ถ้าสอนไพ่ Tarot ให้ฟรี ๆ จะมาเรียนกันมั้ย??

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 14 สิงหาคม 2011.

1. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากนะคะ :cool:

2. นามศึกษา

นามศึกษา สมาชิก

รับทราบครับ ขอคารวะจิตอันน้อมนอบของผม ด้วยครับ ขอขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

3. cahwee

cahwee เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะ

ส่ิ่งที่ต้องเตรียมคือ
    1 ไพ่ (มีแล้ว)
    2 ผ้ารอง (ไม่มี)
    3 กระดาษ ปากกาจด (มีแล้ว)
    4 สมองโล่งๆ (มีแล้ว)

สถานที่ อาคารเอนกประสงค์คอนโดของพี่ครู แถวๆ ถ.รัตนาธิเบศร์ จ.นนทบุรี

บอกทางกันด้วยค่ะ ผ่านเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ แล้วหรือยัง อย่างไร เช่นไร
    ใครมีผ้ากำหยี ขอหารค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ อิอิ

4. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเส้นทางเด๋วรอเจ้าของสถานที่มาแจ้งนะคะ และอื่นๆ อีกประดามีน่ะค่ะ
    ตอนนี้เน็ตพี่ครูเค้าแฮ้งค์นิดหน่อย วันสองวันคงได้เข้ามาแจกแจงค่ะ

5. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เข้ามารับทราบ และยืนยันค่ะ (ลางานเรียบร้อยแล้วเมื่อสักครู่ค่ะ)

6. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    รับทราบค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

7. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    รับทราบครับ ขอบพระคุณมากครับที่ได้มอบโอกาสให้ผม

8. lookmhee

lookmhee เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจังได้รับคัดเลือกด้วย
    ขอขอบพระคุณคุณครูด้วยนะคะที่ให้โอกาส
    แล้วจะเข้ามาดูรายละเอียดเกี่ยวกับสถานที่เรียนอีกรอบคะ
    (deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

9. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    อะแฮ่ม

พี่ครูหายไปหลายวัน ด้วยความที่เนตก้อเดี้ยง คนก้อ down

อ่ะ มีไรต้องตอบเนี่ย ยืนยันตาม Diya ก่อนละกัน

เอาเป็นว่างวดนี้สอนที่คอนโดนะคะ สมาชิกจะปิดรับในวันพรุ่งนี้ตามที่เคยบอกไว้ แล้วจะเอาจำนวนเงินมาหารค่าเช่าห้องนะคะ

บ่ายนี้พี่ครู จะไปทำการบำบัดรักษาสุขภาพ

10. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งส่งข้อมูลให้คุณ diya ไป
    ช่วยตรวจสอบคุณภาพและคัดสรรด้วยครับ

11. tawan2008

tawan2008 สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ดีใจจัง ได้เรียนแล้ว (เอาเด็กๆ ไปได้ไหมเนี่ยะ)

12. diya

พี่ครูฝากแจ้งว่า วันนี้ 6 โมงเย็นปิดรับแล้วนะคะ ท่านใดสนใจก็ให้ส่งข้อมูลมาที่ diya
    แล้วเด๋วคืนนี้จะมาประกาศชื่อทั้งหมดอีกครั้งนะคะ

13. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

Batman9 เกิดกี่โมง จังหวัดอะไร
    Cahwee เกิดจังหวัดอะไร
    สุปรานะ เกิดจังหวัดอะไร
    lookmhee เกิดจังหวัดอะไร
    kungfuloma เกิดกี่โมง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2011
  14. lookmhee

lookmhee เป็นที่รู้จักกันดี

lookmhee เกิดที่รพ.จุฬา กรุงเทพมหานครคะ

15. chtuhdd

chtuhdd สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2011
    ขอสมัครเรียนด้วยค่ะส่งข้อมูลให้แล้วค่ะ

16. OneLostSoul

^
    ^
    ^

chtuhd มายังไง ใครแนะนำมาจ๊ะ ??

