ธรรมทาน...จากลุงหมอสมศักดิ์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ลัก...ยิ้ม, 23 กุมภาพันธ์ 2010.

1. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ลัก...ยิ้ม
    ผมได้รับหนังสือแล้วน่ะครับ
    ขอบพระคุณมากๆครับ ทางแห่งการหลุดพ้นไม่ไกลเกินฝันแล้วล่ะครับ

2. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

บ่ายนี้ได้จัดส่งชุดข้างต้นแล้ว ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท ค่ากล่อง ๑๖ บาท

3. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ได้รับหนังสือแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

4. ลัก...ยิ้ม

มีเงินที่เหลือจากค่าใช้จ่ายในการจัดส่งธรรมทานในครั้งนี้ ยิ้มจะจัดโอนเงินเข้าบัญชี

ขอเชิญร่วมทำบุญมหาสังฆทานรับวัตถุมงคล เพื่อร่วมซ่อมซื้อรถยนต์ วัดเขาแร่ จังหวัดสุโขทัย

5. pojzy

pojzy เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงขออนุญาตเจ้าของกระทู้(ลักยิ้ม)ฝากประชาสัมพันธ์
    เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น
    ที่รวบรวมโดย อาหมอ (พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน)
    ท่านได้อนุญาตให้เผยแพร่ในรูปแบบเว็บไซด์แล้ว
    ตอนนี้ได้ทำเสร็จไปแล้วคือ เล่ม1,2,3,4,และ6
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่ www.tangnipparn.com
    (ทางนิพพาน.คอม)ส่วนเล่มอื่นๆกำลังทยอยอัพเดทจน
    ครบทุกเล่มรวมทั้งเล่มใหม่ๆที่อาหมอจะออกตามมาอีก
    ฝากทุกท่าน ช่วยประชาสัมพันธืต่อๆกันเพื่อธรรมทาน
    ขอบคุณมาก...ลุง..pojzy

6. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลักยิ้มครับ ผมได้รับหนังสือแล้วนะครับ

ปลื้มปีติมากๆ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

7. ลัก...ยิ้ม

สวัสดีค่ะ เมื่อวานเย็นได้โอนเงินบุญที่เกิดจากลุงหมอสมศักดิ์เป็นต้นบุญ เข้าบัญชีนายธรัณวินท์ ครองสัจจา แล้วนะคะ จำนวนเงิน ๒๖๗ บาท เพื่อน ๆ ตามไปโมทนาบุญกันได้นะคะ

โดยท่านสามารถโอนปัจจัยผ่านทางบัญชีธนาคารกรุงเทพ:

* ชื่อบัญชี พระปรินทร์ ธัมมสรโณ ธนาคารกรุงเทพ สาขาทุ่งเสลี่ยม เลขที่ ๔๖๐-๐-๓๗๕๑๙๒*

*
    เมื่อโอนแล้วกรุณาโทรแจ้งทางวัดเบอร์ ๐๘๗-๓๓๕๘๗๒๙ (หลวงพี่เดี่ยว พระเลขาวัดเขาแร่)*

บัญชีสำหรับโอนเงินในเขตกรุงเทพฯ

ชื่อบัญชี นายธรัณวินท์ ครองสัจจา
    ธ.กสิกรไทย สาขา คาร์ฟูร์ อ่อนนุช
    เลขที่บัญชี ๘๙๕-๒-๐๐๕๕๙-๗
    เมื่อโอนแล้ว กรุณาโทรแจ้งคุณเอกได้ที่ ๐๘๑-๘๓๓๐๒๘๓
    หรือ ทางอีเมลล์
    chin3808@hotmail.com

8. ลัก...ยิ้ม

กำลังจะทำการเปิดกระทู้แจกต่อ ในเว็บวัดท่าขนุน ... ห้องงานบุญทั่วไป คอยติดตามกันเองนะคะ...เร็ว ๆ นี้ (comming soon)

...............................................................................................
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลัก...ยิ้ม [​IMG]
    เมื่อคืนกลับไปจัดหนังสือท่านลุงหมอแล้ว การจัดส่งธรรมทานในครั้งนี้ ขอเรียนชี้แจงให้เพื่อน ๆ เหล่ากัลยาณมิตรทราบว่า

การจัดส่งจะจัดแบ่งออกเป็น ๒ กระทู้ กระทู้แรก จะเป็นการแจกแบบเต็มชุด คือ เล่มที่ ๑ ถึง เล่มที่ ๑๒ (เล่มใหม่ล่าสุด) และกระทู้ที่สอง จะเป็นการจัดส่งเพื่อผู้ที่เคยรับชุดก่อนหน้านี้ไป ดังนั้นเพื่อเป็นการรักษาซึ่งทรัพยากรประเทศและดำรงไว้ซึ่งประโยชน์สูงสุด จึงเป็นการแจกในส่วนเฉพาะเล่มที่ ๑๑ และ ๑๒ เท่านั้น

ดังนั้น ขอความร่วมมือจากกัลยาณมิตรทุก ๆ ท่าน โปรดจองในส่วนที่คิดว่าท่านจะพึงได้รับประโยชน์สูงสุด และโปรดช่วยกันรักษากติกาตามที่จะแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

หมายเหตุ แต่ในส่วนกระทู้เฉพาะเล่มนั้น เนื่องจากหมดพอดี จึงยังได้มาเพียงบางส่วน ดังนั้นท่านที่จองไม่ทัน ไม่ต้องเสียใจ ไว้เมื่อมีเวลายิ้มจะกลับไปนำมาเพิ่มเติมให้นะคะ[​IMG]

ชั่งน้ำหนักมาแล้วนะคะ

ในส่วนแรกที่จัดส่งทั้งหมด ๑๒ เล่ม ค่ากล่อง ๒๐ บาท ค่าจัดส่ง ๖๕ บาท (น้ำหนัก ๓.๖ กก. โดยประมาณ) ขอบวกค่าความไม่ประมาท ๒๐ บาท รวมเป็นค่าจัดส่งทั้งสิ้น ๑๐๕ บาท

ส่วนที่สองที่จัดส่งแค่เล่ม ๑๑ และ ๑๒ ค่าซองกันกระแทกใบใหญ่ ๑๗ บาท ค่าจัดส่งไม่ลงทะเบียน ๒๕ บาท ถ้าลงทะเบียนจะเป็น ๓๘ บาท (น้ำหนัก ๕๔๔ กรัมโดยประมาณ) ขอบวกค่าความไม่ประมาท ๑๐ บาท รวมเป็นค่าจัดส่งแบบไม่ลงทะเบียนแล้วกัน ๕๒ บาท

[​IMG]เมื่อสรุปตัวเลขคร่าว ๆ ได้แล้วก็เตรียมตัวพร้อมค่าจัดส่งกันนะคะ ขอบอกว่ารอบนี้ท่านใดโอนค่าจัดส่งมาไม่ครบ ยิ้มจะไม่จัดส่งไม่ว่ากรณีใด ๆ ทั้งสิ้นนะคะ...ยิ้มเตือนแล้วนะ[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  9. วิหคเพลิง

วิหคเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    มาไม่ทันจอง 12 เล่ม อีกนานแค่ไหนจะมีอีกคะ

10. ลัก...ยิ้ม

หนังสือธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น เล่ม ๑๓ ของคุณลุงหมอสมศักดิ์ ออกแล้วนะคะ ไปรับกันได้ที่บ้านคุณลุงอยู่ซอยงามดูพลี (บ่อนไก่) พร้อมฟังธรรมและทำบุญค่ะ