เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ทางที่ดีต้องระวัง"วัน"ด้วย ถ้าเจอวันไม่ดี จะไม่สนุก
    :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2014
  2. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    มาศึกษาเคสถูกหวยในดวง ว่าแต่ว่า ถูกกันกี่บาทครับ อยากรู้เป็นข้อมูลครับ

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เธอแทงไป 50 บาท
    แต่ได้เท่าไร ผมไม่รู้ ผมไม่เป็น...

น่าจะ 3500 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2014
  4. ghostlinux

ผมไม่เคยเล่นไม่รู้เหมือนกัน เดี๋ยวไปค้นกับพี่กูเกิ้ลเอา จะได้เอาไว้เป็นหลักวิชา
    ว่าดาวโคจรแบบนี้ควรจะมีลาภมากน้อยเพียงใด พฤหัสเดิมธาตุไฟ ไปอยู่ธาตุคู่มิตร
    พุธทับพุธเดิม ศุกร์ทับพุธเดิม ได้ธาตุเดิมตามตำราว่าให้พลังเยอะ ส่งต่อให้ลาภะมีกำลัง
    พฤหัสมีอำนาจในช่วงนั้น อาทิตย์ให้แสงพุธลาภะ จันทร์ร่วมธาตุตัดแสงพฤหัสก็ถูกหวย
    (ผมดูฤกษ์ล่างประกอบ อีกชั้นว่าดาวไหนส่งอิทธิพลในดวงช่วงนั้นด้วย มีพุธ ศุกร์พอดี)

5. numthip

ลอกมาจาก horoscope

ดูดวงโชคลาภประจำวันก่อนเสี่ยงโชค

ดูดวงโชคลาภรายวัน ช่วงนี้มีดวงเรื่องโชคลาภไหมนะ มาดูดวงโชคลาภกัน นี่คืออีกหนึ่งคำนายเพื่อใช้เป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจว่า เราจะมีโชคดี หรือโชคร้าย ธุระนั้นควรจะทำ ควรจะชะลอ ควรจะพัก หรือควรจะยกเลิก และการเจรจาต่อรองในวันนั้นๆ จะสำเร็จหรือไม่ ซึ่งคำทำนายนี้ขอให้คุณใช้เป็นแค่เพียงส่วนประกอบน ไม่ใช่เอามาเป็นหลักในการตัดสินใจนะ แต่ที่ผ่านมาช่วยได้มากเลย ก็ลองดูก็แล้วกัน

<O:p</O:p
    - ให้นำเอาเลขประจำวันของวันที่เราจะตัดสินใจหรือไปดำเนินการเรื่องต่างๆ มาบวกกับอายุเต็มของตัวเราเอง (วันอาทิตย์ = 1, วันจันทร์ = 2, วันอังคาร = 3, วันพุธ = 4, วันพฤหัสบดี = 5, วันศุกร์ = 6, วันเสาร์ = 7)<O:p</O:p
    - นำผลลัพธ์ที่ได้มาคูณด้วย 3<O:p</O:p
    - นำผลลัพธ์ที่ได้มาหารด้วย 7
    - เหลือเศษเท่าไหร่ก็ให้นำเอาตัวเลขที่ได้มาตรวจสอบคำทำนาย <O:p</O:p
    <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 class=inlineimg title="Tongue out" alt="" border="0" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif" o< v:shapetype smilieid="24" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f"></v:shapetype>
    <v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" alt="" border="0" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif" o< v:shapetype smilieid="24" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f">ตัวอย่าง คุณอยากทราบว่าวันจันทร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2552 ถ้าซื้อหวยจะมีโชคหรือเปล่า โดยสมมติว่าคุณอายุ 36 ปี <O:p</O:p

– 2 + 36 = 38<O:p</O:p
    – 38 x 3 = 114
    – 114 / 7 = 12 เหลือเศษ 2 ดังนั้น ให้นำเลข 2 มาดูคำทำนายได้เลยครับ

