ทำบุญมามากมาย ทำไมไม่ได้เจอคนดีสักที?

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 12 ตุลาคม 2010.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    พบคุ่ครองแล้วแต่ บ้งเอิญหายใจเฮือกสุดท้ายพอดี:'(
    อนุโมทนา

2. รัก_D

รัก_D เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ก็ในเวปนี้ไงครับ กำลังใจที่เธอไม่รู้. ^^

3. nichapa kul

nichapa kul Active Member

กระทู้นี้ อารมณ์ดีจังเลย 555

4. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ต้องหากัลยาณมิตรเยอะ ๆ ครับ หรือไม่ก็ต้องหาคู่บารมีให้เจอครับ

โมทนา

5. เด็กอนุบาล

เด็กอนุบาล เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ก็อย่าอธิษฐานขอแฟนสิครับ ให้อธิษฐานขอให้เจอกัลยาณมิตรที่จะมาช่วยให้พ้นทุกข์ใจจากความว้าเหว่และได้ประคับประคองกันสร้างความดียิ่งๆ ขึ้นไป

คราวนี้ ก็ลุ้นเอา ว่าจะได้เจอกัลยาณมิตรที่จะมาชวนกันทำดีให้หายเหงา หรือจะได้เจอคู่บารมีที่มาร่วมสร้างบารมีกัน แต่ก็ดีทั้งคู่มิใช่หรือ

6. slatonx

slatonx สมาชิก

รัก...มีก็ทุกข์เพราะกลัวจะเสียไปยิ่งรักมากยิ่งกลัวมาก
    ไม่มีก็ทุกข์เพราะอยากมีอยากได้แบบคนอื่นเขาบ้าง
    เมื่อไหร่จะจบ

7. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยอธิษฐานกับพระเรื่องแฟนค่ะ เพราะว่าอาย ถ้าขอหมวดนี้ ไปขอกะจอมปลวกดีกว่าค่ะ 555

คือที่ผ่านมาประมาทในวัยค่ะ เชื่อแม่กะพ่อว่า แล้วแต่เวรกรรม หรือพรหมลิขิตทำนองนี้ค่ะ

ก็เลยอยู่มาเรื่อย ก็พอแก่ไปเองปุ๊ป แม่ก็ล้อว่า คนปากแหว่งยังมีเลยแฟน ทำไมลูกไม่มีน่ะหือ... (.... ฮือ.. ฮือ ..แม่หลอกหนู พลาดโอกาสแรด ไปอย่างน่าเสียดาย 55)

ดังนั้น การมัวคอยแต่พรหมลิขิต บันดาลชักพา หรือบุญกรรมเก่าๆ เพี่ยงอย่างเดียว ก็ไม่ต่างอะไรกับการคอยวาสนา เดี๊ยนมีความเห็นว่า เป็นความเชื่อที่ผิดค่ะ ท่านทั้งหลาย (สิบคน)
    เพราะถ้าอยากได้อยากมี ท่านต้องแรด เอ้ยสร้างโอกาส หรือกรรมใหม่ให้เกิดขึ้นอีกด้วย (ช่วยพระพรหมอีกทางหนึ่งค่ะ)
    เช่น เป็นคนดีขึ้น
    การเล่นหูเล่นตา ต่างๆ
    รถเสีย ขอติดรถไปปากซอยได้ไหมคะ
    อุ๊ย ปัดยุงให้ค่ะ

แต่สำหรับตอนนี้(เดี๊ยน)
    ก็ไม่ว้าเหว่ทางใจอะไรนะคะ แม้ไม่มีแฟนแต่มีเพื่อนเยอะ ตั้งแต่อายุ 2-80 ปี คบได้ทั้งนั้น เลยไม่เหงาค่ะ(น้ำตาไหล)

บางทีถ้าอยากมีก็คือเพราะ เอาไว้ข่มชาวบ้านค่ะ(หล่อ รวย เริ่ด) แล้วก็ไว้ไถตังค์ (ตอนนี้ไถเพื่อน ได้ ไถแม่ กะพ่อ บ้างค่ะ)

ขอขอบคุณที่ห่วงใยนะคะ คุณใจดีมาก 555

8. saturday_rainy

saturday_rainy เป็นที่รู้จักกันดี

มีแบบแฟนที่ทำอรูปณานได้แล้วมั้ย จะได้สอนผมแบบตัวต่อตัว

9. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

๕๕
    บร้า คนที่สอน เราได้เค้ารู้จักในนาม ครูบาอาจารย์นี่เคอะ

ฟงแฟน อะไรก้าน
    จากเงื่อนไข ไทป์ที่คุณต้องการ คล้ายว่า จะเป็น พระดาบส ดาบสสินี โยคีเรืองฤทธี หรือไม่ก็ท่านพ้นกิเลส ไปแล้วมั้ง ๕๕๕

10. saturday_rainy

saturday_rainy เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะมีก็ได้นะครับ ว่าแต่คุณราคุมีแฟนละยังครับ ผมก็ชอบรันม่านะ ๕๕

11. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009

อนุโมทนาค่ะ ชอบประโยคนี้มากเลย จะนำไปปฏิบัตินะคะ

12. Supop

Supop เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    เห็นชื่อกระทู้เป็นแนวตัดพ้อในชะตาชีวิตรัก

แต่พอเข้ามาอ่านกลับเต็มไปด้วยกลิ่นอายแห่งความรักแฮะ (ดูอบอุ่นดีจัง)

ปล.ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอ่านแล้ว กำลังเร่งปฏิบัติ ใกล้จะได้เวลาแล้ว

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

13. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    หน้าหนาวแล้วขอรับ....

ฤดูกาล พาเรา โรแมนติก ไปเอง

5555555555 6666666666

14. googgle

googgle เป็นที่รู้จักกันดี

อือนะ ไม่ต้องหาหรอก เหนื่อยเปล่า อิอิ

15. PunnyHamp

PunnyHamp Active Member

อนุโมทนา สาธุกับบทความดีๆ และความเห็นที่น่ารักๆค่ะ :cool:

16. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    เนื้อคู่ตุนาหงัน มักมาคนสุดท้ายเสมอครับ

เดี๋ยวถึงเวลา ก็จะเจอคู่แท้ เพียงสบตา ก็สะท้านไปทั้งทรวง

ท่านพี่ก็ระวังใจตัวเองไว้หน่อยนะครับ หุหุ

ปล.บุญบังคับ หรือ กรรมบังคับ ไปลุ้นกันเอาเองนะครับ

17. ปุณณา

ปุณณา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    เจอกระทู้นี้เข้า เข้ามาแล้วนึกว่าจะเครียด กลับทำให้หายเครียดซะงั้น

ประมาณว่า "คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า"

เอาเป็นว่าถ้ายังไม่เจอคนที่ถูกใจก็ไม่เป็นไร คิดเสียว่าสร้างทุกข์น้อยลง

มีเวลาสร้างกุศลทำบุญ จะได้พ้นทุกข์ไวๆ เนอะ

18. ณ อาทิตย์

ณ อาทิตย์ สมาชิก

ขอให้สมาชิกทุกคนได้พบคนดีๆ เพื่อที่จะเป็นการเสริมกำลังใจในการทำความดีต่อไปค่ะ