่ตนุจรของเกณฑ์ชันษาจร
    ถ้ามี ให้เอาภพของดาวนั้นทั้งจากมุมลัคนาเดิม
    ทั้งภพจากมุมตนุลัคน์เดิม
    ทั้งภพจากชันษาจร
    ทั้งภพจากตนุจรของชันษาจร
    แปลออกมาเป็นเรื่อง
    ดาว 4 มรณะจร(ดูจากมุมชันษาจรที่พิจิก)
    กดทับที่ตนุลัคน์ดาว5เดิม
    เรื่องจึงหมายถึง ความตาย
    ความตายจากไหน
    ดาว4จรกดทับที่ภพสหัชชะของลัคนาเดิมราศีมีน
    ความตายก็มาจากสหัชชะ(การเดินทาง)

7. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เกรงใจมากมาย ว่าท่านฯพิมพ์ทีละนิ้ว.....

จากซินแสอนันต์(ขออนุญาตเอ่ยนาม) ท่านฯนิยมใช้ดาวตรีเทพ ท่านฯว่าดาวดวงเล็กไม่ค่อยส่งผล(ดาวจร) ความคิดเห็นท่านหนา เป็นเช่นไร

8. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์
    ร่วมจอง พระปิดตาในครรภ์
    ยอดจอง # 60 องค์
    ขอบคุณครับ

9. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

หากใช้อัตราส่วน 1 ต่อ 3 จะมีเศษแน่นอน
    เช่น จอง 10 องค์ ผู้จองได้ 3 องค์ ถวายวัด 3 เข้ากองกลาง 3 องค์ เศษ 1
    อยากถามข้อตกลงก่อนว่าองค์ที่เป็นเศษจะตกเป็นของใคร

10. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ตรีเทพใช้กับทุกสายวิชา
    เพราะดาวตรีเทพแต่ละดาวเดินช้า
    จึงใช้มาเป็นตัวชี้กลุ่มเรื่องของจรปีได้
    ถ้าใช้ดาวเล็ก ดาวเล็กเดินครบทุกราศีในหนึ่งปีเกือบทุกดาว
    จะชี้กลุ่มเรื่องได้อย่างไร
    อย่างดวงท่านมหา
    ตรีเทพดาว5จรที่ภพปัตนิ(หุ้นส่วน คู่ครอง คู่กรณีร์)
    และเล็งลัคนาเดิมด้วย เรื่องจึงเกิดที่ตัวเอง
    ไม่ใช่เกิดจากผู้อื่น
    เค้าถึงให้ระวัง ตรีเทพทับลัคน์ เล็งลัคน์
    ตรีเทพ สถิตในเรือน อริ มรณะ วินาศน์ กัน

11. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมจอง พระปิดตาในครรภ์
    ยอดจอง 200 องค์

12. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตสมาชิกทุกท่านนะครับ

เห็นด้วยกับพี่ศนิวารครับ

อัตราจอง 3:1 (จอง 3 ได้ 1) ดังนั้น ขอความกรุณาสมาชิกทุกท่าน จองในสัดส่วนที่ 3 หารลงตัว เช่น 3,6,9,12,15,18,21,24,27..... ดีมั้ยครับ

เพื่อความสะดวกในการคำนวน และจัดสรร ขอบคุณครับ

( ขอความกรุณา ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ครับ)

13. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระปิดตาในครรภ์ 30 องค์ครับ

14. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ร่วมขบวน จองพระปิดตาด้วยครับ 30 องค์

15. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

ต้องการร่วมจองบูชาจำนวนเท่าไร x 3 เลยครับ

เอาสองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามา.........

ขอบคุณครับ

16. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ขอจองพระปิดตาในครรภ์ 30 องค์ครับ

17. numthip

ตอนนี้ผมโดน๗ดาวใหญ่ทับลัคน์อยู่ เลือดออกหลังเป็นทาง โดนแทงทุกวัน

ตอนนี้ดาวราหูอยู่กันย์ ใครราศีกันย์ก็ระวังโจรภัยให้ดี เรื่องสัญญาก็อย่าประมาท ช่วงสงกรานต์ยิ่งต้องระวัง

ดาว๕อยู่กรกฎ ทับลัคน์ใครก็ต้องระวังเหมือนกัน จะมีเรื่องกับผู้ใหญ่ ห้ามเถียง ห้ามแสดงเหตุผล

....................

วันก่อนโทรฯคุยกับคุณหนุ่มที่อ่างทอง เค้าถามไลน์คุณผีซุ่มโป่ง เธออยากทำบุญให้ครูของท่านซุ่มโป่งที่ทำนายได้แม่นยำมาก ผมก็ยังไม่ได้ส่งให้ไป

เธอเกิดห่างผม3-4วัน แต่ชะตาชีวิต่างกันมาก แม้ลัคนาราศีเดียวกัน
    ถูกชะตากันก็แนะนำกัน เธอถามว่าชะตาชีวิตจากนี้ไปเป็นอย่างไร จะแก้อย่างไร

เสาร์จรเป็นกาลีทับลัคน์จะให้พูดอย่างไร ได้แต่บอกให้อดทน
    เธอขอวิธีแก้ ผมไม่มีวิธีแก้ ผมมีแต่วิธีทำใจ เธอสวดมนต์เก่ง ผมแนะนำบทเดียวกับที่พี่ศนิวารแนะนำ คือ"นะโมเม" เธอร้องอ๋อ บอกหญ้าปากคอก ไม่บอกก็ลืม!

ผมเล่าเรื่องเจโตของหลวงปู่จ้อย วัดหนองน้ำเขียวให้เธอฟัง เพราะเธอมีปัญหาเรื่องเงินเสมอ เนื่องจากไม่มีรายได้ประจำ

................

ผมขับรถไปกับภรรยาจะไปกราบหลวงปู่จ้อย ระหว่างทางเธอก็บ่นอยากจะรวย ให้ผมถามหลวงปู่ฯว่าทำอย่างไรถึงจะรวย

ไปถึงวัดฯ ผมก้มกราบหลวงปู่ฯ พอเงยหน้าขึ้นท่านฯก็แนะนำว่า "ถ้าอยากจะรวย ก็ต้องใส่บาตรพระบ่อยๆ โดยเฉพาะทุกวันกำเนิด(เกิดวันไหน ใส่บาตรวันนั้น)" ท่านฯย้ำแล้วย้ำอีก

เรื่องวาระจิต ผมไม่เคยสงสัยในองค์หลวงปู่จ้อยเลย ท่านฯแน่มาก

กลวิธีทำบุญให้รวยนี้ ผมเผยแพร่ที่นี่เป็นที่แรก

อ้อ...อย่าลืมอุทิศบุญให้เทวดาประจำวันเกิดด้วยครับ หรือถ้าทำวันไหน อุทิศให้เทวดาวันนั้นก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2015
  18. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมจองพระปิดตาในครรภ์ 30 องค์ครับ

19. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ขอจองปิดตาในครรภ์60องค์ครับ

20. numthip

ขอบคุณพี่ศนิวาร และทุกท่าน
    ผมไม่ชำนาญเรื่องพวกนี้นัก ได้แต่แห่ประกาศ ก็ขอขอบคุณที่ทักท้วง

ยอดจองทั้งหมดต้องไม่เกิน2,000องค์นะครับ เพราะเจตนาจะถวายให้พ่อท่านฯ 1,000องค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้