<v:shape style="WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt" id=_x0000_i1026 type="#_x0000_t75"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\NEXT21\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.wmz" o:title=""></v:imagedata></v:shape>คำทำนาย
    เศษ 0 (หารลงตัวนั่นเอง) วันนี้อยู่บ้านเฉยๆ ดีกว่าครับ เพราะถ้าออกไปแล้วก็ไม่มีอะไรคืบหน้า และไม่มีโชคครับ <O:p</O:p

เศษ 1 ลุยเต็มที่ไปเลยครับเพราะวันนี้โชคดีมากๆ ทำอะไรก็สำเร็จครับ
    เศษ 2 ถ้าไม่อยากผิดหวัง หรือทุกข์ใจกลับมา ก็อย่าไปเลยดีกว่า <O:p</O:p
    <O:p

เศษ 3 วันนี้คิดจะทำอะไรก็สำเร็จดีมากเลยครับ <O:p</O:p

เศษ 4 วันนี้จะทำอะไรต้องดูหน้าดูหลังให้ดีนะครับ เพราะว่าสิ่งที่คิด หรือจะทำจะมีอุปสรรค

<O:pเศษ 5 ไปแล้วจะมีโชคดีครับ เดินหน้าเต็มที่ได้เลย โชคดีเป็นของเราอีกวันหนึ่งแล้ว

เศษ 6 ไปแล้วจะมีโชคดีครับ เดินหน้าเต็มที่ได้เลย โชคดีเป็นของเราอีกวันหนึ่งแล้ว

<O:p............................

ถ้าเกมส์คอมพิวเตอร์เป็นอบายมุข ก็เป็นอบายมุขอย่างเดียวที่ผมนิยม นอกนั้นไม่ชอบเอาเสียเลย.....​
    </v:shapetype>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2014
  6. ghostlinux

ขอบคุณสำหรับวิชาที่นำมาเผยแพร่ครับ ผมกำลังเอาดวงนี้ทดสอบวิชาในตำราหลายๆอย่างอยู่
    เข้าเค้าอยู่เยอะทีเดียว จะเอาไว้ดูเผื่อใครมาถามว่าพอมีโชคลาภกับเขามั่งมั้ย

7. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณมากครับ อาการเริ่มเดือนมกราปีนี้ครับ วันนี้ได้ไปหาหมอตรวจทางด้านสมอง ได้ยามากินอีก 1 ถุง หากไม่ดีขึ้นหมอแจ้งต้องเอ็กซเรย์สมองดู ตอนนี้กรรมเก่ากำเริบทั้งปวดหลังปวดเข่ามาพร้อมกันหมด

8. numthip

วันนี้ผมจัดส่งพัสดุให้คุณใจๆ ตามที่อยู่ใหม่แล้วนะครับ พร้อมกับคุณอาณัติ แต่ผมลืมรหัสพัสดุไว้ในรถ พรุ่งนี้จะอัพเดทให้

พรุ่งนี้ผมจัดส่งพัสดุให้คุณjatukan กับคุณ5000 ช้าหน่อยนะครับ ต้องขอประทานโทษ

จะส่งตั้งแต่เมื่อวันอาทิตย์ ก็พอดีผมเป็นกรรมการหมู่บ้าน ต้องดูแลลูกบ้านเลือกตั้ง ไม่ให้ใครเข้ามายิง...

...............

9. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน

วันนี้ผมอยากรบกวนพี่หมอทั้ง 3 ท่านดูของที่หายไปได้ไหมครับ
    พอดีแฟนผมทำของบางอย่างหายไป เลยอยากรู้ความเป็นมาและเป็นไปทางไหนต่อไปครับ

ขอบพระคุณมากครับ
    อนุโมทนา สาธุ
    chatchai_/\_

10. numthip

เอาใจช่วย ช่วงนี้อดทนให้มากนะครับ ตำแหน่งดาวตอนนี้รุมกันน่าดูเลย(ไม่น่าดู)

ดาวเสาร์ตำแหน่งนี้ฤทธิ์มากเสียด้วย ได้เพื่อนซี้อย่างราหูมาเพิ่มพลัง ได้ใจกันใหญ่

ช่วงกลางปี-ปลายปี ดาวจะย้าย เริ่มจากสุขภาพเริ่มดีขึ้นก่อน แต่เรื่องงานจะเข้ามาให้คิดแทน