17. OneLostSoul

สรุป มีผู้เข้าคอร์สทั้งหมด 13 ท่านนะคะ

แผนที่ตาม ลิงค์นี้ ค่ะ

เป็นห้องประชุมอเนกประสงค์ ของอาคารชุด
    ห้องประชุมนี้อยู่บนชั้น 2 ของอาคาร E (อาคารที่มี 108 shop)
    หน้าร้าน 108 shop มีร้านกาแฟสดด้วยค่ะ
    ไม่ต้องกลัวหาข้าวทานไม่ได้นะคะ ที่ชั้น 2 มีร้านอาหารตามสั่ง
    ชั้นล่างมีสนามเด็กเล่น ชั้น 3 มีสระว่ายน้ำ (กลางแจ้ง ร้อนค่ะ)
    และฟิตเนส แต่ต้องเสียค่าเข้านะคะ

หากนำรถมาจอด จ่ายค่าที่จอดรถเหมาวันได้ วันละ 50 บาท (จ่ายกันเองนะคะ)

ราคาค่าเช่าห้องประชุม ชั่วโมงละ 150 บาท (เปิดแอร์ให้และปิดห้องให้เราใช้โดยเฉพาะ) ทั้งหมด 8 ชั่วโมง = 1200 บาท / 13 ท่าน = 92.31 บาท ขอเก็บเป็นคนละ 100 บาท (ขอค่ารถไปเอาชี้ทที่ถ่ายเอกสารบ้างน่ะค่ะ)

ค่าเอกสาร เป็นเอกสารต่าง ๆ ที่วันรวบรวมเป็นความรู้จากเวปโน้นนี้ จำนวน 140 หน้า (A4) ไว้ให้ผู้เรียนได้นำไปค้นคว้าเพิ่มเติมต่อเอง (จริง ๆ มีอีกเยอะ แต่เท่านี้ก้ออ่านอ้วกแล้ว)

ขออนุญาตเก็บเป็นหมึกค่า print หน้าละ 3 บาทจากทุกท่าน นะคะ = 140 x 3 = 420 บาท /13 ท่าน = 32.31 บาท ขอคนละ 30 บาท ละกันค่ะ

และค่าถ่ายเอกสารสำหรับทุกท่าน = 140 x 0.50 บาท = 70 บาท

รวมทั้งหมด ค่าเช่าห้องประชุมและค่าชี้ท คนละ 200 บาท ค่ะ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้ทางคุณ Diya แจ้งเลขที่บัญชีนะคะ

กรุณาโอนให้เรียบร้อยภายในวันศุกร์นี้นะคะ ขอบคุณค่ะ

18. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้รับคัดเลือก ตกรอบแล้วเรา อิ อิ อิ
    ท่านที่ได้รับการคัดเลือกเรียนสำเร็จแล้ว
    มาดูดวงให้ผมบ้างนะครับ ยินดีเป็นหนูทดลองให้
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ
    อาจารย์ดีๆ พูดตรงๆ อย่างนี้หายากนะครับ
    ตั้งใจเรียนนะครับทุกคน

;hi2

19. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

กรุงเทพฯ จ้า

มีรถเมล์สายอะไรผ่านบ้างจ๊ะ ....

20. diya

รายชื่อที่ว่า 13 คน มีดังนี้จ้า
    1. คุณ my favorite<O:p</O:p
    2. คุณ batman9<O:p</O:p
    3. คุณกำไรข้อมือ
    4. คุณ kit14<O:p</O:p
    5. คุณ cahwee
    6. คุณสุปราณะ
    7. คุณ lookmhee
    8. คุณนามศึกษา<O:p</O:p
    9. คุณ tawan2008<O:p</O:p
    10. คุณ chanayut
    11. diya
    12. คุณบรรเจิด
    13. kungfuloma<O:p</O:p
    <O:p
    เลขที่บัญชี diya บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย เลขที่ 0190025271 ชื่อ ศิราณี </O:p
    <O:pโอนมาแล้วรบกวนแจ้งทาง pm ด้วยนะคะ</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2011