ทุกข์ใจมากๆ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ดอกอุบล, 23 ตุลาคม 2011.

1. SupakornJ

SupakornJ สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2007
    น่าเห็นใจมากๆเลยครับ คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยากจริงๆ ก่อนอื่นขอให้อดทนก่อนครับ ทำงานของเราที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด หากต้องทำร่วมกับทีม ถ้าเราไม่มีหน้าที่หลักก็ทำตามเขาและช่วยงานเขาให้มาก ทำให้มาก พูดให้น้อย พยายามมองโลกในแง่ดีก่อน เช่น เพื่อนไม่พูดด้วย เขาอาจจะมีโลกส่วนตัวสูง เพื่อนทำหน้าบึ้ง เราก็ยิ้มเข้าไว้ เพื่อนนินทาก็อย่าไปถือสาและก็จงอโหสิกรรมให้เขาด้วย สุดท้ายเวลาจะพิสูจน์เองครับ สักวันเราก็คงได้เข้าไปนั่งในหัวใจพวกเขาได้บ้าง แต่หากที่สุดแล้วยังไม่มีอะไรดีขึ้น หากแก้ที่ไหนไม่ได้ลองมาแก้ที่ตัวเราเองง่ายกว่าเยอะ เช่น อย่าไปคิดเปรียบเทียบตัวเรากับคนอื่น อย่าคิดว่าเราต้องเหมือนเขา อย่าคิดว่าเขาต้องมีเรา หรือเราต้องมีเขา ทำงานเพื่อคนที่เรารัก เพื่อตัวเราเอง และที่สำคัญงานให้เป็นรอง แต่จงสร้างบุญกุศลให้เป็นงานหลักครับ