เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    อยู่ในคอผม 24 ชม

แต่ของผมดูเป็นเนื้อน้ำตาลดังรูป ไม่ใช่เนื้อดำ

2. pakatu

pakatu เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนค่าผ้ายันต์หลวงปู่ปรง ครับ 1060 บาท
    และอีก 1060 บาทรบกวนเป็นบูชา พระสมเด็จมหาบารมี 1 องค์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      115.2 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดตล่าสุดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    เนื้อจะออกแดงเข้มตามรูปน่าจะเป็นเนื้อชานหมากฝังตะกรุดหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์ครับ ที่พี่นิ่มให้ผมมาเป็นเนื้อน้ำตาลเหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  5. helium

ใช่แล้วครับ น่าจะเป็นเนื้อชานหมากฝังตะกรุดหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์ อิอิ

6. helium

พี่หนุ่มทิพย์ ชุดของผมไม่ทราบว่าพี่สะดวกส่งทันภายในต้นๆสัปดาห์หน้าหรือป่าว พอดีผมต้องกลับนครศรีฯภายในสัปดาห์หน้าแล้วครับ เนื่องจากนานมากๆๆๆๆๆกว่าจะได้มีโอกาสกลับบ้านเกิดซักครั้งนึง จริงๆจึงตั้งใจจะนำพระชุดนี้ไปเลี่ยม แล้วนำไปให้คุณแม่,น้องชายและพี่สาวครับ เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ไทยที่จะถึงนี้ครับ หากพี่ไม่สะดวกจริงๆ อาจให้ผมหาเวลาว่างเดินทางไปรับก็ได้ครับ (ไม่ได้เร่งนะครับ^^ แค่สอบถามความสะดวก เผื่อจะหาทางแก้ทัน)

ขอบคุณครับ ^_________________________________^

7. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

โดนเร่งขนาดต้องอ้างเหตุผล ก็เลยรีบมาที่ไปรษณีย์
    แต่แค่มาซื้อซอง ยังส่งไม่ได้ ของอยู่ที่บ้าน
    จะส่งให้วันพรุ่งนี้

....................rf177618985th

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2013
  8. helium

ขอบพระคุณครับพี่หนุ่มทิพย์ ^^

9. เซียนเฒ่า

เซียนเฒ่า Active Member

สวัสดีคุณหนุ่มทิพย์ครับ ผมสมาชิกใหม่

ผมติดตามกระทู้ของวัดป่าแดงนานหล่ะแต่ไม่ได้เข้ามาถามกระทู้แค่อ่าน และผมก็บูชาของวัดป่าแดงไว้แต่บางรุ่นผมก็ไม่มีผมเลยขอสอบถามหน่อยครับผมบูชาพระปิดตาทรงเมตตา ว่าจะไปเลี่ยมทองแต่เห็นพระของพี่นิ่มมีหลายรุ่นที่ได้อ่านเจอเลยอยากขอคำแนะนำจากคุณหนุ่มทิพย์ครับว่าถ้าแขวงเดี่ยวที่เป็นที่สุดของวัดป่าแดงเป็นรุ่นไหนดี หรือรุ่นทรงเมตตานี้ประสบการณ์เป็นยังงัยครับ

10. numthip

คำแนะนำ
    คุณเช่ารุ่นไหนไป ก็เลี่ยมรุ่นนั้นเถอะครับ
    ประสบการณ์ ก็เป็นไปตามที่คุณได้อ่านมาแล้ว ถ้าผมเล่าซ้ำ เดี๋ยวไม่เหมือนเก่า
    ที่สุดของวัดฯ น่าจะเป็นรุ่นที่พี่นิ่มถวายเป็นครั้งสุดท้าย
    แต่ถ้าที่สุดของพี่นิ่ม ก็เป็นรุ่น"กตัญญู"

11. เซียนเฒ่า

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

12. numthip

พระปิดตาทรงเมตตา เป็นพระฯที่เสกเป็นรุ่นแรก แต่ออกเป็นรุ่นที่สอง ให้องค์เล็กขาว-เทา ออกไปก่อน จึงเสกนานกว่า
    พระเถระที่เสก"ทรงเมตตา" บางรูปก็ละสังขารไปแล้ว ไม่ทันเสกรุ่นถัดมาอย่างพ่อท่านนวลวัดไสหร้า
    พ่อท่านนวล เก่งแค่ไหน พี่นิ่มถึงต้องเอาของๆท่านติดตัว เรื่องนี้เล่าแล้ว คุณคงอ่านแล้ว จะข้ามไป

พระฯของพี่นิ่มมีหลายรุ่น พระฯรุ่นใหม่ๆ ก็จะมีส่วนผสมใหม่ๆเพิ่มเข้าไปด้วย แต่ขาดพระเถระเก่าๆปลุกเสก
    ก็ต้องเลือกว่าจะเอาแบบไหน
    แต่ถ้าผมต้องเลือก(แบบโดนบังคับ) และต้องเป็นพระปิดตา ผมจะเลือกพระปิดตารุ่นกตัญญู
    เพราะอะไร คุณคงอ่านแล้ว จะขอละไว้ในฐานที่เข้าใจ