รักษาสุขภาพเตรียมพร้อมกับปัญหาเรื่องงาน ปัญหาไม่กระโชกจู่โจม แต่เป็นปัญหาเก่าๆ (เลี่ยนแบบคุณghostlinux) เน้นๆ จากคู่มิตร

เรื่องเงินต้องระวังสภาพคล่อง หมุนก้อนโตกันเลย แต่ช่วงนั้นจะดังมาก เป็นที่มีชื่อในวงการ

แต่หากจะลงทุนร่วมหุ้นกับใคร ไว้ลองมาดูกันอีกทีครับ

ดูแลสุขภาพนะครับ ช่วงนี้ดาว๕เป็นประ ผู้ใหญ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์หมอที่ไหน ก็ช่วยได้ไม่เต็มไม้เต็มมือ มีแต่ต้องช่วยตัวเอง

ถ้าชอบสวดมนต์ ลองใช้บท โพชฌังคปริตร

11. numthip

จริงๆเค้าก็ทายดวงยามได้นะ จะตอบได้ว่า ได้คืนหรือไม่ได้คืน หรือไปอยู่ที่ไหน

แต่ถ้าให้ดี เอาดวงเจ้าของมาให้ด้วยก็ดีมาก
    อย่าเพิ่งเฉลยนะ ว่าอะไรหาย

..............

ได้เสือหรือยัง แล้วผมยังมีอะไรติดค้างอยู่อีกไหม?

ปล.ดีนะเรียกพี่หมอ ถ้าเรียกอาจารย์..โดนเตะ
    คุณเอกก็เรียกอาจารย์ไปทีละ นึกว่าเจอหน้าจะเตะซะหน่อย ลืมทุกที ไม่รู้มีอะไรดี.....

12. ghostlinux

ช่วงนี้คนลัคนาราศีตุลย์จะแย่หน่อยครับ พยายามรักษากำลังใจ หมั่นทำความดีไว้นะครับ

13. numthip

ถามมายามศุกร์

เป็นของรักของสวยงาม ถามมายามนี้ ให้ทำใจ
    แต่ถ้าทำใจไม่ได้ ให้หาแถวโต๊ะเครื่องแป้ง กระเป๋า ห้องนอน ห้องแต่งตัว เสื้อผ้า

ถ้าไม่หวงดวงแฟน ก็ส่งมาให้ลองก็ได้ครับ จะดูแค่ของหายอย่างเดียว

14. บรม

ขอบคุณครับที่ทักเรื่องอุบัติเหตุเพราะเฉี่ยวกับมอเตอร์ไซด์ด้วยกันโชคดีที่ไม่ล้ม ไปหาหมอคุณหมอเปรยว่าบอกไม่ถูกว่าเป็นโรคอะไรอนุมานว่าเส็นประสาทไวต่อความเย็นแบบผิดปกติ กรรมเก่ามาทวงรอไม่ไหวก็ต้องจำใจยอมรับครับ ส่วนช่องท้องก็จะเป็นตะคริวบ่อย

ขอบพระคุณมากครับคุณ ghostlinux สวดมนต์นังสมาธิตอนนี้ทำอยู่ครับ น้อยบ้างมากบ้างจะพยายามเพราะผมก็เชื่อใน บาป บุญคุณโทษ และกรรมเก่า ตอนวัยรุ่นคึกคะนองไปเชือดคอไก่เพื่อไหว้เจ้า 1 ตัว หลังจากผ่านไป 20 ปีผมก็โดนคุณหมอเชือดคอบ้างตอนผ่าตัดมะเร็งต่อมไธรอยด์ กรรมติดตัวเราไม่ลดละจริงๆครับเพราะมุ่งเอาชีวิตเขา ก็เลยโดนบ้าง

สาธุครับ บุญย่อมรักษาผู้ปฏิบัติธรรม

15. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ส่งดวงแฟนผมให้ทาง PMพี่ทิพย์แล้วครับผม ดูภาพรวมอย่างอื่นด้วยนะครับ...
    ปล.เสือได้รับแล้วครับทั้ง 3 ตัวแต่ไปอยู่กับน้องๆหมดแล้วอย่างเร็วเลย