13. เซียนเฒ่า

งั้นผมขอบูชาพระปิดตากตัญญูสักองค์พอมีบ้างไม่ครับและราคาเท่าไหรพอดีผมไม่เห็นโชว์ในรายการที่โพสส์ไว้

14. วินัยเอง

วินัยเอง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    พี่ทิพย์จะสิบสองเมษาแล้ว ขอสมัครสต๊าฟ

15. numthip

แจกฟรีครับ
    คุณติดตามอ่านมานานแล้ว คงจำกติกาได้นะครับ

16. numthip

เดี๋ยวจะไปไปรษณีย์ เป็นหนี้อยู่4ท่าน จะเข้ามาอัพเดทภายหลัง
    sylvenus ej989831284th
    พี่เริญ ej989831298th
    pakatu ej989831307th
    Funfun27 ej989831315th
    *** ผมถามนิดนึง ช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้าง การเงิน(แฟน รถ(บ้าน)) // ช่วงนี้ถึงเดือนหน้าระวังเรื่องสุขภาพกับอุบัตินะครับ ระวังๆหน่อย
    .............................

ใครได้พัสดุแล้ว ให้ดูระวังหน่อย ว่าได้ผ้ายันต์ผืนเล็กขนาดฝ่ามือไปด้วยหรือเปล่า ประเดี๋ยวจะผลัด-ทิ้งหายซะ
    ใครยังไม่ได้ให้แจ้งนะครับ

.............................
    รับเป็นคนแรก จะได้เสื้อโปโลด้วย หน้าอกเป็นรูปท่านฯสุวิระ ขับรถไปไหน เผื่อช่วยได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2013
  17. numthip

ประชาสัมพันธ์
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    หนุมานกายทิพย์ 700 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    สมิงบูรพา 700 บาท

[​IMG][​IMG]
    สมเด็จมหาบารมี 1,000 บาท,พระนางพญา 700 บาท

พระปิดตาเจริญพร 700 บาท, พระปิดตาจักรพรรดิ์ 1,000 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    พระปิดตารุ่นแรก ขาว-เทา 1,800 บาท

เสือรุ่นแรก เนื้อนวะ 900 บาท

พระเจ้าตากสิน เนื้อชนวน 500 บาท

เสด็จกรมหลวงชุมพร เนื้อชนวน 500 บาท

ขออภัยเพื่อนสมาชิก ที่ต้องแปะโฆษณา
    เนื่องจากช่วงนี้มีโทรศัพท์เข้ามาถามราคากับผมเยอะมาก (สมาชิกใหม่ผู้สนใจ) เลยต้องหาวิธีช่วยลดภาระ
    ขออภัยสมาชิกรุ่นเก่าเป็นอย่างสูง

18. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    สอบถามพี่ทิพย์ พี่นิ่มพี่ไพรัช สบายดีไหมครับตอนนี้เหรียญกรมหลวงฯเนื้อเงิน ให้บูชาอยู่ไหมครับ ถ้ามีขอบูชาเนื้อเงิน 1 และพระเจ้าตาก เนื้อชนวน 1 ครับ และสมิงบูรพา 1 และ เสือนวะ 1

และขอจองบูชากริ่งกรรมการของหลวงปู่สมด้วยครับ 3 องค์

Chatchai _/\_ ได้รับพัสดุผ้ายันต์พี่ไพรัชเรียบร้อยแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ
    สมัครเป็น สต๊าฟ ด้วยคนได้ไหมครับพี่ท่าน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2013
  19. numthip

พี่ทิพย์กับพี่นิ่มสบายดีครับ แต่พี่ไพรัช ผมติดต่อไม่ได้ แต่น่าจะสบาย ถ้าจะไม่สบายก็ตรงใช้เงินไม่ทันดอกเบี้ยฝาก

เหรียญฯเนื้อเงิน ต้องรอให้คุณวินัยกับพี่ศิริวิทสละสิทธิ์ครับ ถึงจะเหลือ
    ถ้าเร็วๆนี้ไม่เข้ามารับ ก็คงจะขายสิทธิ์ให้ท่านอื่นแล้วครับ

ได้สต๊าฟ มาสองคนละ หมูไม่กลัวน้ำร้อน เวลาโดนผมใช้งาน แล้วจะรู้........

20. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ พี่ทิพย์
    ผมโอนเงินร่วมบุญ จำนวน ๑,๐๖๐.๐๕ บาท เพื่อรับของที่ระลึกผ้ายันต์เสริมดวง ลป.ปรง เข้าบัญชี 604-2-33303-2 เรียบร้อยแล้ว เมื่อเวลาประมาณ ๑๓.๒๐ น. วันที่ ๓๐ มี.ค. ๒๕๕๖ ครับ

ขอทบทวนรายการให้พี่ทิพย์ทราบนะครับ
    ๑. ผ้ายันต์เสริมดวง ลป.ปรง ๑ ผืน + ตะกรุดกันงู
    ๒. พระเครื่องสมเด็จพระพนรัตน์ จากกระทู้คำถาม พระมหาเถรคันฉ่อง
    ๓. พระปิดตากตัญญู

สำหรับที่อยู่ส่ง PM ครับ

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้