ขอบคุณมากครับ
    chatchai_/\_

16. บรม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ __/\__ บทสวดทิพย์มนต์ของท่านพ่อลี จะมีบทโพชฌังคปริตรเสริมเข้ามาจะสวดมนต์ให้ถี่ขึ้นครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและกำลังใจครับ __/\__

17. numthip

พี่นิ่มโทรฯหาผมเมื่อเย็น เล่าอะไรให้ผมฟัง ผมไม่อยากเอามาเล่าต่อ แต่พี่นิ่มยืนยัน ผมสองจิตสองใจ

เลยโทรฯไปถามแกให้แน่ใจอีกที ว่าเล่าได้แน่นะ....

18. บรม

คุณ ghostlinux กรุณาส่งชื่อ ที่อยู่ทางพีเอ็มให้ผมด้วยครับ จะส่งหนังสือไปให้เพื่อเป็นคำขอบคุณที่สละเวลาตรวจดวงให้เพื่อนสมาชิกครับ

คุณหนุ่มทิพย์ ผมมี่ที่อยู่แล้ว

อ.ศนิวาร รบกวนส่งชื่อ ที่อยู่ให้ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

19. ghostlinux

ของหายไม่ใช่แนวถนัดแต่ลองจับยามดู เพื่อฝึกวิชาก่อน
    กดุมภะเป็นพฤหัส ฐาน 15 พระเครื่อง/วัตถุมงคลเนื้อดินหรือเปล่าครับที่หาย
    ถ้าใช่เป็นมรดกของตกทอดจากทางแม่หรือเปล่า
    ถ้าใช่จะตกอยู่ในกองผ้า หรือเสื้อผ้าทับไว้ ลองค้นดูก่อน

20. numthip

อบต.ภัทร จึงประเสริฐ หรือพี่จู๋ กรรมการตัวเป้งของวัดป่าแดง มีคนสนิทกันอยู่มากๆ เป็นทหารเรือด้วยกัน ชื่อจ่ากาญ ติดยศพันจ่า

ที่ผมไม่อยากเล่า เพราะเป็นเรื่องการสูญเสีย
    จ่ากาญ ได้พระปิดตาของพี่นิ่มผ่านทางพี่จู๋ ก็ให้น้องแขวนคอไว้ อายุจริงๆก็ไม่น้อยแล้ว 28 ปี

เมื่อเย็น พี่นิ่มไปร่วมงานศพน้องชายจ่ากาญ
    จ่ากาญเห็นพระปิดตาในคอของทิดนำ ก็ชี้ว่าน้องชายห้อยรุ่นนี้แหละ

ก็เลยได้เล่าได้ฟังกัน ความว่า

4-5วันก่อน น้องชายไปมีเรื่องแถวลาดกระบัง
    โดนรุมฟันรุมตี ทั้งเนื้อทั้งตัวช้ำไปหมด รอยมีดสปาตาร์ทั่วตัว ฟันจนสร้อยคอขาด เนื้อก็ไม่เข้า เลือดหยดนึงก็ไม่มี

เลยโดนจับแล้วถอยรถทับเสียชีวิต

ใครอยากได้เบอร์จ่ากาญ ก็ลองโทรฯถามพี่จู๋ ผมเคยให้เบอร์ไปแล้ว ลองสืบค้นดู

ที่ผมไม่อยากเล่า เพราะพี่นิ่มเคยบอกว่า ถ้าตายคาคอให้เลิกนับถือกัน

ผมถามพี่นิ่มว่าทำไมผมอยู่ลาดกระบังถึงไม่ได้ข่าว
    "เค้าปิดข่าวกัน คงมีอะไรลึกๆ..."

ไม่มีอะไรลึกๆดอก มีแค่ไม่กี่อย่าง ถึงได้ปิดข่าว..... (จับตัวผู้ร่วมก่อเหตุได้แล้ว)

รูปถ่ายจ่ากาญ ผมไม่แน่ใจว่ามี ไว้จะหามาลงภายหลัง โปรดทวง....
    [​IMG][​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้